[Thảo luận] Phố Nguyễn Công Hoan - 8a.m... Camry 30M355x chú ý

v.1976

Đi bộ
e vua dj cong tac ve cuoi nam ban wA . h0m nay ranh moi len . e djnh cụo vk 2 venza . ku nao bjt ze xe thj spam cho e nhe . tkanks:-bd

quangdieu05

Xe buýt
Chia sẻ với cụ !
Em cũng hay đi qua đường này , cách đây cũng khoảng 2 tuần gì đó . Em đang đi rất đúng luật , sát lề phải thì 1 chú ( xe gì em ko nhớ nhưng biển là 29X - 9477 ) cũng lấn làn vượt lên và đè đầu vợ 2 em , buộc em phải gác 1 chân lên hè . Em bóp còi ra hiệu thì thấy 1 chị ( Ko biết gấu hay hàng nhà cụ này , em đoán là gấu vì thấy trên xe có cả F1 ) kéo kính thò đầu ra chửi em " xxxxxxx đi thế ah ? tránh đường cho tao đi ............. ! " em hơi bất ngờ định là sẽ đuổi theo chặn lại hỏi cho rõ lý do chửi em , nhưng nghĩ lại em thấy cũng chẳng sao họ chửi họ nghe trước nên em thôi . Nhưng em cũng thông báo cho mấy thằng em em ngày nào cũng la cà ở đoạn đường này là nếu gặp xe biển đó cứ cho anh 2 củ đậu vào kính cho lần sau nhớ .
Hic như thế có ác quá ko các cụ ?
2 củ ăn thua gì cụ. Cho nó cả thúng đi cụ.

newdrive

Xe tải
Bây giờ mới rảnh để phọt lên đây. Nếu bác tài có tham gia OF thì chú ý, nâng cao ý thức tham gia giao thông, vừa đỡ bị người khác chửi, vừa tôn trọng bản thân mình. Cụ tỷ 1 chút để mọi ng biết và cùng tránh.
Khoảng 8am ngày 04.01.2011. Đoạn Nguyễn Công Hoan, đối diện trường học (hình như là Phan Chu Trinh), hướng từ NCT ra NK. Đường này các bác đi qua thì cũng biết, lòng đường nhỏ, 2 xe tránh nhau thì ok. Đầu giờ sáng nên ai cũng vội đến công sở cho kịp, mật độ tham gia giao thông thì đông nên không tránh được hiện tượng ùn tắc==> kiên nhẫn bám đuôi xe trước để di chuyển.
Cả 1 đoàn xe dài, cỡ hơn chục chiếc đang bám đuôi, nhích từng tí 1, chợt có bác Cam đen biển như trển, bật nhan, lách ra lao ầm ầm trên hướng ngược lại.
OK. đoạn này không có vạch nên bác chẳng sai luật. Nhưng khổ nỗi nếu ai cũng "khôn" như bác thì tất sẽ loạn. Vì bác này đi được gần hết đoàn xe thì hướng ngược lại xuất hiện 1 xe biển xanh. Mà xanh hay đỏ hay trắng thì ng ta cũng kệ, vì đó là hướng lưu thông của người ta. => Thế là tắc, là ùn thêm 1 lúc nữa. Nào 2b chen lên, nào con Cam kia chết ngắc, không đi đc.
1 lúc sau thấy con Cam báo lùi rồi túc tắc lùi lại đằng sau để cho hướng đối diện di chuyển. Em tranh thủ đoàn đang đi nên không hóng thêm nữa.
Em cứ nghĩ thầm, chẳng hạn bác tài kia đang rất vội (chờ ng đi cấp cứu, đến gặp đối tác, họp hành.... gì đó) mà đi như thế, tưởng nhanh hóa ra lại thành chậm. Nếu cứ có ý thức 1 chút thì chắc không bị dồn xuống cuối đoàn như thế/
Thôi thì cứ chậm 1 chút, có khi lại nhanh
he he he em mà đi 2 bánh em làm cho một củ đậu rồi té he he he

