[Thảo luận] Phố Nguyễn Công Hoan - 8a.m... Camry 30M355x chú ý

Mr.Tintin

Xe đạp
Bây giờ mới rảnh để phọt lên đây. Nếu bác tài có tham gia OF thì chú ý, nâng cao ý thức tham gia giao thông, vừa đỡ bị người khác chửi, vừa tôn trọng bản thân mình. Cụ tỷ 1 chút để mọi ng biết và cùng tránh.
Khoảng 8am ngày 04.01.2011. Đoạn Nguyễn Công Hoan, đối diện trường học (hình như là Phan Chu Trinh), hướng từ NCT ra NK. Đường này các bác đi qua thì cũng biết, lòng đường nhỏ, 2 xe tránh nhau thì ok. Đầu giờ sáng nên ai cũng vội đến công sở cho kịp, mật độ tham gia giao thông thì đông nên không tránh được hiện tượng ùn tắc==> kiên nhẫn bám đuôi xe trước để di chuyển.
Cả 1 đoàn xe dài, cỡ hơn chục chiếc đang bám đuôi, nhích từng tí 1, chợt có bác Cam đen biển như trển, bật nhan, lách ra lao ầm ầm trên hướng ngược lại.
OK. đoạn này không có vạch nên bác chẳng sai luật. Nhưng khổ nỗi nếu ai cũng "khôn" như bác thì tất sẽ loạn. Vì bác này đi được gần hết đoàn xe thì hướng ngược lại xuất hiện 1 xe biển xanh. Mà xanh hay đỏ hay trắng thì ng ta cũng kệ, vì đó là hướng lưu thông của người ta. => Thế là tắc, là ùn thêm 1 lúc nữa. Nào 2b chen lên, nào con Cam kia chết ngắc, không đi đc.
1 lúc sau thấy con Cam báo lùi rồi túc tắc lùi lại đằng sau để cho hướng đối diện di chuyển. Em tranh thủ đoàn đang đi nên không hóng thêm nữa.
Em cứ nghĩ thầm, chẳng hạn bác tài kia đang rất vội (chờ ng đi cấp cứu, đến gặp đối tác, họp hành.... gì đó) mà đi như thế, tưởng nhanh hóa ra lại thành chậm. Nếu cứ có ý thức 1 chút thì chắc không bị dồn xuống cuối đoàn như thế/
Thôi thì cứ chậm 1 chút, có khi lại nhanh

Chỉnh sửa cuối:

joyride

Xe điện
Chỗ này phố nhà em. Lắm hôm đi về gặp lái xe kiểu này là em chửi cho 1 trận. Hôm trước cũng có chú taxi loi choi bị mấy bác 2B đạp cho lõm cửa.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Văn Hóa giao thông chính là ở chỗ này, cứ từ từ bám đuôi nhau thì đâu có tắc !

Vuvit

Xe tăng
Đúng là xe thì đẹp nhưng mà văn hóa lái xe thì ko đẹp:-L

pupil

Xe điện
Đúng là xe thì đẹp nhưng mà văn hóa lái xe thì ko đẹp:-L
Muốn thành phố văn minh phải có con người văn minh, mà cái này có lẽ đang trở thành điều không tưởng, nhà cháu đã ký rồi mà ...

Chỉnh sửa cuối:

yinglinhn

Xe tải
Chắc bác ý mới up-level rồi, cái kiểu đi "dàn trận" như oánh giáp lá cà ấy thì chỉ tắc và tắc mà thôi. Kể cũng lạ, chả hiểu nhiều bác nghĩ gì khi tham gia giao thông trong trường hợp ấy. Có lần em còn chứng kiến 1 vụ cũng giống như thế này, chỉ khác xe đi hướng đối diện là xe buýt ợ.

