[Funland] Phụ nữ đẹp nhất khi không thuộc về ai

Trục

Xe ba gác
Dân ta khinh Khổng Nho, ghét Tàu Khựa, nhưng lại thích tam tòng tứ đức, đàn bà phải tại gia tòng phụ, xuất giá tòng phu, phu tử tòng tử, mới khen là được. Mà đúng thế mới là được, nhà phải có một đứa nhịn chứ chia đều thì đỡ thế nào được? Vợ chồng son, tí tuổi đầu, cơm cho nhau ăn với cho con ăn còn mệt, lại vợ tòng chồng, chồng tòng lại vợ, chả vỡ hết mâm bát.

Các nước phát triển, giàu một tí, gái được nuôi dậy tử tế một tí, nó không cần đặt vấn đề lấy chồng như một hướng làm kinh tế, thì: một là nó không chịu kết hôn, hai là dễ dàng ly hôn, ba là nó không muốn sinh đẻ. Em thấy Việt Nam ta các mợ còn ngoan chán, các cụ nâng niu nhẹ tay tí. Chưa gì đòi gọt đầu bôi vôi với đòi hai họ thấy nhục thì mới bi hài cụ ạ.
Em thấy lời lẽ đầy chua xót chứ ngạo nghễ gì hả cụ? Đoạn cuối giống như tự an ủi bản thân mình để cố gắng vượt qua thực tại thì có gì sai? :D
Thật chứ. Em chưa ly hôn mà sống đôi khi nhìn xung quanh còn thấy chạnh lòng thấy tủi khi nhìn gia đình người ta hạnh phúc. Âu cũng là cụ thớt đang chua sót nhưng cũng tự động viên bản thân mình
Chấp nhận số phận và nỗ lực vươn lên thôi Mợ, cái gì mình thấy khác người khác là thiệt thòi rồi. :)
Tự do muôn năm, hay lắm chứ, nhưng tự do này có được từ đâu, từ sự đổ vỡ.

Chopchopchop

Xe buýt
Tớ biết cậu không lạ gì OF cũng như thừa biết văn hóa OF là vậy, rất phũ nhưng rất thật và chính với nhưng còm gọi là bỉ bôi đấy mới làm nhiều người tỉnh ngộ đó cậu ;)
Mắng cho tỉnh ngộ em không nói. Nhưng quy chụp tất cả các mợ sm là lười nhác lọ chai rồi sống ích kỷ.. bla bla như cụ nào còm trên em lười quote lại, em thấy nó tàn nhẫn quá

LeTai1979

Xe cút kít
Chấp nhận số phận và nỗ lực vươn lên thôi Mợ, cái gì mình thấy khác người khác là thiệt thòi rồi. :)
Sai thì sửa, chửa thì đẻ, không lẽ phải vật vã đau đớn khóc lóc mới là sống? :))

Người chỉ được sống một lần thôi, không biết có kiếp sau không, nhưng nếu có lại thành thông đứng giữa rừng reo hay chó mèo gì thì ngại lắm. Làm sao mà phải nghĩ nhiều thế?

Người ta cao hơn bởi vì mình quỳ xuống.

Trục

Xe ba gác
Sai thì sửa, chửa thì đẻ, không lẽ phải vật vã đau đớn khóc lóc mới là sống? :))

Người chỉ được sống một lần thôi, không biết có kiếp sau không, nhưng nếu có lại thành thông đứng giữa rừng reo hay chó mèo gì thì ngại lắm. Làm sao mà phải nghĩ nhiều thế?

Người ta cao hơn bởi vì mình quỳ xuống.
Tài lái hay Mầu lái đấy mà sao văn phong hôm nay khác nhề? ;))

boychauphi

Xe máy
Dù sao thì cũng chúc mợ luôn vui vẻ, người phụ nữ đẹp nhất khi họ sống vui vẻ với cuộc sống của mình. Nếu không thuộc về ai mà sống không được vui thì cũng khó đẹp lắm

Lady in red

Xe buýt
Cụ nặng lời thế?

Có câu chuyện hoàng tử dính lời nguyền hoá thành con ếch, chỉ trở lại thành người với nụ hôn tình yêu. Công chúa trước khi tìm thấy hoàng tử đích thực của đời mình (là nói chuyện thế), hôn nhầm vài con ếch là chuyện bình thường. Cô nào thánh nhọ khéo cả đời hôn toàn ếch ấy chứ. Mỗi lần hôn ếch lại mỗi lần nhục thì chết, bao giờ mới tìm thấy hoàng tử để thành người?

Thoang thoáng ra cho dễ sống các cụ ạ!
M chém hay quá. Like

ThíchNhưngKhôngNhích

[Tịch thu bằng lái]
Mợ chủ chua xót ạ? Hay cụ nói em? Cụ trên vừa quote trả lời em ạ.
Em đang nói nội dung còm đầu của chủ thớt cụ ạ. Nội dung còm thôi chứ cụ hay mợ, thật hay giả em không bàn :D
Kiểu như bị mất cắp thì tự an ủi của đi thay người chứ ai lại muốn mất cắp? Mọi so sánh về tình cảm, hạnh phúc đều khập khiễng vì mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Thiên hạ nhìn vào sẽ thấy người đổ vỡ là thiệt thòi nhưng chẳng quan trọng bằng chính họ thấy việc cố níu kéo sẽ thiệt thòi hơn hay buông tay là thiệt thòi hơn? :D

seamannb

Xe buýt
Em chưa tin tâm sự của mợ chủ lắm, mới xem thì như là new ofer nhưng tổng hợp từ đầu thì rất ít trả lời (có dấu hiệu của of bờ rồ quăng xương, à thả thính)

