Phụ nữ làm thế nào vừa Đảm việc nước - Giỏi việc nhà ???

phuongkhue

Xe hơi
Mợ ơi mợ lên đây xin tư vấn em hoàn toàn ủng hộ, nhưng mà em chỉ sơ mợ xinh đẹp thía, lắm kẻ thấy mợ đang chơi vơi, nó rình mò với âm mưu đen tối đấy mợ ợ (phỏng các cụ nhể!). Cho nên theo em, cứ về tâm sự và nhờ chồng tư vấn thôi ợ, hôm nào cũng 12h đêm dựng dậy nói chiện cho nó thiêng ợ.:21:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Em - một người trẻ tuổi, năng động
Nhưng - em đã lấy chồng và có con
Chồng em - cũng một người trẻ tuổi, nhưng đi theo tư tưởng hơi cũ
Con em - một công chúa dễ thương nhưng nghịch thì thôi rồi

Khổ 1 nỗi, em bị lương tâm cắn rứt: việc nhà thì nhác, việc chú bác cũng chả đến đâu. Đi làm từ sáng tới tối, việc công ty thì ngập đầu, việc gia đình thì không quán xuyến được, chồng em bảo phải nhớ còn cả gia đình nữa...

Em xin Sự trợ giúp từ phía khán giả. Các cụ các mợ nào đã thành công trong việc điều hòa giữa công việc và gia đình thì cho em lời khuyên với. Cứ tình trạng thế này chắc chồng em giận em dài dài ...:102:
Vợ anh - một người trẻ tuổi năng động
Vợ anh - lấy anh và có con
Con anh - 3 nhóc cả trai cả gái nghịch thôi rồi
Vợ anh có một công ty hoạt động hiệu quả, mỗi năm nộp tương đối thuế cho nhà nước.

Bí quyết là cải tạo được chồng từ một thằng mải chơi hay, tụ tập bạn bè đi nhậu. Thành một ông bố mẫu mực sáng dậy đưa con đi ăn sáng, đi học cho vợ dọn dẹp nhà. Chiều đón con cho vợ đi tập thể dục thẩm mỹ. Rảnh rỗi thì share việc nhà với vợ. :21:
Và một điều quan trọng là cả 2 vợ chồng đều hiểu một điều, biết đủ thì là đủ. Kiếm tiền cũng quan trọng nhưng chi tiêu tiền đấy cho một gia đình hạnh phúc còn quan trọng hơn

Chỉnh sửa cuối:

Nấm mỡ

Xe điện
Mợ chủ thớt mờ SV năm nhất đã cưới thì không chỉ ở mức năng động mờ đã lên mức manh động hoặc bạo động yò :^) Ấy là nhà cháu dự thía :21:

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Em gửi mợ cái lịch làm việc của vợ em
- Sáng cho con ăn , 10h lên đến cty ăn sáng về ngồi vào máy tính xem mấy tin lăng nhăng,
- Trưa đi gội đầu , ăn tại cty ngủ đến 3h
- Chiều 6h mới bắt đầu về
1 năm em được ăn khoảng 10-15 bữa do vợ nấu , việc nhà chẳng bao giờ làm( Vì có giúp việc ) Nhiều khi em cũng rất bực vì cty rất nhiều việc nhưng vợ em bẩu đấy là việc đàn ông phải làm :ohmy:
Nhưng có 1 điều làm em bỏ qua tất cả những tật xấu của vợ em là vì từ thủa hàn vi đến giờ vợ em luôn coi em là người đàn ông trong gia đình.

moitoelaixe

Xe buýt
Nhìn mợ chủ thớt đơn đao tả xung hữu đột trong thớt của mình iêm thấy ái ngại cho 2 người

