[Funland] Phòng ảnh ABC - Phần III

Lập Tái

Xe điện
Rau già :

Sáng mai cafe ngắm mưa cái cụ nhể :D

nhimphich

Xe điện
Về thôi anh hỡi

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Úi zời, ngồi tới tận lúc này thì em không có hạt tiêuu rôi. Em ngồi từ 3h đến 6h tối, chả đợi được nữa dỗi đi về. Vừa xuống chân tháp thì mặt trời rực rỡ, Kay ơi là kay!

Lập Tái

Xe điện
Em cười - như nắng tỏa trên mây
Mắt em - như chung rượu tràn đầy ...

nhimphich

Xe điện
Em cười - như nắng tỏa trên mây
Mắt em - như chung rượu tràn đầy ...

I

Nhân vật của cụ rất đẹp, ánh sáng tốt, chuyển sắc đẹp, gương mặt nổi khối rất hay:x nhưng mắt nhân vật chưa tới, không có ánh sáng trong mắt, nguồn sáng đối diện không tốt, néu mắt có catchlight thì tuyệt:x

Lập Tái

Xe điện
Dạ cụ khen thế bọn em ngại chít, ảnh này chỉ là ảnh bọn đi du lịch chúng em chụp nhau thôi.
Hôm qua bạn mềnh có 1 chân lý mới : " Ảnh có thể lởm nhưng bia thì không đc rởm " ....he he

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
Hôm qua bạn mềnh có 1 chân lý mới : " Ảnh có thể lởm nhưng bia thì không đc rởm " ....he he

Ôi giời, uy tín của anh mình kinh quá. Cái ảnh như này mà vẫn được cụ Nhimphich khen, :(. Em đi chết đây.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Ôi giời, uy tín của anh mình kinh quá. Cái ảnh như này mà vẫn được cụ Nhimphich khen, :(. Em đi chết đây.
Hơ hơ thế mà hôm qua em định thắc mắc nhưng sợ bị mắng là thiếu i ốt bởi vì em chưa thấy cái hay trong cái ảnh này nó nằm ở chỗ mô.

nhimphich

Xe điện
Hơ hơ thế mà hôm qua em định thắc mắc nhưng sợ bị mắng là thiếu i ốt bởi vì em chưa thấy cái hay trong cái ảnh này nó nằm ở chỗ mô.
Em thấy ảnh này chụp trong điều kiện ánh sáng khá khó chụp, ảnh vẫn lên chi tiét khá tốt, ánh sáng có chiều sâu, mầu sắc chân thực và trầm ấm, nội dung ảnh tốt, action khá đẹp:x Tất nhiên tác giả hơi tham chi tiết, nleeus tập rrung vào nlhaan vật thì ảnh đỡ loãng hơn:x Như vậy là quá thích rồi còn gì ạ, đỡ mắc phải các ảnh ánh sáng đơn giản, ảnh bẹt bèn lben, nội dung thì nhạt:x

FeRAM

Xe điện
Em thấy ảnh này chụp trong điều kiện ánh sáng khá khó chụp, ảnh vẫn lên chi tiét khá tốt, ánh sáng có chiều sâu, mầu sắc chân thực và trầm ấm, nội dung ảnh tốt, action khá đẹp:x Tất nhiên tác giả hơi tham chi tiết, nleeus tập rrung vào nlhaan vật thì ảnh đỡ loãng hơn:x Như vậy là quá thích rồi còn gì ạ, đỡ mắc phải các ảnh ánh sáng đơn giản, ảnh bẹt bèn lben, nội dung thì nhạt:x
Em thực sự không hiểu cái ảnh này có nội dung gì. Action đẹp thì thật lòng với cụ là em cũng không hiểu nốt. Hỏi tác giả thì tác giả bẩu, tao post là vì câu: Ảnh có thể lởm nhưng bia thì không được rởm; khen cấm được tởm, :)).

Cụ Nhimphich phân tích kỹ hơn chút, để ta học hỏi cái hay, cái đẹp ở ảnh này được không ạ? :)

noicomdien

Xe tăng
@ FeRam tuần này về Ninh Bình làm con dê (b) , lại tiếp tục chém gió con nghệ thụt nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

nhimphich

Xe điện
Em thực sự không hiểu cái ảnh này có nội dung gì. Action đẹp thì thật lòng với cụ là em cũng không hiểu nốt. Hỏi tác giả thì tác giả bẩu, tao post là vì câu: Ảnh có thể lởm nhưng bia thì không được rởm; khen cấm được tởm, :)).

Cụ Nhimphich phân tích kỹ hơn chút, để ta học hỏi cái hay, cái đẹp ở ảnh này được không ạ? :)
Em đã nói trên còn gì, em thấy ánh sáng phức tạp, nhiều nguồn, chênh sáng mạnh mà chụp như vầy theo em là quá được, nội dung ảnh nhắm vào người phụ nữ lao động, đang tần tảo trong những khoảng sáng tối của cuộ đời, vệt sáng chiếu xuống nhân vật chính mang tính tượng trưng cho sự lạc quan, cụ còn cần gì nữa??? :x đừng quá khắt khe và căng thảng, vui mà:x

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
Em đã nói trên còn gì, em thấy ánh sáng phức tạp, nhiều nguồn, chênh sáng mạnh mà chụp như vầy theo em là quá được, nội dung ảnh nhắm vào người phụ nữ lao động, đang tần tảo trong những khoảng sáng tối của cuộ đời, vệt sáng chiếu xuống nhân vật chính mang tính tượng trưng cho sự lạc quan, cụ còn cần gì nữa??? :x đừng quá khắt khe và căng thảng, vui mà:x
Ảnh xấu mà cụ cứ khen quá lời, em sợ ông anh mình ông ấy hư thôi, cụ ạ, :D.

Ảnh đấy, em nói thật là ánh sáng hỗn loạn, chính phụ không rõ ràng. Ảnh có rất nhiều vùng bị bết, mất chi tiết. Nội dung cũng chả có gì. Em cũng hay đi cùng cụ Lập tái, chưa bao giờ em thấy lão đấy có cái ảnh tởm như thế. Em có chất vấn thì tác giả bảo là tao chọn cái ảnh tởm nhất post để minh họa câu "Ảnh lởm nhưng bia ko được rởm" thôi. Dân cứ tin, cứ yêu mà khen thì có phải lỗi tại tao đâu, :)).

Dù sao, cũng cảm ơn bác Nhimphich. Nhờ bác, em thấy ra được nhiều điều. Em cũng chẳng có gì để phải khắt khe, căng thẳng cả. Tính em rất có trách nhiệm với cái gì mình khen thôi ạ.

Lập Tái

Xe điện
Khiếp quá mấy ông bà này , thấy mềnh đc khen một tý mà đã ghen tỵ ... Dìm hàng mềnh quá đi !!! Hic !
Em thấy cụ Nhím giải thích đúng cái ý em phết ! Cho nên chơi thôi cũng cần phải có sự đồng cảm ! He he !
Tóm lại là em đề cái nghị là các cụ gặp nhau 1 buổi để tranh luận cho nó sâu sâu tý ! Nói trên này nó không hết ý dễ thành hiểu nhầm :)