[Funland] Phòng khám tư vấn: Bệnh Truyền nhiễm & Nhiệt đới; Viêm gan virus A, B, C, D,...; HIV

acura_06

Đi bộ
Thuốc Cycloferon ( Acid Acridone acetic ) do hãng Polysan của Nga SX, thuốc sau khi vào cơ thể kích thích các TB miễn dịch của cơ thể sinh ra Interferon và được gọi là Interferon Nội sinh. Vậy nếu hệ miễn dịch cơ thể kếm thì có sinh ra được ITF đó không??? Vậy ta dùng ngay Interfron ngoại sinh từ ngoài vào cho chắc ăn.
Các OFFER nhà mình cần tư vấn điều trị về các bệnh Viêm gan virus như : A< B< C<> D< E thì cứ kiên hệ với mình mình hoàn toàn có thể giúp được các OFFER nhà mình: Dịch tễ VG, cách phòng, mẹ bị VG thì đẻ con phải làm sao, khi nào thì điều trị, điều trị thì dùng thuốc gì và phác đồ dièu trị ra sao, điều trị trong bao lâu thì ôk và hết bao tiền.. vân vân và vân vân các cụ cứ hỏi đến khi nào không biết gddeeer mà hỏi nữa thì mình sẽ giải đáp hết các câu hỏi đó
Bác anhtu có thể cho em biết địa chỉ có thể liên hê với bác ở đâu không ạ, bác công tác ở viện nào, số điện thoại của bác để có gì em còn nhờ bác. em cám ơn bác rất nhiều

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Bác anhtu có thể cho em biết địa chỉ có thể liên hê với bác ở đâu không ạ, bác công tác ở viện nào, số điện thoại của bác để có gì em còn nhờ bác. em cám ơn bác rất nhiều
Khi nào bác cần thì cứ alo em nhé, số em đây 0912103018

Chi Chi

Xe điện
Thằng ku nhà em mãi không hết dị ứng, vì cháu cứ dụi mặt nên nó lại mẩn lên, có vẻ càng dụi càng ngứa lại càng dụi :102:
giờ em phải làm ntn :(( mấy tuần rồi, dai dẳng mãi k hết

AquariusW

Xe buýt
Thằng ku nhà em mãi không hết dị ứng, vì cháu cứ dụi mặt nên nó lại mẩn lên, có vẻ càng dụi càng ngứa lại càng dụi :102:
giờ em phải làm ntn :(( mấy tuần rồi, dai dẳng mãi k hết
Em nghi ku nhà mợ bị chàm sữa chứ kg phải dị ứng ạ...là em đoán thui ạ vì đứa lớn nhà em trước đây cũng bị chàm sữa...

benq

Xe điện
Đầu năm nhờ sự trợ giúp từ các cụ nhà mình Viêm Gan B cho cậu e họ e...

Đầu năm mong sức khỏe dồi dào đến với các cụ mợ nhà mình !!!

E mong trợ giúp như sau:
E có cậu e họ hơn 30tuoi chút bị Viêm Gan B (mới phát hiện tháng 8/2011 sau khi phân ra máu tươi 3-4 giot) hiện đã khám ở viện 108 (mọi chỉ số không cao lắm) nên được chỉ định chỉ uống thuốc Bổ Gan và kiêng bia rượu tuyệt đối (khoản này cậu này trc kia cũng khá...#:-s)
E xin nói thêm là cậu này là con 1 (nhà cũng có ĐK 1 chút) nên cả nhà rất lo lắng và căng thẳng (hiện mới sinh con trai đc 3 tháng --> cũng lo nốt cho thằng bé này)
Tình trạng hiện nay: Người rất mệt mỏi (bình thường thể trạng rất tốt) / Bụng đầy hơi khó tiêu / Đi ngoài lại ra máu tươi (khoảng gần 10giot, không táo bón nhé).

Cậu e này hiện cách HN 300km đang trăm sự nhờ e, có thông tin từ e sẽ xuống HN ngay

Đội ơn các cụ, cứu người phúc đẳng hà sa...
Số e đây 0912070478

Xin phép Mod cho e lưu trú ở đây 2 ngày để rộng rãi thông tin rồi mới chuyển vào mục Bệnh xá Off [-O<
Mong tin...

Chỉnh sửa cuối:

thảm bay berry

Xe tải
Website
www.berry.com.vn
Bệnh này có rất nhiều người bị, bạn cháu cũng bị nhưng chưa có triệu chứng như em của cụ, vẫn uống thuốc đều và thể trạng bình thường. Chúc cụ gặp được thầy được thuốc...

benq

Xe điện
E mong bốn phương, thuốc thì Đông Tây Y e đều ghi nhận...

newstar

Xe đạp
Sau đợt nghỉ tết dài bệnh nhân như này chắc tăng cao, mong cụ sớm gặp người cần

Mít - Mật

Xe tăng
Em cũng bị viem gan B đây, cụ bảo em cụ là đừng có lo lắng quá vì có rất nhiều nguoi bị, nhưng phải hạn chế bia ruou. Còn vấn đề ra máu tuoi em nghĩ là đại tràng . Cụ bảo em cụ Đừng suy nghĩ nhiều quá, phải lạc quan lên

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Vô box trạm xá gặp mấy cụ trong đó, đưc điên, DrChinh .... các cụ ấy tư vấn và kê đơn cho , mà thuốc cho bệnh này mắc lắm đới , cụ nhớ mang nhiều đạn

