[Funland] Phở Lý Quốc Sư có được xem là phở cao cấp?

dangkhoi72

Xe tải
Em ăn thấy RẤT BÌNH THƯỜNG!

cdcn

Xe điện
Giá cao cấp thôi, còn chất lượng thì quá tầm thường ạ!

trungduong2211

Xe điện
phở thìn từ khi thấy thằng nv thái hành là em ko bao giờ quay lại rồi . trước hay ăn ở đó 1 hôm tình cờ thấy nó mang bó hành về thái nhỏ luôn cho vào rổ . em quay lại hô to sửa đổi . cho 1 bát ko hành , làm anh chủ cứ lườm em
Phở Thìn Lò Đúc khu chuẩn bị sâu mãi đằng sau sao cụ nhìn thấy được nhỉ. Và hành bó thì em thấy mấy quán lớn nó đặt mua đã nhặt và rửa bó lại thành bó về chỉ việc thái thôi, không phải bó hành mới nhổ ngoài chợ đâu.

trungduong2211

Xe điện
Ở Hoàng Minh Giám là em hay ăn bát 95k cụ nhé. Bát bắp gầu ạ (chưa quẩy, chưa nước) :)))
Đắt nhỉ. Bắp gầu ngon rẻ em thấy mỗi quán phở Hoa dốc Hàng Than. Chắc ngon rẻ nhất Hà Nội, mỗi 35k, các loại khác đồng giá 30k.

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
lại giống nhau rồi . dạo này ăn phở em no đến chưa . chả hiểu sao nên sáng toàn làm bát cơm nguội với ruốc , muối vừng . hay nấu bún thịt canh chua ở nhà ăn . giờ ít ăn ngoài
Sao cụ giống em thế. Trước em cũng phở với bún riêu. Nhưng giờ lại quay sang thích cơm hâm nóng lên rồi ăn với ruốc và muối vừng hoặc canh bánh đa. Dậy sớm nấu ăn ở nhà vẫn là ngon và sạch nhất.

sadromance

Xe đạp
Bác CR-vic nói chuẩn. Đây mới là địa điểm gốc! Ngay đầu Đoạn Hàng Bông-Hàng Gai rẽ vào, hàng nằm bên tay phải. Quán có bề mặt dài và hơi nông. Bên trong xây bệ xi măng ốp gạch men trắng (cùng tông như một vài công trình cần sự sạch sẽ như: khu bán thực phẩm trong Ba Hoa Tô Hô, Bô Đê Ga, Kem Tràng tiền và bệnh viện thời đó). Người phục vụ mặc áo Blue trắng như y tá thế nên dân tếu táo gọi là “Phở mậu dịch”.
Đúng rồi.Ngày trước em hay đưa cu con ăn phở đúng địa điểm này,rẽ vào LQS chỉ vài nhà thôi,cửa hàng bé.Đấy mới đúng phở LQS ngày trước.Nhưng ăn rất chất.Em còn nhớ gần đó,cùng dãy...có cửa hàng gì bán bút máy rất nổi tiếng khoảng những năm 2000 hay mua biếu đối tác,khách hàng...

lelinhhn

Xe buýt
Đúng rồi.Ngày trước em hay đưa cu con ăn phở đúng địa điểm này,rẽ vào LQS chỉ vài nhà thôi,cửa hàng bé.Đấy mới đúng phở LQS ngày trước.Nhưng ăn rất chất.Em còn nhớ gần đó,cùng dãy...có cửa hàng gì bán bút máy rất nổi tiếng khoảng những năm 2000 hay mua biếu đối tác,khách hàng...
Vào Phỏ LQS phục vụ thái độ rất chán cụ ạ :(

Joan_tèo

Xe tải
Bác CR-vic nói chuẩn. Đây mới là địa điểm gốc! Ngay đầu Đoạn Hàng Bông-Hàng Gai rẽ vào, hàng nằm bên tay phải. Quán có bề mặt dài và hơi nông. Bên trong xây bệ xi măng ốp gạch men trắng (cùng tông như một vài công trình cần sự sạch sẽ như: khu bán thực phẩm trong Ba Hoa Tô Hô, Bô Đê Ga, Kem Tràng tiền và bệnh viện thời đó). Người phục vụ mặc áo Blue trắng như y tá thế nên dân tếu táo gọi là “Phở mậu dịch”.
Ô thế cái phở LQS bây giờ k phải gốc à. Em muốn ăn quán gốc thì tìm ở đâu cụ.

congngo

Xe điện
Phở với chả bún, cứ nhìn thấy cảnh mỗi bát nó xúc cả thìa cà phê mì chính và là thấy choáng rồi, dù có dặn đừng cho mì chính thì nó vẫn cứ cho, vì không cho thì cái nước phở nhạt toẹt, nó lại sợ khách chê.

XPQ

Xe cút kít
Phở vốn là món quà bình dân thôi mà, chỉ phân biệt bởi ngon nhiều ngon ít thôi chứ nó không phải món cao cấp. Nâng lên tầm phở cao cấp em lại tưởng cái loại phở lông.

