[Thảo luận] Phong cách lái xe trên Hà Lội phố! Chán!!! :-(((

tungkhuyen

Xe điện
Híc, bác chưa bằng em hôm nọ. Đi uống rượu 23h về đến Nguyễn Chí Thanh có một thằng choai choai đèu 4 "con hàng" đi trước mặt bên làn đường dành cho oto em nhắc còi phát nó quay lại nhìn sau đó cứ dánh võng trước mũi xe em và cười hô hố một đoạn dài .... Đến đoạn đường Liễu Giai em vượt qua được và phanh gấp một phát rồi tha trước mặt chúng, 5 con lợn cạo loạng choạng và .... té rầm vì trọng lượng xe nặng quá cu cậu không chống được chân. Em cứ từ từ em lượn....:-|
Xiếc "phò" hả bác???

gamevn

Xe buýt
Nhà cháu hôm qua đi TN về lúc qua cầu TL cũng phải chiến đấu với 1 thằng taxi y như thế này. Xe nhà cháu ko có cam như xe cụ NgocPhan nên kể bằng mồm vậy. Chuyện là dư lày:
Tối qua khoảng 9h nhà cháu từ Nội Bài về đến chân cầu TL. Bọn xxx cấm siêu xe hạng nặng vào phố nên các xe đỗ dọc theo cầu dẫn đến tắc đường. Bên trái là dải phân cách cứng, trước mặt là 1 em CRV, nhà cháu nối đuôi, bên trong là 1 xe trộn bê tông, cạnh cháu là thằng taxi, nó cứ muốn len từ làn trong ra làn ngoài, dưng nhà cháu quyết tâm nối vào đuôi xe CRV, thằng taxi cũng lì, nó đánh lái trái ép đầu xe vào đầu xe nhà cháu nhằm ép vào khoảng trống giữa xe nhà cháu và cái CRV kia. Nhà cháu lúc đầu cũng định nhường, dưng khi nhìn cái mẹt nó cứ câng câng thấy ghét quá, léo nhường nữa, chiến luôn. Dưng mà hôm qua khốn thật, nhà cháu thì muốn rẽ phải sau đó chui xuống gầm cầu vòng đường đê về, dưng các xe đỗ hết cả phần đường rẽ phải, nên nhà chái phải chạy thẳng lên nhã 4 rồi quay xe lạ rẽ vào đường đê. Đi lên thấy có 2 thằng xxx đang đứng hút thuốc lá. Nhìn bọn này thấy nóng hết người.

ducnt

Xe máy
Chiều nay em đi làm về, lòng phơi phới vì công việc khá hanh thông!;;)

Đến đoạn qua lối rẽ từ Lê Duẩn vào Hồ Ba Mẫu một tí thì gặp ngay 1 bác Toy Hiace và nối gót là 1 bác taxi vượt lên bên trái mặc dù lúc đó em đang bò sát vạch liền giữa tim đường ngay sau 1 bác Vịt!x-(

[youtube]a0QDhtsk6Sk[/youtube]

Bác Vịt bắt đầu nọng trong người và quyết định: Chiến đấu đến cùng vì lẽ phải!!!:)) Thía là nhà em ủng hộ 1 tay, bác Hiace không lại được bác Vịt và em nên đành dừng lại trên làn của xe ngược chiều và 1 lúc sau em thấy đã đè được 1 số bác khác để chui vào đúng làn!^:)^

[youtube]woy3Z3bUkpc[/youtube]

Chưa hết, cơm tối xong em lại phải đi chào ông bạn Khựa để mai ông ấy về Nanjing. Đi đến bùng binh trước cửa nhà hát "To" em đã bó sát và đang vượt qua bùng binh theo hướng Phan Chu Trinh -> Tông Đản thì có 2 anh chị đèo nhau trên 2B làm phát cắt mặt em từ bên phải phía Lê Thánh Tông sang!!!x-(^:)^

[youtube]2E11PPeF3j8[/youtube]

Bó tay toàn tập với phong cách tham gia giao thông thời buổi này!!! Hicz
Cụ chỉ giùm cháu làm cách nào để dán cái VIdeo lên thẳng trên 4Room thế ạ :-??

