[Thảo luận] Phóng sự ảnh - Chíu tốc độ

2R+

Xe điện
chỗ này hình như gần nhà máy kính ở Phố Mới - Bắc Ninh

changss

Xe đạp
oh tuyệt vời

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Em dự là dư lày.

Nếu ông này mà lang thang đi rình (chụp) ở gần khu quân đội em khẳng định là bị bắt ngay lập tức. (Có ông mò ruộng để bắn bị đỉa cắn toét máu ra rồi đấy các bác ợ)

FujiS5200

Xe điện
Ở nước ngoài như Anh, Úc, đoạn đường nào có đặt camera tốc độ thì cảnh sát đều phải đặt biển cảnh bảo trước. Có 3 vấn đề liên quan ở đây: thứ nhất là quyền đối với hình ảnh của người (xe) bị chụp, vì theo Bộ luật dân sự không ai được sử dụng hình ảnh của người khác nếu không được phép nên việc phát hiện vi phạm của cảnh sát cũng không được xâm phạm quyền nhân thân này; thứ hai là biển báo chắc chắn có tác dụng rõ rệt đối với việc ngăn ngừa hành vi vi phạm; thứ ba xã hội văn minh cảnh sát giao thông ngoài việc giữ gìn trật tự giao thông còn là bộ mặt biểu hiện ra bên ngoài của cơ quan thực thi pháp luật, làm kiểu lén lút thế này chắc chắn sẽ làm giảm đi hình ảnh của cả lực lượng công an trong mắt người dân.
Mấy ổng ở trên mà nghĩ được như này thì phúc 70 đời cho dân ta quá, mà lúc đó dân tình chắc cũng chả còn đi lại lộn xộn như này. Haizzz

dapvocaydan

Xe điện
Đành rằng tham gia giao thông là phải tuân thủ luật nhưng xxx có làm đúng và đủ trách nhiệm của họ hay không? Hay chỉ vì quyền lợi cá nhân? Nhìn cái ông ngồi cột điện lăm lăm súng trong tay thật phản cảm X_X. Làm việc công mà lén lút như thằng ăn cắp[-X

Rickyman

Xe điện
Chỗ nào chẳng thế, mấy thằng xe ôm thất nghiệp (nghe đâu là bọn trong ngành thải hồi) đến bợ *** xxx dắt xe, cò mồi những xe vi phạm làm tiền người dân. Bọn này đáng lên án. (vài tháng lại có thằng ngồi trên cabin...cũng dễ hiểu)

hellangel

Xe tăng
Phạm lỗi để xe không đúng nơi quy định, dưới lòng đường giao thông phạt bao nhiêu xiền hả cụ???

Độc Dã

Xe máy
Ở nước ngoài như Anh, Úc, đoạn đường nào có đặt camera tốc độ thì cảnh sát đều phải đặt biển cảnh bảo trước. Có 3 vấn đề liên quan ở đây: thứ nhất là quyền đối với hình ảnh của người (xe) bị chụp, vì theo Bộ luật dân sự không ai được sử dụng hình ảnh của người khác nếu không được phép nên việc phát hiện vi phạm của cảnh sát cũng không được xâm phạm quyền nhân thân này; thứ hai là biển báo chắc chắn có tác dụng rõ rệt đối với việc ngăn ngừa hành vi vi phạm; thứ ba xã hội văn minh cảnh sát giao thông ngoài việc giữ gìn trật tự giao thông còn là bộ mặt biểu hiện ra bên ngoài của cơ quan thực thi pháp luật, làm kiểu lén lút thế này chắc chắn sẽ làm giảm đi hình ảnh của cả lực lượng công an trong mắt người dân.
Anh - Úc của bác đúng là đảo nên văn minh thật, chứ ở châu Âu Lục địa, police vẫn civile mật phục bình thường bác ạ. Đoạn nào có cắm biển là trạm radar cố định, còn các trạm mobile thì lấy đâu ra biển báo. Phản biện các vấn đề bác nêu:
1.Chuyện chụp đằng trước hay đằng sau xe là tùy luật từng nước. Pháp, Đức, Ý, Đông Âu vẫn chụp đằng trước, thấy mặt lái xe bình thường (tương tự một số bang ở Mỹ). Bỉ, Hà Lan lại chụp đuôi, rõ biển ăn tiền, không chụp mặt.
2.Dân mình bom tấn, bom tạ còn chả sợ nữa là cái biển báo suông. Nói trắng ra là xã hội ta chưa đạt đến trình văn min h như ở Đảo của bác (còn phấn đấu nhiều).
3.Xã hội có văn minh hay không phụ thuộc vào số đông là người tham gia giao thông, không phụ thuộc vào số ít là police. Đã là police thì Tây nhợn còn nhiều thủ đoạn kinh hơn ta, ngồi dựa cột điện ăn thua gì. Nghe nói thủ đô Đảo London của bác là nơi có mật độ CCTV dày đặc nhất tại châu Âu đấy ạ, em chưa tìm hiểu kỹ xem nó sử dụng hình ảnh từ CCTV như nào ;;) không biết có đảm bảo privacy hay không ...
Nhiều bác sống, lao động và học tập ở Tây nói chuyện văn minh quá thể ...

