[Funland] Phở Lý Quốc Sư có được xem là phở cao cấp?

Sửu To

Xe buýt
gọi là phở nhanh cụ à, ngon ko nằm ở chỗ cao cấp.

Vinhhht12

Xe buýt
Phở Lý Quốc Sư mà cũng được coi là Phở Cao Cấp ý ạ ?

uran

[Tịch thu bằng lái]
Chắc ngày trước đói ăn nên được bát phở là ngon lắm. Em hồi bé chỉ ước được sốt cao để phụ huynh mua phở cho ăn :))
Mà phở số 10LQS nó có đăng ký nhãn hiệu mà cụ, em thấy trên website, chắc phải đăng ký ghi rõ là số 10 LQS chứ không ghi chung chung là Phở Lý Quốc Sư:

Ồ, đăng ký nhãn hiệu mà không thấy ghi rõ là nhãn hiệu gì cụ nhỉ. Em chỉ biết rằng, tất cả các thương hiệu, nhãn hiệu gắn với địa danh hoặc tên riêng địa danh sẽ không bao giờ được cấp cụ nhé. Ngay như bún Nguyên Sinh cũng không được cấp, phải đổi thành bún Hoa đó :))

tuanoppa

Xe hơi
K biết thế nào chứ em ăn phở LQS ở Đại Kim này phải nói là phí tiền ...zzz

gatronggoloa

Xe hơi
Lý Quốc Sư nào .. quán gốc h đâu ở Phùng Hưng thì vẫn bình dị, chứ còn chuỗi Lý Quốc Sư bây giờ thì ko biết có phải tách ra từ quán cũ không nhưng ăn cũng được nhưng giá đắt! Nói chung quá bình thường .. chả vip gì đâu.. cứ quán phở cóc ăn hợp miệng là Vip với mình rồi!

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Phở Oasis đắt vãi lái

hailuahn

Xe máy
Phở Lý Quốc Sư cũ nằm ngay đầu phố Lý Quốc Sư với Hàng Bông. Trước ăn cũng xếp hàng như Bát Đàn - cỡ năm 1995. Giờ nhiều quán phở LQS mở ra - kiểu mua bán thương hiệu => Phở ăn sang trọng nhưng không so được với vị các quán phở lâu đời ở Hà Nội. Giá cả đắt gấp rưỡi, bán vị trí là chính.
Cá nhân, thấy quán phở Lý Quốc Sư - Cuối Phùng Hưng - Đoạn tranh tường dành cho các mợ hoài cổ chụp ảnh phố cũ => Chất lượng tốt, vị ngon phở Hà Nội xưa, có lẽ là con cháu hay phục vụ cũ của phở LQS cũ.
Qua đó có phở mặn - Gầm Cầu - giá hơi đắt, vị đặc chưng là mặn - dễ gây nhớ ( nghiện ) vì vị mặn.
Các cụ thưởng xem ntn.

Chỉnh sửa cuối:

xaunhatxahoi

Xe điện
Chào các cụ mợ!

Ở các tỉnh thì Phở Lý Quốc Sư về cái là thành không gian VIP (vì các tỉnh thì đa phần chỉ mở quán nhỏ lẻ), thế còn ở HN nơi có các nhà hàng đa dạng, thì dân VIP HN họ có coi Phở Lý Quốc Sư là đủ tầm chưa hay là cũng chỉ là bình dân thôi?
Hà đông quê em thì chán lắm ạ !
Hình như dân oF nhà ta đấy, nhưng hôm ăn có chủ quán ra giao lưu bảo có ý kiến gì thì cứ góp ý. Em ngu là góp ý thật nên anh ý ko vui, chả biết có phải chủ không nhưng mình cũng cảm thấy ngại.

Applepie

Xe hơi
Phở LQS ăn quá bình thường mà dắt lòi ạ,.

Giàng A Pháo

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu sao em ăn phở ở mấy quán tỉnh lẻ thấy ngon hơn phở ở HN, hay do bò tỉnh lẻ là bò hịn, còn bò HN là bò đểu?

Ngay như quán phở ở Xuân Mai ăn cũng thấy ngon hơn nhiều so với mấy quán nổi tiếng ở HN.

xaunhatxahoi

Xe điện
Riêng phở tái em rất thích phở hiền đầu NCT, tiếc là giờ khó đỗ xe

7usd

Xe điện
Cụ chọc quê em quá. Em đi ăn phở thì thấy na na như nhau. Chủ yếu cho đám trẻ con đi theo thì cần mát, sạch, rộng rãi nên hay cho vào Lý Cuốc Sư. Nhà em ở mạn Bắc Từ Lem nên k có nhiều lựa chọn.
Phở gì cũng thua cơm của ngan già em hết. Em vét sạch sành sanh 1 tô lớn canh ghẹ, thêm 2 bát con sữa tươi nữa là ngủ như chết.