1. Cho mợ khi online trên OF một phần :21:
2. Cho gấu của mợ ở nhà phần nhiều hơn :))

Mợ gấp gấp điều chỉnh lại đi chứ anh em tụi iêm chắc đa phần đều ủng hộ vợ tham gia hoạt động xã hội, nhưng phần nào tạo hóa sinh ra ko cho anh em chúng em cái khả năng làm mẹ, làm vợ, làm chị, làm em nên cũng mong có được 1 nửa đúng nghĩa của những khả năng ấy. Nếu anh em chúng em có gì chày bửa thì mợ nhẹ nhàng góp ý cho tiến bộ chứ mợ cứ tả xung hữu đột kiểu này ở nhà iêm thấy cứ ... lo lo. Thật đấy! :21:

Nguyen Linh Gia

Xe máy
Mợ Sâm ơi ,lói thì hơi triết ní màu xám tí,nhưng mợ thấy cuộc đời như như cái nắm tay,thò chỗ này thì chỗ kia thụt (vợ chồng cũng thía...hí hí ),mợ cứ nhìn gương mấy bà thành đạt trong SỰ NGHỊP thì mấy người gcó hạnh phúc đôi lứa trọn vẹn.Cháu ngoài đời thật cũng ko ít tuổi đâu,nên thấy khái niệm vừa ĐẢM,vừa GIỎI mà gia đình hạnh phúc thì quá ít người phụ nữ có được lém,mợ cứ xem lại xem.Vậy nếu mợ coi gia đình là chính thì tùy mợ suy nghĩ.Hạnh phúc nhất là trong cuộc đời mỗi thứ có một tí.Người phụ nữ VN vừa chịu ảnh hưởng của suy nghĩ Nho Giáo,vừa chịu ảnh hưởng lối sống phương Tây nên cần cố gắng tìm sự cân = trong cuộc sống.Sức khỏe con người có hạn,time chỉ có 24h.khó quá he he
Cháu ước cháu còn nhỏ quá cụ ơi ....

Nguyen Linh Gia

Xe máy
Em mà có vợ như mợ em bỏ luôn.

Vì em là đàn ông chứ không phải là đàn bà để lấy vợ -chăm con làm osín cho mợ ngày bận việc cơ quan ,tối vào mạng than thở không có time cho gia đình:mad::mad:

Hỏi nhỏ tý : Chồng mợ muốn yêu mợ có phải viết giấy xin phép trước vài ngày chờ mợ duyệt để bố trí time không ?:^)
Cụ có cần cháu cho cụ số của chồng cháu để khuyên bỏ ko ạ..... Ngày nào cháu đi làm về cũng mệt lử đử, cơm nước xong, dọn rửa xong, chơi với con, pha sữa cho con đi ngủ xong là cháu ko dám than thở, vì cháu mà than với chồng cháu là 2 ý kiến chưa kịp đồng thuận đã trái chiều rồi ... cháu chỉ muốn giải tỏa thôi ...

Trả lời nhỏ thôi cụ nhé: "Cái này" cứ book là có cụ ạ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Nguyen Linh Gia

Xe máy
Vợ anh - một người trẻ tuổi năng động
Vợ anh - lấy anh và có con
Con anh - 3 nhóc cả trai cả gái nghịch thôi rồi
Vợ anh có một công ty hoạt động hiệu quả, mỗi năm nộp tương đối thuế cho nhà nước.

Bí quyết là cải tạo được chồng từ một thằng mải chơi hay, tụ tập bạn bè đi nhậu. Thành một ông bố mẫu mực sáng dậy đưa con đi ăn sáng, đi học cho vợ dọn dẹp nhà. Chiều đón con cho vợ đi tập thể dục thẩm mỹ. Rảnh rỗi thì share việc nhà với vợ. :21:
Và một điều quan trọng là cả 2 vợ chồng đều hiểu một điều, biết đủ thì là đủ. Kiếm tiền cũng quan trọng nhưng chi tiêu tiền đấy cho một gia đình hạnh phúc còn quan trọng hơn
Ôi, em cũng đang phấn đấu để được như chị nhà của cụ

Nguyen Linh Gia

Xe máy
Mợ chủ thớt mờ SV năm nhất đã cưới thì không chỉ ở mức năng động mờ đã lên mức manh động hoặc bạo động yò :^) Ấy là nhà cháu dự thía :21:
Hồi đó, em đi lấy chồng ý cụ, em nghĩ đơn giản quá thành ra giờ em thấy cuộc sống gia đình thật nhiều cái " khùng khoằm " :18:

