Phụ nữ làm thế nào vừa Đảm việc nước - Giỏi việc nhà ???

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
e đồng quan điểm với cụ
do mình cả thôi mợ ạ, fân tích chi li ra thì cho lên bàn cân cái là rõ liền :
- công việc dù sao cũng chiếm ít nhất 8h/ngày của mợ rùi, vậy thời guan mợ dành cho gia đình là bao nhỉu?
- dành nhìu time cho cv mà sao nhãng gia đình thì cv nó đem lại cho mợ những j? có xứng đáng với sự thiếu hụt từ fía gd ko?
- cái nào ảnh hưởng đến mợ lớn hơn? chắc mợ cũng hiểu ko fải chồng mợ vô lí khi giận mợ, và f1 nhà mợ cần mợ hơn gấp nhiều lần cái cty mợ đang cống hiến.
- khi cv ko xuôn sẻ mợ vẫn có thể chăm sóc gd, vậy khi gấu giận mợ, mợ có làm việc tốt đc ko? thậm trí mất việc này kiếm viêc khác, còn gd bất hòa mợ tính sao?
- xét đến trường hợp xấu nhất có thể xảy ra, nếu fải lựa chọn thành công trong cv và hp gd mợ chọn cái nào? gd ko êm ấm thì mợ làm để làm j?
- nói j thì nói, gd vẫn là nền tảng của tất cả, trong đó bao gồm tương lai của con gái mợ!
Chúc mợ hạnh phúc
kinh,hôm nay phát biểu như người lớn :^)

ngaydoclap

Xe container
Em thấy LHQ và VN ta đang đẩy mạnh chương trình về bình đẳng giới. Gấu nhà em đang làm cho DA nâng cao năng lực lãnh đạo cho pn, nhưng em thấy 80% các cụ ở đây không muốn gấu nhà mình cống hiến cho xh. Vậy là dư nào? :102::102::102::102: hay các cụ nhà ta vẫn còn tính gia trưởng nhỉ. :'(:'(
Cụ lại giở giọng gia trưởng với chúng em rồi :)) 80% (em nghĩ 99%) các cụ ở đây không muốn Gấu nhà mình cống hiến cho xã hội bởi các cụ ấy dại, thương Gấu vất vả, lo giữ Gấu, bảo vệ Gấu, số còn lại là khôn đem Gấu cống hiến cho xã hội, trong đó có cụ đới.

su172

Xe máy
Theo em, Trong một gia đình kiểu gì cũng phải có một người mặc váy và chui vào bếp. Nếu mợ cương quyết không mặc váy thì ông xã mợ phải chấp nhận mặc váy. Mà nếu ông ấy cũng không chấp nhận thì chỉ còn cách là cùng nhau đi ăn cơm bụi thôi mợ a :21::21::21:

HVB

Xe tăng
Cho em nói một câu thôi nhé. Đó là: Phụ nữ muốn làm gì cũng đc, nhưng hãy làm phụ nữ trước đã.
Em thích hình tượng bà Thatcher làm thủ tướng vẫn có sở thích cắt tóc cho chồng, và Clinton dù chồng làm gì sai cũng luôn đứng về phía chồng để chồng cảm thấy gia đình là nơi bình yên nhất, nơi mình có thể tin cậy, và đó là mái nhà của mình.

cái sai của bạn là làm hết việc của chồng ...
cái sai của bạn là k chia sẻ 1 cách hài hoà
cùng chồng ngồi xuống nói chuyện thẳng thắn đó là cách giải quyết tốt nhất
nếu ko thì đành dùng kế & ủ mưu 1 cách khéo léo ...
cho dù chồng bạn có cổ đến đâu , tư tưởng cũ đến đâu cũng sẽ thay đổi thôi ...
mỗi hôm thay đổi 1 chút ...ng` khác đi bước dài thì mình đi bc ngắn vậy
chúc may mắn :)

moitoelaixe

Xe buýt
Iêm bổ sung cho bài của mợ nào bên trên ợ:

- Cái sai của các mợ trong trường hợp này là .. tưởng miềng khôn hơn gấu :))

Meow

Xe điện
Em cũng làm công việc gần giống như công việc của mợ,phải tiếp xúc vs bên ngoài thường xuyên, và em còn rất yêu công việc của em nữa kìa.
Em nghĩ mợ phải tùy cơ ứng biến thôi. Ko thể nào ham cả 2 việc cùng 1 lúc, có điều mình sẽ xử lý được hay không khi được nghe phàn nàn hoặc từ phía gia đình hoặc từ phía công ty. Vậy nên mới phải tùy từng trường hợp.
Em nghĩ mợ cũng có 1 phần tính cách giống em, có điều đừng để bị trả giá quá đắt mợ nhé!

Nhạc

Xe container
Mợ này hỏi đâu không hỏi, vào OF hỏi, ít nữa lại bonus thêm: Làm thế nào để vừa giỏi việc nước, đảm việc nhà vừa có time lướt OF :P

Getz5324

Xe điện
theo em thì mợ cứ đảm việc nhà trước rồi giỏi việc nước sau thì ox mợ lại vui như tết ngay.( nhìn mợ (l) thế ox mợ lo cũng phải )

oto2banh1618

Xe điện
mất thăng bằng cuộc sống là căn bệnh của những người luôn thấy mình " thiếu tiền và muốn giàu nhanh"...mợ cứ làm ngược lại là mợ sẽ thấy dễ chịu ngay thôi.

