[Funland] Phở ngon Hà Nội

EkinSky

Xe đạp
Em đọc sơ sơ và bổ xung t.tin này cho kụ chủ nhé...
Cái phở H.Đồng nó đẻ ra phở gia truyền B.Đàn đấy ạ. Kụ ông chủ H.Đồng vừa là music đại nhân, vừa là sư phụ, vừa là ân nhân, vừa là ông chủ (ngày chưa làm bố vợ) của anh gia truyền B. Đàn đới ạ.
À, em biết vì hộ khẩu thg trú em BD ạ.

baogiomuaduocxe

Xe điện
em đọc 1 lèo 21 trang thấy thống khoái vì chạm đúng chỗ ngứa.
nói về phở, nghe về phở, chưa cần nếm, đã thấy sướng.
em cảm ơn cụ nào đã kéo cái thớt để em được hưởng
@cụ nhà đất uy tín:
phở mậu toàn cho mỳ chính, nước ngọt giả tạo ăn xong ngứa hết cả tóc gáy, em thì dị ứng với mỳ chính nên ăn vào là biết ngay.
nhà em cũng trên mạn nhà cụ, em hay ăn bò ở quán đầu làng Tây Hồ, gọi là quán nhà ông Dần, ăn được, sạch sẽ, rẻ nữa

Chỉnh sửa cuối:

EkinSky

Xe đạp
Là bờ dờ....

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Ở gần mạn chợ Hôm thì có cái phở gà cạnh Ruby plaza (phố Lữ Gia cũ) cũng hay hay. Còn ngon hơn Mai Anh Lê Văn Hưu.

MrBond203

Xe buýt
Cánh gà Nhà Hát lớn - Thành phố Hoa phượng đỏ
E ở tỉnh lên thủ đô được dắt đi ăn ở quán từ Hàng Bạc rẽ vào, 1 cái ngõ nhỏ nhỏ e cũng ko nhớ tên, quán đó là "Phở Sướng" có món "nhừ" tuyệt vời. E ăn lần nào cũng gọi riêng 1 bát nhừ bên ngoài, nước phở rất ngọt, e ko hiểu cho gì mà ngọt thế (?!), chỉ biết là e phải vắt 2 miếng chanh bé bé mới "mềm" ra chút :D

Đợt e lên mổ mắt, 1 tuần thì 7 ngày e ăn sáng ở đó :D Tiện e cũng thú thật các cụ luôn e đang tuổi ăn (qua tuổi ngủ rồi) nên ở quê e toàn ăn 2 bát, nhưng trên đó e chỉ xơi được 1 bát là no căng. Ăn phở ở đó xong về quê e chẳng muốn ăn phở nữa :(

Anh_UK

Xe tăng
Ở gần mạn chợ Hôm thì có cái phở gà cạnh Ruby plaza (phố Lữ Gia cũ) cũng hay hay. Còn ngon hơn Mai Anh Lê Văn Hưu.
Phố Lê Ngọc Hân cụ ạ, e bây giờ ăn phở Gà toàn qua đó thôi, thỉnh thoảng buổi trưa thì qua làm tý chân, cánh và lòng...

Anh_UK

Xe tăng
E ở tỉnh lên thủ đô được dắt đi ăn ở quán từ Hàng Bạc rẽ vào, 1 cái ngõ nhỏ nhỏ e cũng ko nhớ tên, quán đó là "Phở Sướng" có món "nhừ" tuyệt vời. E ăn lần nào cũng gọi riêng 1 bát nhừ bên ngoài, nước phở rất ngọt, e ko hiểu cho gì mà ngọt thế (?!), chỉ biết là e phải vắt 2 miếng chanh bé bé mới "mềm" ra chút :D

