[Funland] Phở ngon Hà Nội

Matchia

Xe tải
Ngày nào cũng đi qua phở Bản ở Tôn Đức Thắng, chỉ cần nhìn quán bày đống gà luộc ra cửa không có gì che đậy là em đã thấy mất cảm tình, ngon dở cũng ko muốn vào. Hay do em làm nghề môi trường, chỉ nghĩ đến lượng bụi trong không khí ở con phố đông đúc này, với lượng vi khuẩn xung quanh là đã thấy ghê rồi.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Ngày nào cũng đi qua phở Bản ở Tôn Đức Thắng, chỉ cần nhìn quán bày đống gà luộc ra cửa không có gì che đậy là em đã thấy mất cảm tình, ngon dở cũng ko muốn vào. Hay do em làm nghề môi trường, chỉ nghĩ đến lượng bụi trong không khí ở con phố đông đúc này, với lượng vi khuẩn xung quanh là đã thấy ghê rồi.
Em lại nghiện phở đó mới chết chứ :D

tuctuc2010

Xe điện
Chắc quán đấy là phở "Bẩn" chứ không phải Bản cụ nhể :D

Quickie

Xe buýt
Nhà Cháu cũng rất thích Phở nhưng quán mà cứ bé xíu và bẩn bẩn là không bao giờ vào, còn loại Phở quát , Cháo Chửi với xếp hàng và tự bê thì nói thật có biếu thêm tiền cháu cũng xin kiếu. Nhiều lần nhìn cảnh nam thanh nữ tú thủ đô chen chúc nhau ngồi mấy cái bàn nhựa dưới chân đạp lên cả đống xương xẩu, vỏ chanh với giấy ăn cháu thấy rất ngạc nhiên, không lẽ chỉ vì nó ngon ( chưa biết có đúng là ngon hay k nữa) mà phải khổ như vậy sao??? nhiều Bác thì ra sức bảo vệ bảo là đó là nét văn hóa của Hà Nội, còn cháu nghĩ đó là sự coi thường khách hàng nghiêm trọng , không nên ủng hộ cho thói làm ăn bậy bạ như vậy được.
Đồng ý với cụ về tất cả trừ việc xếp hàng hay tự bê phở em thấy cũng chẳng có vấn đề gì lắm, đông thì xếp hàng chờ tới lượt cũng như ở siêu thị, hoặc tự bê thì có khác gì mấy quán ăn nhanh, McDonald cụ còn phải tự bê rác bỏ vào thùng kìa chứ không có người đi dọn và cũng không có ai thấy phiền toái gì việc này.

khottabit

Xe container
Em thì lại chỉ thích ăn bún, đang thèm bún thang đúng kiểu HN xưa ấy, trước hay ăn ở Cầu gỗ giờ cái hàng ý ko thấy bán nữa, mà em không ăn sáng đâu ăn chiều tối cơ. Các bác biết chỗ nào chỉ em mới, many thanks
Bún thang Cầu gỗ thì giờ còn 1 hàng đâm thẳng phố Hồ Hoàn kiếm vào là ăn tàm tạm, nước houw béo. Hàng bên gốc xà cừ nghiêng và hàng bà cụ nhà ở gần cổng chợ cũ e ăn từ năm 80 đến khoảng 1997- 2001 chuyển đi đâu ko biết. E cũng nhớ vị bún thang xưa của bà cụ và cách xếp thịt trứng trong bát bún của chị bên gốc cây nghiêng mà giờ chả biết tìm đâu.
Phở thì trc thích mỗi phở nhà nước 10lý quốc sư gần nhà, vị xương ko tý mì chính nào chứ giờ Phở 20LQS chỉ là thương hiệu ăn chán chết. E mò đc hàng phở Thúy ở Lĩnh Nam ăn hơi hơi giống vị phở 10LQS xưa. Các kụ thử xem :) À nhà Thúy này chỉ bán đến khoảng >9h sáng là hết hàng, có tủy với bắp hoa trần nc sôi ăn thêm cũng khá ạ

Chỉnh sửa cuối:

khottabit

Xe container
Thìn BH tái, chín, gàu bình thường còn Thìn Lò đúc là tái lăn cụ ợ.
Thìn tái lăn là 13 Lò đúc, Quán Thìn Lò đúc ở đầu ngã 5 chếch sang Lê văn Hưu đúng là con trai Thìn Bờ hồ đấy ạ. 1 ô con nhà Thìn bờ hồ cũng mở hàng phở nữa là Hưng số 3 Hàng Tre

bobiva

Xe tải
Cụ nói chuẩn, nhìn thế cũng thấy mất ngon rồi

Cụ có biết chỗ nào có Bánh Đa Cua ngon ko ợ? Em có hay ghé quán Hiền Béo ở Ngõ Đình Đông, ngay ngã tư Ô Chợ Dừa, nhưng gần 1 năm nay quán đó dẹp đi dành đất cho dự án đường Hoàng Cầu mới, thế là em mất tiêu luôn, ko biết quán nào có Bánh Đa Cua ngon như ở đó ợ. Hic, cụ có cao kiến, xin chỉ giáo ợ!

bobiva

Xe tải
Các cụ cho hỏi gần khu An Trạch, Cát Linh có quán phở nào ngon không, trừ phở BẢN nhé.
khu cát linh cụ ra cửa 8 sân Hàng đẫy có quán phở bò ăn được, Không thì ra ngõ hàng bột có quán mỳ tôm bò tên Trinh.

Gà Gô

Xe tải
Có thớt này rất hay, nó giúp em lọ mọ đến gần hai chục quán được giới thiệu trên này. Đi để cảm nhận. :D

dvh2806

Xe tăng

bobiva

Xe tải
Từ hồi chuyển vào ngõ , hết chửi nhưng thành mì đợi rùi.
E toàn ngồi chờ 15p mới dc ăn
Không biết cụ thế nào chứ lần nào em ra ăn cũng có ngay mà, quán này đội ngũ phục vụ cũng đông mà , em cũng hay ăn ở đấy

dvh2806

Xe tăng
Không biết cụ thế nào chứ lần nào em ra ăn cũng có ngay mà, quán này đội ngũ phục vụ cũng đông mà , em cũng hay ăn ở đấy
Vâng chắc e toàn ăn đầu giờ hc nên đông lắm