[Funland] Phòng ảnh ABC - Phần III

Bình X-Five

Xe container
Phơi bánh: Chi tiết mảng tường nhà với cửa sổ (khá mới) và song sắt sơn xanh hơi lạc lõng trong khuôn hình, theo tôi ông nên cắt phăng ko thương tiếc để hình khối và nhịp điệu của những tấm phên được tập trung hơn. Còn lại góc máy, khoảnh khắc, ánh sáng là khá ngon rồi :41::41::41:

Gái Bắc Ninh: Trời nắng thế mà gặp ái xinh vưỡn ao nét như thường :)):D

Tiêu điểm: Bức này đúng là phọt cố :) Vì bị chính bức Phơi bánh dìm hàng mất roài :71: hehe

#2 Phơi bánh

Thêm một phát lưu niệm
#3 Em là con gái Bắc ninh

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Theo chân các bạn, em cũng luyện đặt tên ảnh phát

"Có đôi"... sến vãi nhỉ!

FeRAM

Xe điện
@X5: Uh. Giờ mới để ý thấy cái cửa sổ xanh. Nên crop đi cho ảnh tập trung hơn. Còn Gái Bắc ninh thì đúng là outnet nặng. Thấy em nó xinh nên cố cứu lại thôi. Nói chung, là ko có duyên chụp gái.

P/S: Chúc mừng khai trương cửa hàng nhá. 11h hôm nay đến uống rượu mừng, các cụ nhá.

FeRAM

Xe điện

"Có đôi"... sến vãi nhỉ!

Đã sến thì ảnh này tôi phải chơi cái tên "Bắt đầu một tình yêu", :21::21::21:. Ảnh hơi nhiễu và bết màu, nhưng tôi thích cái bố cục. Ko thích cái tên ảnh, :77:

sv_ngheo

Xe điện

"Có đôi"... sến vãi nhỉ!

Tấm này đối tượng nó tĩnh bỏ xừ ra, phát này em mà chụp là em chơi phơi sáng cho ánh sáng nó tràn trề. Chụp phơi sáng còn để kiếm thêm vài vệt đỏ lòe phía con đường phía trước thì có chút động trong ảnh. Chứ thế này giống hai anh chị lôi nhau vào chỗ tối để ấy ấy, bị một anh hiếp ảnh bật đèn cóc bắt quả tang :))

Lập Tái

Xe điện
Tấm này đối tượng nó tĩnh bỏ xừ ra, phát này em mà chụp là em chơi phơi sáng cho ánh sáng nó tràn trề. Chụp phơi sáng còn để kiếm thêm vài vệt đỏ lòe phía con đường phía trước thì có chút động trong ảnh. Chứ thế này giống hai anh chị lôi nhau vào chỗ tối để ấy ấy, bị một anh hiếp ảnh bật đèn cóc bắt quả tang :))
Cái ảnh của nhà Et hình như là do mợ Gif chộp nên góc nhìn hơi yểu điệu tý :21:. Bố cục chưa làm nổi bật nội dung, 2 cái xe nằm ở trọng tâm ảnh trông hơi phô phang, không tình tứ và kín đáo như cái tên ảnh ... Nói chung là cứ nói đến iu đương là phải sén òi cơ mà đã sến thì hình ảnh nó phải ý zị 1 téo ... giả như 2 cái xe đó chỉ là tiền cảnh và out net thì hay hơn ...

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cái ảnh của nhà Et hình như là do mợ Gif chộp nên góc nhìn hơi yểu điệu tý :21:. Bố cục chưa làm nổi bật nội dung, 2 cái xe nằm ở trọng tâm ảnh trông hơi phô phang, không tình tứ và kín đáo như cái tên ảnh ... Nói chung là cứ nói đến iu đương là phải sén òi cơ mà đã sến thì hình ảnh nó phải ý zị 1 téo ... giả như 2 cái xe đó chỉ là tiền cảnh và out net thì hay hơn ...
Các bác phân tích oách quá. Em thì nghĩ đơn thuần, 2 bác Begift và Ét đi ra xem ảnh trưng bày ở Ngô Quyền, tranh thủ chụp xe khoe gia đình có điều kiện nên mỗi người đi một xe riêng, thế thôi.:21: (Có đôi nghĩa là nhà có 1 đôi xe máy)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
P/S: Chúc mừng khai trương cửa hàng nhá. 11h hôm nay đến uống rượu mừng, các cụ nhá.
Ai khai trương cái gì thế?
Ơ, cái ý này lại hay cụ ạ!
Các bác phân tích oách quá. Em thì nghĩ đơn thuần, 2 bác Begift và Ét đi ra xem ảnh trưng bày ở Ngô Quyền, tranh thủ chụp xe khoe gia đình có điều kiện nên mỗi người đi một xe riêng, thế thôi.:21: (Có đôi nghĩa là nhà có 1 đôi xe máy)
Hihi... đã vào box nhiếp ảnh thì phân tích ảnh nó phải mang tính nghệ thuật, kể cả không nghệ thuật thì cũng ép nó vào một trường phái nghệ thuật nào đó chứ... :21:
Đã sến thì ảnh này tôi phải chơi cái tên "Bắt đầu một tình yêu", :21::21::21:. Ảnh hơi nhiễu và bết màu, nhưng tôi thích cái bố cục. Ko thích cái tên ảnh, :77:
Quả tên ảnh mới đang luyện... chửa thành tài được...

Em làm cái ảnh khù khoằm chống xì pam phát

Colour

2R+

Xe điện
Hóa

Downcome

Xe tải
U - Con

khoaviet

Xe tăng
ảnh của bác downcome nhìn thích quá:6::6::6:

2R+

Xe điện

thanhnx

Xe buýt
@chậm học: high-key hơi quá đà, hehe, giảm bớt EV đi nhá,hehe.
Em làm phát ảnh cho đỡ vật:

:6::6::6::6:

FeRAM

Xe điện
Thổ Hà ngày nắng

Khát vọng Thổ Hà

@thanhnx: Chậm học nó chẳng quá đà đâu, cố tình đấy.