[Funland] Phố nào "chất" nhất Hà Nội

The Silent

Xe tăng
Em chỉ buồn cười có nhiều cụ mớ sống ở hn 30, 40, 50 kể cả 60 năm và tự tin nhận xét, đánh giá con người Hà Nội, tự coi mình, nhận mình là Hà Nội. Họ không phân biệt được đâu là là Phố đâu là đường. Họ không định hướng nổi muốn đi đến phố nào thì nên chọn con đường nào. Họ đi bằng google map. Nên họ nghĩ mình đang sống ở Hà Nội, và mình giống/ là Người Hà Nội. Dẫn đến cách hiểu đâu là Chất. Sau đó lại là chê bai. Sau đó lại là em sẽ về quê hương em, úp mặt vào sông quê. Vớ vẩn thật.

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Đi nhiều đường, nhiều phố ở HN nhưng cảm giác phố Huế vẫn có gì đó rất "chất", đúng nghĩa là "phố" luôn, sầm uất náo nhiệt, đường đẹp, vỉa hè rộng, 2 bên đường hàng cây xanh mát,các cửa hàng cửa hiệu sang chảnh, đường 1 chiều nên mỗi lần đi trên phố này có cảm giác dân chơi lên đây nhiều. Phố trung tâm, ăn chơi, sành điệu, đẹp nhất HN các cụ nhỉ
Bà con về Hà Nội thì công nhận phố Huế chất nhất

haiyen1012

Xe điện
Nếu ko kể Đường Hùng Vương hay Độc Lập thì Nguyễn Cảnh Chân mới là chất, cụ nào ko tin thử vào đấy gây rối xem =))
Còn với riêng em sinh ra lớn lên và gắn bó hơn nửa đời người với Thủ Đô thì em vẫn thích Phan Đình Phùng nhất

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đi nhiều đường, nhiều phố ở HN nhưng cảm giác phố Huế vẫn có gì đó rất "chất", đúng nghĩa là "phố" luôn, sầm uất náo nhiệt, đường đẹp, vỉa hè rộng, 2 bên đường hàng cây xanh mát,các cửa hàng cửa hiệu sang chảnh, đường 1 chiều nên mỗi lần đi trên phố này có cảm giác dân chơi lên đây nhiều. Phố trung tâm, ăn chơi, sành điệu, đẹp nhất HN các cụ nhỉ
Phan Đình Phùng 1 vỉa hè 2 hàng cây kụ ây

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em chỉ buồn cười có nhiều cụ mớ sống ở hn 30, 40, 50 kể cả 60 năm và tự tin nhận xét, đánh giá con người Hà Nội, tự coi mình, nhận mình là Hà Nội. Họ không phân biệt được đâu là là Phố đâu là đường. Họ không định hướng nổi muốn đi đến phố nào thì nên chọn con đường nào. Họ đi bằng google map. Nên họ nghĩ mình đang sống ở Hà Nội, và mình giống/ là Người Hà Nội. Dẫn đến cách hiểu đâu là Chất. Sau đó lại là chê bai. Sau đó lại là em sẽ về quê hương em, úp mặt vào sông quê. Vớ vẩn thật.
Hồi hổi bọn em học vỡ lòng Phố phở phố có nhà to 😅

Min Autumn

Xe tải
Ý cụ nói rõ Phố Huế con phố kinh doanh thời trang chất trend nhất HN thì có vẻ đúng hơn. Từ hồi em học phổ thông (những năm 90s), Phố Huế với Hàng Bông luôn quy tụ nhiều cửa hàng thời trang sang chảnh nhất, cập nhật xu hướng nhất.

Đến bây giờ, Hàng Bông chuyển mình thành phố khách sạn còn Phố Huế vẫn giữ được sự quy tụ của nhiều shop thời trang cập nhật theo kịp xu hướng thời đại nhất. Nên nếu ý cụ là Phố Huế có vẻ đẹp của 1 thanh niên trẻ hiện đại sành điệu bắt trend thì em thấy cụ nói khá đúng. Chất đẹp này khác với Phan Đình Phùng, Hoàng Diệu,.... là những con phố đẹp theo kiểu truyền thống, lãng mạn, nên thơ.

Chỉnh sửa cuối:

