[Funland] Phở ngon Hà Nội

quangdv

Xe hơi
Thịt vs bánh phở E ko có í kiến . Có lẽ E ăn phở thích húp nước nhiều hơn ăn cái nên nước phở là phần E chú trọng hơn . Nước phở họ ninh từ xương bò , ko xử lý tốt nên vẫn nồng mùi hoi hoi ngái ngái xộc lên mũi là E sợ lắm luôn .
Hị hị em ăn thì chưa thấy cái mùi như cụ miêu tả, hay tại măm nhanh quá nhể
Thứ 7 này em măm lại phát, ăn chậm xem thế nào cụ nhá
Nếu cụ rảnh ra được, em mời ợ

congcho

Xe buýt
Em thì thích phở Vân ngã ba hàng giầy hàng chiếu,quán nhỏ nhưng ăn thấy được hơn phở Vui gần đó.

3_banh

Xe điện
Phở Tuấn gần VTV cụ thể chỗ nào em lượn qua ko thấy, vòng về phở Thành Long háng lạ tìm cũng ko ra, cụ nào tả đường cụ thể cho em cái.

Deplov

Xe buýt
Phở Tuấn gần VTV cụ thể chỗ nào em lượn qua ko thấy, vòng về phở Thành Long háng lạ tìm cũng ko ra, cụ nào tả đường cụ thể cho em cái.
Phở Tuấn thực ra cụ đi Nguyễn Công Hoan vào dễ tìm hơn. Cụ đi Nguyễn Chí Thanh rẽ vào Nguyễn Công Hoan, đi một đoạn ngắn sẽ có ngõ to bên phải, chỗ quán cafe Hanoi Corner thì cụ rẽ. Quán bên phải, để xe cạnh quán Hanoi Corner.

Phở Thành Long em không ăn nên không có số nhà, nhưng nếu em không nhầm thì nó ở gần cuối Láng Hạ, loanh quanh đoạn Công An Phường đi lên một tị, phía Xuân Vũ Media, Umove, bánh cuốn Gia An.

Chỉnh sửa cuối:

tuctuc2010

Xe điện
Cụ đi gần hết đường Nguyễn Công Hoan thì có cái đường nhỏ rẽ trái ra công đài TH ấy, quán đấy ngay bên phải đầu đường ấy ạ

i10

Xe tải
E thì hay ăn phở bò Trần Đại Nghĩa (phở Cồ hay sao ý). đỗ xe tẹt (phố rộng, vỉa hè to, ko cấm dừng đồ), hoặc ăn sáng rồi ra bãi lấy xe luôn, ngại nhất mấy quán trên phố, ngon thì ngon nhưng chỉ 2b là ok, 4b thì thôi. Tiền gửi đắt hơn bát phở.

3_banh

Xe điện
Cụ đi gần hết đường Nguyễn Công Hoan thì có cái đường nhỏ rẽ trái ra công đài TH ấy, quán đấy ngay bên phải đầu đường ấy ạ
Phở Tuấn thực ra cụ đi Nguyễn Công Hoan vào dễ tìm hơn. Cụ đi Nguyễn Chí Thanh rẽ vào Nguyễn Công Hoan, đi một đoạn ngắn sẽ có ngõ to bên phải, chỗ quán cafe Hanoi Corner thì cụ rẽ. Quán bên phải, để xe cạnh quán Hanoi Corner.

Phở Thành Long em không ăn nên không có số nhà, nhưng nếu em không nhầm thì nó ở gần cuối Láng Hạ, loanh quanh đoạn Công An Phường đi lên một tị, phía Xuân Vũ Media, Umove, bánh cuốn Gia An.
Có phải chéo bên kia đường của cafe Hanoi corner? Thế thì nó có ghi là phở Tuấn đâu nhỉ? mà hàng này chỉ bán sáng thôi đúng ko ạ?

hp78

Xe điện
Khiếp. Nghe cụ nói mà e run quá. E thì toàn chén phở gà 25k ngay đầu quán thánh. Ngon và rất vừa miệng với gia đình e.quán rất giản gị. Giờ cao điểm sáng và tối thì ko có chỗ mà ngồi. Ko biết trên đây có cụ nào chén chỗ này chưa ạ?
Quán này đối diện vườn hoa Hàng Đậu phỏng cụ, thỉnh thoảng em cũng ra đây ăn.

bwvx

Xe buýt
em thì vẫn thích phở ,nhất là phở hà nội...

tuctuc2010

Xe điện

Deplov

Xe buýt
Có phải chéo bên kia đường của cafe Hanoi corner? Thế thì nó có ghi là phở Tuấn đâu nhỉ? mà hàng này chỉ bán sáng thôi đúng ko ạ?
Lâu rồi em không ăn ở đấy, mà mấy lần em ăn toàn buổi sáng nên cũng không rõ có bán chiều không. Cụ ghé qua thử xem có phải quán Tuấn mọi người vẫn nhắc đến không? Em nhớ chính là quán này mà, bán hàng cũng toàn các anh giai đúng như mô tả, quanh VTV cũng có mỗi quán này thì phải. Cụ lưu ý là nó nằm trong ngõ chứ không phải là trên mặt Nguyễn Công Hoan nhé. Ngõ này là đường song song với Nguyễn Chí Thanh, chạy ngang qua mặt VTV.

khanhchi1304

Xe đạp
em rất thích ăn thịt bò,thêm đĩa quẩy nữa thì cư gọi là hết ý

bubu88

Xe tăng
E thích ăn phở Gà ở HN, k biết quán nào ngon mà gần khu vực Đống Đa nhỉ

bobiva

Xe tải
Phở Tình, có từ thời bao cấp, đường tàu điện leng keng chạy qua, hồi đó ốm mới được ăn thôi ý . Giờ ăn vẫn ok nhưng cái hương vị thần thánh ngày xưa thì không cònnữa, nhẽ tại ăn uống đủ rồi.
Có lẽ phở có truyền thống vẫn khác cụ nhỉ