[Funland] Phòng họp Online của các Chuyên gia mạng về mọi lĩnh vực

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em tiếc hai cụ cây này lắm. Gần như biểu tượng HN rồi, gắn với ký ức nhiều người
"Cụ" dưới khả năng sẽ được trồng lại cụ ạ. Trước cây ở cung thiếu nhi cũng được trồng lại.

Ga_son

Xe điện
Đóng kín cửa thì cửa chịu áp lực gió với hệ số khí động tính toán là 0.8 (hướng đón gió), (0.6 với hướng kín gió). Các hệ số này có thể tăng hoặc giảm chút xíu, nhưng nếu mở cửa để luồng gió tự do di chuyển từ trong nhà ra ngoài nhà hoặc từ ngoài nhà vào trong nhà thì lực gió tính với hệ số khí động là 1.4 trong tính toán thiết kế không ai tính hệ số 1.4 cho vách kính của nhà (tính kinh tế).
Ví dụ tk vách kính tầng 34 của 1 khách sạn:

suntlower

Xe tải
E thấy với kỹ thuật ươm trồng như hiện nay thì cây phát triển nhanh, nhưng
Em tiếc hai cụ cây này lắm. Gần như biểu tượng HN rồi, gắn với ký ức nhiều người
1 cây dành cho giới tụng kinh, 1 cây dành cho giới đọc kinh cụ nhỉ, mà cuồng phong như Yagi thì cây rễ chùm hay cọc, tán to hay nhỏ cũng bật tung thôi. Em thấy siêu bão Yagi như có người lai dắt vậy, toàn nhằm vào các tỉnh kinh tế trọng điểm của miền bắc QN-HP-HN

dzoro

Xe điện
Gió hướng tây, gió vào theo cửa chính hướng tây, cụ mở hé cửa sổ hướng đông lấy đường thoát gió thì nó đỡ rung là đúng rồi. Còn cửa hướng tây đón gió thì càng đóng kín càng tốt.
Thì em theo đúng nguyên tắc mà. Gió hướng từ tây sang đông, hướng đông áp thấp hơn trong nhà, em mở hé hướng đông để cân bằng áp, cửa kính không bị hút ra ngoài, không bị rung nữa là sự thật có thể quan sát được. Cửa chính hướng Tây tất nhiên là em đóng chặt, mỗi lần gió giật phía đông thì gió luồn qua khe cửa phía tay rít lên điên loạn! Em nói vậy thôi, cụ nào tin thì tin, không tin thì thôi. Nói chung cửa giả mà cứng chắc thì em cũng đóng cửa mà ngủ chứ chẳng mất công canh làm gì. Nhưng của đáng tội cái cửa kính kéo ra ban công cảm giác nó mong manh quá cụ ạ. Nóc nhà em quyết rồi, khi nào có điều kiện làm lại cửa hết!

Rivers

Xe container
Thì chính là do có con mối giữ đê, mất mối rồi thì theo nguyên lý Bernoulli ...
Gió bão là gió giật, gió xoáy, lưu lượng dòng khí thất thường. Nếu cụ mở một cửa, luồng gió mạnh thổi vào sẽ làm tăng áp suất bên trong nhà, nó sẽ thổi tung mọi thứ từ bên trong giống như bóng bay nổ khi bị bơm căng. Còn nếu mở 2 cửa tạo dòng chảy không khí thì gió sẽ thổi mọi thứ theo hướng đi của nó.
Chốt lại đóng kín các cửa là an toàn nhất.

Chỉnh sửa cuối:

Nowherelands

Xe buýt
Nghe đã thấy chẳng hiểu biết gì rồi, làm gì có nhà nào kín như quả bóng bay, kể cả bịt hết các khe hở. Hơn nữa gió bão nó không thổi theo 1 chiều mà nó xoay chiều và giật, mở hé ra nó giật cho phát đúng chỗ đấy thì đi cả bộ.

gautrucbe

Xe tải
"Cụ" dưới khả năng sẽ được trồng lại cụ ạ. Trước cây ở cung thiếu nhi cũng được trồng lại.
Cụ trên thì sao ah cụ. Đổ cả cây thế vẫn trồng lại được chứ nhỉ. Khu nhà em các cây đổ cả cây thì cho trồng lại

gautrucbe

Xe tải
E thấy với kỹ thuật ươm trồng như hiện nay thì cây phát triển nhanh, nhưng

1 cây dành cho giới tụng kinh, 1 cây dành cho giới đọc kinh cụ nhỉ, mà cuồng phong như Yagi thì cây rễ chùm hay cọc, tán to hay nhỏ cũng bật tung thôi. Em thấy siêu bão Yagi như có người lai dắt vậy, toàn nhằm vào các tỉnh kinh tế trọng điểm của miền bắc QN-HP-HN
Hải Dương, Bắc Ninh… cũng có mà cụ. Đợt này chính quyền làm tốt việc tuyên truyền tơia người dân. Thiệt hại như vậy cũng là giảm thiểu rồi.