Su Đình

Xe tăng
Chất nhì, chất ba còn chả ai biết nữa là chất nhất.
Xưa chơi sành điệu thì Hàng Đào Hàng Ngang, quân khu quân kheo thì chất nhất là quanh ga, chỉ trỏ thì thụt thì quanh chợ Giời.
Dân trí thức muốn dõi theo cụ Vũ Bằng, Nguyễn Tuân thì lượn tìm những góc, những ngõ đôi khi tái hiện cái chất bồi tiêm, phu xe mà văn nhanh sắc lạnh kiểu anh em nhà họ Vũ.
Nói gần nói xa chẳng qua nói thật, cái chất Hà Nội nhẹ nhàng, lạnh lẽo mà sát ván đến có thể thịt đầu lãnh Gạc nhe và Riviere hay gọi lê dương ra phản thịt Đồng Xuân mà cắn cổ nó qua và tàn lâu rồi.
Chỉ còn bọn quê quéo coi xứ này là Nụi chó.
Cũng không sao, cứ thế mà Nụi với nhau thôi.
Miễn trình bày, chỉ có một niềm tin, kiểu gì cũng có ngày gặp nhau nơi phản thịt, bọn quê và bọn Nụi.
Trong thớt đang nhẹ nhàng mà giọng của cụ nghe hằn học quá, không biết cụ sống ở HN được bao đời.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Chất nhì, chất ba còn chả ai biết nữa là chất nhất.
Xưa chơi sành điệu thì Hàng Đào Hàng Ngang, quân khu quân kheo thì chất nhất là quanh ga, chỉ trỏ thì thụt thì quanh chợ Giời.
Dân trí thức muốn dõi theo cụ Vũ Bằng, Nguyễn Tuân thì lượn tìm những góc, những ngõ đôi khi tái hiện cái chất bồi tiêm, phu xe mà văn nhanh sắc lạnh kiểu anh em nhà họ Vũ.
Nói gần nói xa chẳng qua nói thật, cái chất Hà Nội nhẹ nhàng, lạnh lẽo mà sát ván đến có thể thịt đầu lãnh Gạc nhe và Riviere hay gọi lê dương ra phản thịt Đồng Xuân mà cắn cổ nó qua và tàn lâu rồi.
Chỉ còn bọn quê quéo coi xứ này là Nụi chó.
Cũng không sao, cứ thế mà Nụi với nhau thôi.
Miễn trình bày, chỉ có một niềm tin, kiểu gì cũng có ngày gặp nhau nơi phản thịt, bọn quê và bọn Nụi.
Dã man thế hở kụ. Dân Hà Nội chả bon chen giè thì sao lại được

baba77

Xe tăng
Cụ chủ nói tiêu chí chung chung bm. Chất là cái éo gì? tiêu chí rõ ràng gạch 5 cái đầu dòng chứ để vật nhau vì mỗi con phố nó có cái chất riêng của nó. CỤ này thíc chất này còn cụ khác thích chất kia. Ngay khi đọc cái tiêu đề em đã biết có cụ sẽ chọn cái phố 4" TDH. do cụ ấy thích đá 4" thế thôi. Tóm lại thớt gây war.

hotboy2k7

Xe tải
Em không biết tiêu chí của cụ là gì hay cụ đang tính giá mỗi mét vuông là "chat nhất" :D. CCCM thấy mạn từ Minh Khai tới Ngã Tư Sở giờ nhìn chả như Singapore, chất lừ lun

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em không biết tiêu chí của cụ là gì hay cụ đang tính giá mỗi mét vuông là "chat nhất" :D. CCCM thấy mạn từ Minh Khai tới Ngã Tư Sở giờ nhìn chả như Singapore, chất lừ lun
Tác phẩm cụ Vịn Vương anh em đấy kụ

minhvan

Xe tải
E thấy phố Trần Phú đẹp,mát đi mùa hè sướng.
Còn chất nhất e đề xuất phố Nuyễn Cảnh Dị,quận Hoàng Mai.

Phỗng new

Xe điện
Đường Nguyễn Trãi xưa cũng đẹp với các rặng cây xà cừ, sấu lâu năm mát rượi; cùng với đó là ký ức về một dải "thung thướng" từ Phùng Khoang lên đến Cục sáng chế :D

z300

Xe điện
Chỉ có người sinh ra và lớn lên, sống gắn bó với HN mới cảm nhận được câu hỏi trên. Còn lại các cụ nhìn theo lăng kính của bản thân thôi

MotoG

Xe tăng

stone_lamp

Xe điện
Ý cụ nói rõ Phố Huế con phố kinh doanh thời trang chất trend nhất HN thì có vẻ đúng hơn. Từ hồi em học phổ thông (những năm 90s), Phố Huế với Hàng Bông luôn quy tụ nhiều cửa hàng thời trang sang chảnh nhất, cập nhật xu hướng nhất.

Đến bây giờ, Hàng Bông chuyển mình thành phố khách sạn còn Phố Huế vẫn giữ được sự quy tụ của nhiều shop thời trang cập nhật theo kịp xu hướng thời đại nhất. Nên nếu ý cụ là Phố Huế có vẻ đẹp của 1 thanh niên trẻ hiện đại sành điệu bắt trend thì em thấy cụ nói khá đúng. Chất đẹp này khác với Phan Đình Phùng, Hoàng Diệu,.... là những con phố đẹp theo kiểu truyền thống, lãng mạn, nên thơ.
Em sinh ra và lớn lên Cò ỉa, ngay sát phố Huế, tuổi thơ em là nhẵn cái phố Huế chả thấy gì là chất cả, lộn nhộn bỏ bu, toàn buôn bán chèo kéo.
EM thì ko biết phố nào chất nhất, nhưng em thì chọn theo mức độ gái xinh và ngoan ngoan gia đình trí thức, chỗ nào mà khu quân đội và khu tập thể bác sĩ, trí thức, Viện HL KH các loại ý :)