[Funland] Phố mùa đông

thngaylangthang

Xe ngựa
Em dọc ngang đi đâu cũng là nhà🤣🤣🤣
Em đùa chút thôi chứ sáng nay em vào Nghệ An dự khai trương cửa hàng mới của bạn em cụ ạ. Giờ đang trên dường về rồi.
Em cũng vậy, thật mừ hổng nói sai :)

Nhoban1980

Xe tải
Mặc dù mợ hơn tuổi em, nhưng em vẫn phải nói thẳng vậy: mợ là người ngoài nên mợ không hiểu chuyện, nên em chả biết rép còm mợ thế nào :D
Em fun thui mờ. Sao mợ căng thẳng thế ợ? 🤭🤭🤭. Thôi iem bịt miệng lại rồi.

April_

Xe điện
Cám ơn mợ, nhưng bật mí với mợ một điều là Kỵ Sĩ không những đẹp trai mà còn giỏi nữa.
___
Trên quán Cafe Fun này em tán nhiều cụ lắm, cứ tán đại đi vậy, fun là chính, tán xong cũng có mang về đc đâu :-j.
Các cụ/ mợ cũng đừng nghiêm túc quá, nếu ko thì thành Oto Serious mất :D

Chỉnh sửa cuối:

thngaylangthang

Xe ngựa

6997

Xe container
Em tưởng cụ quan tâm đến cây nên em chụp cây. Rõ ràng hôm trước nói thế:
Em hứa là em chỉ ngắm cây, dưng mà Tám phải đứng cạnh thì em mới có hứng thú ngắm cây chứ :D

6997

Xe container
Thì mềnh lói chiện mi nhao, khỏi ảnh hưởng đến người khác nhề :D
Các cụ bẩu cao thủ chả bằng tranh thủ đúng thật. Mà em nghi cụ nói câu đấy lắm. Thực hành siêu chuẩn :D

P/S: em hóng vụ mi nhao sau chỗ lói chiện 🤣🤣😜😜

6997

Xe container
Em mời các cụ mợ làm tý nhạc chiều đông nhé!

Mai dù ai đưa bước em qua đông dài
Em không đợi anh nữa trong lời ru đêm

Nhoban1980

Xe tải
Các cụ bẩu cao thủ chả bằng tranh thủ đúng thật. Mà em nghi cụ nói câu đấy lắm. Thực hành siêu chuẩn :D

P/S: em hóng vụ mi nhao sau chỗ lói chiện 🤣🤣😜😜
Em thì noá chân phương lém cụ ợ. Chuyện mà vui thì em chém gió nguyên ngày như hôm nay. 🤣🤣🤣

6997

Xe container

6997

Xe container
Giọng ca sĩ trầm và ấm, cụ có hát được như thế không? Em ít nghe nhạc này nên nghe thấy lạ và mới.
Em mà hát được thế thì em đã làm ca sỹ rồi Tám!

Tuấn Ngọc là 1 ca sỹ dạng "nhà nòi", bố mẹ, cả mấy anh chị em đều là ca sỹ, con rể của Phạm Duy nữa.

Anh này nhiều lúc giọng hơi "cơm nguội", hợp với mấy bài ... thất tình lắm ý :)

6997

Xe container
Em sửa còm rồi đấy chứ. Tuấn Ngọc thì em nghe tiếng tăm chứ em không biết nhiều bài của ông. Xưa nhạc vàng em không được nghe, nhạc thất tình ủy mị không được nghe, nên 2 dòng nhạc này là em chịu đấy, nghe cứ như mới tinh ;))

Ngày xưa khi em còn nhỏ xíu, ngày nào trước khi đi ngủ papa cũng mở nghe nhạc thính phòng đêm khuya, nên em sau này em cũng nghe nhạc không lời, nhạc thính phòng nhiều hơn.
Em thì nghe lung tung đủ thứ.

Tám thích nhạc không lời, vậy tặng Tám đoạn này nghe thử nhé!

Bản Bốn mùa của Vivaldi viết cho dàn nhạc, nhưng em thích nghe phần trình tấu của ban nhạc American Baroque nhất.

Bản guitar này không thật hay, không tải được hết cái âm hưởng của bản nhạc, nhưng nghe là lạ.

6997

Xe container
Nghe nhạc không lời thì phải nghe piano (dương cầm) mới diễn tả hết được.
Cụ nghe thử, cùng một bản nhạc, cùng một người đàn, nghe lúc buồn thì buồn da diết, lúc vui lại thấy như có suối reo trong lòng :D

Tp trên của cụ em vừa nghe piano, vẫn thấy chất hơn. Ngoài cafe cũng có 1 thớt nói về cho con học piano, em định vào còm nhưng ngại gõ nên thôi, vả lại ai đã được học piano một cách bài bản thì sẽ hiểu vì sao nên cho con học piano chứ không phải các loại nhạc cụ khác.
Em nhớ đọc ở đâu đó có nói piano là thứ nhạc cụ cơ bản, đầy đủ nhất để học tập và phát triển các nhận thức âm nhạc. Nên các cháu bé nếu có điều kiện (và một chút năng khiếu) thì nên học piano trước khi chuyển sang 1 thứ nhạc cụ khác.

Xưa xưa, quãng năm 8x, nhà em có 1 cái băng catsette của Richard Clayderman. Nghe say sưa những Love story, For Elise, Love is blue ... Sau này, lớn thêm thì em ít Clayderman, và thích nghe violin với kèn hơn piano :)

Tám nghe thử violin nhé, nhiều màu sắc hơn hẳn guitar mí cả piano :)

Chỉnh sửa cuối:

thngaylangthang

Xe ngựa

Kỵ Sĩ

Xe buýt
Cám ơn mợ, nhưng bật mí với mợ một điều là Kỵ Sĩ không những đẹp trai mà còn giỏi nữa.
___
Em có đọc chia sẻ của mợ về tác phẩm “Giết con chim nhại” trong review sách hay, truyện này em chưa đọc bao giờ nhưng em đọc đi đọc lại vài lần đoạn viết của mợ vì mợ viết hay quá, thật nể phục mợ vì những hiểu biết thế giới bên ngoài. Em muốn rót rượu mời mợ ở còm đó nhưng vì đang có tranh luận nên em đành mời mợ chén rượu ở còm khác.
Thế mợ còn ý định đưa em đi thăm cụ Kỵ Sĩ nữa không? Thế thì phải trao đổi số điện thoại đã nhỉ. Giáng sinh này mợ có kế hoạch gì chưa?

:)] kìa :D
April_ viết chỗ nào thế để anh vào khen? :D

Kỵ Sĩ

Xe buýt
Em sửa còm rồi đấy chứ. Tuấn Ngọc thì em nghe tiếng tăm chứ em không biết nhiều bài của ông. Xưa nhạc vàng em không được nghe, nhạc thất tình ủy mị không được nghe, nên 2 dòng nhạc này là em chịu đấy, nghe cứ như mới tinh ;))

Ngày xưa khi em còn nhỏ xíu, ngày nào trước khi đi ngủ papa cũng mở nghe nhạc thính phòng đêm khuya, nên em sau này em cũng nghe nhạc không lời, nhạc thính phòng nhiều hơn.
Chết thật. Mợ đã nghe bài tủ "Riêng một góc giường" của Ngô Thuỵ Miên mà Tuấn Ngọc hay hát chưa? :D