[Funland] Phụ nữ Việt thật khó hiểu.

HoaDong

Xe tăng
cụ chủ định xây biệt thự à :D

lethanhtung899

Xe hơi
việt nam là xứ thiên đường thì phụ nữ cũng phải khác dưới trần gian chứ ạ :))))

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chưa đúng, em sẽ sửa lại à ;;)
Thế Cụ sửa thế này cho Em nha:
Phụ nữ họ thường sẽ ko trả tiền ở những cuộc hẹn đầu tiên nếu Cô ấy/Chị ấy/Bác ấy không phải là người mời. Còn đến cuộc hẹn thứ hai thì khi đã hiểu nhau hơn thì có thể ai ăn gì trả nấy, nếu uống nước ở chỗ khác thì nam có thể trả, nữ có thể trả nếu như ở kèo ăn trước đó họ không phải là người thanh toán. Việc trả tiền cũng phải lịch sự và đủ để đối phương không cảm thấy áy náy.

Chứ thích đi chơi mà lăn tăn xèng thì ở nhà làm 1 Cocacola cho xong

Ý Em nà vậy, ý Cụ sao nè :)

thngaylangthang

Xe ngựa
Thế Cụ sửa thế này cho Em nha:
Phụ nữ họ thường sẽ ko trả tiền ở những cuộc hẹn đầu tiên nếu Cô ấy/Chị ấy/Bác ấy không phải là người mời. Còn đến cuộc hẹn thứ hai thì khi đã hiểu nhau hơn thì có thể ai ăn gì trả nấy, nếu uống nước ở chỗ khác thì nam có thể trả, nữ có thể trả nếu như ở kèo ăn trước đó họ không phải là người thanh toán. Việc trả tiền cũng phải lịch sự và đủ để đối phương không cảm thấy áy náy.

Chứ thích đi chơi mà lăn tăn xèng thì ở nhà làm 1 Cocacola cho xong

Ý Em nà vậy, ý Cụ sao nè :)
Em có còm nào có ndung như thế đâu, nên sửa sao đây :)

hm.tuan

Xe điện
Ở bển em thấy khá văn minh, đấy mới gọi là nam nữ bình quyền, đi ăn đi uống rất sòng phẳng không có truyện đàn ông phải giả tiền, đẻ con giai con gái chẳng quan trọng, vì sau này này già rồi họ có ở chung với con cái nữa đâu.

Còn ở Việt Nam thì khá là khó hiểu, mồm thì cứ ngoạc ra đòi nam nữ bình đẳng mà đi ăn đi chơi mặc định đàn ông trả tiền, campuchia thì bẩu không ga lăng, kẹt sỉ. Không riêng đàn ông Việt, ngay cả các bà cũng muốn đẻ thằng con giai bỏ mịa. Thờ cúng và những chuyện quan trọng trong nhà cũng toàn đàn ông đứng mũi chịu sao. Phụ nữ đánh chồng thì bảo thằng chồng hèn, bất tài, chỉ nói con vợ gớm, còn chồng oánh vợ thì bảo loại đàn ông vũ phu, bạo lực, gia trưởng. Đàn ông nuôi vợ cả đời không ai nói nửa lời nhưng đàn bà mà nuôi chồng 1 hôm thì nó lên mặt phải biết.

Chẳng hiểu thế nào là nam nữ bình đẳng nữa, các chị các mẹ kể lòng tham cũng kinh thật.
Cụ thích thế thì cụ cứ làm đi, ai bắt cụ phải theo!

thngaylangthang

Xe ngựa

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Ở bển em thấy khá văn minh, đấy mới gọi là nam nữ bình quyền, đi ăn đi uống rất sòng phẳng không có truyện đàn ông phải giả tiền, đẻ con giai con gái chẳng quan trọng, vì sau này này già rồi họ có ở chung với con cái nữa đâu.

Còn ở Việt Nam thì khá là khó hiểu, mồm thì cứ ngoạc ra đòi nam nữ bình đẳng mà đi ăn đi chơi mặc định đàn ông trả tiền, campuchia thì bẩu không ga lăng, kẹt sỉ. Không riêng đàn ông Việt, ngay cả các bà cũng muốn đẻ thằng con giai bỏ mịa. Thờ cúng và những chuyện quan trọng trong nhà cũng toàn đàn ông đứng mũi chịu sao. Phụ nữ đánh chồng thì bảo thằng chồng hèn, bất tài, chỉ nói con vợ gớm, còn chồng oánh vợ thì bảo loại đàn ông vũ phu, bạo lực, gia trưởng. Đàn ông nuôi vợ cả đời không ai nói nửa lời nhưng đàn bà mà nuôi chồng 1 hôm thì nó lên mặt phải biết.