amazoncafe

Xe tăng
Em mà gặp bác này là em trêu ngay đố có lên được

namlieu102vnn

Xe điện
Văn Hóa giao thông chính là ở chỗ này, cứ từ từ bám đuôi nhau thì đâu có tắc !
không những riêng gì về giao thông mà là về ý thức con người , cháu rất akay những "thể loại" đi kiểu này :( .
chiều hôm nay cháu cũng gặp một pác đi spark biển 33 cũng thuộc thể loại này , cả đoàn xe hướng cầu mai lĩnh về hà đông đang ùn ùn nối đuôi nhau (vì có 2 xe ko bít quay đầu hay sang đường phía bên em lên các xe nối đuôi nhau) . vì trên là đèn đỏ lên hướng ngược lại đi cầu mai lĩnh thông thoáng ko có 4b nào đi , thế là ông ta chơi ngay sang làn ngược chiều chạy :( gần đến chỗ đèn thì hướng ngược lại có xe thế là lại ùn lại , may mà đường vẫn rộng lên một xe khác nhường cho lách vào để chiều kia thông . gặp người không nhường cho vào lại làn mình cháu dự sẽ tắc đường (cũng may giờ đấy ko có 2b mấy , giờ tan tầm chắc là tèo) .

Emchaien

Xe buýt
Đoạn đèn xanh đỏ Thái Hà sang Chùa Bộc cũng hay xẩy ra tình trạng cướp đường, lấn gần sang bên ngược chiều (sát đèn đỏ có phân cách sắt)
Có lần đi qua đây e thấy 1 loạt xe cướp đường và quyết tâm bám sát *** xe trước để không cho các xe đó trở về làn và hy vong các cụ đi trước e cũng chung chí hướng,rưng tự nhiên có 1 cụ không biết là chủ động nhường hay tay lái kém mà tự nhiên có 1 xe lọt vào được về làn cũ thế là mấy xe lọt theo, em cay quá không để ông đi ngang mình lọt tiếp nên bám sát *** xe trước sát sạt thế là ông đấy đành đứng lại, chứ không e tức lộn hết cả lòng mề lên thì nguy ;))

Vừa tậu được cái xe, phải chen lấn để các cụ biết mặt biết tên vậy mà cụ chủ thớt nặng lời quá. Lần sau nhà cháu xin trình làng kiểu khác ợ

bau67

Xe container
Vẫn còn quá nhiều người tham gia giao thông ý thức quá kém, chỉ biết được cho Mình.

QuangThanh208

Xe tải
Không biết OF nhà ta có được phổ thông như google không nhỉ,nếu tầm như google thì ra đường ai cũng có ý thức đàng này không phải ai cũng biết OF nên đi là đi chứ chẳng biết thế nào là VHGT

boKhoai2008

Xe buýt
Chia sẻ với cụ !
Em cũng hay đi qua đường này , cách đây cũng khoảng 2 tuần gì đó . Em đang đi rất đúng luật , sát lề phải thì 1 chú ( xe gì em ko nhớ nhưng biển là 29X - 9477 ) cũng lấn làn vượt lên và đè đầu vợ 2 em , buộc em phải gác 1 chân lên hè . Em bóp còi ra hiệu thì thấy 1 chị ( Ko biết gấu hay hàng nhà cụ này , em đoán là gấu vì thấy trên xe có cả F1 ) kéo kính thò đầu ra chửi em " xxxxxxx đi thế ah ? tránh đường cho tao đi ............. ! " em hơi bất ngờ định là sẽ đuổi theo chặn lại hỏi cho rõ lý do chửi em , nhưng nghĩ lại em thấy cũng chẳng sao họ chửi họ nghe trước nên em thôi . Nhưng em cũng thông báo cho mấy thằng em em ngày nào cũng la cà ở đoạn đường này là nếu gặp xe biển đó cứ cho anh 2 củ đậu vào kính cho lần sau nhớ .
Hic như thế có ác quá ko các cụ ?
Cụ ác bình thường ạ. Nhà cháu bị thường xuyên, nhất là chỗ ngã ba Giảng Võ - Trần Huy Liệu ý ạ, nhà cháu thì toàn chuyển làn từ xa để đi thẳng dưng mà vẫn bị tạt dúi dụi vì những cụ những mợ cậy xe to lái lâu phi ầm ầm vào làn rẽ trái rồi xi nhan (có khi đếch có xi nhan nữa cơ) lán phải chèn để vượt lên. Có những hôm bực quá cháu cứ thế tiến lên không lùi thế là có người sợ(?) không lán nữa (vì sao V2 cháu cỏ lúa lại có bảo hiểm nên cũng đỡ xót hơn). Văn hóa giao thông của người Việt ta hiện nay dễ có khi vượt xa hàng thế kỉ so với văn hóa giao thông của người châu Âu thời Trung cổ ý các cụ nhỉ. Nhà cháu xem phim thấy bên châu Âu thời trung cổ cưỡi ngựa phi vèo vèo đâm lung tung cả, đứa nào không tránh kịp thì chết.

