[Funland] Phòng chia sẻ về kinh nghiệm chăm sóc sức khỏe cho F1

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhim152

Xe hơi
Cái bôi đỏ ấy, kụ tin những người có chuyên môn, được đào tạo bài bản hay những người ko có chuyên môn nói ?

Nói sâu hơn về việc khí dung hay rửa mũi họng bằng nước muối sinh lý nhé. Đơn giản nước muối sinh lý ( được pha theo tiêu chuẩn 0,9%) có tính sát khuẩn , làm sạch, trôi các bụi bẩn trong mũi, họng. Nên, việc khí dung hay rửa mũi họng bằng nước muối sinh lý thực ra là làm sạch đường hô hấp, giảm thiểu việc viêm mũi họng, chứ k làm rụng lông lá gì cả

Việc 2F1 nhà kụ hay bị viêm TMH thì do nhiều nguyên nhân lắm : chủ yếu do bị lạnh và không khí bị ô nhiễm gây nên. Vì vậy, nếu kụ kiểm soát được các nguyên nhân gây bệnh thì sẽ giảm thiểu được TMH
Vầng thì em cũng biết trường Y là một trong những trường điểm thi khủng, vào được còn mất 6 năm học, xy năm nội trú gì đó và nên nghe. Nhưng tại mấy bà, mợ kia có nhân chứng là con ít ốm hơn con nhà em cứ đổ tại là em máy móc nghe theo bác sĩ. Lắm lúc còn đổ tại là con bị sao cái cứ vội vàng lôi đi bác sĩ để bị kê kháng sinh cơ. Nhưng quả thực bọn con nhà em đúng là vua Đốt, mấy lần hắt hơi sổ mũi bình thường, mẹ tự làm bác sĩ báo hại toàn bị nặng thêm thôi ạ. Em cũng cực kỳ stress trong vụ chăm con đây :((

hacide

Xe tăng
Thằng ku nhà em hôm qua xuất hiện mấy nốt ở chân tay, đi Xanh-pôn khám kết luận là chân tay miệng độ 1, cháu ko sốt, chơi ngoan bình thường, hôm nay miệng mới hơi bắt đầu xuất hiện loét. Vậy các bác cho em hỏi:
- BS ở BV ko chỉ định xét nghiệm, vậy có nhất thiết cho cháu đi xét nghiệm ko?
- Nếu cần xét nghiệm thì tự mua cái test EV71 có đc ko?
- BS kê cho mấy loại thuốc uống tăng sức đề kháng và ko kê thuốc bôi. Trường hợp cháu đau mồm ko ăn đc thì dùng thuốc gì để bôi? Những vết ở chân tay thì bôi thuốc gì?
Cảm ơn các bác!
Bé nhà E hôm nay cũng khám tại viện Xanh Pôn và cũng bị chẩn đoán TCM (xét nghiệm mẫu máu thì k bị virut Ep 71- ơn Trời) và cũng được cho về nhà theo dõi kèm mấy đơn thuốc sau:
+ Trajordan (1 hộp) 100ml: thuốc uống
+ Bac Tirid (Cefixime) 30ml: thuốc uống
+ Acyclovir STADA: 5g: 1 tuýp

E nhờ mợ doikhongcodon và các Cụ/Mợ xem giúp E liệu như vậy Bé nhà E có sao k và với dơn thuốc như vậy đã ổn chưa ah vì E thấy nhiều người bảo bệnh này hiện k có thuốc chữa, E lo quá ah!!!
Thanks các Cụ/mợ!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Livehealthy2012

Xe máy
Chào kụ Dũng ạ. Em check thì bác ý bảo cái singulair có tác dụng làm giảm chảy nước
mũi hay ngạt mũi ạ. Ku nhà em uống đc mấy ngày thuốc thấy đỡ rồi ạ.
Nhưnng em phait cho uống hết 7 ngày đúng ko kụ? Còn vụ bs thì em chịu ko
biết bác ấy có thuộc trường phái lãng mạn hay ko. Nhưng em đồ vì lý do kinh tế
chính trị mà bác ấy phải kê toàn thuốc Pháp thôi ợ. Em cho f1 đi khám việt
pháp ợ. Em cảm ơn kụ đã tư vấn cho f1 nhà em.

dungcarnival

Xe tăng
Chào kụ Dũng ạ. Em check thì bác ý bảo cái singulair có tác dụng làm giảm chảy nước
mũi hay ngạt mũi ạ. Ku nhà em uống đc mấy ngày thuốc thấy đỡ rồi ạ.
Nhưnng em phait cho uống hết 7 ngày đúng ko kụ? Còn vụ bs thì em chịu ko
biết bác ấy có thuộc trường phái lãng mạn hay ko. Nhưng em đồ vì lý do kinh tế
chính trị mà bác ấy phải kê toàn thuốc Pháp thôi ợ. Em cho f1 đi khám việt
pháp ợ. Em cảm ơn kụ đã tư vấn cho f1 nhà em.

http://www.muathuoc.vn/Montelukast/SINGULAIR-4mg.html

Đây là link để mợ tham khảo về singulair. Tác dụng chính của nó là phòng hen. Mình nhớ nó rất rõ vì con bé nhà mình phải dùng cái này mà.

