[Funland] Phở ngon Hà Nội

Taxi25

Xe buýt

blackjack75

Xe buýt
Thế mà Gấu nhà em bẩu là cho Sá Sùng x-( Tối về em phải "oánh" cho trận nữa :D
Có thêm cụ nghiện phở nhà đây rồi, có nhiều xá sùng thì chuẩn quá, còn không thì mực cho nó đại trà dễ kiếm, mà hôm nay thứ 6 rồi nhỉ, cụ oánh sao mà cho ra "phở" nhế.:P

Skagen

Xe tăng
Cụ Chủ thớt ra cái đầu bài hiểm vãi.:-ssCụ hỏi quán phở nào ngon nhứt thì có mà cãi nhau đến lúc đi Văn Điển cũng chưa kết luận được. Cụ nên đặt lại tiêu đề là "Quán phở nào ngon ở Hà Nội?" thôi nhá!

Cá nhân em, Phở ở quán Guest house chưa bao giờ là không ngon (trừ khi bị quả tó như Cụ Thẩm phán gì gì ở Cà Mau mới đây)!:D

Đặc điểm quán Guest house: càng chỗ ngõ ngách, khó nhìn thì càng đông khách.:))

Lưu ý: không kèm trẻ em!
=))=))=))

Khucgiaomua

Xe máy
Theo em là ngon hay ko ngon đều do cảm nhận của mỗi người. Hôm nọ đi ăn với ku người Ấn, nó khen nức nở món cà ri trong khi em thấy ếch ngon gì cả~X(

qkace

Xe điện
Có cụ nào chén phở vỉa hè đối diện học viên âm nhạc Việt nam chưa, chỗ Hào Nam :)
Bác nào ăn phở vỉa hè ở trên đường Hào Nam, đối diện nhạc viện chưa. Em thấy ở đấy ngon bổ rẻ, có 20 K / bát.
Có 2 cụ khen phở ở Hào Nam nhưng em thấy phở chỗ này chán, được mỗi cái giá tàm tạm. Hàng này bán phở bò và gà lẫn lộn thế mà sáng nào cũng đông suốt từ đầu giờ sáng đến tận gần 10h. Phở này thua xa phở 17k gần nhà em.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Theo em là ngon hay ko ngon đều do cảm nhận của mỗi người. Hôm nọ đi ăn với ku người Ấn, nó khen nức nở món cà ri trong khi em thấy ếch ngon gì cả~X(
cụ cho nó đi ăn chó xem, ông nó cũng bật .....dậy mà khen....

hon nhien

Xe điện
Em dân ngoại tỉnh về Hà nội (Cũng được 17 năm rồi) thấy Hà nội có cái rất thú vị:
Đi ăn cỗ cưới thì các món rất ít, gọi là có, ăn cũng rất ít. Có ông bạn đi ăn cưới, về nhà em lục tủ lạnh ăn đậu phụ (Mai động) sốt cà chua :P
Các cụ mà ăn cỗ cưới Hải phòng mới thấy nó một trời, một vực.
Nhưng ăn phở Hà nội ở các quán (được cho là) nổi tiếng thì thôi rồi, nhiều ú ụ. Em không hiểu làm sao mà các cụ ăn được hết. :)
-Phở Bát đàn: Em không xếp hàng, toàn vào quá cafe đối diện (Hình như của diễn viên điện ảnh Như Quỳnh) nhờ họ sang mua.
-Phở Ấu Triệu, cùng vị phở vỉa hè Hai Bà Trưng. Nhưng nhìn quả móng tay của mấy em phục vụ....chán hẳn.
-Phở tái lăn Thìn, Lò Đúc: Không phải gu của em
-Phở gà Mai Anh, Lê Văn Hưu: Em là cứ phải phở bò.
-Ngày xưa thỉnh thoảng ăn phở Cường-hàng Tre, phở Thìn chỗ ngã năm Lò Đúc-Lê Văn Hưu-Hàm Long: Phình phường
-Em kết nhất phở Nguyễn Trường Tộ (không nhớ số), mỗi tội nhìn mặt mẹ con bà bán phở mà thấy oải. À, mà nạm với gầu thì đắt hơn tái chín những 10k [-X

hatcatden

Xe buýt
Các Cụ/Mợ lập Ban thẩm định phở đi, e xin làm thư ký, mỗi ngày thẩm dịnh 01 quán, thời gian bắt đầu từ 8h sáng, chưa tính thời gian kết thúc ợ ?????