Nguyen Linh Gia

Xe máy
Em gửi mợ cái lịch làm việc của vợ em
- Sáng cho con ăn , 10h lên đến cty ăn sáng về ngồi vào máy tính xem mấy tin lăng nhăng,
- Trưa đi gội đầu , ăn tại cty ngủ đến 3h
- Chiều 6h mới bắt đầu về
1 năm em được ăn khoảng 10-15 bữa do vợ nấu , việc nhà chẳng bao giờ làm( Vì có giúp việc ) Nhiều khi em cũng rất bực vì cty rất nhiều việc nhưng vợ em bẩu đấy là việc đàn ông phải làm :ohmy:
Nhưng có 1 điều làm em bỏ qua tất cả những tật xấu của vợ em là vì từ thủa hàn vi đến giờ vợ em luôn coi em là người đàn ông trong gia đình.
Chị nhà sướng cụ nhể :^)

Nguyen Linh Gia

Xe máy
Nhìn mợ chủ thớt đơn đao tả xung hữu đột trong thớt của mình iêm thấy ái ngại cho 2 người

1. Cho mợ khi online trên OF một phần :21:
2. Cho gấu của mợ ở nhà phần nhiều hơn :))

Mợ gấp gấp điều chỉnh lại đi chứ anh em tụi iêm chắc đa phần đều ủng hộ vợ tham gia hoạt động xã hội, nhưng phần nào tạo hóa sinh ra ko cho anh em chúng em cái khả năng làm mẹ, làm vợ, làm chị, làm em nên cũng mong có được 1 nửa đúng nghĩa của những khả năng ấy. Nếu anh em chúng em có gì chày bửa thì mợ nhẹ nhàng góp ý cho tiến bộ chứ mợ cứ tả xung hữu đột kiểu này ở nhà iêm thấy cứ ... lo lo. Thật đấy! :21:
Vụ "1 mình bon chen" này em ko ngán cụ ạ, căn bản là do OF chữ cuối là Fun nên em muốn xả "xi-tret" thui mờ :21:
Em cám ơn cụ đã thấy ... lo lo, hihi. Cụ cùng đừng lo cho em, em đang học kinh nghiệm sống nên cái thớt này cũng ko thừa mà

moitoelaixe

Xe buýt
Em thấy mợ chủ giống nhân vật chính của người đương thời đang trả lời phỏng vấn, hoặc giống người được mời giao lưu trực tuyến ở mấy báo lá cải điện tử roài đây :))

Mợ siêu thế :41::41::41::41::41:

Nguyen Linh Gia

Xe máy
Em thấy mợ chủ giống nhân vật chính của người đương thời đang trả lời phỏng vấn, hoặc giống người được mời giao lưu trực tuyến ở mấy báo lá cải điện tử roài đây :))

Mợ siêu thế :41::41::41::41::41:
Em là em thích online nó ở chỗ đó, luôn luôn song hành ở bất cứ đâu, vụ lá cải thì đúng rồi, em mừng vì cụ còn vào giao lưu với em (b)

moitoelaixe

Xe buýt
Mợ mà tham khảo kinh nghiệm với chữ FUN thì e can, còn giao lưu thì thoải mái. Iêm cũng đang đốt thời gian mờ :21:

hunghn6677

Đi bộ
Ôi em tưởng mợ cho cái thớt này vào dĩ vãng rồi chứ(y)
Mợ mê OF quá là ko còn thời gian đảm việc nhà đâu nhé:)):)):))

Nguyen Linh Gia

Xe máy
Mợ mà tham khảo kinh nghiệm với chữ FUN thì e can, còn giao lưu thì thoải mái. Iêm cũng đang đốt thời gian mờ :21:
Kinh nghiệm thì ko FUN được, nhưng mờ em thấy FUN vì mọi người chia sẻ cho em, mời cụ (c)(c) cho phần đốt thời gian của cụ thêm "phiêu"