Phong thủy Vũng Chùa - nơi an táng Đại tướng!

hung303

Xe điện
Cụ đừng lo, tướng này đi thì ta có tướng khác mà. Đại tướng Võ Nguyên Giáp xét cho cùng cũng chỉ là 1 trong những tinh hoa mà mảnh đất này sản sinh ra thôi. Chẳng ai là bất khả thay thế đâu ạ :)

Ngoài lề tí, em đố các cụ nhé: 1 vị tướng lẫy lừng như cụ Giáp sau khi chết thì sẽ thăng lên Thiên Đàng hay sẽ phải xuống ...chỗ khác ạ? Vì đã có câu "Nhất tướng công thành, vạn cốt khô". Mod nếu thấy câu hỏi của em nó phạm gì đó thì nhắc em với nhé, em hoàn toàn ko có ý khinh khi gì cụ, chỉ là em băn khoăn nên nhờ các cụ trên này khai sáng thôi ạ.
E cũng xin hỏi cụ, đức Thánh Trần đã 3 lần phá tan giặc Nguyên Mông vậy có "cốt khô" không mà Ngài vẫn hiển thánh ?
Xa hơn nữa truyền thuyết Thánh Gióng, Ngài đã diệt đc bao nhiêu giặc Ân mà khi khải hoàn Ngài vẫn bay về trời đựoc!
Cái này còn phải dựa vào chính nghĩa hay phi nghĩa nữa nhé! trứoc khi hỏi cũng phải suy nghĩ chứ cụ ơi!!

Chỉnh sửa cuối:

honda acura

Xe điện
Các cụ chém kinh quá, nào là cụ Hồ ở K9 Đá chông, đỉnh thiêng Ba Vì để phù hộ cho dân cho nước, cụ Giáp chọn nơi Vũng Chùa cũng là để trấn nọ trấn kia tốt cho dân cho nước. Em nói thẳng: các cụ ấy nếu làm được như thế cái đất nước mình nó đã chẳng hoành tráng như hiện tại. Người xưa đúc kết "Hiền tài là nguyên khí quốc gia", "Địa linh, nhân kiệt" ... các cụ thấy trong vòng 150 năm đổ lại đây có ai ở nước Nam này xứng với chữ "hiền tài" ko? Nếu mà có thì giờ mình đang cùng mâm với Nhật, Hàn và lũ giãy chết rồi nhé, chứ ko chui lủi ở cái thế giới thứ 3 ăn mày không xong như này đâu. Đấy, cứ nhìn vào cách "thánh nhân" và "hiền tài" được sinh ra trong khoảng gần 2 thế kỷ đổ lại thì các cụ biết cái "nguyên khí" của nước mình nó như nào rồi nhé. Nguyên khí ấy ko sản sinh ra đc 1 Lý Quang Diệu, ko có 1 Oa sinh tơn, ko có 1 Minh Trị ... mà nó chỉ đủ sức đẻ ra những "hiền tài" đưa đất nước và dân tộc đến mức huy hoàng như hiện tại mà thôi.
Thánh nhân là đây chứ đâu
Cụ xuất đầu lộ diện để cứu dân , cứu nước đi
Sau này cụ có chết còn có người đưa

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
E cũng xin hỏi cụ, đức Thánh Trần đã 3 lần phá tan giặc Nguyên Mông vậy có "cốt khô" không mà Ngài vẫn hiển thánh ?
Xa hơn nữa truyền thuyết Thánh Gióng, Ngài đã diệt đc bao nhiêu giặc Ân mà khi khải hoàn Ngài vẫn bay về trời đựoc!
Cái này còn phải dựa vào chính nghĩa hay phi nghĩa nữa nhé! trứoc khi hỏi cũng phải suy nghĩ chứ cụ ơi!!
Cụ dạy chuẩn quá, thế mà em không nghĩ ra. Hay đấy, thế thì nước ta lại sắp có thêm 1 thánh tên là Thánh Giáp nữa rồi.