Cụ ăn khoẻ vãi lìn.

Dan du an

Xe ba gác
Em nghĩ phở này với em đắt quá.

raspberry

Xe tăng
Bác CR-vic nói chuẩn. Đây mới là địa điểm gốc! Ngay đầu Đoạn Hàng Bông-Hàng Gai rẽ vào, hàng nằm bên tay phải. Quán có bề mặt dài và hơi nông. Bên trong xây bệ xi măng ốp gạch men trắng (cùng tông như một vài công trình cần sự sạch sẽ như: khu bán thực phẩm trong Ba Hoa Tô Hô, Bô Đê Ga, Kem Tràng tiền và bệnh viện thời đó). Người phục vụ mặc áo Blue trắng như y tá thế nên dân tếu táo gọi là “Phở mậu dịch”.
Vâng đúng cụ ạh, hình như là cụ Phương, số 2 Lý Quốc Sư.
Hiện con trai cụ vẫn bán ở Láng Hạ, thỉnh thoảng em vẫn ăn ở đây.

bubibubi

Xe tải
Nói riêng về Phở Bò thì từ nhỏ em ở khu có nhiều hàng phở nổi tiếng từ cuối những năm 70 đến những năm 80 -90 sau này như phở Đức Béo ở Thuốc Bắc, phở Bắc Hải ở Hàng Phèn, Phở Bát Đàn ( Bát Đàn có thêm hàng Phú Mỹ phở chuyên tái lăn và áp chảo khá ngon ) Phở Mậu dịch ở Nguyên Sinh, Lý Quốc Sư. Phở Phú Xuân ở Hàng Da, Phở Chiêu ở Hàng Đồng ... Thì nói hẳn ra là phở Mậu dịch là xoàng nhất vì ca kíp nên vị nó cũng ko thống nhất, chỉ được cái rẻ. Chính vì rẻ nên đông người ăn nên mới phải xếp hàng, Mẹ bố khỉ mấy chị mậu dịch hồi đó ngoan bỏ xừ . chả bao giờ dám hách dịch với khách . Loại phỏ đó chỉ khi nào đói hoặc nhà ko kịp nấu canh em vác cạp lồng ra phở mậu dịch mua 1 bát phở chín xin nhiều nước để chan cơm.
Sau này không hiểu vì sao cái phở Lý Quốc Sư lại được nâng tầm vãi đái. Nhớ mãi lần cuối ăn phở LQS là vào đầu những năm 2000. mình uống bia Tuất ở ngay đầu chân cầm xong thấy hơi đói nên sang ăn phở, Vì trong đầu thì chả bao giờ thèm dúng đũa vào bát phở Mậu nhưng lúc đó cũng tây tây nên mới vào, mình với thằng bạn vào bàn ngồi rồi gọi cho anh 2 bát tái. thấy 1 chị vẫn mặc cái áo blu mậu dịch viên mặc dù thời đó làm gì còn cần phải mặc (Nó đã chuyển hóa thành HTX rồi , tự hoạch toán) chị này nhìn mình như thằng trên trời rơi xuống nói kiểu khinh bỉ " ra mà xếp hàng thì mới có mà ăn, đồ nhà quê??? " .Chắc cũng vì vừa uống bia nên lão bạn mình điên quá chửi cho 1 trận.
Nhưng cũng phải công nhận là ko hiểu sao dân mình nống nó lên nên nó mới hách dịch như thế, Cty mình có lão trưởng phòng nhà ở Thanh Xuân mà ngày nào đi làm cũng đi sớm qua đó ăn 1 bát rồi chạy ngược về cơ quan. Lão đây luôn mồm nói, ăn phở LQS mới là đúng kiểu phở???. NHững người như lão đấy ko ít tý nào. Vào xếp hàng nhẫn nại vãi mà phở cũng bình thường bỏ mẹ. Hay nó là 1 kiểu xoành điệu style?
Gần 10 năm nay mình chuyên ăn phở bò ở 1 quán vỉa hè ngay ngã ba Bát Sứ - Hàng Bút. thằng chủ quán nấu phở ngon, rẻ, vị thanh tao phết. Mỗi tội chuyên chửi vợ con như hát hay và lần nào bưng phở ra nó cũng khuyến mại thêm cái móng tay cái dài ngoằng vô bát phở. Kệ.