Tuanlan1811

Xe hơi
Em thì thấy cả LQS hay Bát Đàn đều do đồn thổi chứ cũng phình phường. Thậm chí KS Vườn Thủ Đô với 150-170k/bát cũng chả có gì đặc sắc. Túm lại ngon hay không là do khẩu vị chứ không do phong trào được ợ:T

bảo châu

Xe điện
Thời 8x-9x đói khổ nên được bát phở thật quý hoá biết bao. Thời buổi này ăn j cũng sợ bệnh, điều kiện dư dật nên bát phở cũng chỉ là món quà sáng đơn thuần. Thời xưa cs chậm hơn nên ăn còn cảm nhận sâu, ngồi tấm tắc, thời nay gấp gáp, ăn cho đầy bụng rồi đi làm.
Bò bây h cũng làm j có bò ta ăn cỏ cho các cụ ăn và ngẫm nghĩ. Các cụ cứ hỏi bà cả ra chợ mua thịt bò, cũng hú hoạ được miếng bò ngon, còn h toàn bò giống lai Thái, Úc nuôi công nghiệp, chưa kể bò đông lạnh, trâu đông lạnh, lợn nái giả bò.
Phở LQS biển mầu cam ko phải phở gốc Lqs mà chỉ đơn thuần là phở đeo thương hiệu bát nháo hoặc có tý liên quan từ phở số 10 lqs, (ngã tư lqs chân cầm, trước là của xưởng in). Phở LQS dc biết đến là htx phở mà h là ch kelly bùi, sau khi bị đòi mặt bằng thì thuê tạm 1 góc sân palace ( ba lát), sau đó đi đâu ko rõ.
Phở lqs biển cam đúng là chỉ để tiếp khách, phục vụ nhu cầu oai, thể hiện đẳng cấp, chứ ko còn hương vị phở hn xưa. Thương hiệu thì em dám khẳng định ko đăng ký đc với cục sở hữu trí tuệ nên việc mở tràn lan như bây h cũng nhập nhẹm, ko rõ theo diện j. Cá nhân e thấy có quán ở HMG và Võ Chí Công là thành công, còn các chỗ khác đa phần thoi thóp. Chất lượng thì bình thường, ko tương xứng với giá bán. Mặt khác cứ phải bán kèm cơm văn phòng, giải khát là ko chuyên sâu và đang giẫy rồi.
Kết lại, em thấy câu hỏi cao cấp thật mông lung với 1 quán bán phở, có chăng nên hỏi phở lqs là quán cao giá nhất hà nội hay ko thôi.
Chắc ngày trước đói ăn nên được bát phở là ngon lắm. Em hồi bé chỉ ước được sốt cao để phụ huynh mua phở cho ăn :))
Mà phở số 10LQS nó có đăng ký nhãn hiệu mà cụ, em thấy trên website, chắc phải đăng ký ghi rõ là số 10 LQS chứ không ghi chung chung là Phở Lý Quốc Sư:

ducna27

Xe máy
Phở LQS gốc hồi xưa có ai ăn đâu, mấy năm gần đây do đầu tư nhiều vào quảng cáo, cửa hàng nên nổi lên thôi chứ hương vi thì cực kỳ bình thg.

Anhgia_Hanoi

Xe hơi
Cụ có đủ tư cách đại diện cho Người Hà Nội để phát biểu ko?
Em nghĩ chắc không đủ. Nhưng em nói thật sự phở lqs ngày xưa cũng không được gọi là ngon được. Còn phở lqs bây giờ thì quá tệ. Em lần duy nhất ăn ở hmg thấy bỏ hành tây vào là em thôi luôn. Ps: có quán phở gánh hàng trống rình ăn cuối tuần mấy lần chưa được có cụ nào biết không cho ý kiến. Ngày bé tí ăn vài lần phở hàng than ý sau về không thấy nữa có cụ nào biết còn làm hay chuyển đâu không ạ?

luongngoc

Xe tăng
Em nghĩ chắc không đủ. Nhưng em nói thật sự phở lqs ngày xưa cũng không được gọi là ngon được. Còn phở lqs bây giờ thì quá tệ. Em lần duy nhất ăn ở hmg thấy bỏ hành tây vào là em thôi luôn. Ps: có quán phở gánh hàng trống rình ăn cuối tuần mấy lần chưa được có cụ nào biết không cho ý kiến. Ngày bé tí ăn vài lần phở hàng than ý sau về không thấy nữa có cụ nào biết còn làm hay chuyển đâu không ạ?
Dốc hàng Than có 1 quán mở từ sáng đến gần trưa được các cụ trên này đánh giá tốt em thấy bt

Scorfield

Xe tải
Hồi xưa ở đường Phạm Ngọc Thạch - Trung Tự cũng có quán phở Thanh Hương ăn cũng ổn, giờ họ chuyển đi đâu rồi có cụ nào biết không ạ ?

xegiacmo

Xe container
Được cái có điều hoà mát với cơ sở vật chất có vẻ ổn . Sáng mùa hè mà không có điều hoà ngon mấy em cũng không ăn

cadan

Xe container
Ô thế cái phở LQS bây giờ k phải gốc à. Em muốn ăn quán gốc thì tìm ở đâu cụ.
Gốc đã trở thành cửa hàng Kelly Bùi. Hậu duệ của LQS gốc đã ra cuối Phùng Hưng, đoạn đối diện cac vòm cầu vẽ tranh 3D.