[Funland] Phó Tổng Thống Mỹ sang thăm Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

QUANG1970

Xì hơi lốp
CTN đẩy bác Sơn BTNG cụ ah

Bác Sơn hay anh Thư Ký Riêng (Confidential Secretary) của CTN hoặc chánh VP CTN đều OK.

Miễn là người ấy không phải đích thân CTN tiễn ở cửa xe (trong bố cảnh có bậc ntn) là chuẩn nghi lễ rồi bác ạ!

QUANG1970

Xì hơi lốp
Chắc chắn ko có mặt nên mới chém CTN đẩy vai trợ lý đi tiễn PTT. Và đây có được coi là đưa thông tin sai lạc ko?
Xong còn tranh biện là đeo khẩu trang nên nhìn ko ra rồi blabla gì đó, còm đó xóa nhanh vậy cụ?

Em không xóa nhé!

S320

Xe điện
Sáp tới se tuyển nhiều nhân viên đây. Cc có thông tin tuyển lái xe cho CDC mỹ thì bảo em với nhá:)) kiêm cái thẻ xanh sau 20 năm công tác cũng Ok đấy chứ?:))

Chỉnh sửa cuối:

aladanh

Xe tăng
A, em nhầm, sori cụ, để em quote lại cho các cụ khác chiêm ngưỡng trình của cụ
Đeo mask kín như bưng nên khi xem phải đoán! :-? :(

Nếu là BT NG Bùi Thanh Sơn, một nhà ngoại giao nổi tiếng, kỳ cựu và sừng sỏ thì CTN không cần phải "dạy đĩ vén váy" (lấy tay đẩy ông đi làm chuyện "Lady esscort" như vậy)!!! :P

Chỉnh sửa cuối:

darthvader

Xe điện
Sáng nay, Phó Tổng thống Mỹ đã gặp và nói chuyện với đại diện các nhóm dân sự xã hội tại Việt nam.
Họ là tổ chức và cá nhân làm việc về các vấn đề liên quan đến quyền của người khuyết tật, người chuyển giới, môi trường và cộng đồng LGBTQI+ gồm:
• Ông Chu Thanh Hà: Người vận động quyền của người chuyển giới
• Bà Nguyễn Thị Lan Anh, Người vận động quyền của người khuyết tật
• Bà Đỗ Vân Nguyệt, Giám đốc Trung tâm Live & Learn, Nhà vận động môi trường
• Ông Đoàn Thanh Tùng, Người ủng hộ LGBTQI +
Theo các cụ, chính quyền Mỹ ngoài sử dụng củ cà rốt thì đây là cây gậy chăng?
Danh sách này thì nhẹ nhàng quá rồi còn gì cụ.. hồi anh Ô sang danh sách khác nhiều.

hd-vt

Xì hơi lốp
Asean như những thanh gỗ rời rạc chửa có thành đc cái thùng (kể cả là thùng rỗng) như cụ nói đâu.
Để thành đc cái thùng thì phải có sợi dây mạnh về kinh tế, quân sư mới buộc được những thanh gỗ thành cái thùng.
Sing nước nhỏ, kinh tế ngon chứ quân sự thì phế, ko đủ khả năng.
Có lẽ, trong con mắt Mẽo, tương lai thì VN chính là sợi dây.
Em cũng nghĩ vậy. Mỗi segame còn có tý giao lưu của dân thể thao. Còn trong đời sống, văn hóa rất xa lạ. Dân Việt hướng thẳng đến những nước đỉnh nhất để...lắc lỏm hehe, sành điệu phết đấy. Không hề có sự đồng râm với vùng này. Asean là dành cho các nguyên thủ vùng, thỉnh thoảng kéo tay nhau thôi (bắt tay hát bài kết đoàn hehe).
Dỗi sinh lông nổi. Fun ạ. :D

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Sáng nay, Phó Tổng thống Mỹ đã gặp và nói chuyện với đại diện các nhóm dân sự xã hội tại Việt nam.
Họ là tổ chức và cá nhân làm việc về các vấn đề liên quan đến quyền của người khuyết tật, người chuyển giới, môi trường và cộng đồng LGBTQI+ gồm:
Bất cứ quan chức cấp cao nào của Mĩ khi sang thăm chính thức VN đều tổ chức gặp gỡ các nhà hoạt động XH , các nhà đấu tranh ... Trên danh nghĩa là thoải mái , tự do muốn gặp ai thì gặp nhưng bên An Ninh VN họ kiểm soát gắt gao lắm , những ai có tư tưởng chống đối thì k có cơ hội xuất hiện đâu . Trước cuộc gặp này vài ngày bên An Ninh họ đã cho người túc trực trước cửa nhà k cho đi lại , hoặc ra ngoài đường rồi.
Danh sach làn này e cho là quá lành .