vuahe77

Xe điện
Các kụ cứ ra đường tàu Khâm Thiên những lúc chắn tàu là rõ nhất văn hóa của người Việt ăn vào máu dân tộc ta từ hồi còn hô "Xung phong" ra trận cũng như ra đường...^:)^
Bao nhiêu năm nền "rái dật" vưỡn chưa thay đổi nổi vì họ có đưa hiến pháp và pháp luật vào giảng dạy phổ cập 1 cách nghiêm túc và sâu sắc đâu cơ chứ!L-)

nnson_56

Xe tải
ngày nào cháu chả gặp các bác luôn tỏ ra "khôn" hơn người khác một tí, cả 2B lần 4B

Anycar

Xe tăng
chắc bác ý quán triệt chủ trương của lãnh đạo là "đi tắt đón đầu" chứ không phải vô chính phủ đâu.

doanvt45

Xe tải
Website
anhdoan.vn
Đi xe kiểu đó không cẩn thận là vợ 2 ăn đạp ngay. Trong thành phố đi cố kiểu đó chỉ khổ vợ 2 các bác nhỉ? :))

mercedes_AMGs65

Xe hơi
đây là thứ văn hóa giao thông...lỗi thời! thế kỉ 21 rồi mà còn đi đứng kiểu "cướp đường cướp chợ" thế thì ăn chửi như cơm bữa^:)^ nếu là người có văn hóa thì chả ai bon chen như thế cả!!! vodka cụ chủ thớt!

crvhonda

Xe máy
E vừa bán đc mảnh đất ở Hà Tây nên mơi mua đc xe, phải đi như vây mọi ng mơi biết đc là e có xe ạ!!!!! E té

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Ôi trời! Đọc thớt của cụ nghĩ đến chuyện sáng nay: Đường Minh Khai cụ nào hay đi thì biết cũng khá đông, có chú Vios bạc 30S, đá pha, xi nhan trái loạn hết cả lên để đòi vượt, bên phải chả có đất để em tạt vào nhường chú ấy, chú ấy lao lên bên trái rồi lại phải tạt vào vì xe ngược chiều cũng chả chịu nhường đường, gần đến cầu Mai Động, chú này vượt phải, rồi rẽ phải vào Tam Trinh, rồi lại rẽ... phải tiếp vào quán ăn sáng! Chắc nhịn đói mấy ngày đêm rồi, Khổ!

X_FIVE

Xe điện
Chán chả buồn nói. Ngày nào đi đường cũng phải chịu cảnh chen lấn chả ai chịu nhường ai.

bachkhoak40

Xe điện
Chuyện này chán chả buồn nói nữa rồi cụ ạ, đường có đường tàu đi qua còn chán nữa.

Mờ 9

Xe hơi
Các bác đọc thớt này có thấy chữ ký của em đúng k ? :))

pitbeo

Xe hơi
Chia sẻ với cụ !
Em cũng hay đi qua đường này , cách đây cũng khoảng 2 tuần gì đó . Em đang đi rất đúng luật , sát lề phải thì 1 chú ( xe gì em ko nhớ nhưng biển là 29X - 9477 ) cũng lấn làn vượt lên và đè đầu vợ 2 em , buộc em phải gác 1 chân lên hè . Em bóp còi ra hiệu thì thấy 1 chị ( Ko biết gấu hay hàng nhà cụ này , em đoán là gấu vì thấy trên xe có cả F1 ) kéo kính thò đầu ra chửi em " xxxxxxx đi thế ah ? tránh đường cho tao đi ............. ! " em hơi bất ngờ định là sẽ đuổi theo chặn lại hỏi cho rõ lý do chửi em , nhưng nghĩ lại em thấy cũng chẳng sao họ chửi họ nghe trước nên em thôi . Nhưng em cũng thông báo cho mấy thằng em em ngày nào cũng la cà ở đoạn đường này là nếu gặp xe biển đó cứ cho anh 2 củ đậu vào kính cho lần sau nhớ .
Hic như thế có ác quá ko các cụ ?
bác cứ xử cho em. cái kiểu đi vừa cướp đường vừa chửi bậy như thế là em ghét nhất.

Bus_nhanh

Xe điện
Ý thức kém thế .... mà chủ thớt không cho cái biển số thật..
Chả nhẽ lại giống các báo khác ????