Phụ nữ làm thế nào vừa Đảm việc nước - Giỏi việc nhà ???

ngaydoclap

Xe container
Thời gian online thế này thì cũng là bận công việc hả mợ ? :102:

vanperse

Xe buýt
e đồng quan điểm với cụ
do mình cả thôi mợ ạ, fân tích chi li ra thì cho lên bàn cân cái là rõ liền :
- công việc dù sao cũng chiếm ít nhất 8h/ngày của mợ rùi, vậy thời guan mợ dành cho gia đình là bao nhỉu?
- dành nhìu time cho cv mà sao nhãng gia đình thì cv nó đem lại cho mợ những j? có xứng đáng với sự thiếu hụt từ fía gd ko?
- cái nào ảnh hưởng đến mợ lớn hơn? chắc mợ cũng hiểu ko fải chồng mợ vô lí khi giận mợ, và f1 nhà mợ cần mợ hơn gấp nhiều lần cái cty mợ đang cống hiến.
- khi cv ko xuôn sẻ mợ vẫn có thể chăm sóc gd, vậy khi gấu giận mợ, mợ có làm việc tốt đc ko? thậm trí mất việc này kiếm viêc khác, còn gd bất hòa mợ tính sao?
- xét đến trường hợp xấu nhất có thể xảy ra, nếu fải lựa chọn thành công trong cv và hp gd mợ chọn cái nào? gd ko êm ấm thì mợ làm để làm j?
- nói j thì nói, gd vẫn là nền tảng của tất cả, trong đó bao gồm tương lai của con gái mợ!
Chúc mợ hạnh phúc
Các cụ, các mợ nói cũng đã nhiều. Em chỉ nói ngắn gọn thui.
Việc "cách mạng" là việc cả đời. Hôm nay mợ làm xong việc này ngày mai sẽ lại đẻ ra việc khác.
Con người ta sinh ra 2 vai để chia sẻ việc nước, việc nhà.
Lệch vai nào việc đi lại của mợ cũng sẽ khó khăn.
Nếu OX mợ cũng lại như mợ nữa thì nhà mợ để cho ai đây???
Túm lại: Mợ nên tự sắp xếp cho hài hoà cả 2 kẻo già néo dứt dây. Trở thành "nỗi ân hận muộn mằn" mợ nhé.
Chúc mợ luôn vui và hạnh phúc.

Chỉnh sửa cuối:

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
các mợ ham nhiều , muốn nhiều nhưng lại không chịu chấp nhận trả giá thì kiểu gì cũng có ngày trả đủ :P .

Theo e thì chẳng có 1 phương pháp nào là toàn vẹn cả đâu . Em nghĩ mợ nên học thêm binh pháp đi , luyện kỹ chiêu tùy cơ ứng biến là được .

Ngoài ra , trau dồi kỹ năng công việc và kỹ năng nữ công gia chánh cũng là 1 biện pháp cần ợ (y)

ngaydoclap

Xe container
LinhSamvn viết

ngaydoclap viết
Thời gian online thế này thì cũng là bận công việc hả mợ ?
cụ nói thế nào chứ, việc của em liên quan đến online mà, em làm QC cho cty mà
À ra thế, vậy thì em lại thông cảm cho cụ :21: Cụ giống em, online suốt để làm việc lâu lâu lại Alt+Tab sang OF để beng vài phát rồi lại quay về công việc, bàn phím của em phím F5 và Alt+Tab mờ tịt :21:

Chả sao đâu, cụ cố gắng về nhà làm tròn bổn phận của người vợ vào, cơm nước vào, sweetie vào rồi try hard, nhớ mang việc về nhà mà làm khi chồng đã ngáy pho pho nhé, ngon ngay.

Có khi còn đuổi đi làm thêm cấm về sớm ấy chứ :)

Chúc mợ thành công

thichchoi

Xe buýt
Em - một người trẻ tuổi, năng động
Nhưng - em đã lấy chồng và có con
Chồng em - cũng một người trẻ tuổi, nhưng đi theo tư tưởng hơi cũ
Con em - một công chúa dễ thương nhưng nghịch thì thôi rồi

Khổ 1 nỗi, em bị lương tâm cắn rứt: việc nhà thì nhác, việc chú bác cũng chả đến đâu. Đi làm từ sáng tới tối, việc công ty thì ngập đầu, việc gia đình thì không quán xuyến được, chồng em bảo phải nhớ còn cả gia đình nữa...

Em xin Sự trợ giúp từ phía khán giả. Các cụ các mợ nào đã thành công trong việc điều hòa giữa công việc và gia đình thì cho em lời khuyên với. Cứ tình trạng thế này chắc chồng em giận em dài dài ...:102:
Mới có 1 nhóc mà đã thế sao, mợ nên cân nhắc kỹ đi, nếu cứ tiếp tục thế này khả năng anh xã sẽ đi giao lưu ở ngoài đấy, lúc đó mợ lại thấy mọi việc ok, chả dỗi dằn gì nữa nhưng nhiều thứ đang lang thang ngoài đường lắm. Phụ nữ bao giờ cũng vất vả hơn mà.

moitoelaixe

Xe buýt
Em cảm thông sâu sắc với đức lang quân nhà mợ chủ thớt... Iêm sợ cái khẩu hiệu "giỏi việc nước đảm việc nhà" lém. Các cụ thì seo ????:77:

