[Funland] Phú Mỹ Hưng - Bắc Ninh

qhi

Xe tải
Bắc Ninh bao nhiêu khu đô thị sắp thành khu đô thị ma như Centa city, Centa diamond ở Từ Sơn, trong khi Thuận Thành về nhiều mặt ko bằng Từ sơn, ko biết sẽ kéo dân về kiểu gì
Thuận thành giờ có nhiều kcn và dn tq đông lắm, e dự tính là PMH nhắm tới người TQ.

Tiêu kiêu

Xe tải
Kéo dân thì chủ đầu tư làm rất tốt ở KĐT Phú Mỹ Hưng trong SG nên hy vọng ở dự án Hồng Hạc này cũng như vậy bác ạ, các tiện tích cho cư dân ở Hồng Hạc như trường học, trung tâm y tế, nhà văn hoá đa năng, khu dịch vụ thương mại ... đầy đủ thì kéo dân về cũng không quá khó khăn.
Thực sự là PMH làm kđt trong Q7 tốt hơn tất cả các kđt của Vin. Nhưng câu chuyện ở Thuận Thành lại khác hoàn toàn. Vì vậy tôi không nghĩ khu này thành công.
PMH thành công ở SG cơ bản là dân SG họ ảnh hưởng tư tưởng mỹ nhiều nên sẵn sàng chi tiền để hưởng thụ cuộc sống hơn dân ngoài bắc, dân ngoài bắc dù sao vẫn thích tiết kiệm hơn. Thế nên PMH ra ngoài bắc làm kđt thì cũng chưa nói được gì nhiều do tập tính và thói quen mua sắm người ngoài bắc không dễ như người trong nam.

eagles

Xe buýt
chưa hiểu lý do về đây xây biệt thự, liền kề, xung quanh là ruộng

Whoamidear

Xe tải
PMH thành công ở SG cơ bản là dân SG họ ảnh hưởng tư tưởng mỹ nhiều nên sẵn sàng chi tiền để hưởng thụ cuộc sống hơn dân ngoài bắc, dân ngoài bắc dù sao vẫn thích tiết kiệm hơn. Thế nên PMH ra ngoài bắc làm kđt thì cũng chưa nói được gì nhiều do tập tính và thói quen mua sắm người ngoài bắc không dễ như người trong nam.
Nhận xét linh tinh.

fallingwater

Xe tăng
Bạn em cư dân PMH nói là 70-80% chủ nhà trong PMH là dân gốc bắc đấy bác.

Gà lắm cơ

Xe đạp
Thế cũng gần nhỉ. Gần hơn vsip ko cụ.
Hai thằng như nhau cụ ạ. Ban đầu em tưởng VSIP ngay Từ Sơn về HN nhanh hơn, hoá ra tính chỗ em cần về thì cách nhau có 1km mà đường ngoài chạy nhanh thì vênh 1-2 phút coi như không.

Khoảng cách về HN em nghĩ không xa. Giờ chỉ chờ xem giá hợp lý không thôi.

BloodOwl87

Xe điện
Hai thằng như nhau cụ ạ. Ban đầu em tưởng VSIP ngay Từ Sơn về HN nhanh hơn, hoá ra tính chỗ em cần về thì cách nhau có 1km mà đường ngoài chạy nhanh thì vênh 1-2 phút coi như không.

Khoảng cách về HN em nghĩ không xa. Giờ chỉ chờ xem giá hợp lý không thôi.
Ông hàng xóm nhà em mua nhà vsip khen gần lắm. Ở 2 nơi.

Gà lắm cơ

Xe đạp
Ông hàng xóm nhà em mua nhà vsip khen gần lắm. Ở 2 nơi.
Em mua VSIP đây bác ơi. Đi ra Vin Riverside nhanh gần lắm, đi thêm tí ra Aeon LB. Nhưng em chưa về ở được vì còn vắng quá chứ cách HN tầm ấy, giá đấy em thấy được, không ảo. Em chỉ mong 2-3 năm nữa tiện ích có, dân nhiều lên, mọc ra thêm hàng ăn hàng cafe ăn được tí em mới về ở được. Đang ở trong phố, đông chật ô nhiễm thật nhưng ba bước chân ra hàng phở, nhàn lắm. Lười nữa gọi đồ ăn cũng dễ chứ về Từ Sơn chắc nhịn hẳn khoản Grabfood.

BloodOwl87

Xe điện
Em mua VSIP đây bác ơi. Đi ra Vin Riverside nhanh gần lắm, đi thêm tí ra Aeon LB. Nhưng em chưa về ở được vì còn vắng quá chứ cách HN tầm ấy, giá đấy em thấy được, không ảo. Em chỉ mong 2-3 năm nữa tiện ích có, dân nhiều lên, mọc ra thêm hàng ăn hàng cafe ăn được tí em mới về ở được. Đang ở trong phố, đông chật ô nhiễm thật nhưng ba bước chân ra hàng phở, nhàn lắm. Lười nữa gọi đồ ăn cũng dễ chứ về Từ Sơn chắc nhịn hẳn khoản Grabfood.
Ông hàng xóm nhà em quê bắc ninh mới mua ở đấy chứ người khác ai mua :D

Gà lắm cơ

Xe đạp
Ông hàng xóm nhà em quê bắc ninh mới mua ở đấy chứ người khác ai mua :D
Dân HN giờ giãn ra Hưng Yên Bắc Ninh nhiều mà bác. Nội thành giờ đông chật ô nhiễm bụi bẩn tắc đường và có ô tô thì rất khổ chuyện đỗ xe gửi xe. Bù lại nội thành ăn uống ngon nên ngày ngày hít bụi mà em vẫn chưa đi xa được.

stone_lamp

Xe điện
Bắc Ninh bao nhiêu khu đô thị sắp thành khu đô thị ma như Centa city, Centa diamond ở Từ Sơn, trong khi Thuận Thành về nhiều mặt ko bằng Từ sơn, ko biết sẽ kéo dân về kiểu gì
Khu này em xem rồi, sát Ninh Hiệp gần hơn mà giá khá mềm. Nói chung là nằm trong VSIP có tiền mua được. Đỡ bị ngáo giá hơn VH OCP

K.P.T 74

Xe buýt
VSIP này em thấy có ở nhiều nơi, ở Bình Dương cũng có. Căn của cụ bao nhiêu mét vậy? tầm giá giờ bao nhiêu?