[Funland] Phụ nữ phải khôn thì mới sướng

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đàn bà hơn nhau ở tấm chồng....câu thành ngữ dân gian này luôn có giá trị ở bất kể thời đại nào. Còn khôn hay dại cũng chả biết đâu mà lần, nó phụ thuộc vào may rủi nữa.
Câu đấy chỉ đúng với thời phong kiến và với nếp gia trưởng. Thời đại này và sau này thì dần đi đến không đúng nữa ạ. Khi PN tăng tính độc lập thì đồng nghĩa là giảm tính phụ thuộc vào người chồng hoặc thậm chị phải lấy chồng. Những cặp sống kiểu không hôn thú em thấy cũng ổn như các cặp có giấy đăng ký khi tỷ lệ chia tay cũng ngang nhau

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thì bảo thủ và gia trưởng, luôn cho rằng đàn ông phải là trụ cột trong gia đình, phải là lao động chính kiếm tiền nuôi vợ, nuôi con. Phụ nữ họ chân yếu, tay mềm, dành cả tuổi thanh xuân mất 5 -10, thậm trí là 10-20 năm đẻ và chăm lo, quán xuyến cơm nước cho con cái và gia đình rồi vì vậy cần được bao bọc và yêu thương #:-s

stone_lamp

Xe điện
Ai cũng phải cần khôn; thủ đoạn mới xướng chứ không riêng phụ nữ. Phụ nữ thì nhìn vào tấm chồng của họ thì biết họ thế nào. Ở Tây thì còn dễ chứ ở Việt Nam thì phụ nữ phải sinh con; trung bình cứ 2 cháu đã mất 6 năm rồi mà 6 năm đầu là những năm quan trọng của sự nghiệp nên họ rất khó mà có thể cạnh tranh công việc với điền ông. Nên ở VN thì phụ nước sung túc hay không ở tấm chồng của họ và Người đời thường nói "phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng".
Con nào cũng vậy, đều giăng bẫy và chờ sập hoặc giật sập bẫy hết cụ nhỉ

coquay

Xe container
E nghe nói kiểu gì cũng có hợp đồng tiền hôn nhân, tỷ phú $ khôn lắm dễ gì mà đòi chia đc 1/2 tài sản của họ

maimaubinhyen

Xe tải
Phát biểu cua mợ quả là của người từng trải và chín mùi ( mợ chắc cũng đầu 5X - Xin lỗi là nói về tuổi của PN thì không được tế nhị lắm)

Phụ nữ phải đặt họ vào đúng vị trí và sở trường của mình thì mọi chuyện mới ổn và không gây ảo tưởng bản thân.
Ấy là em nói dựa vào chút kinh nghiệm sống lang chạ với đủ kiểu phụ nữ của một kẻ độc thân trở lại ( single - again) trong nhiều năm. Bảo phụ nữ không đái qua ngọn cỏ nghe có vẻ là shaming về giới tính và miệt thị họ, nhưng thực tế thì có lẽ đúng vậy, em chưa gặp được người phụ nữ nào có thể phản biện lại bất kỳ quyết định nào em đưa ra về mặt thực tế , logic vận động, để cho ra một sự thay thế hoàn hảo hơn, xét cả trong ngắn hạn và dài hạn, kể cả những vấn đề đối nhân xử thế, nhìn nhận lợi ích đại cuộc, chỉ được mấy cái tiểu tiết và tủn mủn là nhanh, đúng sở trường của các nàng.
Không dám nhận là tiếp xúc nhiều, nh với số lượng đối tác khách hàng em tiếp xúc, em cũng phải công nhận tỷ lệ phụ nữ giỏi thấp hơn nhiều tỷ lệ đàn ông giỏi.
Còn cụ ko gặp được có lẽ do tiêu chuẩn phụ nữ mà cụ chú ý là để dan díu. Phụ nữ giỏi thường ko đẹp, thậm chí sắc sảo, cay nghiệt, tính toán... Mấy chị em "khôn" mà em đề cập chắc mới là đối tác của cụ

corolla antils

Xe buýt
Viết thiếu chữ "ngoan" thì mới trọn vẹn và đúng bản chất. Chứ chỉ khôn thôi thì e rằng khó được "sướng lâu"...E vui tí ngày cuối tuần. ;)

Yeuaibaygio

Xe container
Em thì bảo thủ và gia trưởng, luôn cho rằng đàn ông phải là trụ cột trong gia đình, phải là lao động chính kiếm tiền nuôi vợ, nuôi con. Phụ nữ họ chân yếu, tay mềm, dành cả tuổi thanh xuân mất 5 -10, thậm trí là 10-20 năm đẻ và chăm lo, quán xuyến cơm nước cho con cái và gia đình rồi vì vậy cần được bao bọc và yêu thương #:-s
Cụ thông gia tương lai phát biểu chuẩn quá ạ ;))

