[Funland] Phụ nữ phải khôn thì mới sướng

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Khôn mấy cũng chỉ là đàn bà, lái ko qua ngọn cỏ, nhất là qua mắt lảm sao nổi các cụ ọp phơ,
Ở đời cứ khôn ngoan lắm thì oan trái nhiều, cứ ngoan dì cũng có
Nghĩ được như thế này thì lại thành khôn quá mất dồi :))

Hasu

Xe tải
Em lại thấy Đàm T Trang vợ hiện nay của Cường khôn hơn HNH.
HNH lấy C có đứa con trai đầu lòng, mà rồi cũng p đứng lên, ko kiếm đc mấy tí ts nhà C.
Trong khi em kia biết điều hơn, ko ganh đua, ko hám fame, giờ sung túc hàng hiệu dát đầy người. HNH có làm cả đời cũng chả kiếm đc 1 góc ts nhà C.
Cái chính là ở với nhau ko hạnh phúc (xem hình đoán thế, mà chả kết thúc rồi còn j)
E thấy bây giờ HNH sướng hơn, chồng đẹp trai 6 múi, con đẹp như tranh vẽ như thế tiền nhiều cũng ko mua được.

linh.7

Xe buýt
Nó có cả đường dây và tổ chức chuyên sắp xếp mấy cái vụ đi săn tỉ phú này đấy cụ ạ,
lên chiến lược hẳn hoi, ông nào thích gu gì nó sẽ huấn luyện các em này theo gu ấy để gặp phát là coi như định mệnh ta dành cho nhau luôn.
bù lại là mức giá ko rẻ, gần như là hợp đồng vay nợ

114hangbong

Xe cút kít
E có chị bạn giao hàng cho e, xưa chắc chị ấy cỡ hoa hậu nhiều e giờ thua xa nét mặt, cao tầm 1.68 và dáng giờ vẫn đẹp. Nhưng vất vả lam lũ nhìn chai sạn, cũng tiếc cho chị, e hỏi chị xưa chắc đẹp lắm nhỉ, chị chỉ cười buồn. Đúng là phụ nữ có tiền, có chăm sóc nhìn sang chảnh trẻ trung bao nhiêu thì phụ nữ vất vả sẽ chả mấy tàn phai nhan sắc
Cái bà thông gia với nhà anh chồng mình mới gọi là đẹp. Bà nét như diễn viên. Chồng mình kể hôm về quê rước dâu, trang điểm lên ai ai cũng phải xuýt xoa. Ôi giời ơi, vậy mà cái ông chồng thì vừa già vừa kém, làm tòa soạn báo lởm, nghỉ trưa tận 2,5 tiếng, lương chả có đồng nào. Nghe kể chuyện mà mình thắc mắc lắm, không hiểu đầu óc bà ý có bình thường không ?
Chả bù cho bà thông gia bên kia là chị dâu mình thì xấu nhưng lại đảm đang tháo vát, lại có duyên.
Hy vọng cháu họ sẽ thừa hưởng những gen tốt của cả hai bà nội ngoại. :))

maimaubinhyen

Xe tải
Cái bà thông gia với nhà anh chồng mình mới gọi là đẹp. Bà nét như diễn viên. Chồng mình kể hôm về quê rước dâu, trang điểm lên ai ai cũng phải xuýt xoa. Ôi giời ơi, vậy mà cái ông chồng thì vừa già vừa kém, làm tòa soạn báo lởm, nghỉ trưa tận 2,5 tiếng, lương chả có đồng nào. Nghe kể chuyện mà mình thắc mắc lắm, không hiểu đầu óc bà ý có bình thường không ?
Chả bù cho bà thông gia bên kia là chị dâu mình thì xấu nhưng lại đảm đang tháo vát, lại có duyên.
Những trường hợp ngồi nhìn lại chỉ có thể nói do vận số, do duyên phận, chứ ai biết chữ NẾU.
Tuy nhiên nhiều cái khôn trong cuộc sống vẫn có thể học được, như sự tháo vát, duyên dáng hay có sự chọn lựa có ý chí nhất định.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhiều khi nó là cái duyên, cái số chả biết thế nào mà nần. Anh ngày trước chỉ thích vào rừng săn thỏ với nai thôi, nhưng thế đếch nào lại vớ ngay phải con sư tử chúa mới đau chớ :))