Chỉnh sửa cuối:

manhthangnguyen

Xe máy
Ngay khi nghe tin Phó tổng thống Hoa Kỳ Kamala Harris sang công vụ Việt Nam thì có chín vị nghị sĩ, dân biểu Hoa Kỳ cũng viết một yêu cầu (kiến nghị) bà đến Việt Nam để đấu tranh làm rõ một số việc về nhân quyền.

FYI, Cái đám "Nhân Quyền, Suc vật quyền" cũng như lũ "dâm chủ giả hiệu" lấy chiêu bài "Đấu tranh" quyền con người và cả con .... vật này, để đi kiếm cơm, moi tiền thiên hạ và cả kiếm phiếu ở Mỹ, cùng đám Việt kiều ********* ở Mỹ đều hớn hở, vì nghĩ rằng phen này chúng sẽ có tiếng nói , hay nói thẳng ra là lại có cơ hội để nói xấu Việt Nam. ..........................

Nhưng sự thật của vấn đề thì như thế nào?

Ai cũng biết đảng Cộng Hòa của Mỹ đã nói không với vấn đề nhân quyền ở Việt Nam! nghĩa là họ không quan tâm và để ý tới chuyện này.

Đảng Cộng Hòa đã vậy nếu Đảng Dân Chủ Mỹ cũng "bỏ lơ" thì hóa ra, ở một đất nước tự do, đa phương, đa chính kiến như Mỹ lại "vô tâm" thì coi cũng không được!

Do đó để vuốt ve dư luận, nên đảng Dân Chủ Mỹ cũng tỏ vẻ quan tâm tới vấn đề này cho lấý lệ lấy có.

Cả Đảng Dân Chủ lẫn Đảng Cộng hòa Mỹ, hay nói thẳng ra là chính quyền Mỹ cũng thừa hiểu mình có bao nhiêu việc phải làm, chẳng ai ngu dại mà đi "Chọc mồm chõ mỏ" vào việc riêng của một nước khác, vì ai cũng biết, "mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà một cảnh", mỗi nước đều có đặc thù văn hóa và chính trị riêng của tùng nước.
Nếu bảo là nhân quyền, đi tại sao Bà phó tổng thống không tới Singapore mà góp ý về việc Phạt Roi ở bên nước đó?!

Xét cho cùng thì cuộc gặp gỡ hay "làm việc" đó chẳng qua là cũng có một cuộc thăm viếng chào hỏi chỗ phong phú cuộc cong du, để có cái cớ mà về nước rồi ghi trong báo cáo dăm ba chữ cho "vui vẻ đầy đủ"

Nó ví như bà phú gia đi chợ khi nhà có tiệc lớn, mà trong nhà có con bé đầy tớ chửa hoang lòi ra thằng con, thì bà phú hộ cũng hào phóng mà mua cho nó tấm bánh đa, về nhà thí cho nó để mẹ nó hết lòng mà phục dich!
Không phải đơn giản như vậy. Vấn đề dân chủ nhân quyền tôn giáo ở Việt Nam là thứ yếu, cả 2 Dân chủ và Cộng hòa đều không quan tâm nếu như quan hệ của ta với Mỹ vẫn tốt. Các yêu sách yêu cầu của họ được đáp ứng, các lợi ích của họ được bảo đảm.

Chứ nếu VN mà đi lạc hướng xem, cái sảy nảy cái ung ngay, Mỹ nó sẽ lại đề cập vấn đề này ngay, kích động gây mâu thuẫn ngay, tạo ra các điểm nóng trong nước, vì vậy quan hệ với Mỹ phải tham chiếu đến đối nội trong nước là vì vậy....

1.25 ton

Xe điện
Đội chuyển giới này có bị pháp luật cấm đâu ạ? Thâm chí tàng hình bây giờ còn đưa toàn hoa hậu , ca sỹ chuyển giới lên các sự kiện giải trí vào h vàng ấy chứ . :)) Dân mình trông vậy mà không cực đoan lắm trong chuyện giới tính thứ ba.

Chỉnh sửa cuối:

aladanh

Xe tăng
Theo lễ tân ngoại giao (Diplomatic protocol) thì khi đến, với chuyến thăm hữu nghị ntn, phía khách chỉ cần có Đại sứ của mình tại nước sở tại ra đón và phía chủ nhà thì chánh văn phòng Phó CT nước cùng đại điện của Bộ NG và đại điện UB ND Hà Nội có mặt ở sân bay là "tròn lễ"!
Còn cả chức danh Chánh văn phòng Phó chủ tịch nước nữa chứ!

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cụ này soi mói kinh vậy? thích bóc phốt , vật nhay thì lập thớt khác đi ạ.

