[Funland] Phở ngon Hà Nội

Meow

Xe điện
Các cụ các mợ nào có biết thì cho em xin đia chỉ quán phở hương vị bắc ngon ở sài gòn được không ạ?
Bác lội cmt trong thread này có đấy ah, ngon như Hanoi thì chắc khó (vì còn thêm nhiều yếu tố như kiểu mưa phùn gió bấc, nóng ẩm mưa nhiều :)) )nhưng ăn đc cũng có

vo nho

Xe điện
Bác lội cmt trong thread này có đấy ah, ngon như Hanoi thì chắc khó (vì còn thêm nhiều yếu tố như kiểu mưa phùn gió bấc, nóng ẩm mưa nhiều :)) )nhưng ăn đc cũng có
Dạ...để kiếm thử. Thank cụ nhiều

NNS

Xe ngựa
Đầu phố nhà em thấy có cái quán chưng biển Phở .... Zịt quay??? Em cũng chả ăn thử nhưng nghĩ biến tấu phá cách này chưa chắc đã nuốt trôi, nhất là với những người gu ẩm thực cổ cổ kiểu ưa phở Hn thanh, nước trong....

Meow

Xe điện
Đầu phố nhà em thấy có cái quán chưng biển Phở .... Zịt quay??? Em cũng chả ăn thử nhưng nghĩ biến tấu phá cách này chưa chắc đã nuốt trôi, nhất là với những người gu ẩm thực cổ cổ kiểu ưa phở Hn thanh, nước trong....
Bên Ngọc Lâm cũng có một hàng phở vịt quay đc rate khá cao. Hôm trc em cũng ăn thử nhưng taste của em vịt quay là vịt quay, phở là phở , ăn lạ thôi chứ em truyền thống lắm chứ bộ :))
Nói vịt quay lại cũng thèm, chẳng lẽ phi hơn 100km ăn con vịt đúng vị :-?

Alexandre Ciskob

Xe điện
Món này là đặc sản Lạng Sơn, với thằng phàm ăn như em thì em thấy ...rất ổn
Làm 1 đĩa vịt chặt, nước chấm đúng vị, ăn gần no rồi thêm bát phở nữa là no hẳn cmnl, ngày 2 bữa là đủ đạm ;))

Các cụ các mợ nào có biết thì cho em xin đia chỉ quán phở hương vị bắc ngon ở sài gòn được không ạ?
Hồi xưa có phở Tùng gần cầu Bông nhưng giờ nó dọn đi đâu rồi ấy, cụ vào phở Tràng An đường Phan Xích Long hoặc lên đường Trường Sơn thấy có mấy quán

dientinh2001

Xe tải
Em nghe nói phở Bắc Hải ( chính gốc Bắc ) mở quán ở đâu gần sân bay TSN.
Cá nhân em thì thích hàng Cồ Phước hơn Bắc Hải, nhưng loanh quanh sân bay cũng có nhiều phở bắc
Nhưng trong nam cũng có nhiều hàng ngon mà, bác thử phở tầu bay (chéo chéo bv nhi đồng 1) chưa?

vo nho

Xe điện
Cá nhân em thì thích hàng Cồ Phước hơn Bắc Hải, nhưng loanh quanh sân bay cũng có nhiều phở bắc
Nhưng trong nam cũng có nhiều hàng ngon mà, bác thử phở tầu bay (chéo chéo bv nhi đồng 1) chưa?
Em lại ko hợp với vị phở nam. Nên ăn nó chán lắm ạ. Nên mới hỏi mấy cụ.
Để Chiều chiều em chạy qua ăn bắc hải coi sao.

Boydepzai190579

Xe tăng
Nhà cụ ở phố Thanh nhàn ah,quán phở vịt quay đầu tiên ở HN mới chuyển về đấy,trước nó ở Lò Đúc,ăn thử 1 lần cho biết thôi chứ đấy ko nên gọi là phở

• Vodka
Reactions: NNS

NNS

Xe ngựa
Nhà cụ ở phố Thanh nhàn ah,quán phở vịt quay đầu tiên ở HN mới chuyển về đấy,trước nó ở Lò Đúc,ăn thử 1 lần cho biết thôi chứ đấy ko nên gọi là phở
Phải rồi cụ, em thấy tên đã hết muốn thử ạ. Khác gì nhắm bia với .... kẹo lạc hay kem chấm mắm tôm=))

Chikamin

Xe tải
Dạo bé mỗi lần được điểm 10 em mới được đi ăn phở. Mà thời ấy điểm 10 nó hiếm :)) nên mãi có khi vài tháng mới ăn được 1 lần. Nên mỗi lần được điểm 10 đi ăn phở ôi chao nó mới ngon làm sao.

Em nhớ dạo đó Cầu Giấy có quán phở Bao, sau này khoảng năm 97 Cầu Giấy mở đường quán cũng dẹp mất. Chả hiểu sao nhưng phở em thích loại bánh thái bản, to cỡ đầu ngón cái. Với em phở ngon phải là loại bánh đó nó mới đúng chất phở Hà Nội xưa.

Boydepzai190579

Xe tăng
Bán tất cả ngày trong tuần hả cụ. Để cn em tạt qua ăn thử😅
Sáng nào họ cũng bán,sáng chủ nhật mà rảnh dỗi ra đấy ngồi nhậu hay phết đấy ah,ven hồ mát mẻ thơ mộng thỉnh thoảng lại có bầy cám chim đi làm về sà vào ăn vui mắt phết

VCHDHN

Xe container
Dạo bé mỗi lần được điểm 10 em mới được đi ăn phở. Mà thời ấy điểm 10 nó hiếm :)) nên mãi có khi vài tháng mới ăn được 1 lần. Nên mỗi lần được điểm 10 đi ăn phở ôi chao nó mới ngon làm sao.

Em nhớ dạo đó Cầu Giấy có quán phở Bao, sau này khoảng năm 97 Cầu Giấy mở đường quán cũng dẹp mất. Chả hiểu sao nhưng phở em thích loại bánh thái bản, to cỡ đầu ngón cái. Với em phở ngon phải là loại bánh đó nó mới đúng chất phở Hà Nội xưa.
Quán này có phải nằm ngay góc ngã 4 CG, cùng bên với đại học GTVT không cụ?.

Chỉnh sửa cuối:

sonvg

Xe điện

Phở bao trc ở đầu giao thông, xong ra chỗ gần báo chí. Giờ thấy có cụ bảo chuyển ra Mỹ Đình, cạnh ngân hàng Nông Nghiệp thì phải.