Phương Nga

Xe lăn
em còn bị 1 ông civic vượt phải và cắt đầu rẽ trái trước mặt em cơ ^:)^ Tóm lại là văn hóa rất thấp

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....

boeing-777

Xe máy
bác kỳ công ghê nhỉ,lắp cả camera quan sát giao thông >:D<,chuyện thường ngày như cơm bữa ấy mà,bác đã bị mấy anh BUS chạy cắt mặt chưa! em bị mấy phát máu không kịp lên NÃO rồi đấy

Ngoc Phan XLS

Xe container
bác kỳ công ghê nhỉ,lắp cả camera quan sát giao thông >:D<,chuyện thường ngày như cơm bữa ấy mà,bác đã bị mấy anh BUS chạy cắt mặt chưa! em bị mấy phát máu không kịp lên NÃO rồi đấy
Em lắp để tự vệ thôi!

Mấy anh Bus chẳng bao giờ cắt mặt em được vì các anh ấy to kềnh càng nên dễ phát hiện ra! Khi đã nhìn thấy các anh ấy thì em có hai giải pháp:
1- Đường thoáng rộng đủ an toàn thì em tít trước.
2- Không cảm thấy an toàn thì em thua ngay và luôn!

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
Em lắp để tự vệ thôi!

Mấy anh Bus chẳng bao giờ cắt mặt em được vì các anh ấy to kềnh càng nên dễ phát hiện ra! Khi đã nhìn thấy các anh ấy thì em có hai giải pháp:
1- Đường thoáng rộng đủ an toàn thì em tít trước.
2- Không cảm thấy an toàn thì em thua ngay và luôn!
Cụ có thể chia sẻ về cái vụ camera
+ bao xiền
+ lắp cần những gì
+ nếu đi cả 1 ngày ghi hình hết cần ổ cứng thế nào
+ ....
cho em biết với được không

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ có thể chia sẻ về cái vụ camera
+ bao xiền: 3 củ 7.
+ lắp cần những gì Chả cần gì vẫn lắp ngon (dây điện dán vào mép kính)! Nếu cầu kỳ thì luồn dây vào trong tấm ốp trần xe!
+ nếu đi cả 1 ngày ghi hình hết cần ổ cứng thế nào X-Driven nhận được thẻ tối đa 16Gb! Ghi liên tục được tầm 6-7h.
+ ....
cho em biết với được không
Hê hê, em giả nhời rùi nhé!

ducnm

Xe hơi
Em cũng có vài ảnh đóng góp với bác. Cách đây ba hôm em có việc đi trên đường Đê La Thành, đường này thì nổi tiếng ba cái vụ tắc nhưng hôm đây thì em ko thể nhịn được. Xe máy chiều ngược lại đỗ đấu đầu xe em, ko những thế một số xe chiều ngược lại còn leo lên vỉa hè bên tay phải em rồi lao xuống lòng đường trước đầu xe em để sang bên kia. Các bác cũng biết là em mà ko đi được thì chiều ngược lại sẽ nghẽn luôn. Cả một lũ ngu cứ trước xe em mà nghễu nghện, sau một hồi còi xe và nói lịch sự chúng nó cứ trơ mặt ra đứng đấy, em nổi điên lên đèn còi loạn xạ và cứ thế em tiến chèn & và chẹt loạn xạ. Lúc đấy cả lũ ngu mới sợ chết tránh nháo nhác. Đám ngu dạt ra hết thì trước mặt em là cảnh này, đến lúc này em chán ko buồn lái nữa. Hậu quả hôm đấy là bung cản trước và vài vết xước bên cạnh trái. May mà em ko lái mấy quả offroad. Có mụ thò đầu vào bảo mạng người đắt, em bảo người mà ngu thế này thì em sẵn sàng bỏ tiền chẹt chết chúng nó cho xã hội nhẹ nợ (giờ nghĩ lại may mà mình chưa điên đến mức đấy)

