[Funland] Phòng chia sẻ về kinh nghiệm chăm sóc sức khỏe cho F1

Trạng thái
Thớt đang đóng

dochoiantoan.vn

Xe đạp

doikocodon

Xe tải
tháng rồi nhóc em bị dự ứng: bác sĩ không tìm ra được nguyên nhân.
http://me.zing.vn/apps/photo?params=/dt/dochoiantoan.vn/apps/photo/album/photo-detail/id/1400901277?from=ab
Bây giờ bé tự hết, em chẳng hiểu sao.
Nhờ các cụ góp ý ! Em xin cám ơn!
Dị ứng là do cơ địa có phản ứng với cái gì đó. Một số cái rất dễ xác định ví dụ ăn xong con tôm hùm thế là da đỏ như tôm luôn. Nhiều cái rất khó xác định vì vật chất quá nhỏ bé. Ví dụ phấn hoa, chất gì đó trong không khí hoặc tiếp xúc qua ra không màu không vị thì khó vô cùng vì không nhìn thấy. Cứ có triệu chứng thì điều trị thôi cụ ạ.

19B- 000.85

[Tịch thu bằng lái]
Mợ ơi cho e hỏi F1 nhà e bị đi ngoài và quanh vùng hậu môn bị đỏ, như vậy là bị làm sao, có nên đi khám ko ạ, nếu chữa thì dùng loại nào. E vodka mợ

dungcarnival

Xe tăng
nhimsoc nói:
Bác sĩ Thủy ở 6 Đỗ Quang, (NGO 61 Trần Duy Hưng cũ) ok, cụ thử xem
Bs Thủy này pp điều trị đã bị lỗi thời rồi, nhà e có người chữa rồi e biết

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Cái này cụ cần phải mô tả phần đạo hàm của thức ăn nữa, xem tình trạng nó như nào? Ví dụ như: Lỏng như nước? sền sệt, không thành khuôn, hoặc thành khuôn rồi? Hoặc có sủi bọt.

Về phần oan hồn của nó thì như nào? Thối khắm ? ...???

Trước đấy thì cháu nó ăn gì hả cụ?

Hiện tại, cụ đừng cho cháu ăn thức ăn quá nhiều đạm như đồ tanh hoặc ninh xương nhiều quá, vì hiện tại là bộ tiêu hoá của cháu đang bị rối loạn, cần phải giảm tải cho chúng. Theo kinh nghhiệm của em thì chỉ cần cho cháu ăn cháo thịt băm là ổn. Đừng cho cháu ăn hoa quả có vị chua

Thuốc thì em ko dám kê, nhưng cụ có thể cho uống Smecta, và Orezon.

Cụ theo dõi phần đạo hàm thức ăn kia xem như nào? bao nhiêu lần/ngày? rồi post lên đây chắc sẽ có bài thuốc cho cháu.

Ngoài ra ko nên dùng giấy sau khi cháu giải quyết xong cụ nhé

Mợ ơi cho e hỏi F1 nhà e bị đi ngoài và quanh vùng hậu môn bị đỏ, như vậy là bị làm sao, có nên đi khám ko ạ, nếu chữa thì dùng loại nào. E vodka mợ

khdanhdajka

Xe máy
theo kinh nghiệm nhà em, bé bị đi ngoài cứ dùng 2 gói men tiêu hóa của Việt Nam là ok hết ah. Kinh nghiệm của một số người đó ah.

morningfun.lx

Xe máy
Mùa hè này ăn gì cho hết rôm các cụ nhỉ
Cụ uống bột sắn dây pha với nước đun sôi để nguội (nhớ là nước nguội nhé), thêm tí chanh và đường vào cho dễ uống, đảm bảo rôm sảy bay hết ạ

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Nếu là trẻ em thì phải nấu chín đấy cụ ạ. Trẻ em ko được uống bột sắn đâu, vì sao thì em kô nhớ đại loại nó liên quan tới vụ sỏi thận. Lý do chuẩn thì bác sỹ nào đó vào trả lời cụ thể hơn

Cụ uống bột sắn dây pha với nước đun sôi để nguội (nhớ là nước nguội nhé), thêm tí chanh và đường vào cho dễ uống, đảm bảo rôm sảy bay hết ạ

Boing767

Xe điện
Nếu là trẻ em thì phải nấu chín đấy cụ ạ. Trẻ em ko được uống bột sắn đâu, vì sao thì em kô nhớ đại loại nó liên quan tới vụ sỏi thận. Lý do chuẩn thì bác sỹ nào đó vào trả lời cụ thể hơn
Cụ Chỉnh dạo ni ...mới tập huấn về tay nghề cao ghê...keke !

dungcarnival

Xe tăng
theo kinh nghiệm nhà em, bé bị đi ngoài cứ dùng 2 gói men tiêu hóa của Việt Nam là ok hết ah. Kinh nghiệm của một số người đó ah.
Đi ngoài thì phải xem nguyên nhân tại sao bị thì mới có thuốc chuẩn được. Men tiêu hóa chỉ giúp ổn định lại hệ thống vi sinh trong ruột thôi.

Tư vấn như của kụ Chỉnh là Chuẩn đấy:-bd.

E bổ xung thêm : nếu trẻ con bị đi ngoài thì việc tiếp theo như cụ Chỉnh nói là ăn thức ăn ít chất thôi, cho thêm carot khi nấu, thì phải dừng ngay không cho uống sữa công thức hay sữa bột ( làm từ sữa bò). Thay thế = sữa cho trẻ đi ngoài, trong đó thành phần là chất đạm làm từ đậu nành, giờ có khá nhiều loại ( lacto free), tiếp tục uống loại sữa này thêm 1 tuần đến 10 ngày sau khi đã khỏi đi ngoài để cho hệ thống tiêu hóa ổn định, sau đó mới cho uống lại sữa công thức như bt.

