[Funland] Phòng vệ chính đáng hay là vượt qua phòng vệ chính đáng.

Ôi thích quá

Xe buýt
Quá gì mà quá. Tình huống diễn ra rất nhanh, anh phục kích vẫn còn cầm dao nhé. Chả nhẽ anh xe máy lại bình tĩnh đến hỏi thăm là mày gục chưa à.
Thằng cầm dao ngồi đất, bị đánh bay dao, lúc đấy có thể dừng lại được thì không sao.
Nó bệt rồi, mất vũ khí còn táng 1 phát nữa thì đi giam cứu là chắc chắn rồi.

xegiacmo

Xe container
Nhằm vùng đầu phang cái thứ 2 khi thằng kia k còn khả năng gây nguy hiểm cho mình nữa thì đúng là cơm k muốn ăn lại muốn ăn mứt rồi :))
đang say máu khôn đc bằng thằng gõ phím méo đâu

pain

Xe ba gác
Thế nhỡ người ta lại bảo ông vứt gậy đi không đánh nữa chẳng qua vì bị chém đứt ngón tay thôi chứ không phải là muốn dừng. Vẫn kết tội thì sao?
Vấn đề là KHÔNG vụt nữa.

bút hêt mực

Xe tăng
thằng kia có có dao đấy đồng chí a. Ko cho nó gục nó vùng dậy chọc cho phát từ sau lưng thì ...
Lúc đấy thằng kia mất dao và nằm ôm đầu rồi, cụ có thể chọn nhặt dao rồi chạy hoặc đang say máu thì làm phát như ông trong clip, nó có thế nào ra đấy thì lại cơm cân áo sọc.

cu.do

Xe buýt
Kết luận luôn:
Cùng dân kinh doanh lại đi xe sh nên:
1- Cả 2 có tiền
2- Bên chủ đich tấn công bị nặng do 1 phát vụt vào ngang đầu. Dự đoán thương tật 50% là nhẹ. Tính mạng chắc kog sao.
3- Bên phòng vệ, vượt quá mức, tạm giam đôi tháng. đền bù vài tăm củ. Muốn nhẹ thì thêm vài tăm củ nữa.

Do lỗi ban đầu từ bên kia chủ đích nên vụ này coi như 2 bên gia đình tự thỏa thuận.

jazzzzz

Xe lăn
Vấn đề là nhân thân của 2 đồng chia thế nào nữa.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chú đi SH dừng lại là còn chút tính tính người.
Em ko dám bàn vì ko rõ luật.

Mũi tên bạc

Xe container
Tốt quá, có người hiểu pháp luật đây rồi.
Phiền bác giải thích giùm tôi xem trong cái clip ở #1, cậu Xe máy có ngồi tù không và tại sao?
Cậu Đi bộ có ngồi tù không và tại sao?
Trân trọng cảm ơn.
Đi tù hay không thì còn tuỳ thương tích, thái độ của người đi xe máy nhưng hành động của anh ta đã vượt quá phòng vệ chính đáng. Kể cả khi giật Đc gậy của đối tượng đi bộ mà dùng gậy đánh gục đã vi phạm r vì anh ta sử dụng vũ khí thô sơ, ko tương quan lực lượng!

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
Giá mà cả 2 đồng chí trong clip đều đội mũ bảo hiểm đạt chuẩn, thì sẽ hạn chế đc rất nhiều thương tật nếu có. Và kéo theo nữa là đỡ phải vào tù.

Vậy kinh nghiệm rút ra là đi giải quyết mâu thuẫn, hoặc đi xe máy, đều nên dùng mũ bảo hiểm đúng quy cách.

Azeglio

Xe điện
Thằng cầm dao ngồi đất, bị đánh bay dao, lúc đấy có thể dừng lại được thì không sao.
Nó bệt rồi, mất vũ khí còn táng 1 phát nữa thì đi giam cứu là chắc chắn rồi.
Thằng cu em em nó giỏi võ, nó có bảo em rằng "Có những đòn phải liên hoàn". Đại ý nó bảo là gặp đối tượng nguy hiểm phải ra cái đòn ý. Kiểu bạt trái đi liền bạt phải. Bạt trái xong quay ra xem đối thủ thế nào thì bạt phải chả tác dụng, nó đá lại cho nhát thì đau.

vo nho

Xe điện
Nói về mấy vụ kiểu này không có video ghi lại thì các cụ trên này chắc chửi XXX cả 100 trang ấy chứ... :)) :)) :))

giang.nguyen

Xe điện
Thằng cu em em nó giỏi võ, nó có bảo em rằng "Có những đòn phải liên hoàn". Đại ý nó bảo là gặp đối tượng nguy hiểm phải ra cái đòn ý. Kiểu bạt trái đi liền bạt phải. Bạt trái xong quay ra xem đối thủ thế nào thì bạt phải chả tác dụng, nó đá lại cho nhát thì đau.
Cụ thích thì cứ lí giải theo cách nghĩ của mình, còn ra toà thì cứ theo chứng cứ mà gõ thôi. Luật ra rõ ràng, chạy đc thì chạy, còn chuyện phân xử đúng sai đòn thù là của nhà nước. Đánh nó gục thì mình cũng vô khám chứ báu gì

huyhung123

Xe điện
Cụ thích thì cứ lí giải theo cách nghĩ của mình, còn ra toà thì cứ theo chứng cứ mà gõ thôi. Luật ra rõ ràng, chạy đc thì chạy, còn chuyện phân xử đúng sai đòn thù là của nhà nước. Đánh nó gục thì mình cũng vô khám chứ báu gì
Ko đánh nó thì nó đán mình!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đi tù hay không thì còn tuỳ thương tích, thái độ của người đi xe máy nhưng hành động của anh ta đã vượt quá phòng vệ chính đáng. Kể cả khi giật Đc gậy của đối tượng đi bộ mà dùng gậy đánh gục đã vi phạm r vì anh ta sử dụng vũ khí thô sơ, ko tương quan lực lượng!
Bác chuẩn quá. Cậu Đi bộ khi đó tay không.
Còn cậu Xe máy, ngoài việc cướp được gậy chạm vào mặt địch, còn dấu được 1 con dao trong túi, rồi tự cắt đứt tay mình, rồi vu oan cho cậu Đi bộ, bác nhỉ.

Quả là nên bỏ tù cậu Xe máy.

tomtomchát

Xe container
Nghe tiếng rơi thì như cái choòng, vụt thẳng vào sỏ hai phát luền thế thì còn gì là óc. May có vidéo lưu lại thế này thì không can vào tội cố ý diết người mà chỉ là phòng vệ quá đáng. Dù sao thì thằng mai phục người khác để hành hung bị phản phé như vậy cũng xứng đáng.
Mấy chục năm liền thóp giờ lại hổng 1 lỗ như nắm đấm trên đầu và nằm u ơ như trẻ sơ sinh :P