Oldstar

Xe tăng
Đã khám và xét nghiệm ở Bệnh viện và các chỉ số không cao thì em nghĩ không nên quá lo lắng.
Việc đi ngoài có máu tươi thì cần nghĩ đến bệnh trĩ chứ thường thì khôg liên quan đến gan B.
Chúc người nhà của cụ chóng khỏe

pmhunghero

Xe buýt
Em nghĩ đi ngoài ta máu tươi liên quan đến

1. Dạ dày
2. Đại tràng hoặc trực tràng
3. Trĩ

Tuy nhiên theo em nghĩ trường hợp 2 là cao hơn cả. cụ nên khuyên cạu em cụ đi nội soi
Em không phải bác sĩ, nhưng tại gia đình em cũng có vài người bị bệnh liên quan đến đại tràng và trực tràng nên cũng có chút ít biết, cụ nên bảo cậu em cụ đi kiểm tra khẩn trương. EM cũng mong em cụ chỉ bị nhẹ.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Chỉnh sửa cuối:

benq

Xe điện
Bệnh này có rất nhiều người bị, bạn cháu cũng bị nhưng chưa có triệu chứng như em của cụ, vẫn uống thuốc đều và thể trạng bình thường. Chúc cụ gặp được thầy được thuốc...
Sau đợt nghỉ tết dài bệnh nhân như này chắc tăng cao, mong cụ sớm gặp người cần
Cám ơn các cụ nhé, e biết nhiều người mắc bệnh này và hiện vẫn khỏe mạnh như thường
Em cũng bị viem gan B đây, cụ bảo em cụ là đừng có lo lắng quá vì có rất nhiều nguoi bị, nhưng phải hạn chế bia ruou. Còn vấn đề ra máu tuoi em nghĩ là đại tràng . Cụ bảo em cụ Đừng suy nghĩ nhiều quá, phải lạc quan lên
nếu ko điều trị nhanh thì em lo rằng cũng sẽ sơm như thớt này của e ạhttp://www.otofun.net/threads/317040-benh-xo-gan-em-nho-cac-bac-giup-a
chúc cụ và người nhà may mắn
Vâng, sợ là căn bệnh này không ngăn nhanh nó lại chuyển thể tăng cấp thì khổ lắm, mới hơn 30t
Vô box trạm xá gặp mấy cụ trong đó, đưc điên, DrChinh .... các cụ ấy tư vấn và kê đơn cho , mà thuốc cho bệnh này mắc lắm đới , cụ nhớ mang nhiều đạn
Vâng, đạn dược cũng xác định rôi cụ, sức khỏe vẫn là trên hết
Đã khám và xét nghiệm ở Bệnh viện và các chỉ số không cao thì em nghĩ không nên quá lo lắng.
Việc đi ngoài có máu tươi thì cần nghĩ đến bệnh trĩ chứ thường thì khôg liên quan đến gan B.
Chúc người nhà của cụ chóng khỏe
Em nghĩ đi ngoài ta máu tươi liên quan đến

1. Dạ dày
2. Đại tràng hoặc trực tràng
3. Trĩ

Tuy nhiên theo em nghĩ trường hợp 2 là cao hơn cả. cụ nên khuyên cạu em cụ đi nội soi
Em không phải bác sĩ, nhưng tại gia đình em cũng có vài người bị bệnh liên quan đến đại tràng và trực tràng nên cũng có chút ít biết, cụ nên bảo cậu em cụ đi kiểm tra khẩn trương. EM cũng mong em cụ chỉ bị nhẹ.
E cũng có nói, máu tươi thì ít khi liên quan tới gan, nó thường ở khu tiêu hóa, nhưng gia đình trên đó (miền núi) thì thấy việc là khá hệ trọng rồi, cám ơn các cụ

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cái này dùng cây chó đẻ răng cưa sắc uống, khỏi hẳn khá nhiều cụ ạ.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Cám ơn các cụ nhé, e biết nhiều người mắc bệnh này và hiện vẫn khỏe mạnh như thường

Vâng, sợ là căn bệnh này không ngăn nhanh nó lại chuyển thể tăng cấp thì khổ lắm, mới hơn 30t

Vâng, đạn dược cũng xác định rôi cụ, sức khỏe vẫn là trên hết

E cũng có nói, máu tươi thì ít khi liên quan tới gan, nó thường ở khu tiêu hóa, nhưng gia đình trên đó (miền núi) thì thấy việc là khá hệ trọng rồi, cám ơn các cụ
Gan kém sẽ giảm sản xuất Yếu tố đông máu(nhất là Viêm gan cấp, suy gan...), việc xuất huyết tiêu hóa là rất dễ xảy ra, cẩn thận nhé!

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Các cụ cho em hỏi là có nên tiêm phòng viêm gan B không ạ, em định tiêm phòng mấy lần nhưng nghĩ tiêm vào cũng độc hại, hơn nữa là do em thấy khả năng bị nhiễm viêm gan B cũng thấp.

benq

Xe điện
cái này dùng cây chó đẻ răng cưa sắc uống, khỏi hẳn khá nhiều cụ ạ.
Cám ơn cụ, cái này e sẽ ghi nhận ~o)
Gan kém sẽ giảm sản xuất Yếu tố đông máu(nhất là Viêm gan cấp, suy gan...), việc xuất huyết tiêu hóa là rất dễ xảy ra, cẩn thận nhé!
Cám ơn cụ Tom nhé, e trấn an cậu ấy là chính thôi, chứ ngành Y e biết gì đâu o:-)