Phập

Xe điện
Cụ phập phát trúng phóc ý em, cũng suy nghĩ thế nhưng văn em dốt không viết ra được như cụ.
Việc lựa chọn nơi trở về trong Đất Mẹ từ cách đây nhiều năm đơn giản chỉ là tuệ nhãn của một bậc Anh Hùng Văn Võ toàn tài cùng với tấm lòng đau đáu lo cho đất nước quê hương và cho các thế hệ tương lai của Đại tướng,không cần nhờ vả chi đến mấy thứ phong thủy nọ kia tán nhảm.
Chí khí của Đại tướng trùm lên cả giang sơn gấm vóc,nhãn quan của Người bao quát hết cả hoàn cầu,nếu có xét phong thủy một cuộc đất làm nơi an nghỉ,cuộc đất ấy phải xét là cả dải chữ S bên bờ Thái Bình Dương chứ không thể chỉ là một tiểu cuộc nhỏ dưới đèo Ngang được mấy hòn đảo che chắn.Những mắt rồng mắt phượng hay thanh long huyền vũ chẳng qua là cưỡng ý họa vần trong cái ô tỷ lệ 1/500,không xứng với khí phách của một người cả đời cống hiến hy sinh vì Tổ quốc!

ldt_tx

Xe tăng
Như thế nào gọi là hiển thánh vậy cụ

honda acura

Xe điện

thungkhe

Xe điện
Từ xưa đến nay thế đắc địa trong phong thủy là TỰA NÚI NHÌN SÔNG, Mình dự cảm Ông Cụ vẫn canh cánh nỗi niềm với bọn Khưạ nên muốn ra đó đứng mũi chịu sào. Chắc hẳn Ông Cụ uyên bác về thuật PHONG THỦY rồi.

Cao Hồng Anh

Xe đạp
Nơi an nghỉ của bác Giáp vừa có núi, vừa có biển nên rất phong thủy.

HuyArt

Xe lăn
Cụ dạy chuẩn quá, thế mà em không nghĩ ra. Hay đấy, thế thì nước ta lại sắp có thêm 1 thánh tên là Thánh Giáp nữa rồi.
Em thấy cụ chém về văn hóa âm lịch chưởng phong rú rít cũng khiếp. Tưởng cũng là bậc trên thông thiên văn dưới tường địa lý, thấu cái lý của giời. Vậy mà cũng có những câu hỏi như hắt mứt vào nền văn minh nhân loại ấy nhỉ?
Nếu đã có thú vui tao nhã nghiên cứu văn hóa âm lịch, lọ là phải hỏi có cõi thiên đường hay địa ngục trên đời này không? đọc nhiều rồi cũng quên mọi chi tiết nhưng cái tinh hoa học thuật nó phải ngấm vào người và phát tiết ra phải có mùi thơm. Em phũ mồm nói thật, cái kiến thức kinh dịch nửa mùa, dịch lý kính râm của cụ nên đi bói nốt ruồi cho mấy em nặc nô in vào bói toán, đừng chém trên này lòe mấy bác tài rồi thở ra cái triết lý bọ hung ấy nó tởm lắm
Đây là thớt bàn chuyện phong thủy gì đấy, cụ hứng thì mở thớt khác em thuyết về thiên đàng với đia ngục để hầu chuyện cụ

win2170

Xe tải
Bình phong phía trước - Thế núi tựa lưng - Nước chảy dưới chân : Hội tụ đủ các cơ bản về địa linh

Các cụ sau này mua đất hương hỏa cho Cụ lớn ỏ nhà cũng chọn dựa trên các yếu tố đó cả. Nhưng giờ quy hoạch lấy đâu ra Sơn Thủy hữu tình nữa. Nằm san sát như lô phố

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Vua chúa trước đây cũng lựa chọn thế đất phong thuỷ này nọ nhưng có triều nào thịnh mãi được đâu. Người dân Việt bao năm tới giờ vẫn bị coi là kém văn minh. E chả thích kiểu mấy lão thầy dởm hùn vào chém vớ vẩn.
Đất nước có thịnh thì phải dựa vào sức dân chứ không phải ba cái trò phù thuỷ. Sống, làm việc theo gương Hồ Chủ Tịch & Võ Đại Tướng mới mong chấn hưng được dân tộc còn chuyện các cụ an nghỉ ở đâu thiết nghĩ chả có gì liên quan đến vận mệnh đất nước.