Mon men

Xe tăng
Sao mợ ko trao đổi thẳng với đức lang quân nhà mợ nhỉ:ohmy:
Có được sự thông cảm thì ok còn ko thì tự mợ phải tự điều chỉnh lại mình thôi.
Cố quá là ....:77:

ducnamnv

Xe đạp
Mợ cứ đảm việc nhà xong rồi vác việc nước (việc cq) về nhờ ông chồng đỡ hộ. Dưng mà túm lại em thấy tiền kiếm k biết bao nhiêu cho đủ, gia đình là trên hết, cứ tình hình như mợ em đồ rằng chẳng sớm thì muộn nhà mợ cũng lại có khói lửa, gặp phải ông chồng mà còn có chút tính này nọ nữa thì ......... khỏi nghĩ thêm làm gì cho mất công.
He he, mai kia em sẽ chuyển sang nghề thầy bói nói dựa thôi. (b)

KAT

Xe tăng
Các cụ các mợ tìm cho cháu xem có cô nào vừa đảm việc nhà, giỏi kiếm tiền về cho chồng mà vẫn chiều chồng thì báo cho cháu với ợ:102:

Nấm mỡ

Xe điện

Khổ 1 nỗi, em bị lương tâm cắn rứt: việc nhà thì nhác, việc chú bác cũng chả đến đâu. Đi làm từ sáng tới tối, việc công ty thì ngập đầu, việc gia đình thì không quán xuyến được, chồng em bảo phải nhớ còn cả gia đình nữa...

Em xin Sự trợ giúp từ phía khán giả. Các cụ các mợ nào đã thành công trong việc điều hòa giữa công việc và gia đình thì cho em lời khuyên với. Cứ tình trạng thế này chắc chồng em giận em dài dài ...:102:
Nhà cháu ít tuổi, chả kinh nghiệm giề dưng cũng dưa góp với mợ vài nhời.

• Chữ nhưng đầu tiên của mợ nhà cháu không hiểu, nó thể hiện sự nuối tiếc tự do hay mợ cho là trẻ tuổi năng động có sự xung đột với chuyện chồng con ?
  • Nếu mợ cho là gấu nhà mợ tư tưởng không tân tiến bằng mợ, cụ tỷ là "đòi hỏi" mợ phải nhớ còn cả gia đình nữa thì nhà cháu dự là cái tân tiến của mợ trong quan niệm của mợ đã đặt việc chăm lo cho gia đình là thứ yếu rồi.
  • Cái gọi là lương tâm cắn rứt của mợ có nhẽ hơi nặng nếu chỉ là chuyện làm gấu chưa vui (nếu gấu làm mợ phiền lòng, mờ mợ đã làm gì đó trái với "lương tâm" thì nhà cháu chệu :P)
Nói túm lại, nếu mợ đã tự đánh giá "không phù hợp" với gấu về mặt quan điểm sống thì theo nhà cháu chỉ có một trong hai con đường:

1. Tự nắn mình cho "phù hợp": nếu mợ không nghĩ là có thể tự nắn mình thì cũng đừng nên nghĩ đến chuyện gấu nhà mợ có thể tự nắn được. Hơn nữa, nhà cháu tin rằng, khi gấu nhà mợ nhận thấy cố gắng của mợ thì cũng sẽ "tự nắn" phần nào.
  2. Giải phóng để đi tìm sự "phù hợp": giải pháp này có lẽ phải thực hiện khi mợ tự thấy không thể đạt tới sự phù hợp giữa hai người. Lúc đó điểm quan trọng chỉ là công chúa dễ thương của mợ sẽ ra sao. Dưng cũng phải nói thêm, chửa chắc ra ngoài đàng đã tìm được sự phù hợp mờ không cần nỗ lực gì - sai một ly đi một dặm, chui vào tấm chăn mới có thể lại thấy nhiều rận hơn tấm chăn cũ đới.
Khi mợ & gấu (or someone) tìm được sự phù hợp trong quan niệm sống, cách sống rồi thì tất cả các vấn đề khác đều có thể giải quyết được. Các cụ (not OFers :21:) đã bẩu "thuận vợ thuận chồng tát bể Đông cũng cạn" mờ.

P.S. Nhà cháu thấy "Giỏi việc nước, đảm việc nhà" chứ kô phải ngược lại :))

moitoelaixe

Xe buýt
Mợ ấy đảo đi là Đảm việc nước - giỏi việc nhà là có chủ ý mờ!
Đại loại việc nhà điều khiển giỏi như lãnh đạo, việc nước hăng hái như 1 phụ nữ đảm đang thực thụ :))

leica

Xe tải

Đàn ông thì chín mươi chín phảy chín chín thằn..g ưa ngọt ngào mợ ạ.theo nhà cháu là mợ làm gì thì làm nhưng mật ngọt là ruồi chết hết...nhưng nên thủ thỉ thì hay hơn, cái này về đêm là chủn nhất.quan trọng là tạo niềm tin ở trong đầu nhau thì êm thôi mà.chúc mợ hạnh phúc

abc_cad

Xe tăng

Mợ cứ giả vờ. Mợ nhác việc nhà là đúng rồi vì còn Ọp ẹp chứ nhẩy.
Gấu nhà tờ ý à. Không biết internet, không biết Ọp ẹp chi răng rứa.:21::21::21:
Thoải mái làm việc nhà nhé:21:

chuột 94

Xe tải
mợ thử đem gia đình và sự nghiệp lên cân xem sao :^) mợ nhớ để ý cả cái cân của e nữa nhé:69:

stdt

Xe tải
Em thấy LHQ và VN ta đang đẩy mạnh chương trình về bình đẳng giới. Gấu nhà em đang làm cho DA nâng cao năng lực lãnh đạo cho pn, nhưng em thấy 80% các cụ ở đây không muốn gấu nhà mình cống hiến cho xh. Vậy là dư nào? :102::102::102::102: hay các cụ nhà ta vẫn còn tính gia trưởng nhỉ. :'(:'(