[Funland] Phở ngon Hà Nội

phuongdv

Đi bộ
Nhà Cháu cũng rất thích Phở nhưng quán mà cứ bé xíu và bẩn bẩn là không bao giờ vào, còn loại Phở quát , Cháo Chửi với xếp hàng và tự bê thì nói thật có biếu thêm tiền cháu cũng xin kiếu. Nhiều lần nhìn cảnh nam thanh nữ tú thủ đô chen chúc nhau ngồi mấy cái bàn nhựa dưới chân đạp lên cả đống xương xẩu, vỏ chanh với giấy ăn cháu thấy rất ngạc nhiên, không lẽ chỉ vì nó ngon ( chưa biết có đúng là ngon hay k nữa) mà phải khổ như vậy sao??? nhiều Bác thì ra sức bảo vệ bảo là đó là nét văn hóa của Hà Nội, còn cháu nghĩ đó là sự coi thường khách hàng nghiêm trọng , không nên ủng hộ cho thói làm ăn bậy bạ như vậy được.

chuot08

Xe lăn
uhm trc e làm ở khu vực NCH, cũng hay ăn ở nhà phở Tuấn.
Còn k thì e ăn hàng phở vỉa hè thôi, gần đấy, gần hàng rửa xe, sốt vang nhà này rất ổn ạ
Gần đấy trong ngõ có phở Quyên, chuyên bò, măm xong có nc chè xanh cũng ổn. Chẹp! Sáng rồi, lại phở thôi!

bobiva

Xe tải
Trong khu dt Việt hưng có mấy quán phở Minh, phở Thành nước toàn mì chính ăn bình thường mà cũng đông.Bên Lâm Gia Trang này kiếm bát phở ngon khó quá

ducanh2002hv

Xe tải
Trong khu dt Việt hưng có mấy quán phở Minh, phở Thành nước toàn mì chính ăn bình thường mà cũng đông.Bên Lâm Gia Trang này kiếm bát phở ngon khó quá
Phở Minh thì đúng là em ăn một lần và không vào lại, nhưng nhớ tên vì ngay gần k6 nhà em. Cụ lui ra khu gần greenhouse hay toyota Long biên có 2 quán em khá ưng. Hình như trước đây 2 quán này chung một chủ tách ra.

tranvanlong

Xe điện
Nhà em hay ăn phở số 10 Lý Quốc Sư vừa ngon lại mát cái thằng người vì ở đây lắp điều hòa mà lại mở toang cửa thế mới chịu chơi dân Hà thành , mà đúng số 10 Lý Quốc Sư các cụ nhé , ở Hoàng Cầu và G2A Hoàng Minh Giám cũng bà con họ hàng gì đấy bán mà ăn chả ra gì các cụ ạ .

Chỉnh sửa cuối:

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Cụ nào đi ở k đ t Đại kim, chỗ ngã tư qua cây xăng có 1 quán phở Lý Quốc Sư. Theo bảng điểm thì e chấm đc 8, hoặc nếu ít hơn thì do mồm em nó ko sang bằng mồm các cụ. Fake hay ko e ko biết nhưng ăn ngon, cơm rang cg tuyệt

Chỉnh sửa cuối:

tranvanlong

Xe điện
Bên Lâm Gia Trang em đã ăn phở của quán Vinh béo cạnh ngõ 298 đường Nguyễn Văn Cừ ăn cũng ngon mà cụ ơi .

Sâu Điệu

Xe hơi
Cụ nào đi ở k đ t Đại kim, chỗ ngã tư qua cây xăng có 1 quán phở Lý Quốc Sư. Theo bảng điểm thì e chấm đc 8, hoặc nếu ít hơn thì do mồm em nó ko sang bằng mồm các cụ. Fake hay ko e ko biết nhưng ăn ngon, cơm rang cg tuyệt
ngã tư Nguyễn cảnh dị và nguyễn công thái em thấy bt cụ ạ

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Em thì lại chỉ thích ăn bún, đang thèm bún thang đúng kiểu HN xưa ấy, trước hay ăn ở Cầu gỗ giờ cái hàng ý ko thấy bán nữa, mà em không ăn sáng đâu ăn chiều tối cơ. Các bác biết chỗ nào chỉ em mới, many thanks

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
ngã tư Nguyễn cảnh dị và nguyễn công thái em thấy bt cụ ạ
Em chỉ biết nó nằm ngay ngã tư chứ không biết tên phố, thấy khá khẩm trong những quán e từng ăn. Giờ thỉnh thoảng vù qua mà đúng bữa là em lại ghé cụ ạ

akinhoang

Xe đạp
Nếu cụ thèm bún thang ăn vào chiều tối thì Lừa hầu cụ vào phố Cổ. Lừa biết có quán gia truyền từ thời Tự Đức cho đến nay, bún không thèm làm bằng máy mà phải vắt bằng tay.
Bác cho em xin cái tọa độ với. Ơn bác,

anhtuanakzo

Xe tải
Phở ngon do khẩu vị của từng người nhưng em thấy những quán phở ngon thường trên phố cổ mà phố cổ lại không có chỗ đỗ xe.

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ thèm bún thang ăn vào chiều tối thì Lừa hầu cụ vào phố Cổ. Lừa biết có quán gia truyền từ thời Tự Đức cho đến nay, bún không thèm làm bằng máy mà phải vắt bằng tay.
Nghe và tin con lừa thì có đổ thóc giống ra ngồi ăn ở đầu phố cổ hay ko?

bobiva

Xe tải
Phở Minh thì đúng là em ăn một lần và không vào lại, nhưng nhớ tên vì ngay gần k6 nhà em. Cụ lui ra khu gần greenhouse hay toyota Long biên có 2 quán em khá ưng. Hình như trước đây 2 quán này chung một chủ tách ra.
Quán gần greenhouse chính là phở Thành em nói ở trên đó cụ

Ngo Rung

Xe lăn
Vãi lừa, bún vắt tay đầy, không cần phải từ thời Tự Đức đâu...!

bobiva

Xe tải
Bên Lâm Gia Trang em đã ăn phở của quán Vinh béo cạnh ngõ 298 đường Nguyễn Văn Cừ ăn cũng ngon mà cụ ơi .
Phở vinh béo vừa chuyển vào khu đô thị việ hùng, tại khubt5 đối diện mầm non thiên đường trẻ thơ cụ ạ