haidang4

Xe buýt
Em thấy cụ chém về văn hóa âm lịch chưởng phong rú rít cũng khiếp. Tưởng cũng là bậc trên thông thiên văn dưới tường địa lý, thấu cái lý của giời. Vậy mà cũng có những câu hỏi như hắt mứt vào nền văn minh nhân loại ấy nhỉ?
Nếu đã có thú vui tao nhã nghiên cứu văn hóa âm lịch, lọ là phải hỏi có cõi thiên đường hay địa ngục trên đời này không? đọc nhiều rồi cũng quên mọi chi tiết nhưng cái tinh hoa học thuật nó phải ngấm vào người và phát tiết ra phải có mùi thơm. Em phũ mồm nói thật, cái kiến thức kinh dịch nửa mùa, dịch lý kính râm của cụ nên đi bói nốt ruồi cho mấy em nặc nô in vào bói toán, đừng chém trên này lòe mấy bác tài rồi thở ra cái triết lý bọ hung ấy nó tởm lắm
Đây là thớt bàn chuyện phong thủy gì đấy, cụ hứng thì mở thớt khác em thuyết về thiên đàng với đia ngục để hầu chuyện cụ
Em vote cụ, quá chuẩn ...

jinyo89lie

Xe tăng
em nghĩ đơn giản là Cụ thích nơi phong cảnh hữu tình, như trong bài phỏng vấn của nhà báo Pháp sang nay em có xem, Cụ có nói " Tôi là 1 người lãng mạn". Sâu xa thì như các cụ ở trên đã nõi "CỤ chọn làm nơi trấn yểm TS-HS" :D

langtude

Xe hơi
em nghĩ đơn giản là Cụ thích nơi phong cảnh hữu tình, như trong bài phỏng vấn của nhà báo Pháp sang nay em có xem, Cụ có nói " Tôi là 1 người lãng mạn". Sâu xa thì như các cụ ở trên đã nõi "CỤ chọn làm nơi trấn yểm TS-HS" :D
Đơn giản là Cụ không đồng hạng với nhiều cụ ở MD nên Cụ về quê cha đất tổ thế thôi

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phát tiết tinh hoa thơm quá, em ko dám phản biện nhỡ cụ lại rút lê ra thì em lại mất dép như chơi ạ!

HuyArt

Xe lăn
Cụ phát tiết tinh hoa thơm quá, em ko dám phản biện nhỡ cụ lại rút lê ra thì em lại mất dép như chơi ạ!
Cụ không đụng đến phụ thân em như cụ Thandieudaihiep thì có hắt mứt vào mặt, em cũng chịu được cụ ạ, điền ông mà...
Cá nhân em dị ứng với hành động rửa chân phía nguồn nước khi có cả đoàn người rửa mặt ở dưới, cái triết lý ấy nó Đời và Người và cũng dễ hiểu thôi, chẳng cần dụng đến mấy cái triết lý học thuyết chợ người cao siêu nào đó để thẩm đâu cụ ạ.

thungkhe

Xe điện
Em xin cùng quan điểm, Ông Cụ muốn ở đó để là người đầu tiên cắt LƯỠI CON BÒ.

ORIJEANS

Xe container
Đơn giản là Cụ không đồng hạng với nhiều cụ ở MD nên Cụ về quê cha đất tổ thế thôi
Nơi an táng Đại tướng cách mộ phần của phụ mẫu đại tướng 100km cụ ạ. Việc chọn nơi đây là CÓ TÍNH TOÁN!

E hóng các cao nhân phong thủy ạ.

thungkhe

Xe điện
thế giành đc độc lập tự do cho đất nước, đánh thắng 2 đế quốc hùng mạnh nhất mà ko tài thì là gì ạ...
Sứ mệnh của cụ Hồ, cụ Giáp đã hoàn thành...
tính em thẳng nên nói thật cm của cụ thối ko ngửi được...x-(
Còn có Lý Quang Diệu hay ko thì hãy đợi tương lai trả lời...
Ko thể phủ nhận đường lối sai lầm của xxx, mà đứng đầu là LD sau 75 làm đất nước thụt lùi, trì trệ hơn chục năm...cũng như tiêu diệt hết hiền tài của miền Nam VN...
Chứ ko giờ đất nước mình cũng đã khác...(Cụ Giáp ko đồng ý với LD về việc này mới bị đày đi đấy ạ...)
Em thích Cm cuả Cụ. Khi Vĩ Nhân còn khỏe, Bọn Khựa đã máu chảy thành sông tanh hôi vạn dặm. Khi Ông Cụ tuổi cao, mình mất HS. Ông Cụ còn đánh tan bọn Nhật Bổn nữa kìa.