Thuốc để chữa đi ngoài có 1 loại này e thấy cực tốt và nhạy với 2 F1 nhà e : Hydrasec 10mg, ngày uống 2-3 lần, mỗi lần 1 gói. Uống đến khi ko đi ngoài nữa thì stop

Men tiêu hóa dùng kèm : enterogermina, đóng dạng ống, dung dịch,

nó đây http://tuelinh.vn/enterogermina-2894

Cứ làm như e tư vấn thử xem thế nào nhé

TiP

Xe tải
Đúng rồi ạ, uống bột sắn sống dễ bị lắng cặn ở thận ạ
(Em cũng phán như đúng rồi giống cụ Chỉnh :D)

19B- 000.85

[Tịch thu bằng lái]
E cám ơn các cụ các mợ, nhưng F1 nhà e vừa đc có 3 tháng thôi, thuốc và chế độ ăn e chưa giám áp dụng, nhờ các cụ các mợ nhé

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
3 tháng thì cụ phải xem lại sữa mẹ cháu rồi, xem mẹ cháu ăn những gì có thiếu rau không?

Nhưng những câu hỏi đưa ra cụ chưa trả lời thì khó.

Tuy nhiên, để tránh tình trạng hăm đỏ và rát ở hậu môn, ngoài thuốc thì cụ mua gói Nabica hoà vào chậu nước và 2 thìa cafe.

Ngoài ra nhắc mẹ cháu ăn uống giảm bớt chất đạm, tránh ăn hoa quả có vị chua, quá ngọt. Nước có gas.

E cám ơn các cụ các mợ, nhưng F1 nhà e vừa đc có 3 tháng thôi, thuốc và chế độ ăn e chưa giám áp dụng, nhờ các cụ các mợ nhé

Chỉnh sửa cuối:

morningfun.lx

Xe máy
Em tuyền cho F1 nhà em (5 tuổi) uống như vậy thui ạ, chỉ 1 - 2 lần là hết rôm sảy thật mà. Cái này chống chỉ định cho trẻ dưới 3 tuổi ạ. Với lại uống 1-2 lần thì không thể bị lắng vào thận gây sỏi thận đâu ạ, anh trai em là BS bệnh viện QY103 mà :D:D

noithatkientruc

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã quan tâm và giúp đỡ, F1 nhà em sau thời gian điều trị gần 2 tháng cháu đã khỏi được viêm tai giữa, không pải nạo VA. Cái bệnh quái ác này lâu khỏi và hay bị lại, em đọc trên Webtretho thấy có nhiều mẹ điều trị cho con cả năm trời mà vẫb không khỏi . Sau đợt này em rút ra kinh nghiệm là thấy f1 bị viêm mũi vài ngày hoặc hay đưa tay nên ngoái tai là cho đi nội soi ngay vì bác sĩ nhi thông thường xem không kĩ được. Chúc f1 nhà các cụ luôn luôn mạnh khỏe...vv.

Lovestory1008

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã quan tâm và giúp đỡ, F1 nhà em sau thời gian điều trị gần 2 tháng cháu đã khỏi được viêm tai giữa, không pải nạo VA. Cái bệnh quái ác này lâu khỏi và hay bị lại, em đọc trên Webtretho thấy có nhiều mẹ điều trị cho con cả năm trời mà vẫb không khỏi . Sau đợt này em rút ra kinh nghiệm là thấy f1 bị viêm mũi vài ngày hoặc hay đưa tay nên ngoái tai là cho đi nội soi ngay vì bác sĩ nhi thông thường xem không kĩ được. Chúc f1 nhà các cụ luôn luôn mạnh khỏe...vv.
Gấu nhà em đang định cho F1 nhớn ( 4 tuổi ) đi Nạo VA.
Theo cụ có nên ko ?
Cháu 4 tuổi , nhưng hay bị ốm.
Đợt 30-4 rồi , đi Đà Nẵng.
Về nhà được 1 tý , lại bị ốm , sốt.
Giờ còn 14kg . :( Làm cha mẹ ai cũng xót ruột .
Gấu định cho vào BV Nhi TW - Khu điều trị tự nguyện A để Nạo VA.

4X4=16

Xe điện
Có nên cho F1 uống sâm không ạ ?

Các cụ BS OF cho em hỏi mới, chả là em có ít sâm xách tay tận Triều Tiên về, mama em bảo là cho 2 F1 uốn cho nó mát da đỡ rôm ( một đưa 9 tuổi, 1 đứa gần 3 tuổi.) Theo các BS thì có nên cho trẻ uống sâm không ? Nếu uống thì pha như thế nào ạ, liệu lượng ra sao ạ ?
Em cám ơn các cụ( mợ) BS nhá.

hongha117

Xe điện
e thấy hội hàn xẻng và nhật bổn nó ăn sâm cứ như mình ăn củ cải hằng ngày í
nên e nghĩ là ok cụ ạ
nhưng cụ đừng cho uống vội mà phải tìm hiểu kĩ nhé vì thực sự e cũng ko rõ là uống ntn và liều lượng ra sao
cụ lên hỏi anh húc gồ xem sao

longnguyenhvn

Xe buýt
Sâm mang tính hàn, trẻ em uống dễ bị đau bụng. Tốt nhất không nên cho uống cụ chủ nhé. Với trẻ em chỉ cần hoa quả + sữa là ổn rồi. Ngoài ra có thể uống vitamin nhưng cần có chỉ định của bác sĩ.

Để chống rôm thì cụ nên chịu khó tắm nước lá cho F1.

Trạng thái
Thớt đang đóng