[Funland] Phú Mỹ Hưng - Bắc Ninh

BloodOwl87

Xe điện
Dân HN giờ giãn ra Hưng Yên Bắc Ninh nhiều mà bác. Nội thành giờ đông chật ô nhiễm bụi bẩn tắc đường và có ô tô thì rất khổ chuyện đỗ xe gửi xe. Bù lại nội thành ăn uống ngon nên ngày ngày hít bụi mà em vẫn chưa đi xa được.
Ông đó giàu mua thêm cái nhà chuyện búng ngón tay thôi, quê ở đó nên mua luôn chứ ở Hn cũng có mấy cái rồi.
Còn tôi chả quen ai sống và làm việc ở Hn mua nhà bắc ninh cả.

Gà lắm cơ

Xe đạp
Ông đó giàu mua thêm cái nhà chuyện búng ngón tay thôi, quê ở đó nên mua luôn chứ ở Hn cũng có mấy cái rồi.
Còn tôi chả quen ai sống và làm việc ở Hn mua nhà bắc ninh cả.
Tôi chứ ai. Nghe BN thì xa chứ từ Từ Sơn đi thẳng đường đến chỗ tôi cần cũng khá tiện. Trước tôi ở Hoàn Kiếm đi còn mất thời gian hơn. Công việc của tôi cũng không cần phải đi và về vào đúng giờ tắc đường mỗi ngày nữa nên tôi ở đấy thì không vấn đề về mặt đi lại. Vấn đề là chưa có hàng phở tái lăn + hàng bia hơi + hàng cafe đúng ý thôi.

thanhphuong06

Xe tải
Tôi chứ ai. Nghe BN thì xa chứ từ Từ Sơn đi thẳng đường đến chỗ tôi cần cũng khá tiện. Trước tôi ở Hoàn Kiếm đi còn mất thời gian hơn. Công việc của tôi cũng không cần phải đi và về vào đúng giờ tắc đường mỗi ngày nữa nên tôi ở đấy thì không vấn đề về mặt đi lại. Vấn đề là chưa có hàng phở tái lăn + hàng bia hơi + hàng cafe đúng ý thôi.
Cụ đi có mất nhiều phí cầu đường không?
1 tháng hết tầm bao nhiêu nhỉ?

BloodOwl87

Xe điện
Cụ là trường hợp đặc biệt thôi.

howcanido

Xe hơi
Nó cũng giống như giãn dân, cơ mà giá chưa giãn lắm

bing-bing

Xe tăng
Xây dựng khu như Đại Lải Flamigon thì ok

Gà lắm cơ

Xe đạp
Cụ đi có mất nhiều phí cầu đường không?
1 tháng hết tầm bao nhiêu nhỉ?
Có đường mất phí và đường không mất phí cụ ạ. Đường không mất phí đi còn nhanh và gần hơn. Cụ thể thì cụ cứ xem google map xem từ chỗ cụ đi ra sao.

thanhphuong06

Xe tải
Có đường mất phí và đường không mất phí cụ ạ. Đường không mất phí đi còn nhanh và gần hơn. Cụ thể thì cụ cứ xem google map xem từ chỗ cụ đi ra sao.
?
E đi nhiều rồi, nhưng đu từ vsip không mất phí, đường làng vừa xấu, vừa bé.

Không hiểu cụ đi đường nào mà nhanh hơn được cao tốc? Thế thì ai đi cao tốc nữa? :D

Gà lắm cơ

Xe đạp
?

Không hiểu cụ đi đường nào mà nhanh hơn được cao tốc? Thế thì ai đi cao tốc nữa? :D
Cụ đi QL 1A qua cầu Đuống. Có đoạn chỗ Yên Viên nếu gọi là đường làng xấu bé thì cũng hơi lạ vì đường đôi có bé đâu. Google map giờ chỉ đường chi tiết cả cung đường số km thời gian đi mà cụ.

Còn cụ nghĩ cao tốc lúc nào cũng nhanh hơn là không đúng. Cao tốc cho đi tốc độ cao hơn thì đúng, nhưng không có nghĩa là nhanh hơn với quãng đường quá ngắn. Nhiều khi phải đi tới điểm vào/ra cao tốc đã xa thêm kha khá rồi nên cao tốc lại không nhanh nữa. Đi cao tốc được cái làn to phân cách cứng cảm giác an toàn hơn nên nhiều khi em vẫn đi cao tốc thôi. Còn nhanh hơn thì chỉ đúng với quãng đường đủ dài thôi cụ ạ.

thanhphuong06

Xe tải
Cụ đi QL 1A qua cầu Đuống. Có đoạn chỗ Yên Viên nếu gọi là đường làng xấu bé thì cũng hơi lạ vì đường đôi có bé đâu. Google map giờ chỉ đường chi tiết cả cung đường số km thời gian đi mà cụ.

Còn cụ nghĩ cao tốc lúc nào cũng nhanh hơn là không đúng. Cao tốc cho đi tốc độ cao hơn thì đúng, nhưng không có nghĩa là nhanh hơn với quãng đường quá ngắn. Nhiều khi phải đi tới điểm vào/ra cao tốc đã xa thêm kha khá rồi nên cao tốc lại không nhanh nữa. Đi cao tốc được cái làn to phân cách cứng cảm giác an toàn hơn nên nhiều khi em vẫn đi cao tốc thôi. Còn nhanh hơn thì chỉ đúng với quãng đường đủ dài thôi cụ ạ.
Ngã Tư Sở đi Vsip thời điểm hiện tại.

Google chưa bao giờ đi đường làng nhanh hơn cao tốc dc cụ nhé. ;)

stone_lamp

Xe điện
?

Cụ đi từ Vsip thì cụ đi cái đường qua cái biển địa phận Hà Nội ( em theo Google map khu công nghiệp Ninh Hiệp) xuyên qua hầm đường cao tốc ra khu công nghiệp Ninh Hiệp rẽ phải là lên cao tốc về HN.
Đi cái này ko mất phí chỉ tội cái chui qua cái hầm chỉ lọt 1 xe