Biển số một thằng đây, thằng kia biển 30U

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em cũng có vài ảnh đóng góp với bác. Cách đây ba hôm em có việc đi trên đường Đê La Thành, đường này thì nổi tiếng ba cái vụ tắc nhưng hôm đây thì em ko thể nhịn được. Xe máy chiều ngược lại đỗ đấu đầu xe em, ko những thế một số xe chiều ngược lại còn leo lên vỉa hè bên tay phải em rồi lao xuống lòng đường trước đầu xe em để sang bên kia. Các bác cũng biết là em mà ko đi được thì chiều ngược lại sẽ nghẽn luôn. Cả một lũ ngu cứ trước xe em mà nghễu nghện, sau một hồi còi xe và nói lịch sự chúng nó cứ trơ mặt ra đứng đấy, em nổi điên lên đèn còi loạn xạ và cứ thế em tiến chèn & và chẹt loạn xạ. Lúc đấy cả lũ ngu mới sợ chết tránh nháo nhác. Đám ngu dạt ra hết thì trước mặt em là cảnh này, đến lúc này em chán ko buồn lái nữa. Hậu quả hôm đấy là bung cản trước và vài vết xước bên cạnh trái. May mà em ko lái mấy quả offroad. Có mụ thò đầu vào bảo mạng người đắt, em bảo người mà ngu thế này thì em sẵn sàng bỏ tiền chẹt chết chúng nó cho xã hội nhẹ nợ (giờ nghĩ lại may mà mình chưa điên đến mức đấy)

Biển số một thằng đây, thằng kia biển 30U
Chuyện này thực ra là nhiều đến mức không gặp thấy thiêu thiếu!^:)^
Tối nay em đi làm về tầm gần 6pm chỗ ngã 3 Trần Nhân Tông - Lê Duẩn lại tắc! 4B và 2B thi nhau đè sang làn ngược lại! Có một cụ chạy Focus Sedan mông có logo OF bằng đồng hẳn hoi cũng thế và chạy sát ngay em! Cụ ý đã lọt vào Camera của em, có nên phọt lên đây không các cụ nhỉ???
Lúc về gần đến hồ Ba Mẫu lại bị đám 2B ngược lại tràn sang chiếm hết đường làm em phải bật đèn Hazard lên đứng lại một lúc!

Cụ đừng bực mình quá nhé! Kẻo lại đi sửa xe liên tục cũng khổ!

Civic1.8AT

Xe hơi
Cụ vơ đũa cả nắm thế này chết cả em àhh :( Toàn dân ngoại tỉnh ít nhận thức luật giao thông mới kiểu đó thôi ạhh

Loong Phoong

Xe điện
chuyện bình thường như cân đường hộp sữa ở đất nước việt nam này bác ah

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ vơ đũa cả nắm thế này chết cả em àhh :( Toàn dân ngoại tỉnh ít nhận thức luật giao thông mới kiểu đó thôi ạhh
Em là dân Nghệ Tĩnh cụ ạ! Mới ra Thủ Đô kiếm sống từ 1994 thôi! Dưng mà em chẳng bao giờ đi như thế cả! Bởi vì đi như thế em ngượng không chịu được!

cocc

Xe hơi
Tối nay em đi làm về tầm gần 6pm chỗ ngã 3 Trần Nhân Tông - Lê Duẩn lại tắc! 4B và 2B thi nhau đè sang làn ngược lại! Có một cụ chạy Focus Sedan mông có logo OF bằng đồng hẳn hoi cũng thế và chạy sát ngay em! Cụ ý đã lọt vào Camera của em, có nên phọt lên đây không các cụ nhỉ???
Lúc về gần đến hồ Ba Mẫu lại bị đám 2B ngược lại tràn sang chiếm hết đường làm em phải bật đèn Hazard lên đứng lại một lúc!

Híc, là em đấy cụ Phan ạ. Lúc đó vợ gọi điện nói con cún con ở nhà sắp đẻ nhưng không đẻ được. Vợ em bảo phải về ngay để đưa đi bác sỹ thú y để mổ. Em dại đi vào đường Lê Duẩn chứ nếu đi đường Bà Triệu thì không tắt như vầy!
Sorry cụ nhé, cụ đừng đưa video lên đây không anh em bắt nát m.ông em, tước logo thì nguy.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Híc, là em đấy cụ Phan ạ. Lúc đó vợ gọi điện nói con cún con ở nhà sắp đẻ nhưng không đẻ được. Vợ em bảo phải về ngay để đưa đi bác sỹ thú y để mổ. Em dại đi vào đường Lê Duẩn chứ nếu đi đường Bà Triệu thì không tắt như vầy!
Sorry cụ nhé, cụ đừng đưa video lên đây không anh em bắt nát m.ông em, tước logo thì nguy.
Thía hả? Thế em đố cụ cuối cùng ai ra đến hầm Kim Liên trước ợ? Em hay cụ nhẩy?

Website
www.facebook.com

Kụ nào có camera lắp trên xe cũng nên dán cái logo "Camera in Car" trên kính sau để anh em OF biết mà tránh, khỏi bị lọt vào mắt thần, ngượng chết. Kụ nhỉ.