Chẳng hiểu thế nào là nam nữ bình đẳng nữa, các chị các mẹ kể lòng tham cũng kinh thật.
Vậy cái bọn tây long nó mới ít bạn bè, nó sống chỉ bằng mạng xã hội thôi, ko có mxh là nó chết.
Ở ta thì cuộc sống vui vẻ hạnh phúc là phải có nhiều bạn bè.
Phụ nữ khó hiểu thì mới là phụ nữ, nếu ko thành bê đê rồi. Em lại thích cái gu khó hiểu ấy để thi thoảng táng cho nó phát hết sỹ.
Về việc trả tiền thì do cụ cả thôi cái đoạn yêu đương ít chia sẻ thì trả tiền là phải. Quan điểm bà có cái chân giò, ông thò chai diệu mới vui kaka

66668888

Xe đạp

Bài này chứng tỏ sự hiểu biết hạn hẹp của chủ thớt. Đàn ông Mỹ đi ăn chơi với bạn gái rất ít người share, hầu hết là trả tiền nhé. Lấy nhau về rồi việc nhà làm tương đương nhau. Ly hôn toà chuyển thẳng 60% thu nhập của chồng cũ cho vợ cũ :) kém hiểu biết đừng thắc mắc nta cười cho. Lại còn lên nói phụ nữ Việt này nọ. Lấy đc cô Tây có mà chạy mất dép nhưng đàn ông Tây lại rất thích lấy vợ Việt. Không biết gì thì câm mồm đi

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghĩ em là của hiếm thì em quan ngại quá! Nhân giống mà XY coi chuyện như của chủ thớt là vấn đề thì em thật sự quan ngại í ạ, hê hê;)) (Em cũng fun).
Mợ có cần nhân giống ko để e gửi ạ.của hiếm đây rồi( em fun nhé)

niceshot

Xe container

Bình đẳng ko có nghĩa là ngang bằng sổ toẹt!

Còn thì, chọn bạn mà chơi! Kêu khóc chả giải quyết vấn đề gì.

SanHoBien

Xe container
E đây có vợ con rùi mà cũng còn thấy khó hiểu nữa là cụ :(

titcoi

Xe tăng
Cụ đang vơ đũa cả nắm đấy ạ. Em thì đi ăn, đi chơi có đàn ông em vẫn share bình thường. Họ mời cafe thì em mời ăn uống, họ trả tiền xe thì em mời họ cái khác. Ko bao giờ để đàn ông thiệt thòi trong các buổi party. Có thể, lúc đó em chưa đáp lễ được thì em sẽ mời ở dịp khác. Mua bán gì liên quan tới đàn ông, em cũng trả tiền sòng phẳng.
Trong các vụ đi ăn, em thường xuyên là thủ quỹ đứng ra thanh toán cho cả hội. Nhưng chia tiền em đều chia đều cho các mem. Chứ ko có tâm lý có đàn ông đi cùng là mơi mơi vòi vĩnh.
Trước kia, có thể phụ nữ còn õng ẹo đòi các anh bao, chứ giờ em thấy khá fair trong việc này rồi ạ!
Mợ chỉ là số ít thực hiện như mợ đang kể
Mợ thử đi với người yêu đương nhiệm xem, còn lâu mới thế nhé

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ chỉ là số ít thực hiện như mợ đang kể
Mợ thử đi với người yêu đương nhiệm xem, còn lâu mới thế nhé
Người yêu đương nhiệm của em cũng trải qua giai đoạn hẹn hò, đi ăn, đi chơi cùng nhau và chi phí em đều share chung với họ. Tất nhiên, XH cũng còn người này người nọ, quan điểm như em thì giờ phụ nữ cũng chiếm số đông rồi cụ. Vì họ có thu nhập, họ có hiểu biết và đc tiếp cận những mặt tích cực từ XH hiện đại. Em giả sử có một nhóm đi chơi, trong đó có 1 cô đi cùng người yêu. Tất cả các cô khác đều ứng xử như-người-lớn, nghĩa là ko mè nheo, nhõng nhẽo và giành phần trả tiền cafe hoặc share đều cho tất cả. Cô còn lại tự sẽ thấy xẩu hổ mà điều chỉnh hành vi.
Hiện tại, với gia đình thì chồng trả tiền học của con, vợ thanh toán chi phí điện nc, ăn uống,...thì em thấy đa số các gia đình đều như vậy.

Ở đây, là do nhận thức, quan điểm và cách ứng xử với tiền khi tham gia các hoạt động tập thể. Ai ko phù hợp thì bị tụt lại phía sau. Ko thể đánh đồng tất cả PN đều như vậy!
Thanks cụ!

titcoi

Xe tăng
Người yêu đương nhiệm của em cũng trải qua giai đoạn hẹn hò, đi ăn, đi chơi cùng nhau và chi phí em đều share chung với họ. Tất nhiên, XH cũng còn người này người nọ, quan điểm như em thì giờ phụ nữ cũng chiếm số đông rồi cụ. Vì họ có thu nhập, họ có hiểu biết và đc tiếp cận những mặt tích cực từ XH hiện đại. Em giả sử có một nhóm đi chơi, trong đó có 1 cô đi cùng người yêu. Tất cả các cô khác đều ứng xử như-người-lớn, nghĩa là ko mè nheo, nhõng nhẽo và giành phần trả tiền cafe hoặc share đều cho tất cả. Cô còn lại tự sẽ thấy xẩu hổ mà điều chỉnh hành vi.
Hiện tại, với gia đình thì chồng trả tiền học của con, vợ thanh toán chi phí điện nc, ăn uống,...thì em thấy đa số các gia đình đều như vậy.

Ở đây, là do nhận thức, quan điểm và cách ứng xử với tiền khi tham gia các hoạt động tập thể. Ai ko phù hợp thì bị tụt lại phía sau. Ko thể đánh đồng tất cả PN đều như vậy!
Thanks cụ!
Ơ, iem nói số ít với số nhiều chứ em có nói là tất cả đâu mợ :D