hành_khất_đêm

Xe điện
Ko oánh kiểu du kích này thì mấy bố lái xe ở việt nam chẳng sợ đâu các cụ ạ. Đứng bắn đàng hoàng thì xe chỉ đi chậm đoạn đó sau đó ấn lút ga phóng bạt mạng để bù lại đoạn có bắn tốc độ. Chơi kiểu bắc giang lại hay cắm cái biển :'' Đoạn đường thường xuyên tổ chức bắn tốc độ'', nhưng chẳng biết xxx đứng bắn ở đâu, thế mới hiểm. b-(

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Anh - Úc của bác đúng là đảo nên văn minh thật, chứ ở châu Âu Lục địa, police vẫn civile mật phục bình thường bác ạ. Đoạn nào có cắm biển là trạm radar cố định, còn các trạm mobile thì lấy đâu ra biển báo. Phản biện các vấn đề bác nêu:
1.Chuyện chụp đằng trước hay đằng sau xe là tùy luật từng nước. Pháp, Đức, Ý, Đông Âu vẫn chụp đằng trước, thấy mặt lái xe bình thường (tương tự một số bang ở Mỹ). Bỉ, Hà Lan lại chụp đuôi, rõ biển ăn tiền, không chụp mặt.
2.Dân mình bom tấn, bom tạ còn chả sợ nữa là cái biển báo suông. Nói trắng ra là xã hội ta chưa đạt đến trình văn min h như ở Đảo của bác (còn phấn đấu nhiều).
3.Xã hội có văn minh hay không phụ thuộc vào số đông là người tham gia giao thông, không phụ thuộc vào số ít là police. Đã là police thì Tây nhợn còn nhiều thủ đoạn kinh hơn ta, ngồi dựa cột điện ăn thua gì. Nghe nói thủ đô Đảo London của bác là nơi có mật độ CCTV dày đặc nhất tại châu Âu đấy ạ, em chưa tìm hiểu kỹ xem nó sử dụng hình ảnh từ CCTV như nào ;;) không biết có đảm bảo privacy hay không ...
Em rất chi là đồng ý với cụ. Ý thức dân mình kém mà cứ đòi như tây thì quả là khó. Mà tây nó có biển báo bắn tốc độ nhưng cũng vẫn có bắn lưu động. Bản thân em ở Úc cũng đã bị xxx nấp trong đường ngang bắn 1 lần. Hồi đó bọn em còn là sinh viên đi chơi đến tầm 3-4 giờ sáng mới về, đường phố vắng tanh nên mát ga quên cả tốc độ. xxx cho xem bằng chứng, ghi vé rồi mình tự lên thành phố nộp tiền nên cái khoản nộp phạt không phiền nhiễu như ở VN mình.

Ở VN chỗ nào mà có xxx thì người dân tuân thủ luật rất nghiêm nhưng nếu biết chắc la không có thì các bác biết rồi đấy, đa phần sẽ chẳng cần biết luật là gì.

kklong34

Xe tải
Theo luật thì xxx có quyền hóa trang khi bắn tốc độ các cụ ạ. Cứ nhìn biển báo tốc độ mà đi cho lành. Nhanh chậm hơn chút có sao đâu.
Nhiều khi vi phạm là do biển đặt ko rõ ràng lx ko nhìn thấy . hoặc một số đoạn trên đường HCM biển báo 40km nhưng chạy mãi ko thấy biển hết hạn chế tốc độ
nó chung mục đích của các bác xxx là kiếm tiền chứ chẳng phải...

Pham Quoc Han

Xe buýt
Nhiệm vụ chính của CSGT là phạt tiền hay sao ý các cụ nhề:-o Thi hành nhiệm vụ, công vụ mà cũng phải hóa trang như dân hình sự đi bắt phạm.;)) Không đàng hoàng các Cụ ợ. Bỉ ổi quá thể, trông tay bắn tốc độ giống dân cai bến xe quá.:-?