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhiều khi nó là cái duyên, cái số chả biết thế nào mà nần. Anh ngày trước chỉ thích vào rừng săn thỏ với nai thôi, nhưng thế đếch nào lại vớ ngay phải con sư tử chúa mới đau chớ :))
Sư tử chúa gì, e nghe cụ kể là e hơi bị ngưỡng mộ vợ cụ đấy, chăm mẹ chồng liệt 10 năm k phải ai cũng làm dc đâu. Cụ nên trân trọng và biết ơn gấu nhà. Còn đàn bà ghê ghớm mà chu toàn vc nhà, một lòng vì chồng vì con còn hơn hiền lành mà lẳng lơ trai gái lăng loàn.

springtime

Xe container
Chồng cũng yêu từ thời đi học phổ thông, hai gđ điều kiện ko có j, tay trắng làm nên thôi.
À trường hợp này lại hoàn toàn khác rồi. yêu từ thời đi học pt, rồi lấy nhau từ thủa hàn vi cả 2 đều tay trắng. Chứ ko phải một cô gái xinh đẹp đang tìm hiểu 1 anh tỉ phú, như nội dung #1 của cụ

Chỉnh sửa cuối:

Rivers

Xe container
Hihi em lại muốn nói chính đến những người không xinh, mà khôn vẫn sướng cụ ạ.
Quanh e cũng có 1 số. Ngẫm lại cũng là do ng ta khôn.

1 Chị sếp ở cty em, cty bé hạt tiêu thôi, chị ý lương tầm 30-40tr 1 tháng, nh chắc điều kiện gđ phải khá giả nhất cty, đi Mec, nhà biệt thự vài cái... Mà do chồng làm ra là chính. Chị ý ko hề đẹp, chỉ chịu khó thể dục thể thao nên vóc dáng gọn gàng. Chồng cũng yêu từ thời đi học phổ thông, hai gđ điều kiện ko có j, tay trắng làm nên thôi.
Chị ý dù ko p là ng làm ra tiền nh biết ứng xử khôn khéo, biết giữ chồng, nhẫn nhịn bmc...nói chung nhìn lại, đấy mới cái pn nên học.
Sau lưng chồng nói với bọn em vẫn thái độ phàn nàn này nọ, nh ở nhà lại là ng luôn chờ chồng về mới ăn cơm.
Nói chung là đáng học hỏi
Khái niệm sướng của cụ nghe có vẻ hơi lạ.

mimi2023

Xe tải
Sướng hay khổ thì người trong cuộc tự biết, cái chúng ta nhìn thấy mới là bề nổi của tảng băng chìm thôi ạ! Mà lạm bàn sâu chút, Mợ Miranda kia cũng xinh đẹp hút hồn cũng nổi tiếng mà, gió tầng nào gặp mây tầng ý chứ khôn cho lắm mà xấu như ma cấu thì cũng không nên cơm cháo gì ạ! Có lẽ cũng là duyên số của nhau rồi ạ! Lấy đúng người thì mình lên tiên còn sai người thì thành cú thôi mà.

114hangbong

Xe cút kít
Sư tử chúa gì, e nghe cụ kể là e hơi bị ngưỡng mộ vợ cụ đấy, chăm mẹ chồng liệt 10 năm k phải ai cũng làm dc đâu. Cụ nên trân trọng và biết ơn gấu nhà. Còn đàn bà ghê ghớm mà chu toàn vc nhà, một lòng vì chồng vì con còn hơn hiền lành mà lẳng lơ trai gái lăng loàn.
CHị cũng thích người như Gấu nhà cụ BDS68, trông cái mâm cơm chị ấy chuẩn bị cũng thấy cả tấm lòng của người vợ. Đấy là còn chưa biết chị ấy chăm mẹ chồng đấy đã biết thì phục càng phục hơn.

