[Thảo luận] Phóng nhanh vượt ẩu và hậu quả! Sáng nay tại đường Linh Đàm...

Luu Lehong

Xe container
Các cụ cứ khổ thân này nọ chứ nếu 4b là các cụ thì các cụ nghĩ ntn? Không phải em không thông cảm cho những người bị TNGT nhưng vấn đề sự bất cẩn của người này không những gây thiệt hại cho bản thân mình mà con gây hậu quả cho người khác. Em chỉ dành sự thương cảm trong trường hợp mợ kia đi đúng. Đàng này như cụ chủ thớt nói cụ đang chạy 50km/h mà mợ kia vụt qua 1 cái thì cũng không oan nỗi gì.
Các cụ ném đá em thoải mái !!!
Em cũng nhất trí quan điểm như cụ bonbanhloiruong! Tình trạng chung là 2B nhiều người đi rất ẩu ( nhất là biển ngoại tỉnh). Hàng ngày em đi qua ngã tư Giảng võ và ĐLThành; Hai Bà Trưng- Cửa Nam; Cát Linh- Tây Sơn.. gặp rất nhiều 2B liều mình như chẳng có ( cả Nam, phụ, lão ấu, đầu đen, đầu đỏ..đủ cả), họ chen lấn, cướp đường tạt đầu 4B đang lên dốc và phó mặc sự an toàn của bản thân cho 4B. Ngày nào em cũng qua nhìn bức tranh giao thông mà rất bức xúc!
Không ai muốn thấy những TNGT nhưng họ phải trả giá cho sự đi ẩu, ngày nào còn an toàn thì họ chưa biết sợ đâu.! Họ đâu biết rằng có phai 4B nào cũng xử lý kịp với việc đi ẩu của họ.
Nhanh 1 phút chậm cả đời và phiền lụy đến người khác!
Em đã vote cụ bonbanhloiruong và em biết sẽ có cụ khác có khi lại ném đá em đây, nhưng việc đáng nói nên chẳng đừng...!! :101::101:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
em đi sau thấy máu chảy tong tỏng mà không sơ cứu luôn cho nạn nhân...mất khá nhiều máu!hix,nhưng lúc đó họ chỉ nghĩ là phóng đi ngay thôi...nghe mợ này lăn ra kêu nghe thương lắm.:(
Em đi đường thường xuyên gặp các mợ lên xe là phóng ầm ầm, nhiều lúc tức mình chửi bọn này như mấy con điên ấy, tuy nhiên lúc thấy họ bị tai nạn mình nghĩ cũng tội nghiệp. Chết chỉ vì không hiểu biết!

nghienOTO

Xe tăng
Các cụ cứ bàn việc đi nhanh mà quên mất rằng đi chậm cũng rất ẩu, cứ đi vô tư giữa đường phố, còi cũng chẳng buồn tránh và gây ùn tắc đường, tự gây nguy hiểm cho bản thân, nhất là lối đi không dứt khoát hoặc chuyển hướng quá gấp, quá vô tư, không quan sát 2 bên và đằng sau thì đều lên tủ cả :77::77::77:

Trung Khai

Xe tải
Cụ chủ thớt tường thuật đầy đủ và sống động quá. Đi từ Linh đàm ra, em thấy có thêm đoạn chỗ siêu thi Rosa cũng rất nguy hiểm, xe máy và xe tải đi từ hướng cầu dậu cứ lao ầm ầm vào sườn trái xe của mình, em cũng suýt hạ đo ván 2 lần ở đó. Cứ nghĩ họ nhìn mình hóa ra chỉ có mình mới đắm đuối nhìn họ thôi!

cuhaifus

Xe container
Khổ thân quá( Em là em nói bác xe tải ):))

nhoem1277

Xe buýt
Mắt mũi để đâu không biết:77:

thanhphobuon_cn

Xe buýt
Em hóng hớt mấy ông BS nói hình như đưa đi cấp cứu kiểu này không đúng, nhanh mà hóa ra chậm vì cần phải cố đính chân thảng tửng rồi mới được phép vận chuyển tới BV. Các anh giải thích là : BN có thể chết trên đường tới BV vì mất máu hoặc xương gãy bên trong khi di chuyển kiểu như thế này nếu không được cố định lại nó sẽ làm đứt rời mạch máu hoặc dây thần kinh khó mà cứu được cái chân.
Bác nào trên OF làm BS thì confirm hộ cái có đúng không ạ để anh em còn rút kinh nghiệm trên đường.
cái này là đúng đấy cụ ạ phải sơ cứu trước rùi mới đưa đi nhưng mà ít người biết tầm quan trọng của viêc sơ cứu lắm.hàng xóm nhà em có 1 bác ngã từ trên cây xuong đáng ra cứ để nằm yên thì người nhà lại bế lên thế là bác ý bị liệt mất cái chân(đáng nhẽ là ko bị sao)

