[Thảo luận] Phong cách lái xe trên Hà Lội phố! Chán!!! :-(((

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ Ngọc Phan cho em hỏi tí: Em muốn tích hợp luôn cả X-Driven và Vietmap thì có đc ko cụ?
Nếu cụ có cả hai thì nhất cụ rồi còn gì!

X-Driven ghi lại toàn bộ hành trình và xem lại được trên nền data của Gmap!
Vietmap dẫn đường!

Sướng thế! Cụ muốn tích hợp dư lào nữa? X-Driven là Blackbox, cổng giao tiếp duy nhất với thiết bị ngoại vi là khe cắm SD Card!!!

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
văn hoá xếp hàng ... ngang ở VN mềnh thì luôn có sẵn cụ ợ :))
em gặp mấy xe như cụ chủ thì em cũng táng cho ra ngoài thôi :D
nhiều lúc em đi đường chỉ vừa 2 làn xe con, mà xe máy vượt trái làn lên, tắc cả 2 hướng, cụ nào thích thì đứng đấy mà nhường nhá =))
em toàn fải thò cổ ra ngoài ới các anh chị, cô bác đi vào đới ạ, lúc đó chắc họ nghĩ em như ở nơi khác xuống chơi :((

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Tình trạng này rất phổ biển đặc biệt là đi vào khu vực có phân lane. Em đi đường 5 có 2 điểm phân lane. Em đi quen rồi nên khi em đi thẳng em xin xi nhan đánh lái ra lane giữa, nhường lại lane sát dải phân cách cho các cụ rẽ trái. Tuy nhiên rất nhiều bác (có thể không biết phân lane hoặc biết) thấy lane vắng bắt đầu phi vào. Gần đến đèn đỏ thì lại bắt đầu ngoi ra làn giữa. Ý thức tham gia giao thông cực kỳ kém.

typn1975

Xe tăng
Cái vụ đi đứng kiểu này nhà cháu chiều nào đi làm về cũng gặp phải. Đăc jbiệt theo lọ trình đi thì nhà cháu gặp nhiều nhất trên phố Trịnh Hoài Đức - đoạn từ sân vận động đến ngã 3 giao với Cát Linh.

vhd.dxa

Xe đạp
"Nhường đường cho các phương tiện khác là lối ssoongs văn minh của người Hà Nội":-|

ZAD Viet

Xe điện
Thế mới nà Hà Lội mà cụ.
Em thề tắc đường toàn là do những ông như thế gây ra.
Em ức lém nhưng chẳng biết làm thế nào.
Đường 32 về nhà em cắm biển cấm vượt, thế mà hơi ùn tí, thế là bắt đầu nối đuôi nhau vượt lên; vì đường bên kia k có ai đi mà.
Thế là 2 con dê qua cầu.
Bọn này đúng là chưa học hết lớp 3 (bời vì chắc k biết chuyện 2 con dê qua cầu) có khác.

Bao giờ HN hết tắc đường.???????????????

Ngày đó em đi 4 bánh đi làm.

Kia6582

Xe buýt
Đã bẩu là thấy vui vui thì pót lên đây để có chuyện mà nói chứ cụ! Em nghĩ nếu đó là một con Hung Thần hoặc UAZ thì bác Vịt cũng chả dại gì dạy dỗ nó chứ sao đến lượt em được!
Phong cách đi xe này là chuyện thường ngày ở HN, và trong cái X-Driven của em có cả mớ! Hôm nay em thấy hơi Fun, vì bác Hiace to hơn nhưng không chì = bác Vịt mà phải vội vàng lắc ra trông từ đằng sau thú vị lắm, nên mới up lên đây!
Nhẫn là tốt! Nhưng cũng phải ma lanh tí đừng để các bác đi kiểu Hiace kia có cơ hội đè mình, nếu không thì không thể di chuyển được trong giờ cao điểm!b-)
Em đồng ý với Bác, chứ cứ nhường, nhường và nhường thì ở cơ quan hoặc nghỉ ở nhà luôn cho nó nhanh.
Vấn đề là mình chèn như thế nào cho hợp lý, ko ảnh hưởng đến an toàn giao thông thui:-|
Còn loại như cái thằng 2b kia thì nhiều vô đối, nếu ko NHẪN thì mình đi 4b chỉ tổ tổn thọ.

catvang

Xe đạp
Ở clip sau, tiếng còi của bác kêu hơi dài, chắc bác vẫn hoảng vụ liều chết của thằng xe máy :D

tuanzs

Xe container
Sống chung với lũ thôi các cụ ạh - AQ tí là nhờ thế mà trình đi chậm của mình cũng cao ấy chứ nhẩy

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ở clip sau, tiếng còi của bác kêu hơi dài, chắc bác vẫn hoảng vụ liều chết của thằng xe máy :D
Vừng! Em sợ quá đổ sập cả người vào vô lăng một lúc mới ngửng lên được nên còi nó kêu dài ạ!

catvang

Xe đạp

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Híc, bác chưa bằng em hôm nọ. Đi uống rượu 23h về đến Nguyễn Chí Thanh có một thằng choai choai đèu 4 "con hàng" đi trước mặt bên làn đường dành cho oto em nhắc còi phát nó quay lại nhìn sau đó cứ dánh võng trước mũi xe em và cười hô hố một đoạn dài .... Đến đoạn đường Liễu Giai em vượt qua được và phanh gấp một phát rồi tha trước mặt chúng, 5 con lợn cạo loạng choạng và .... té rầm vì trọng lượng xe nặng quá cu cậu không chống được chân. Em cứ từ từ em lượn....:-|

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
Híc, bác chưa bằng em hôm nọ. Đi uống rượu 23h về đến Nguyễn Chí Thanh có một thằng choai choai đèu 4 "con hàng" đi trước mặt bên làn đường dành cho oto em nhắc còi phát nó quay lại nhìn sau đó cứ dánh võng trước mũi xe em và cười hô hố một đoạn dài .... Đến đoạn đường Liễu Giai em vượt qua được và phanh gấp một phát rồi tha trước mặt chúng, 5 con lợn cạo loạng choạng và .... té rầm vì trọng lượng xe nặng quá cu cậu không chống được chân. Em cứ từ từ em lượn....:-|
bọn nó mà gọi điện cho người thân thì em dự cụ khó mà từ từ lượn đc :))

soc1202

Xe tải
Cái vụ vượt sang cả làn bên kia ngày nào em cũng gặp, công nhận ý thức tham gia GT dân mính kém thật.