[Funland] Phở ngon Hà Nội

xedep_

Xe tải
Em đi gần hết tất cả các quán phở các bác giới thiệu rồi, dưng mà chốt lại thì vưỡn khoái mỗi món phở tái lăn Nam Định nhiều hành, nhiều tỏi :D

anchibui

Xe điện
Em đi gần hết tất cả các quán phở các bác giới thiệu rồi, dưng mà chốt lại thì vưỡn khoái mỗi món phở tái lăn Nam Định nhiều hành, nhiều tỏi :D
Không Phở nước nào cho tỏi bác à. Chỉ có món biến tướng là "xào lăn" là khi xào thịt bò có tỏi thui. Khi ăn có thể thêm dấm tỏi cho dậy mùi...

tuctuc2010

Xe điện
Ơ thế các cụ cho hỏi phở BÔ ĐÊ GA ở đâu ạ? Cái phở hình như được giải nhất cuộc thi phở Hà Nội í, phở Nhớ được giải nhì thì phải

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Nói đến chuyện Phở Thìn, ở Đội cấn cũng có một nhà bán phở lấy tên là phở Thìn, thực ra nó là phở Tỵ :))
Cụ nói chuẩn luôn, dưng mà sang năm nó đổi tên là phở tuất rồi ợ, nhà e ngay đấy e ăn 1 lần rồi từ sau lần đó e lượn.

gà con

Xe tải
bác nào có vào Tp.HCM thì ghé thử quán nhà e

Giới thiệu sơ về quán (nói ít nhưng chất lượng khẳng định giá trị)

Hân hạnh mời mấy bác ghé trải nghiệm thử hương vị Phở Hành

Địa chỉ J1A đường Bửu Long Cư xá Bắc Hải F15 Q10

LAB

Xe đạp

LAB

Xe đạp
Mà nhà cháu đọc từ đầu đến cuối thấy khá nhiều cụ kết phở Bát Đàn, mặc dù phải xếp hàng và thái độ phục vụ thôi rồi nhưng dư thế lại càng chứng tỏ phở ở đó ngon. Em cũng khá kết hàng này, có một đợt ăn gần 1 tháng liền ở đấy. Bây giờ lại chuyển sang ăn ở Ngõ Trạm! Nói chung là theo em, phở ngoài ngon ra thì nước dùng phải ninh xương chứ em ghét nhất là cho mì chính vào (mặc dù lúc gọi đã bảo đừng cho), ăn xong thì đau đầu đau cổ vãi lái luôn. Hàng Tư lùn Hai Bà Trưng em cũng thấy nhiều người khen nhưnng ăn được 1 lần rồi lần sau lượn luôn, hàng Cồ gì đó ở đầu Thụy Khuê nữa... bây giờ xem ra ít hàng nào nước dùng chỉ "ngọt từ xương" nữa!
Một số hàng em thích: Bát Đàn, Ngõ Trạm, Vui...
Hôm nào phải đi làm 1 bát ở Lý Quốc Sư Phùng Hưng mới được, có kụ nào đi cùng nhà cháu ko ợ???;;)

anchibui

Xe điện
Mà nhà cháu đọc từ đầu đến cuối thấy khá nhiều cụ kết phở Bát Đàn, mặc dù phải xếp hàng và thái độ phục vụ thôi rồi nhưng dư thế lại càng chứng tỏ phở ở đó ngon. Em cũng khá kết hàng này, có một đợt ăn gần 1 tháng liền ở đấy. Bây giờ lại chuyển sang ăn ở Ngõ Trạm! Nói chung là theo em, phở ngoài ngon ra thì nước dùng phải ninh xương chứ em ghét nhất là cho mì chính vào (mặc dù lúc gọi đã bảo đừng cho), ăn xong thì đau đầu đau cổ vãi lái luôn. Hàng Tư lùn Hai Bà Trưng em cũng thấy nhiều người khen nhưnng ăn được 1 lần rồi lần sau lượn luôn, hàng Cồ gì đó ở đầu Thụy Khuê nữa... bây giờ xem ra ít hàng nào nước dùng chỉ "ngọt từ xương" nữa!
Một số hàng em thích: Bát Đàn, Ngõ Trạm, Vui...
Hôm nào phải đi làm 1 bát ở Lý Quốc Sư Phùng Hưng mới được, có kụ nào đi cùng nhà cháu ko ợ???;;)
Trưa mai em lại ra ăn. Bác PM em nhé.

sidecardesigner

Xe điện
Giờ em quan tâm đến phở xào hơn, chán phở nước rùi. Trc em hay ăn ở phở Nam (Phương Mai) nhưng giờ lại thấy ko ngon như trc nữa, hic

Mợ ơi, cái này phải 4 năm về trước thì còn ngon :(
Em theo cái quán này mấy năm đấy, tại học ngay cạnh đấy mà :(Giờ chuyển vào ngõ, ăn chán nhè..
Phở Nam..

anchibui

Xe điện
Gấu nhà em bẩu là thích ăn Phở thì cứ thoải mái, cứ chén 3 bát Cơm đã rồi muốn đi ăn ở đâu cũng được.
Em cũng dược gấu bảo thế, nhưng phải ăn 4 bát "Cơm" cơ.
Mỡi lần "ăn" cơm, em chỉ nếm, không "ăn"... Để bụng "chén" phở... hì...