RedRiver18

Xe hơi
Đổ cây thì chặt trồng cây mới.

taplai2012

Xe trâu
Cụ trên thì sao ah cụ. Đổ cả cây thế vẫn trồng lại được chứ nhỉ. Khu nhà em các cây đổ cả cây thì cho trồng lại
Cũng có khả năng. Nhưng chắc phải cưa gọn hết cành to, sau đó dựng lại thân cho thẳng. Cụ dưới vẫn có thể để nguyên trạng, cưa bớt cành vươn xa thôi.

gautrucbe

Xe tải
Cũng có khả năng. Nhưng chắc phải cưa gọn hết cành to, sau đó dựng lại thân cho thẳng. Cụ dưới vẫn có thể để nguyên trạng, cưa bớt cành vươn xa thôi.
Vâng. Hy vọng thế ạ, dù rằng có để lại thì rất lâu mới có tán cây như vậy

taplai2012

Xe trâu
Vâng. Hy vọng thế ạ, dù rằng có để lại thì rất lâu mới có tán cây như vậy
Cây trên em nghĩ khó hơn vì gần nhà dân, trồng lại cây to thường phải gia cố bộ khung cồng kềnh. Nếu thân rễ tốt em nghĩ dịch chuyển chỗ nào thuận tiện gần đó tốt hơn.

Xolabaque

Xe tăng
Làm "rừng" nhỏ cỡ Bách Thảo rải rác trong đô thị em thấy quý đất còm khá nhiều. Vd dụ công viên Đống Đa dọc đường Thái Hà và nhiều nơi khác.
Nhà em đang ở đó mà cụ lại định biến thành công viên Đống Đa ư, thế em phải đi đâu ở, em phản đối dự định của cụ nhé...kiên quyết phản đối, phó thị trưởng vừa ký quyết định dừng dự án công viên văn hóa Đống Đa treo hơn 30 năm, bọn em vừa mừng tí mà nay cụ lại định hướng lập dự án công viên cây xanh mới.

taplai2012

Xe trâu
Em thấy hầu như các cây đổ ngang đường họ cắt ngang cây hết.
Đê giải phóng giao thông, thuận tiện cho việc trồng lại. Gốc cây to mới quan trọng, cành lá vài năm có thể hồi phục.

taplai2012

Xe trâu
Nhà em đang ở đó mà cụ lại định biến thành công viên Đống Đa ư, thế em phải đi đâu ở, em phản đối dự định của cụ nhé...kiên quyết phản đối, phó thị trưởng vừa ký quyết định dừng dự án công viên văn hóa Đống Đa treo hơn 30 năm, bọn em vừa mừng tí mà nay cụ lại định hướng lập dự án công viên cây xanh mới.
Em vd là như thế, vì nó là quỹ đất mục tiêu làm công viên.
Quy hoạch cv Đống đa có từ lâu rồi. Nếu nhà cụ có giấy tờ thì lo gì.

TieuFu

Xe container
Cái này chuẩn định luạt Becluni nhé. Do mái tôn thường nghiêng (1 mái, 2 mái, 3 mái, 4 mái) đều nghiêng. Gió ở bề mặt trên lướt nhanh hơn ở dưới do mặt trên nghiêng nên như nguyên lý cấu tạo cánh máy bay chênh áp tạo lực nâng, lực này lớn sẽ phá hoại liên kết và thế là bay. Trường hợp lại có bức tường dưói thì gió thốc vào bốc lên còn bay nhanh nữa !
Cụ lại sáng tác cả cái định luật béc nu li phỏng ? Ông ý mà sống lại thị cụ giơ hồn ! :)) :))

Xolabaque

Xe tăng
Em vd là như thế, vì nó là quỹ đất mục tiêu làm công viên.
Quy hoạch cv Đống đa có từ lâu rồi. Nếu nhà cụ có giấy tờ thì lo gì.
Phó thị trưởng đầu năm nay vừa ký quyết định dừng dự án công viên văn hóa Đống Đa treo trên đầu chúng em từ đầu những năm 90 của thế kỷ trước, chính vì treo như vậy mà chúng em có làm được sổ đỏ đâu, mặc dù nhà em ở đó từ năm 1975 đến nay, nhà cửa toàn phải xây chui, đi đêm cả, vừa chở bao xi măng về đã có cán bộ phường vào hỏi thăm ngay...