Comeback86

Xe buýt
anh em ofer mình thì ko cần nhắc đâu bác ạ,em dự là ông cam 30M kia là đi kiểu cậy gần nhà thôi,,ko chấp bác ạ

LeTai1979

Xe cút kít
Ăn vào máu rồi các Cụ ợ, khó thay đổi lắm.

blackcarens

Xe buýt
nhà em ghét nhất là ra đường gặp mấy bác 4b cứ loi choi vượt trái vượt phải, ko biết xếp hàng, đã thế lại còn hay còi, hay đá xi nhan :(. Nhà em nhiều lúc đã xi nhan rẽ phải tới 20m rồi, đang chuẩn bị ép vào vỉa hè để rẽ thì bỗng thấy lù lù một bác 4b loi choi chen vào vượt phải để chạy đèn xanh qua ngã tư, đến thua với mấy bác ^:)^
còn chuyện 2b tạt đầu thì bình thường như cafe sáng, nhà em bây giờ hết bực rồi, cứ gặp là nhường, nhất là các mợ đèo con đi học. Trời thì rét, mình ngồi trên xe có quạt nóng, mấy mợ thì cũng như vợ cả nhà mình, trẻ con thì cũng như con mình, trời rét thì ai chả xót, ai chả muốn mau mau cho nó chóng đến lớp cho nó khỏi rét. Rồi các anh các chị đi 2b sáng ra đánh võng tạt đầu em cũng nhường luôn, các anh chị đi 2b cũng giống như mình lúc đi 2b có mấy khi biết luật GT nó là cái gì đâu, cứ cốt nhanh là được, có va quệt gì xuống cãi nhau thì các anh chị hoặc đần mặt ra bảo "tớ ko biết" hoặc đỏ mặt lên bảo "mày muốn gì". Thôi thì một sự nhịn là 9 sự lành.
Có điều 4b mà cứ loi choi là nhà em đè cho ko lên được thì thôi :D

fuxe

Xe container
tất cả các bác phải dán chữ " Hà nội không vội được đâu " như cái ảnh xe lên OF hôm trước thì may ra mới cải tạo tâm hồn lái bậy được nhể:))

OmegaO9

Xe container
tất cả các bác phải dán chữ " Hà nội không vội được đâu " như cái ảnh xe lên OF hôm trước thì may ra mới cải tạo tâm hồn lái bậy được nhể:))

Chữ CỨ TỪ TỪ, HÀ NỘI KHÔNG VỘI ĐƯỢC ĐÂU được dán sau đuôi một chú spark lt taxi hay đỗ ở khu chợ Vĩnh Tuy,cả một chú matiz trắng nữa dán chữ màu xanh y hệt,em gặp vài lần ở đây rồi :P

taothao70

Xe hơi
Thằnngg cha này có thể thừa tiền nhưng THIẾU ý thức....hoặc mới ở rừng về...loại này nên cho jquay lại rừng thôi không thì loạn mất..:-q:-q:-q
Nói như bác thì Hà Lội mình hơi bị nhiều đối tượng thừa tiền + thiếu ý thức hoặc bọn ở rừng chuyển hộ khẩu về bác nhỉ. Cứ ra đường là gặp ngay, đặc biệt là nhóm biển xanh xanh.

evolym

Xe đạp
Các cụ đã dạy rồi mà: Muốn nhanh cứ phải từ từ!