Mít tố nữ

Xe tăng
Vì cụ đích thực là thỏ với Nai rồi. Cụ có thấy sư tử đi săn sư tử bao giờ chưa?
Xin lỗi em fun tí.

maimaubinhyen

Xe tải
Khái niệm sướng của cụ nghe có vẻ hơi lạ.
Không lạ đâu cụ ạ, cuộc sống ai chả có những vấn đề, do người ta thân quen thì tâm sự chị em, và mình biết rằng, trong cuộc sống có hoàn hảo đến mấy, cũng sẽ có va chạm với bcm, với chồng...
Nhưng mà tổng thể, thì người ta hạnh phúc, nhàn hạ và vật chất tốt hơn hẳn mức bình thường, là sướng rồi

canhhoabatdiet

Xe container
Cứ nhìn mấy em da trắng mê mẩn mấy anh da đen là biết "sướng" cỡ nào rồi.
Xem ích vi đi ô ét mới thấy tại sao mấy em da trắng mê mệt mấy anh da đen: :P :P

maimaubinhyen

Xe tải
Xinh hay không là do mắt người nhìn, tiêu chuẩn chung chắc em trung bình.

Em nghĩ chồng tốt hay dở đó cách vợ cư xử cũng phần nhỏ thôi. Phần lớn nhất là chọn đúng người tử tế, có cùng quan điểm sống với mình.

Giang sơn dễ đổi, bản tính nan di. Không phải vì vợ đẹp hay ngoan mà chồng tử tế đâu. Người tử tế thì vợ kiểu gì người ta cũng vẫn tử tế (cho đến khi không sống được với nhau). Người đã loằng ngoằng thì trăm ngàn loại ngụy biện.

Nhiều người lên diễn đàn than phiền về vợ/ chồng. Thực tình em nghĩ mấy cái đấy phải biết từ lúc bắt đầu hẹn hò rồi, giờ mới nói là quá muộn rồi. Tất nhiên muộn còn hơn không, nhưng nan giải hơn chọn đúng rất nhiều.
Vâng rất đúng mợ ạ, chính là tự việc chọn lựa ban đầu, đã phải là 1 sự chọn lọc có lý trí, thì mới có kết quả khả quan hơn lựa chọn mù quáng

printer05

Xe điện
Ở Việt Nam có em HNH cũng khôn, tài năng ko có mấy mà giờ vừa giầu vừa HP viên mãn.
Ngày xưa lúc HNH khoảng 16 tuổi thì có một ông thầy tướng nói, đàn ông chỉ là những bậc thang để em ý bước lên đỉnh cao thôi.

botom

Xe tăng
Nghỉ trưa dài thế có về nhà với vợ không hả cụ? Nếu về nhà hàng ngày ngủ trưa thân mật đều đặn với vợ, thì em nghĩ chắc lý do ở đó :D.

114hangbong

Xe cút kít
Nghỉ trưa dài thế có về nhà với vợ không hả cụ? Nếu về nhà hàng ngày ngủ trưa thân mật đều đặn với vợ, thì em nghĩ chắc lý do ở đó :D.
Nhưng ông chồng đấy lại toàn phải đến cơ quan trực tối cụ ạ. Làm cùng chỗ với em rể đứa bạn em nên em mới biết. Báo ra buổi sáng thì đêm phải thay phiên nhau đến trực. :(

Yeuyenthanh

Xe tải
Cụ ấy khen vợ trá hình mợ ơi! Em thấy cụ ấy yêu và trân trọng gấu nhà lắm đấy ạ. Nhưng suy cho cùng công nhận là vợ cụ ấy rất đáng được trân trọng ạ. Em ngưỡng mộ cả hai vợ chồng cụ ấy