avante2011

Xe đạp
Phở lý quốc sư , trước nằm trên phố lý quốc sư , sau chuyển sang đối diện trung tâm ngoại ngữ 33 nhà chung , hiện giờ chuyển ra đoạn cuối đường Phùng Hưng ( gần đoạn ngã 4 hàng cót, phùng hưng , em ko nhớ địa chỉ chinh xác , cụ đến chịu khó tìm vì quán này khá đông khách và , đồng phục của chủ quán vẫn giữ nguyên phong cách từ hồi bao cấp ).
Phở Tư Lùn ở HBT và ấu triệu , bao h cũng đắt hơn các quán khác 5k / 1 bát
Phở hàng giấy , ngon mỗi tội mở từ chiều đến đêm .
Phở thìn lò đúc chỉ có 1 món duy nhất xào lăn
Phở thìn bờ hồ , chất lượng em thấy ko bằng phở hàng giầy
Phở bát đàn , ngon đấy , nhưng phải tự phục vụ nên em ko khoái lắm đôi khi vừa phải bê bát phở vừa phải tìm chỗ
Phở cường hàng muối , chỉ đc cái hình thức , chất lượng nên ăn cho biết thôi
ngoài ra chơi đêm cụ có thể thưởng thức phở chua ( khô ) ở phố lương văn can
còn quán phở đêm vỉa hè khá chất lượng nằm ở đoạn ngã tư hàng hang hàng buồm , rất đông khách chỉ mở từ 2 h sáng đến 6 h là hết ( đôi khi hết sớm hơn )
Em chỉ biết có vậy thôi , kụ đừng hỏi em địa chỉ cụ thể các quán , em ăn ít khi để ý 3 thư ltinh đấy lắm

tuctuc2010

Xe điện
Hôm qua em vừa đi ăn thử phở Lý Quốc Sư chuyển về chỗ Phùng Hưng, nói chung là không ngon, bánh phở hơi nát, vào ăn phải trả tiền trước, phục vụ cũng không tốt lắm. Đầu dốc Thành Công gần nhà em cũng có hàng phở Lý Quốc Sư rất ngon, phục vụ rất tốt, giá rẻ (giờ này vẫn chỉ 25k). Không biết hàng nào là LQS xịn đây

hoatra

Xe điện
Em biết quán Phở gà chỗ cuối Phố Châu long (đầu gần đê Yên phụ) ngay ngã 4 ăn rất ngon

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em nghĩ cho điểm 4B là đúng ợ. Ngày trước phở Thìn Lò đúc em hay ăn. Nhưng từ khi ko có chỗ để 4 bánh em lại phải toàn sang phở gà gì ấy (ko nhớ rõ tên) ở Lê Văn Hưu ăn vì nó có chỗ đậu xe.
Cụ đỗ đối diện bên hàng phở thoải mái nhé.

Phở Tư lùn HBT là em thích nhất, ngon thật, đang đói:o)

cuop

Xe buýt
Nói về phở thì em biết một quán rất ngon, đúng chất phở Hà Nội. Quán cũng bé nhưng rất sạch ở trong khu tập thể Trung Tự (dãy nhà bên hông trường mầm non Việt Triều nhìn sang). Quán này chuyển từ ngõ Tràng Tiền về khi người ta đập bách hóa Tràng Tiền để xây cái Trangtien Plaza. Chỗ đỗ xe thì thoải mái, đường xá quanh đấy tấp vào đâu cũng được.

noithatkientruc

Xe điện
Em tưởng thớt này bàn về phở 45 kg :P

ntung

Xe hơi
Trước đây có quán phở Vuông ở Giảng Võ và Ngô Thì Nhậm nhà cháu rất thích ăn. Nhưng bây giờ nó giải tán rồi thì phải vì cả hai cửa hàng đều không thấy nữa. Các cụ mợ có biết nó chuyển đi đâu không thì chỉ giúp cháu với?