Còn nếu để giảm xuất tiết dịch mũi, giảm ngạt mũi thì thường bs hay kê loại khác, loại này : http://www.thuocbietduoc.com.vn/thuoc/thuoc-goc481.aspx

Mợ cho F1 khám ở Việt pháp hả, thảo nào các bs toàn kê thuốc Pháp. Thuốc Pháp thì quá tốt về chất lượng, ko có gì phải bàn cãi cả ;)

Chi Chi

Xe điện
mợ Livehealthy2012 ơi, mợ có biết anh Dũng là 1 fan hạng nặng tất tần tật những cái gì liên quan đến chữ Pháp không? =)) (làm em bị nhiễm, đi ra hàng thuốc cứ mở mồm ra là cho thuốc gì của Pháp hay EU đi :)))
mợ cứ dùng cái gì liên quan đến nó là anh ý sẽ gật đầu cái rụp =))

Livehealthy2012

Xe máy
mợ Livehealthy2012 ơi, mợ có biết anh Dũng là 1 fan hạng nặng tất tần tật những cái gì liên quan đến chữ Pháp không? =)) (làm em bị nhiễm, đi ra hàng thuốc cứ mở mồm ra là cho thuốc gì của Pháp hay EU đi :)))
Mợ Chi Chi Chành Chành ơi, em cũng nhớ láng máng hội chứng Pháp của kụ đốc tờ Dũng, hi hi. Hội chứng gì cũng dc nhưng kụ ấy cứ lên đây tư vấn sức khỏe f1 là tốt lắm rồi. Mong kụ tiếp tục giúp bọn iem nhá.

dungcarnival

Xe tăng
A nghiện thuốc Pháp, rượu Pháp, đang chuẩn bị nhảy vào hố vôi âm thanh Pháp , he he

Sent from my iPad 1+1+1+1+1-1-1 using Forum Runner

Chi Chi

Xe điện
Mợ Chi Chi Chành Chành ơi, em cũng nhớ láng máng hội chứng Pháp của kụ đốc tờ Dũng, hi hi. Hội chứng gì cũng dc nhưng kụ ấy cứ lên đây tư vấn sức khỏe f1 là tốt lắm rồi. Mong kụ tiếp tục giúp bọn iem nhá.
Mợ nhớ... giữ mình, đừng để bị dụ dỗ kích động nhé! em là 1 nạn nhân rồi đấy :((
A nghiện thuốc Pháp, rượu Pháp, đang chuẩn bị nhảy vào hố vôi âm thanh Pháp , he he

Sent from my iPad 1+1+1+1+1-1-1 using Forum Runner
thành tích thật là... hoành tráng :)) chịu anh!
mà bên kia anh kệ mệ cái thằng dở người, cho nó tự post, đừng ai comment là nó chán ngay! càng tranh luận nó càng sướng
mà e thấy tài, em còn phải văng ra mà a và sauken k văng ra thì đúng là... có cả tí văn hóa Pháp thật =))

dungcarnival

Xe tăng
Mợ nhớ... giữ mình, đừng để bị dụ dỗ kích động nhé! em là 1 nạn nhân rồi đấy :((

mà bên kia anh kệ mệ cái thằng dở người, cho nó tự post, đừng ai comment là nó chán ngay! càng tranh luận nó càng sướng
mà e thấy tài, em còn phải văng ra mà a và sauken k văng ra thì đúng là... có cả tí văn hóa Pháp thật =))
A và dr sauken theo trường phái Romantic =)), nên anh và cụ đốc sauken coi đó là bệnh nhân mà , A đang xem xem hắn bệnh nặng đến cỡ nào mà

Vụ kháng sinh, e chú ý nếu Augmetine gây đi ngoài nhiều thì đổi loại khác đi, Cefixime a thấy ổn đấy ( ko gây đi ngoài, lành, và quan trọng nhất là nó không đắng, nên bọn trẻ nó thích uống lắm :)))

dungcarnival

Xe tăng

Nói thêm về Pháp tý :x, công nhận là cái gì của Pháp cũng hay, đúng là bọn tư bản giãy chết. Mịe nhà nó chứ, đã dùng cái gì của Pháp thì... ko chê được, từ rượu, nước hoa, quần áo, bia, kể cả nụ hôn kiểu Pháp :))