0

chocobo1189

Xe tải
:redface: em thấy khi học thi bằng Lái xe phải có thêm khoản sơ cứu cho người bị tai nạn giao thông.Có lẽ như vậy sẽ giảm được thiệt hại về người cũng đáng kể...bản thân em cũng mù mờ về cái khoản này.Chả biết gì luôn.hix,nghe các bác nói em cũng hiểu sơ sơ vài cách đơn giản để cứu người bị tai nạn:)

Thỏ Béo

Xe hơi
Chuẩn các cụ à, nói thật là chạy xe 2b rất ẩu ( đến mình đi 2 b còn ẩu nữa là :)):)):))). Nói chung là tấp tính dân mình nó thế, cố gắng sống chung với lũ thôi ạ... (b)(b)(b)

tdhien

Xe buýt
Em nói các pác đừng chửi, nhưng cứ kiểu đi ẩu thế thì trước sau cũng hại mình và hại người khác thôi. Em là em chỉ thương pác tài xe công thôi ạ.

jay

Đi bộ
hic, ghê quá:'(

quangna

Xe tăng
các cụ nói đúng, lẽ ra thì phải sơ cứu trước nhưng em thấy không phải ai cũng biết làm việc này nên sơ cứu không chuẩn, có khi càng làm nặng nên vấn đề, chậm thời gian tới viện.

Hồi trước em có thằng ku em học sinh bị ngã xe đạp, rách cằm 1 đoạn nhưng nó lì, không kêu. Bà con xung quanh chỉ sơ cứu là rửa qua và dán Ugo. Về nó sưng lên, đi viện khâu mới biết nhiễm trùng vì sơ cứu ko sạch :'(:'(:'(:'(:'(

bonbanhloiruong

Xe tăng
Từ hồi có tên đường trong Linh Đàm: TAI NẠN LÊN HƯƠNG
Nếu thấy nạn nhận chảy máu ở đầu, cần sơ cứu cầm máu, buộc garo ở cổ thật chặt, sau đó theo doĩ nên chuyển xuống phía Nam (thị trấn VD) hay lên phía Bắc để hợp lý nhất.
Mong cả nhà luôn an toàn tay lái!
Iem vừa đi qua nhà kụ, đường trơn mưa ướt, khi đi vào suýt được chứng kiến 1 thanh niên biển 89 loạng quạng ngay đầu công nông, khi ra thì 1 em wave hôn ít anh xe phoọc, đúng là tại phố mới có tên hay sao ấy. Kụ nhớ dặn các kụ trong Linh Đàm từ văn tốn nha

chocobo1189

Xe tải
Iem vừa đi qua nhà kụ, đường trơn mưa ướt, khi đi vào suýt được chứng kiến 1 thanh niên biển 89 loạng quạng ngay đầu công nông, khi ra thì 1 em wave hôn ít anh xe phoọc, đúng là tại phố mới có tên hay sao ấy. Kụ nhớ dặn các kụ trong Linh Đàm từ văn tốn nha
:P Đường đôi chỗ Linh Đàm cả 1 đoạn dài vắng và thẳng nên các cụ phóng ầm ầm bác ạ.Mà Linh Đàm ngoài cái đoạn đường hẹp đó hay xảy ra tai nạn,em đi còn ghê nhất là mấy cái đoạn mất nắp cống!Hix,đi mà không nhìn kĩ có ngày chết không kịp ngáp:'(

vitamint

Xe tăng
Khổ thân thật
vừa đáng trách
lại vừa đáng thương
:mad:

Korando

Xe máy
Mấy hum nay e bận nên k vào OF dc, các bsy nói đúng đấy bác a! Nhanh hóa ra chậm,may mừ bà ấy k die trên đường đấy pác a!

lexus1982

Xe đạp
thật đúng là 1s hấp tấp ân hận cả đời.xin chia buồn cùng nạn nhân...