PHC

Xe buýt
Em thấy bẩn bẩn, làm người ai làm thế :o3
Chả bẩn cụ ạ. Chỉ hành động ăn bẩn đối với các bác vi phạm rồi lại để họ vi phạm tiếp mới là bẩn. Bắn tốc độ là tốt đấy chứ. >:D<

HUNGSMUN

Xe container
Cái trò mèo được gọi là" áp dụng biện pháp nghiệp vụ".
Bẩn, bựa và cả ba bửa nữa.

getztam

Xe buýt
Có vẻ gần Hà Lội & có tháp nước là khu công nghiệp rồi. Gia Lâm, Hải Dương, Bắc Ninh

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Ông phòi hai cục công bố địa điểm cty ông ở BN đi cho anh em còn biết mà tránh chứ!
Hôm nào ọp phạt chết thôi đấy nhá!

Truongvk

Xe tải
Em đồng ý với cụ.

Có nhiều người toàn viện dẫn sự văn minh của hệ thống hành pháp ở các nước khác (mà chắc họ cũng chỉ là "nghe nói" thế chứ chưa chắc đã được trải nghiệm), mà quên hẳn cái vế còn lại là mức độ văn minh và chấp hành pháp luật của những con người sống trong môi trường đó. Toàn bàn cách qua mặt lực lượng CSGT để phạm luật lại cứ đòi CSGT phải tôn trọng mình :-q

PHC

Xe buýt
Thú thật là em hơi buồn cho CSGT Việt Nam. Em đi qua Thái Bình, ngày từ đầu địa phận tỉnh có đặt một cái biển: " Đoạn đường kiểm soát tốc độ và làn đường" thế mới đúng tinh thần của lực lượng CS, có gắng ngăn chặn chuyện xảy ra, các chú nào cố tình vi phạm thì mới bắt. Cảnh sát núp gió nhìn như xe ôm thế kia, không ngăn được tình huống vi phạm tốc độ mà chỉ bắt khi đã xảy ra tình huống vi phạm tốc độ. Em thấy *** đàng hoàng tí nào. Đừong đường là lực lượng cảnh sát nhân dân, mà toàn đi đặt bẫy, sao những chỗ có điểm đen, đoạn đừong khó sao không đứng ra mà hướng dẫn giao thông toàn đứng sau những điểm mà ng tham gia dễ mắc lỗi, và bắt.

Với bác chủ thớt thì theo e, tư duy của bác nói là e không nói điểm này ra đâu thì có nghĩa là bác cũng không ngăn chặn tình huống xảy ra, nghĩa là các cụ nào chạy quá tốc độ, đến đoạn này cũng sẽ chạy quá tốc độ, và bị cảnh sát bắt sau khoang 1-3km sau điểm bị bắn, có nghĩa là đi qua cơ quan yên bình của bác vẫn với tốc độ cao, và vẫn có thể xảy ra tai nạn. Bác chủ thớt ạ.
Giãi bày với bác windys về cái con đường này trước đã: nó là 1 đường QL, dài, hẹp có, rộng có, chết ở chỗ mặt đường nó lại tương đối tốt, và do đó, tai nạn chết người có thể nói là như... cơm bữa. Cả tuyến này là 1 chuỗi các điểm đen luôn. Đoạn chạy qua trước cơ quan nhà cháu gần như mới chỉ là đoạn khởi đầu của cung đường này mà thôi, thế nên, bắn tốc độ ở điểm khởi đầu của 1 cung đường nguy hiểm vì chạy bạt mạng là hợp lý chứ nhể? :-?
Xin bác cho cái khái niệm thế nào là bẫy? Đường có biển báo nội thị, tốc độ 50km/h, các bác chạy qua với tốc độ hơn như thế là các bác vi phạm, người ta có quyền kiểm tra, xử lý, sao lại gọi là bẫy?
Cảnh báo chính xác điểm bắn, được vài lời cảm ơn của các bác (hay vi phạm, chắc trong đó có bác :))) nhưng lại sinh ra tư tưởng đối phó: "chạy qua đây biết có bắn tốc độ, đi chậm, hết bán kính nguy hiểm, lại phe phé" sướng cái chân, nhưng hại đến người khác bác ạ. Nhà cháu làm thế để mong các bác_ít nhất là các thành viên OF vẫn luôn đề cao tinh thần văn hóa giao thông_tự kiểm soát bản thân khi đi trên đường, như thế là cảnh báo để ngăn chặn vi phạm từ gốc rễ chứ, sao bác lại bảo nhà cháu không ngăn chặn tình huống xảy ra?
Còn với ví dụ Thái Bình của bác, nhà cháu nghĩ không phù hợp để áp dụng ở VN mình đâu, vì bản tính của phần lớn dân ta ai cũng biết cả rồi, không bị trói buộc là tự tung tự tác ngay không theo 1 khuôn khổ nào hết bác ạ.