Chi Chi

Xe điện
A và dr sauken theo trường phái Romantic =)), nên anh và cụ đốc sauken coi đó là bệnh nhân mà , A đang xem xem hắn bệnh nặng đến cỡ nào mà

Vụ kháng sinh, e chú ý nếu Augmetine gây đi ngoài nhiều thì đổi loại khác đi, Cefixime a thấy ổn đấy ( ko gây đi ngoài, lành, và quan trọng nhất là nó không đắng, nên bọn trẻ nó thích uống lắm :)))
Cefiixime à? duyệt :D
em cho vào sổ tay :))

à mà thằng ý bệnh nặng quá rồi, k thuốc nào chữa đc đâu a ơi :))
Nói thêm về Pháp tý :x, công nhận là cái gì của Pháp cũng hay, đúng là bọn tư bản giãy chết. Mịe nhà nó chứ, đã dùng cái gì của Pháp thì... ko chê được, từ rượu, nước hoa, quần áo, bia, kể cả nụ hôn kiểu Pháp :))
thiếu mỗi lấy vợ Pháp =))

lamsoncom

Xe đạp
Các cụ ơi cho em hỏi tý là em vừa uống xong 1 lọ Hydro polivisol rồi giờ em định cho uống tiếp 1 đợt canxi cobier 5ml + VIT D3 Aquadetrim cùng với Kẽm ZinC kid có hợp lý không nhỉ? ku nhà em 16 tháng ạ

dungcarnival

Xe tăng
Các cụ ơi cho em hỏi tý là em vừa uống xong 1 lọ Hydro polivisol rồi giờ em định cho uống tiếp 1 đợt canxi cobier 5ml + VIT D3 Aquadetrim cùng với Kẽm ZinC kid có hợp lý không nhỉ? ku nhà em 16 tháng ạ
từ từ đã kụ ơi, kụ chờ sau khoảng gần 1 tháng sau khi uống Poly hyrosol rồi hãy cho F1 uống D3 và Canxi Corbiere nhé. Viên Zinc uống sau nữa nhá

Chi Chi

Xe điện
từ từ đã kụ ơi, kụ chờ sau khoảng gần 1 tháng sau khi uống Poly hyrosol rồi hãy cho F1 uống D3 và Canxi Corbiere nhé. Viên Zinc uống sau nữa nhá
mấy đứa nhà anh trc hồi bé đến giờ uống sữa gì thế :D
em đang định đổi sữa mà thị trường 8 vạn loại, tẩu hỏa nhập ma :(

dungcarnival

Xe tăng
mấy đứa nhà anh trc hồi bé đến giờ uống sữa gì thế :D
em đang định đổi sữa mà thị trường 8 vạn loại, tẩu hỏa nhập ma :(
đủ loại, an chả nhớ nữa.

Hiện tại thằng lớn thì 100% là sữa tươi mộc châu

Con bé thì nửa sữa tươi mộc châu, thỉnh thoảng hôm nào ốm thì dùng sữa bột Pediasure hoặc enfagrow

Livehealthy2012

Xe máy
đủ loại, an chả nhớ nữa.

Hiện tại thằng lớn thì 100% là sữa tươi mộc châu

Con bé thì nửa sữa tươi mộc châu, thỉnh thoảng hôm nào ốm thì dùng sữa bột Pediasure hoặc enfagrow
Em tưởng anh cho tui nhỏ uống sữa Pháp :-o :)

19B-revival

Xe tải
mợ ơi cấp cứu. F1 nhà em đã đc 9 tháng mà chẳng chịu ăn gì cả vẫn phải bón bột mà mỗi lần cho ăn thì hai mẹ con như đánh vật. mợ có cách nào cho F1 thay đổi đc ko ạ, e cảm ơn nhiều

Livehealthy2012

Xe máy
mợ ơi cấp cứu. F1 nhà em đã đc 9 tháng mà chẳng chịu ăn gì cả vẫn phải bón bột mà mỗi lần cho ăn thì hai mẹ con như đánh vật. mợ có cách nào cho F1 thay đổi đc ko ạ, e cảm ơn nhiều
Mợ nói ko chịu ăn là sao? Ko chịu ăn cụ thể thế nào ạ? Thèng ku nhà e cũng hơn 9 tháng tí nhưng trộm vía nết ăn tốt lắm. Cứ đưa thìa ra là há mồm, đút ko kịp. Món nào khoái khẩu của ku thì thôi rồi. Há miệng nhanh hơn mẹ đút. Kinh nghiệm cho ăn của em thì đơn giản lắm. Em cứ cho đói rồi mới ăn. Mà ăn là ngồi ghế ăn ngang bằng bàn ăn của bố mẹ để em bé được ngang bằng với bố mẹ.

Trạng thái
Thớt đang đóng