Đợt e lên mổ mắt, 1 tuần thì 7 ngày e ăn sáng ở đó :D Tiện e cũng thú thật các cụ luôn e đang tuổi ăn (qua tuổi ngủ rồi) nên ở quê e toàn ăn 2 bát, nhưng trên đó e chỉ xơi được 1 bát là no căng. Ăn phở ở đó xong về quê e chẳng muốn ăn phở nữa :(
Quán phở đó ở phố Hàng Giầy cụ ạ

shark 150cc

Xe hơi
Phở 49 Bát đàn theo mình là nhất HN! Hậu duệ xuất sắc của phở ông Chiêu - 48 hàng đồng. Tuy vậy, quán chật, xếp hàng lâu, tầm 8h - 8h30 ông chủ hay đi cafe để mình bà chủ bán thành ra càng chậm. Phở thì nhiều thịt và chất quá nên ăn sáng xong thì đến trưa chẳng muốn ăn gì nữa! Vậy nên thỉnh thoảng mới lên ăn.
Bây giờ, mình hay ăn sáng tại hàng phở bò cạnh cổng phụ Đài THVN trên đường Đê la Thành ( vì nhà gần đó). Sạch sẽ, nhanh, vị được , giá hợp lý 25k/ tô + 2k quẩy. Và quan trọng là vừa phải - đến trưa ăn cơm ngon miệng. Lưu ý quán chỉ bán buổi sáng từ thứ 2 đến thứ 6, thời gian còn lại bán đồ gỗ nội thất.

notveryniceguy

Xe buýt

Phở Sướng của cụ giờ chuyển về nguyên hồng rùi, ăn phở thì ông nào mà chả sướng các cụ nhỉ? 1 của lạ bằng tạ của quen mà hiiii

mingjun

Xe tăng
chả thấy cụ nào ăn phở tư lùn ở hai bà trưng nhỉ? tất cả các tiêu chí đều ok.

A Rùa

Xe tải
Em thấy Ở hà nội có quán phở gà chỗ hàng lược rất ngon và sạch sẽ( Trc ở Hàng mã chuyển sang).Phở bò thì có một quán ở Độ cấn( gần ngã tư Liễu giai) trước ăn rất ngon bây giờ thì chán luôn.

notveryniceguy

Xe buýt
@notveryniceguy: cụ có cái chữ ký hài quá.:P
hì, số em nó khổ mợ ạ háo hức chờ vợ về để hấp mà chẳng đc hấp : rờ cũng chẳng đc rờ, khố thế
@ automen Phở Hiền dạo này ăn cũng k ngon lắm cụ ạ, nhân viên đông, nhưng phục vụ k tốt lắm, bát phở bé nhân viên bê bát phở ra cắm cả móng tay đen xì vào bát, thấy một lần em tởn luôn, gần đó em ăn phở Nhớ hoặc phở Sướng cũng tàm tạm

diep linh

Xe buýt
các cụ hay ăn phở thế sao ko làm hội check phở nhỉ, cứ đi of bằng cách đi ăn phở, hê hê

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Em không thích ăn phở HN, thích phở SG hơn. Mỗi lần vào SG em lại đi ăn phở Pasteur thơm lừng, miếng thịt to bản, nước dùng trong. Để giảm ngọt em vắt 2-3 miếng chanh vào là ngon tuyệt. chẹp chẹp

diep linh

Xe buýt
Em không thích ăn phở HN, thích phở SG hơn. Mỗi lần vào SG em lại đi ăn phở Pasteur thơm lừng, miếng thịt to bản, nước dùng trong. Để giảm ngọt em vắt 2-3 miếng chanh vào là ngon tuyệt. chẹp chẹp
Mỗi nơi một vị mà cụ. Người sì gòn ra HN lại thích phở ngoài này đấy.

MrBond203

Xe buýt
Cánh gà Nhà Hát lớn - Thành phố Hoa phượng đỏ
Quán phở đó ở phố Hàng Giầy cụ ạ
Vâng, phố thì có thể đúng ( vì e k biết ), còn con ngõ nhỏ đó cũng có tên riêng đúng ko cụ? quán chia ra làm 2 nơi để ăn, nhà bên kia có bà cụ ngồi bán trà đá. Vả lại e hay được đưa đi nên cũng ngại nhớ đường nữa cơ.
Phở Sướng của cụ giờ chuyển về nguyên hồng rùi, ăn phở thì ông nào mà chả sướng các cụ nhỉ? 1 của lạ bằng tạ của quen mà hiiii
Ủa, mới cách đây 2 tuần e lên đó quán vẫn còn bán mà, người bán hàng là 1 cô cũng phải 5x rùi , có phải quán đấy ko vậy cụ?