[Funland] PHONG THUỶ - Sơ đàm về quan hệ giữa Hình thức và Bản chất (chủ yếu là về nhận thức khái niệm)

Big Bang

Xe điện
Nhà cháu thích ra sông vì mọi dòng sông đều chảy ra biển,mà những khu nhà cháu thích lại gần biển ví dụ như Đồ sơn ,Quất lâm,..... nữa
Ông bạn cháu dặn thằng con trai là khi Ông ý mất nhớ thiêu và mang tro ra rải ở bãi biển (nhưng phải là bãi tắm) để hàng ngày lão ý ngắm gái đi tắm biển.

grandis0801

Xe buýt
Cũng có nhiều khuôn đất như vậy thật, sẽ cứ là như thế nếu không được cải tạo.
Tuy nhiên trong trường hợp này thì là không hợp với tất cả mọi người chứ sao lại nói là chỉ không hợp với cụ?
Dạ ông ấy bảo bố em thì hợp. Và em với bố em đại loại là không hợp nhau ( cũng không nói chuyện với nhau được thật nên em ít khi nói chuyện với bố em :D ). Ông ấy còn bảo cái gì mà "quyền trong quyền" đại ý là em không thể phát triển được và bố mẹ em mà càng giúp đỡ em thì sẽ càng làm em xấu đi:((, để lúc nào rảnh em up ít ảnh nhà em rồi các cụ phân tích mổ xẻ hộ em cái nhé :D

2 tai 8 banh

Xe container
Còn cá nhân em thì nhìn nhận theo Tây độc một cách khái quát hoá về sự tiện nghi trong cuộc sống sao cho công năng sử dụng đc tối đa phục vụ cộng sinh cho con người nói chung mà thôi ! Xét trên bình diện khoa học mà nói thì thiên hướng này là tích cực !

Còn phong thuỷ theo hướng Đông tà thì phong thuỷ còn là Khí và nó vận hành cũng có chu kỳ nhất định , do đó nó có thể điều chỉnh theo chủ quan cá nhân nào đó nhằm mang lại lợi ích riêng hoặc thậm chí chinh phạt cá nhân nào đó hoặc cả 1 vùng náo đó ..
đọc phong thủy đã ung thủ roài, lão còn lôi Đông tà Tây độc vào nữa hử :D

Ông bạn cháu dặn thằng con trai là khi Ông ý mất nhớ thiêu và mang tro ra rải ở bãi biển (nhưng phải là bãi tắm) để hàng ngày lão ý ngắm gái đi tắm biển.
nhất ông bạn cụ :)) :))

HuyArt

Xe lăn
Có một nguyên tắc e đi chọn nhà hoặc là nếu cảm giác ấm áp thì lấy. Nếu thấy lạnh thì ko.
Để có trải nghiệm đủ dùng, chắc Mợ phải thay-mua nhà vài bận đấy nhỉ?
Thớt nào có Mợ vào phản biện là chim bướm lại bay lượn rộn ràng đắm say, thớt này chưa thấy phản tý nầu:D

duachuot123

Xe điện
Để có trải nghiệm đủ dùng, chắc Mợ phải thay-mua nhà vài bận đấy nhỉ?
Thớt nào có Mợ vào phản biện là chim bướm lại bay lượn rộn ràng đắm say, thớt này chưa thấy phản tý nầu:D
E mua giùm ngta. Mẹ e làm nghề buôn đất mà.

Anh.Em

Xe buýt
Hai vợ chồng Em mới dựng được căn nhà, mảnh đất này là Bố Mẹ Vợ Em cho,
Em sinh năm 1978 vợ sinh năm 1982 hiện đã có 1 bé gái học lớp 3 và 1 bé trai học mẫu giáo lớn.
Em xin nói qua về miếng đất và gửi cụ bản vẽ thiết kế nhà mong cụ bớt chút thời gian giúp đỡ, Em xin cảm ơn! ( Mặc dù Em biết Cụ rất bận nhưng cũng mong cụ chiếu cố)
Mảnh đất nhà Em ở phía sau Nhà Bố mẹ vợ, có lối dẫn vào rộng 2.5m từ đường liên xã rộng 10m
Nhà Bố Mẹ vợ Em xây 3 tầng, Nhà Em xây 2 tầng. Bên cạnh là nhà xưởng phía sau là đất nông nghiệp.
Em gửi cụ mấy tấm hình để cụ dễ hình dung, cần thêm thông tin gì thì Cụ chỉ bảo giúp Em
Hướng nhà (Nhà Em mầu trắng phía sau có mũi tên đỏ chỉ vào)

Phối cảnh (Nhà Em 2 tầng mầu vàng phía sau)

Thiết kế T1 và 2

Kính mong Cụ chiếu cố bớt chút thời gian xem giúp Em.
Một lần nữa Em cám ơn Cụ rất nhiều

XPQ

Xe cút kít

Phải rải ra ngoài nước thẫm cho cụ hòa mình vào với đại dương, đến thế là tột cùng đắc táng.

Chứ nếu hẵng loanh quanh bãi cát chỉ sợ rồi lại chan hòa vào với bi ki ly thì hơi mất vệ sinh, năm xưa em cho thuê đồ tắm ngoài bãi Mỹ Khê, cô nào lên cũng một đũng quần đầy những gio với cát, lắm cô còn nguyên một ổ dã tràng. Mà như thế, có khéo con cháu lại được phát về đường dục lạc cũng nên. :)):)):)):)):))

trauxanh

Xe lăn
Phải rải ra ngoài nước thẫm cho cụ hòa mình vào với đại dương, đến thế là tột cùng đắc táng.

