Phủ gầm xe chống gỉ

Manzzo

Xe hơi
@ happyday!

Xe bác là con giề mà gầm nó nhẵn thín thế? Con Phò cụt lẩu dê nhà em nó được phủ gầm từ trong hãng (còn dầy hơn xe bác khi đã phủ). Hèn giề đi thấy đầm hẳn :)):)):)).
Mà nó phủ chất mầu xám nhạt trông có vẻ sạch sẽ hơn màu nhựa đường.

Em đang định "gia cố" thêm 4 hộc bánh bằng Liqui Moly như bác nhưng kg biết phun mấy bình là đủ (thợ nói mỗi hộc 1 bình).
Quan trọng là kg biết có giảm tiếng ồn từ lốp dội lên kg. Nếu chỉ giảm sơ sơ thì em bật nhạc to lên nghe còn rẻ hơn là ném ra 2 củ nhưng kg thu được cái gì.

Nhờ bác cho tý kiến lửa nhé.
Cụ làm mỗi hốc bánh mà 1 bình cơ à,tổng cộng 4 bình chỉ có 4 hốc bánh, thế thì chậc...E đoán là thoải mái êm ái, vì xe E phủ cả xe cũng chỉ có 5 bình, E còn thấy đỡ hơn khoảng 30% so với lúc chưa phủ. E làm cả xe cũng chỉ có hơn 2 củ thoai.
E đi phủ cả 2 con i30 và civic, lúc đầu đang hứng nên đứng xem chụp chẹo tí, con nề là con i30 Cụ ợ.
Còn cụ thích phủ màu nào chả đc, E thì biết có 2 màu : đen hoặc màu xám nhạt, cụ hỏi bên hãng xem còn màu gì nữa k. Hôm trước E chọn màu đen cho cả 2 con.

Manzzo

Xe hơi
Ơ xe bác là xe giề mà nó nhẵn thin thín ấy nhể.
Xe em (M3 họ nhà Tưởng) đã có sẵn lớp phủ dầy bình bịch chắc cũng phải bằng 5 lần xe bác sau khi phủ.
Tí nữa thì cũng định đem đi phủ, may mà có nhiều bác can quá nên thôi.
Xe của cụ E chả hiểu là con giề, Cụ cứ nói "toạc móng heo" ra cho E nó hiểu. Cụ cho E xin 500 ảnh gầm vợ nhà cụ, chắc vợ nhà cụ có giống từ châu Âu nên gầm mới dày thế. Gầm nhà cụ mà như nhà E thì mới đem đi phủ, chứ dày bằng 5 lần xe E thì đúng là phủ để làm gì nữa cho nó hao tiền của.

thanha1802

Xe tải
các bác cho em hỏi, thế Mon 2005 xuất xưởng từ Ford Hải Dương có phủ gầm chưa ah? 5 năm rồi nay em mới kịp đọc bài này. em lạp tức chui xuống gầm xem sao thì thấy gầm đã phủ dày, rất dày một lớp bụi đường đã bám dính chặt cứng ko cào ra đc haha. nên giờ em cũng chẳng biết cái Mon 2005 em đã đc phủ gầm bằng "cao su non" này chưa nữa. Bác nào biết về Mon cho ý kiến hoặc làm sao để biết.. xe mình đã đc phủ gầm chưa nhé. tks các bác.

P/S em trộm nghĩ ko chừng em phủ bằng.. đất, cát, bụi đường 5 năm qua cũng gần bằng phủ bằng cái này haha ko biết bên trong đó cái gì đã sét gỉ nữa..

VietlinkJSC

[Tịch thu bằng lái]
em đào cái thớt này lên tí, cụ nào là xe ford thì không cần phủ gầm đâu ạ (em có chú em làm kỹ thuật ở ford Việt Nam)

lại cho e hỏi cái xe toyota Inova 2012 và xe laceti nhập 2009 thì có cần phủ 3m này không ạ?

Quyết Phạm

Xe đạp
Bên em có làm shell gầm xe bằng công nghệ Wurth (Cộng hòa liên bang Đức) trước khi shell gầm thì làm sạch gầm bằng công nghệ bắn đá co2. Cụ nào quan tâm inbox em nhé

HarleyDavidson2

Xe hơi
Ko biết có đỡ được tí nào ko? em thấy lớp quá mỏng để có tác dụng

liquimolyvn

Xe tải
Hôm này mới có dịp vào thớt, đọc bài dài dài của Bác thì túm lại E kết luận là Phủ gầm cho xe là tốt, thậm chí còn như kiểu mua bảo hiểm cho xe ấy, Bác nào đi xe liên doanh, xe sản xuất ngoài Châu Âu, xe cũ thì nên phủ gầm cho nó yên tâm.

Còn như Bác nói nhựa đường có loại rẻ loại đắt thì cũng đúng, nhưng cuối cùng cái sản phẩm Shell của Bác ra đời nó cũng nằm trong phân cấp các sản phẩm thấp, tức là giá trị của nó k cao lắm, thì E e rằng nó k phải đc là loại cao cấp như Bác nói. Bác nào thích hạt rẻ thì làm cũng đc, nhưng cũng tùy ng tùy xe, như xe E thì E thích dùng đồ gì nó cao cấp 1 tí, thì yên tâm hơn.

Còn E cũng là ng tiêu dùng thôi, nên E cũng k có tranh luận nhiều về phủ cái gì thì tốt. Như E được biết thì trên thị trường cũng chỉ có vài loại phủ gầm đc : Shell, Liqui Moly...và cái gì Duxudol thì phải (E k rõ lắm).

E gửi các bác mấy cái ảnh hôm E đi phủ gầm xe của E, các Bác thử nghía xem nhé. E thấy khá hài lòng. Xe E ngày n ào cũng đi Láng Hòa Lạc, nhưng đúng là phủ xong thấy êm ái, dễ chịu, và cảm thấy yên tâm vì cái gầm của mình đc bảo vệ. Hôm trước bên thớt gì đó E trót hứa up ảnh, lân mê mãi mới đc vụ up ảnh này đóa...:D, nên hơi lâu, các cụ thông cảm nhớ.

Sau khi phủ thì em nó đây :

Còn đây là chất phủ

E mất 5 củ này,giảm ồn thì cũng k gọi là đáng kể, E chắc chỉ đc 30%, chắc chống rỉ chủ yếu, nhưng mà nghe nói càng phủ nhiều càng giảm ồn nhiều, nhưng cơ mà E cũng hơi xiếc tiền một tí nên phủ có thế thôi, đấy là mức okie rồi, nên thoai.
bác chụp nét quá

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Các cụ ghé qua Gian hàng em
Nhà em chuyên cung cấp loại phủ gầm này
Các cụ có thể mua rồi thuê gara phủ :)