Tiền và thời gian luôn luôn là 2 kẻ thù của nhau, hiếm khi người ta vừa có nhiều tiền, vừa có nhiều thời gian :102:

Nguyen Linh Gia

Xe máy
các mợ ham nhiều , muốn nhiều nhưng lại không chịu chấp nhận trả giá thì kiểu gì cũng có ngày trả đủ :P .

Theo e thì chẳng có 1 phương pháp nào là toàn vẹn cả đâu . Em nghĩ mợ nên học thêm binh pháp đi , luyện kỹ chiêu tùy cơ ứng biến là được .

Ngoài ra , trau dồi kỹ năng công việc và kỹ năng nữ công gia chánh cũng là 1 biện pháp cần ợ (y)
Em đang học bơi mà lại gặp nước lớn nên đang bị sặc, thành ra hình thấy phao nào là lao tới phao đó ngay. Mới làm nên công việc ngập đầu mà ko biết ngoi lên thế nào, hic . Còn nữ công thì em ko phải đầu bếp giỏi nhưng cũng có thể làm party đãi OF, hihi, món tủ của em là Lẩu bò nhúng giấm, chẹp:38:

Nguyen Linh Gia

Xe máy
À ra thế, vậy thì em lại thông cảm cho cụ :21: Cụ giống em, online suốt để làm việc lâu lâu lại Alt+Tab sang OF để beng vài phát rồi lại quay về công việc, bàn phím của em phím F5 và Alt+Tab mờ tịt :21:

Chả sao đâu, cụ cố gắng về nhà làm tròn bổn phận của người vợ vào, cơm nước vào, sweetie vào rồi try hard, nhớ mang việc về nhà mà làm khi chồng đã ngáy pho pho nhé, ngon ngay.

Có khi còn đuổi đi làm thêm cấm về sớm ấy chứ :)

Chúc mợ thành công
Hôm nay, em về sớm, định bụng nấu gì đó nịnh chồng, cuối cùng alo thì chồng bảo đang đi câu. Mà hôm nay trời đổi gió, câu với chả kéo, khéo đi câu cá 45kg, huhuhu. Mà em cũng nghe bác, về sớm, chờ chồng ngáy mang việc ra làm, giờ ngứa tay lại vào OF than thở ạ :'(

Nguyen Linh Gia

Xe máy
Sao mợ ko trao đổi thẳng với đức lang quân nhà mợ nhỉ:ohmy:
Có được sự thông cảm thì ok còn ko thì tự mợ phải tự điều chỉnh lại mình thôi.
Cố quá là ....:77:
Em đã trao đổi rồi nhưng ... vẫn chưa tìm ra giải pháp ưu tú nhất, mà giờ chỉ có giải pháp tình thế thôi cụ ạ

Nguyen Linh Gia

Xe máy
Mợ cứ đảm việc nhà xong rồi vác việc nước (việc cq) về nhờ ông chồng đỡ hộ. Dưng mà túm lại em thấy tiền kiếm k biết bao nhiêu cho đủ, gia đình là trên hết, cứ tình hình như mợ em đồ rằng chẳng sớm thì muộn nhà mợ cũng lại có khói lửa, gặp phải ông chồng mà còn có chút tính này nọ nữa thì ......... khỏi nghĩ thêm làm gì cho mất công.
He he, mai kia em sẽ chuyển sang nghề thầy bói nói dựa thôi. (b)
Thưa cụ, việc nhà toàn chồng em đỡ cho em (khoản này em là người may mắn nhất trên đời) còn việc nước ko thuộc chuyên môn của ox nhà em ạ. Thôi em nghe các cụ em sẽ về sớm, cố làm cho xong sớm còn về với chồng ạ .... :69:

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Khó khuyên được, cái này khó, mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, nhiều khi mợ muốn học giống dù 1 phần mà chả được, cái này phụ thuộc vào nhiều yếu tố. E nghĩ cái quan trọng nhất là mợ phấn đấu làm sao ông xã của mợ hài lòng là được, thế mới có câu chồng e áo rách e thương. Có nhiều bà vợ hiền lành, chịu khó, tảo tần mà vẫn không vừa lòng mấy ông tẩm, có bà đoảng lòi mắt mà chồng lại ứ dám chê bai :102::102::102: Chúc mợ mau chóng học được bí kíp để cả nhà đều vui :):):)

Nguyen Linh Gia

Xe máy
Các cụ các mợ tìm cho cháu xem có cô nào vừa đảm việc nhà, giỏi kiếm tiền về cho chồng mà vẫn chiều chồng thì báo cho cháu với ợ:102:
Lúc đầu ở cty cũ em làm thì là đúng như bác nói ạ, nhưng vì môi trường đó chồng em ko thích và cũng ko ổn định nên chồng em bảo em chuyển nghề, thương chồng nên em cũng nghe giờ thì việc mới nó cuốn em đi rồi. Em chỉ muốn về cty cũ thôi :'(