Nếu Phó CTN không ra đón ở sân bay thì phải cử người đi thay,
Nếu có văn phòng Phó CTN thì thường người đại diện sẽ là Chánh VP hay Thư Ký riêng.của PCTN

Đó là quy đinh chung!

aladanh

Xe tăng
Cụ này soi mói kinh vậy? thích bóc phốt , vật nhau thì lập thớt khác đi ạ.
Em ko thích vật nhau với ai cả, đưa tin thì tin phải đúng, nhất là với các vị lãnh đạo Đảng, Nhà nước và với nick văn phong đạo mạo như cụ ấy
Em ko thích vật nhau với cụ, mong cụ đừng quote lại còm em
Tiễn

Chỉnh sửa cuối:

itgp2

[Tịch thu bằng lái]
Tại em thấy mảnh đất này có 1 đường lớn còn bé tý bé tẹo, đất hình thang. Lô bên Trần Thái Tông đẹp hơn, toàn nhà văn phòng. Quan trọng nhất là nó đối diện nhà em :))
Hehe, đối diện nhà cụ cẩn thận mà cụ ăn tên lửa lạc đấy. Có dạo ĐSQ Mỹ ở nước nào bị khủng bố nó phóng tên lửa.

alceste

Xe điện
Vâng chắc em chưa update ạ. E có đứa e trc nó làm trực tổng đài bảo dc 700, giờ chuyển sang thơ kí bộ phận gì đó thì dc 1 ngàn. Bảo vệ thì cách đây vài năm e biết đã suýt soát 20 triệu nên e cứ nghĩ là cao hơn nhiều so với bên ngoài. Lâu lâu em k ngó việc tìm người nên ú ớ thật :))
Bảo vệ chỉ có 1 ngừoi mức lương này, và ko phải bảo vệ mà là Security Team Lead rồi. Chứ bảo vệ rải khắp Rose garden với ngoài cổng lương thấp hơn nhiều. Em bác 700 chắc là gross, thì take home được bao nhiêu đâu.
Em bác chắc cũng phải 85 trở về trước, chứ tuyển administrative clerk đợt trước còn có hơn 500. Được cái oai, đi đâu bảo em làm ĐSQ Mỹ :D
Mấy vị trí senior của bộ phận Nông nghiệp, Thương mại, làm xttm cũng chỉ 3k đổ lại thôi mà bác.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Đội chuyển giới này có bị pháp luật cấm đâu ạ? Thâm chí tàng hình bây giờ còn đưa toàn hoa hậu , ca sỹ chuyển giới lên các sự kiện giải trí vào h vàng ấy chứ . :)) Dân mình trông vậy mà không cực đoan lắm trong chuyện giới tính thứ ba.

FYI, Bà Kamala Harris là quan chức chính quyền Hoa Kỳ đầu tiên chính thức tham dự hôn lễ của một cặp đồng tính ở Hoa Kỳ.
In addition, bà là người ủng hộ Hôn nhân Đồng tính, nên việc những người có tên trong danh sách này, gặp bà là điều dễ hiểu! :P

Không cứ gì GLBT VN mà bất kỳ GLBT ở đâu mà không nhân cơ hội "ngàn năm có một" này đòi "diện kiến" rồi có mấy tấm hình chụp chung thì rõ là ........ rất uống! :((

Và ............ phí cả một đời làm ............! =))

Chỉnh sửa cuối:

IP man

Xe lăn
Làm gì có chức danh Chánh văn phòng Phó chủ tịch nước nhỉ?
Chỉ có Văn phòng chủ tịch nước, phục vụ cả chủ tịch và phó chủ tịch thôi chứ.

4banhxequay

Xe điện
Bảo vệ chỉ có 1 ngừoi mức lương này, và ko phải bảo vệ mà là Security Team Lead rồi. Chứ bảo vệ rải khắp Rose garden với ngoài cổng lương thấp hơn nhiều. Em bác 700 chắc là gross, thì take home được bao nhiêu đâu.
Em bác chắc cũng phải 85 trở về trước, chứ tuyển administrative clerk đợt trước còn có hơn 500. Được cái oai, đi đâu bảo em làm ĐSQ Mỹ :D
Mấy vị trí senior của bộ phận Nông nghiệp, Thương mại, làm xttm cũng chỉ 3k đổ lại thôi mà bác.
Mấy chân này dễ ăn 2-3 lương một lúc cụ nhể

phuongmit

Xe cút kít
Đứa em kể nó sn 88 bác ạ, cũng mới làm dc vài năm nay thôi chứ chưa lâu, e cũng k hỏi kĩ là gross hay net. Còn bảo vệ thì ấn tượng với con số do thằng em nó rủ em nộp hồ sơ đi làm…bảo vệ ở đó :)) nó nói bạn nó đang làm lương như thế, làm ở số 7 chứ k phải bên Rose. Em cũng k tìm hiểu nên vài năm nay mặc định là bên ĐSQ US lương rất cao :D oai thì rõ bác ạ, hỏi các em hoặc bạn bè kể là cũng trầm trồ lắm. Còn 1 điểm nữa em dc “nghe kể” là nhiều vị trí cao đều đi lên từ tạp vụ, hơi khó tin nhưng e cũng k biết là tnao :D

Trạng thái
Thớt đang đóng