LeTai1979

Xe cút kít
Để cho mợ ấy duyên d áng tý. Buồn lại sang o ép trẻ thơ giờ
Cụ cứ tự nhiên đi. Em từ bé chả biết buồn vì chuyện người khác nói bao giờ. Lại không được ế lắm nên lúc nào cũng duyên dáng.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nay em rất tâm trạng nên muốn than thở cùng mọi người chút cho đỡ buồn sầu
E năm nay 28t là chủ của 1 spa nhỏ,
Em kết thúc mối quan hệ vkck lúc con em chỉ mới 1 tuổi
Chẳng ai muốn ng mình chọn là chồng mà mình phải dứt lòng từ bỏ cả.
Sau khi kết thúc ai đến với e cũng đều chần chừ vì em đã từng có 1 đời ck
Chẳng ai đủ rộng lượng đủ vị tha để chấp nhận cả,
Vậy nên bjo suy nghĩ kỹ , phụ nữ đẹp nhất khi không bjo thuộc về ai
Tự do thoải mái k cần quản ck , k cần lo lắng về ck, k cần phụ thuộc bất cứ ai
Tự do muôn năm
Thực sự, phụ nữ đẹp nhất khi được thoải mái về tinh thần và tự chủ tài chính. Nhưng mợ chỉ nói đến một khía cạnh thôi. Giờ mợ trẻ, cũng có thể mợ không cần một người đàn ông bên cạnh, nhưng sau này già, suy nghĩ của mợ sẽ khác. Không phải tự nhiên, mà đàn ông và đàn bà thành một cặp. Để họ bù trừ cho nhau những khiếm khuyết, san sẻ cho nhau những hỉ, nộ, ái, ố. Một gia đình hạnh phúc, là nơi mà ở đó ngươi phụ nữ hạnh phúc bên chồng, con. Ngoài những trách nhiệm vốn đã thuộc về phụ nữ, thì còn có sự viên mãn khi họ được làm thiên chức của người vợ, người mẹ.
Em hiểu những vất vả của mợ đã trải qua và những éo le mà những người đàn ông tìm đến với mợ. Em nghĩ, mơ cứ tập trung trau dồi bản thân, rồi đúng thời điểm, sẽ có người phù hợp đến với mợ. Hạnh phúc, dù muộn màng vẫn còn hơn không mợ ạ.
Chúc mợ luôn bình an và sớm được như ý!

thodandavang

Xe tải
Em thì cũng thấy vài trường hợp SM, có người thì lối sống phóng khoáng, thích tự do, ít quan tâm đến người thân>> chống chán, chồng bỏ. Có người thì vớ phải thằng chồng rượu chè, gái gú, cờ bạc>> chán chồng, bỏ chồng. Về cơ bản mợ nào cũng khổ, nhất là mấy đứa trẻ con, nhìn đến tội. Âu cũng là cái số con người cả.
Nhìn người lại nghĩ đến ta, không biết sau này lập gia đình có bị thế không nữa! Haizz!

Joker Tiger

Xe tăng
Không chỉ đàn áp. Em đây còn phải đi ăn cắp tiền của chính mình, đổ xăng cũng phải ăn xin :(
Xời, cụ làm mất mặt đờn ông Of quá. Ăn trộm tiền làm hèn đi thằng đàn ông của mình. Vợ mình chứ có phải vợ hàng xóm đâu mà sợ, cùng lắm thì cứ quỳ ôm chân đến khi cho đủ tiền tiêu là được mà. Hehe

KoBietTenGi

Xe tải
Các mợ mẹ đơn thân thì lắm chuyện lắm. Hầu hết đều lười nhác, ham chơi, cái tôi cao ko chịu đc sự quản lý của người khác. Xong bỏ ck rồi về vứt con cho ông bà ngoại rảnh rang làm đẹp ăn chơi.
Chỉ đi làm thôi còn con chả phải trông, ko phải làm vợ làm mẹ, việc nhà cũng thế. Vì có ông bà ngoại lo hết r.
Thế nên đến 70% mẹ đơn thân đều cặp kè với hết anh nọ a kia. Mà cặp với phần lớn có vợ. Trai trẻ thì nó chỉ chén bậy vài caid xong nó té. Cặp kè vs đàn ông có vợ mới đc chiều.
Chính xác quá, em thấy đa số luôn cụ ạ

Ter

Xe buýt
Nay em rất tâm trạng nên muốn than thở cùng mọi người chút cho đỡ buồn sầu
E năm nay 28t là chủ của 1 spa nhỏ,
Em kết thúc mối quan hệ vkck lúc con em chỉ mới 1 tuổi
Chẳng ai muốn ng mình chọn là chồng mà mình phải dứt lòng từ bỏ cả.
Sau khi kết thúc ai đến với e cũng đều chần chừ vì em đã từng có 1 đời ck
Chẳng ai đủ rộng lượng đủ vị tha để chấp nhận cả,
Vậy nên bjo suy nghĩ kỹ , phụ nữ đẹp nhất khi không bjo thuộc về ai
Tự do thoải mái k cần quản ck , k cần lo lắng về ck, k cần phụ thuộc bất cứ ai
Tự do muôn năm
Đây rồi! Vung của em đây rồi. Cccm xê ra, các cụ đạo đức lượn đi, các cụ thông cảm cũng lượn nhé. Để em

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Tiêu đề của Thớt cực đúng dưới góc độ khoa học nhá.
Cội nguồn cái đẹp là dục tính. Khi con CÁI ko kết đôi, với nhu cầu thu hút con ĐỰC, hocmon giới tính đạt mức Max. Chả đẹp nhất là gì ? :D