Thành Thị 1

Xe điện
Vâng, đúng thế ạ, mấy công ty em trải qua gần đây đều sếp nữ làm phó TGĐ 😄
Có những nơi mà nữ toàn làm vị trí keys trừ 1 chỗ, ấy là vị trí ông chủ, ko có nghĩa là họ giỏi!!!! Chẳng qua họ phù hợp nhất trong bộ máy ấy, bộ máy dc vận hành bởi ông chủ!!!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Có những nơi mà nữ toàn làm vị trí keys trừ 1 chỗ, ấy là vị trí ông chủ, ko có nghĩa là họ giỏi!!!! Chẳng qua họ phù hợp nhất trong bộ máy ấy, bộ máy dc vận hành bởi ông chủ!!!
Cụ nói thế em chịu rồi, anw cái này lại lan man sang chủ đề lãnh đạo DN là nữ, lạc đề mất

MuathuHN252

Xe cút kít
Từ ngày em bắt đầu ý thức dc việc là con gái lớn lên sẽ lấy ck sinh con, em đã suy nghĩ về việc nên lấy ng hợp tuổi, gần nhà đỡ đi lại vất vả, rồi do em ám ảnh mẹ em bị ép sinh cho bằng được khi nào có con trai thì thôi nên e cũng dặn lòng sau này mình sẽ né các anh trưởng họ ra, chỉ yêu lấy zai út thôi. Theo cc suy nghĩ ntn có khôn ko?

Yeuaibaygio

Xe container
Từ ngày em bắt đầu ý thức dc việc là con gái lớn lên sẽ lấy ck sinh con, em đã suy nghĩ về việc nên lấy ng hợp tuổi, gần nhà đỡ đi lại vất vả, rồi do em ám ảnh mẹ em bị ép sinh cho bằng được khi nào có con trai thì thôi nên e cũng dặn lòng sau này mình sẽ né các anh trưởng họ ra, chỉ yêu lấy zai út thôi. Theo cc suy nghĩ ntn có khôn ko?
Chuyện khôn hay dại theo em là không đánh giá được nếu có liên quan đến nhân vật khác (bố mẹ, anh em, người yêu/chồng).
Em chỉ nghĩ là phụ nữ chủ động được cuộc sống của mình trong mọi hoàn cảnh thì đều tốt cả.

MuathuHN252

Xe cút kít
Chuyện khôn hay dại theo em là không đánh giá được nếu có liên quan đến nhân vật khác (bố mẹ, anh em, người yêu/chồng).
Em chỉ nghĩ là phụ nữ chủ động được cuộc sống của mình trong mọi hoàn cảnh thì đều tốt cả.
Cơ bản thì cs của e, là đều do e chủ động, nhiều lúc cũng tính toán cân đo đong đếm lắm, nhưng để sướng hay ko theo em vẫn cần thêm 1 chữ may nữa mợ ah. Từ bé đến giờ em vẫn luôn nỗ lực cố gắng lắm, mà e thấy em vất vả quá. Thôi chấp nhận là số mình nó vậy. Chứ sướng hay khổ, là ở tâm mình cảm nhận. Mình thấy khổ nhưng ng ta nhìn vào thấy m sướng, gato với mình, hoặc có khi mình thấy hài lòng với cs, lại có ng thương xót thay thì sao. Nên sướng khổ nó cũng tương đối vậy.

Yeuaibaygio

Xe container
Cơ bản thì cs của e, là đều do e chủ động, nhiều lúc cũng tính toán cân đo đong đếm lắm, nhưng để sướng hay ko theo em vẫn cần thêm 1 chữ may nữa mợ ah. Từ bé đến giờ em vẫn luôn nỗ lực cố gắng lắm, mà e thấy em vất vả quá. Thôi chấp nhận là số mình nó vậy. Chứ sướng hay khổ, là ở tâm mình cảm nhận. Mình thấy khổ nhưng ng ta nhìn vào thấy m sướng, gato với mình, hoặc có khi mình thấy hài lòng với cs, lại có ng thương xót thay thì sao. Nên sướng khổ nó cũng tương đối vậy.
Chủ động nghĩa là nếu không có đàn ông (chồng) thì mình vẫn sống tốt Mợ ạ. Chứ em không nói chủ động trong từng việc cụ thể: chủ động tính toán, chủ động lựa chọn, chủ động tiến hành abc...

Em cũng vất vả nhưng em chẳng nghĩ như Mợ. Là do năng lực của em có vậy thôi.

Yeuaibaygio

Xe container
Vâng ạ. E cũng đang cố gắng ạ. Ck e cũng gần như đi suốt chẳng mấy khi ở nhà. Kể ra chẳng cần ck ở nhà nhưng em và các con luôn khỏe mạnh là em cũng thấy cuộc sống này dịu dàng với em bao nhiêu rồi..Đàng này, có khi kiếp trước ăn ở ko tốt nên kiếp này fai trả giá cũng đắt. Thôi thì ta lại cố gắng tiếp ạ
Chồng Mợ đi kiếm tiền chứ có phải đi chơi bời đâu.
Chồng Mợ cũng là do Mợ chủ động chọn mà.
Tất nhiên em hiểu đa số phụ nữ hay kêu ca để tự giải quyết vấn đề tâm lý. Còn kêu là chưa chán lắm đâu. Thế nên Mợ thấy em hầu như có phàn nàn về chồng bao giờ đâu :D