Chứ nếu hẵng loanh quanh bãi cát chỉ sợ rồi lại chan hòa vào với bi ki ly thì hơi mất vệ sinh, năm xưa em cho thuê đồ tắm ngoài bãi Mỹ Khê, cô nào lên cũng một đũng quần đầy những gio với cát, lắm cô còn nguyên một ổ dã tràng. Mà như thế, có khéo con cháu lại được phát về đường dục lạc cũng nên. :)):)):)):)):))
Ố...
Thế trước tớ cũng Mỹ Khê...
Bán thuốc chống hăm ngay sau cái ki ốt cho thuê bi ki ly... ~X(

XPQ

Xe cút kít
Ố...
Ra thế, hôm nào kiểm tồn em cũng thiếu mất dăm cái su liếp mà cốc xết thì mất hết cả đệm mút. Lão anh có thiếu giẻ lau thì bảo em một câu chứ! =))=))=))=))

trauxanh

Xe lăn
Hai vợ chồng Em mới dựng được căn nhà, mảnh đất này là Bố Mẹ Vợ Em cho,
Em sinh năm 1978 vợ sinh năm 1982 hiện đã có 1 bé gái học lớp 3 và 1 bé trai học mẫu giáo lớn.
Em xin nói qua về miếng đất và gửi cụ bản vẽ thiết kế nhà mong cụ bớt chút thời gian giúp đỡ, Em xin cảm ơn! ( Mặc dù Em biết Cụ rất bận nhưng cũng mong cụ chiếu cố)
Mảnh đất nhà Em ở phía sau Nhà Bố mẹ vợ, có lối dẫn vào rộng 2.5m từ đường liên xã rộng 10m
Nhà Bố Mẹ vợ Em xây 3 tầng, Nhà Em xây 2 tầng. Bên cạnh là nhà xưởng phía sau là đất nông nghiệp.
Em gửi cụ mấy tấm hình để cụ dễ hình dung, cần thêm thông tin gì thì Cụ chỉ bảo giúp Em
Hướng nhà (Nhà Em mầu trắng phía sau có mũi tên đỏ chỉ vào)

Phối cảnh (Nhà Em 2 tầng mầu vàng phía sau)

Thiết kế T1 và 2

Kính mong Cụ chiếu cố bớt chút thời gian xem giúp Em.
Một lần nữa Em cám ơn Cụ rất nhiều
Đất và nhà không vấn đề gì.
Vợ cứng tính, thích chỉ đạo, ra ngoài có thể có vị trí trưởng (hoặc độc lập).
Trong lòng luôn như có lửa đốt, nóng ruột.
Tiêu tiền mạnh, cẩn thận thiếu đấy! May có vườn cây phía sau chứ không thì mất cân đối tiền bạc nghiêm trọng.
Cẩn thận cho vợ khám định kỳ về máu huyết và nội tiết.

teamee

Xe tăng
Đất và nhà không vấn đề gì.
Vợ cứng tính, thích chỉ đạo, ra ngoài có thể có vị trí trưởng (hoặc độc lập).
Trong lòng luôn như có lửa đốt, nóng ruột.
Tiêu tiền mạnh, cẩn thận thiếu đấy! May có vườn cây phía sau chứ không thì mất cân đối tiền bạc nghiêm trọng.
Cẩn thận cho vợ khám định kỳ về máu huyết và nội tiết.
Em xin lỗi vì comment ko liên quan nhưng em thấy cụ như Quỷ Cốc tiên sinh trong Đông Chu vậy.

Anh.Em

Xe buýt
Cám ơn Cụ trauxanh. Cụ phán tính vợ Em đúng y như vậy hihi nóng tính thích chỉ đạo tiền tiêu ko nhiều nhưng toàn cho bạn bè vay mãi không thấy thu hồi về hihi
Lần nữa cám ơn Cụ

trauxanh

Xe lăn
Cám ơn Cụ trauxanh. Cụ phán tính vợ Em đúng y như vậy hihi nóng tính thích chỉ đạo tiền tiêu ko nhiều nhưng toàn cho bạn bè vay mãi không thấy thu hồi về hihi
Lần nữa cám ơn Cụ
Do cái nhà này khó tích tiền, tiền vào nhà là nó cứ như có chân ấy. :D

Anh.Em

Xe buýt
Do cái nhà này khó tích tiền, tiền vào nhà là nó cứ như có chân ấy. :D
Hihi vâng, có cách nào giữ chân nó lại lâu lâu xíu Cụ chỉ Em với chứ không Em toàn phải đuổi theo nó mệt quá hii đội ơn Cụ chỉ dạy

Ra thế, hôm nào kiểm tồn em cũng thiếu mất dăm cái su liếp mà cốc xết thì mất hết cả đệm mút. Lão anh có thiếu giẻ lau thì bảo em một câu chứ! =))=))=))=))
Ố...
Cuối năm mấy huynh cho bọn e gặp nhau làm bữa tất niên cho nó đầm ấm nhể

F.ACURA

Xe container
Ố...
Ô, ngày xưa chưa có anh tẹc nét nên hok bít nhau.. e có cái chòi tắm tráng cạnh hiệu thuốc bác đây. Mấy chị em toàn mua thuốc rồi qua chòi em bôi :D