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
E thì nhà cũng khá xa trung tâm, nên chả mấy khi em ăn trên phố. Và Phở cũng là món cực khoái khẩu của em :D

Nhà em trước cũng bán Phở (e toàn ăn ở nhà vì ngon, bổ, free). E cũng hay ăn sáng ở 1 quán Phở gia truyền, mới mọc trên đường mới Khuất Duy Tiến ( Nếu đi từ hướng Linh Đàm lên, thì cách ngã 4 Khuất Duy Tiến - Thanh Xuân độ 1km nữa). Quán này đông khách, nước Phở cũng rất ngon, bánh phở khá lạ, phục vụ rất nhanh (hơi công nghiệp :D), sáng nào em cũng phải qua làm 1 bát rồi mới đi học, đi làm được :D

Còn 1 số chỗ em hay ăn tối, Phở cũng rất ngon như : Phở Zen (Nhà bà Zen, trong Ngõ chợ Khâm Thiên, gia truyền đến đời thứ 2), phở của 1 anh Bede, hơi chếch chếch, đối diện ngõ Văn Chương - Khâm Thiên nữa ạ :D

tuctuc2010

Xe điện
Em mới khám phá ra một quán phở ngon ở dốc Thành Công ạ, quán này là phở Lý Quốc Sư, không biết có phải Lý Quốc Sư thật không nhưng ăn ngon phết, mà lại hạt rẻ, có 25k/bát thôi

diep linh

Xe buýt
ối giời ơi. đúng chiên ngành của mềnh nhá. em là em chị có ăn ở 95 Hàng Buồm thui. phở Lâm nhá. cơ mà cái nài cụ nào hem thích vỉa hè thì chịu , trên phố cổ đa phần là vỉa hè ợ

songvedem

Xe tăng
Em nghĩ cho điểm 4B là đúng ợ. Ngày trước phở Thìn Lò đúc em hay ăn. Nhưng từ khi ko có chỗ để 4 bánh em lại phải toàn sang phở gà gì ấy (ko nhớ rõ tên) ở Lê Văn Hưu ăn vì nó có chỗ đậu xe.
Cụ ăn phở gà MAI ANH ah, cụ xem bây giờ bọn nó còn độn thịt chân giò lợn thay thịt đùi gà k

Bọn này lừa đảo kinh, em dính 1 lần rồi, lúc đầu tưởng người nhà nhầm cứ cãi, sau cũng phải nhận vì bát mình cũng có. Thịt chân giò lợn mầu hơi đen nhưng vị khác, mùi khác và thớ cũng khác.

Phở Bò:
Bát Đàn
Lý QUốc Sư (Phùng Hưng)
Hàng Giầy

Phở gà:
Quan Thánh (vườn hoa Hàng Đậu)
Yết Kiêu

nhadatuytin

Xe container
em thì hay ăn phở Mậu ở Nghi Tàm vì gần nhà
Giá cả cũng hợp lý ợ

songvedem

Xe tăng
Ăn phở em cũng rất thích kèm quẩy đấy cụ. Phở Cali em không thấy ngon lắm, được cái vệ sinh toàn phần cụ nhể. Có lẽ em phải đổi sang thang điểm 100 và ưu tiên ngon là chính, chứ thế này không cần ngon mà cứ phục vụ tốt, rộng rãi và sạch sẽ thì mấy anh phở 24 với phở vuông toàn 8; 9 điểm mất. Em ghét nhất phở 24, em thề
Phở Cali không ngon, quá thường (chưa cần quan tâm đến giá cả), được cái bàn ghế sạch.
Cho yếu tố gá vào thì thành quá vớ vẩn

songvedem

Xe tăng
ối giời ơi. đúng chiên ngành của mềnh nhá. em là em chị có ăn ở 95 Hàng Buồm thui. phở Lâm nhá. cơ mà cái nài cụ nào hem thích vỉa hè thì chịu , trên phố cổ đa phần là vỉa hè ợ
Có pahri hàng phở bên trong ngõ, nhà có bộ ghế cổ không ah, cách đây 1 năm giá là 50k ????

EM ăn chả thấy ngon gì ???
Bàn Đàn vẫn nhất, mỗi tội đông quá

BALTIC

Xe container
Em bổ sung thêm phở bò Lưu gù ở Lê Đại Hành gần cổng Bộ XD, e ăn hàng này từ năm 1980 đến bây giờ thỉnh thoảng vẫn vẫn đến đây, e thích cái vị phở bò truyền thống xưa. Còn phở 24 thì thực sự chỉ được cái sạch sẽ, chỗ ngồi, phục vụ còn hương vị thì không có gì đáng nói.

diep linh

Xe buýt
Có pahri hàng phở bên trong ngõ, nhà có bộ ghế cổ không ah, cách đây 1 năm giá là 50k ????

EM ăn chả thấy ngon gì ???
Bàn Đàn vẫn nhất, mỗi tội đông quá
ko phải đâu ạh. nó ngay ngoài đường hàng buồn luôn đấy ạ.