Phò cụt nổi tiếng tốn xăng và sự thật!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Có một thực tế thế này: Những người sử dụng 1 cái đồ nào đó của 1 hãng nào đó đã được công nhận là vượt trội về 1 tính năng nào đó thì khi bình luận về tính năng đó họ thường nói thật. Còn những người sử dụng đồ của hãng khác không có được tiếng tốt về tính năng đó thì khi bình luận họ thường... tăng cường chất lượng của nó lên :D. Đấy là nói chung nó thế, không phải chỉ về xe hơi. Còn về xăng cộ thì có ông mốc Bét của box Ford nói rất hay :)) :)) :)) :)) :)).
Hơ hơ, em vừa nhậu với mốc Bes trưa nay! Anh em đang bàn nhau tặng bác con Fo cụt để bác thưởng lãm xem sao! Dưng mờ chưa biết lấy đâu ra xiền giờ!8->

Mazspeed

Xe container
Hơ hơ, em vừa nhậu với mốc Bes trưa nay! Anh em đang bàn nhau tặng bác con Fo cụt để bác thưởng lãm xem sao! Dưng mờ chưa biết lấy đâu ra xiền giờ!8->
Bác nhậu với Bét á? Nhà này từ xưa tới nay em thấy khá nhất là hết 1 lon 333, nhậu nhoẹt cái qué gì :D! Trà đá thì OK, hết được 3 cốc vại :)). Riêng tiền thì bác khỏi lo, mốc của các bác nhiều tiền lắm. Nhưng em cũng hơi ngại, các bác tặng em cả cái xe thì nhiều quá. Thôi thế này vậy, để tiện cho các bác và cả cho em, em nhận tiền = 1/3 cái xe, 2/3 còn lại em sẽ tự đi vay ngân hàng được không ạ? :)) :)) :)) :)) :))

BMW_TN

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi với: E mới lấy xe FC 1.8AT được 2 ngày, trên bảng táp lô phần hiển thị đo mức tiêu thụ xăng là 30.8l/100km. E hiểu rằng không phải là chạy 100km hết 30.8l, vậy nên hiểu cái này nghĩa là gì đây ??

hiephusky

Xe tải
khi bác lấy xe, đổ xăng đầy bình có reset lại đồng hồ đo chưa? ( trong phần Trip setting ấy). bác đổ xăng lại đầy vào, reset lại rồi chạy nhé. E cũng mới lấy xe, chạy bình thường trong HN mấy hôm nay tắc nhiều mà nó báo ăn trung bình 14l/100km kìa.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bác nhậu với Bét á? Nhà này từ xưa tới nay em thấy khá nhất là hết 1 lon 333, nhậu nhoẹt cái qué gì :D! Trà đá thì OK, hết được 3 cốc vại :)). Riêng tiền thì bác khỏi lo, mốc của các bác nhiều tiền lắm. Nhưng em cũng hơi ngại, các bác tặng em cả cái xe thì nhiều quá. Thôi thế này vậy, để tiện cho các bác và cả cho em, em nhận tiền = 1/3 cái xe, 2/3 còn lại em sẽ tự đi vay ngân hàng được không ạ? :)) :)) :)) :)) :))
Đã bẩu là chưa biết lấy đâu ra xiền mà!
Bác Bes uống tốt đấy, nhưng phải để dành Bia cho vợ!=))

Mazspeed

Xe container

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Thêm 1 trang nữa là em khóa thớt này vì sau 20 trang đã đủ kết luận:
Focus không tốn xăng còn tốn là do trình của tài xế ... kém =)) =)).
Còn nguyên nhân tốn xăng nữa là ở mồm các cụ được "nghe nói..." phát ra =))

PHC

Xe buýt
Thêm 1 trang nữa là em khóa thớt này vì sau 20 trang đã đủ kết luận:
Focus không tốn xăng còn tốn là do trình của tài xế ... kém =)) =)).
Nào thì làm phát nữa góp phần cho nó đủ 20 trang để cho cụ polar khóa nhá, hố hố...
Sau lần đo gần đây nhất thì đường hỗn hợp TP & quốc lộ nhà cháu chạy hết 7.9l/100km.

hiephusky

Xe tải
Tối qua e vừa chạy e FF 1.8At của em từ HN về TH, đo bắt đầu từ BX Giáp Bát tới TP Thanh Hóa là 8l/100km, xe em mới lấy chạy khoảng 300km thôi. hơ hơ với e 8l/100km là quá ngon với những gì FF đem lại trên đương, trong tp HN e đi khi nào cũng 12- 13l/100km.. như thế là hợp lý tranh cái làm gì 7l hay 8l, cứ cho e altis 1.8 ăn 6l/100km thì đã sao chứ, xuất phát cùng với FF của e đó bác nào chạy altis vượt dc đây..

Sonbh

Xe tăng
Tối qua e vừa chạy e FF 1.8At của em từ HN về TH, đo bắt đầu từ BX Giáp Bát tới TP Thanh Hóa là 8l/100km, xe em mới lấy chạy khoảng 300km thôi. hơ hơ với e 8l/100km là quá ngon với những gì FF đem lại trên đương, trong tp HN e đi khi nào cũng 12- 13l/100km.. như thế là hợp lý tranh cái làm gì 7l hay 8l, cứ cho e altis 1.8 ăn 6l/100km thì đã sao chứ, xuất phát cùng với FF của e đó bác nào chạy altis vượt dc đây..
Chúc mừng cụ nhé, khoản ăn xăng ít và bán ko mất giá thì em đố focus bằng Altis :D. Còn việc chạy bốc hơn và bám cua tốt thì Altis lẫn Civic còn phải học hỏi Focus dài dài .

Chỉnh sửa cuối:

isabinh

Xe điện
Hơn nhau chai bia Hà nội mà ầm ý nhể.
Em thấy
- Ford tốn xăng mà có thấy cụ nào kêu đói hay phải nhịn uống bia để dành đi xe đâu?
- Toy Cảm giác lái và độ vọt không bằng Ford nhưng cũng đã thấy vụ tai nạn nào của Toy được điều tra là nguyên nhân lái không chính xác hay không thật đâu hoăc tai nạ do xe không vọt đâu nào?
Thôi, xe nào cũng tốt cả, ai thích xe j thì chơi xe đó thui.
Em đang đi Ford Focus S2.0 đi trong HN chả bao h dưới 13l/100km, đi đường trường thì 8l/100km....em khai thật đấy ạ. Có thể tốn hơn xe khác một chút nhưng em thích xe Ford Focus....thế thôi

An Dong

Xe điện
Các bác nói nhỏ thôi không mấy bác bên Toy và Hon sang gạ đua thì ỏ ẹ =))
Vợ mình yêu, các Cụ nhỉ. Còn các cụ có bàn ra tán vào thì cũng đếch sợ vì đằng nào cụ Gấu Bắc Cực cũng sắp khóa tồ píc rồi.

Optia

Xe tải
Bấm lại đồng hồ mợ nhá. Nếu mợ chưa biết chỗ "bấm" để em đến em "bấm' cho nhớ? b-)
Các bác cho em hỏi, xe của em từ ngày đi đến giờ đồng hồ toàn báo trên 15L/100km thôi (thỉnh thoảng đi xa có thấy xuống thấp hơn téo). Bây giờ thì đang 16.7l/100km, hehe. Thế là tại trình em kém nhỉ, hay là tại đường. Em đi từ Thái Thịnh - Láng - Lê Văn Lương - Hoàng Ngân - Trần Duy Hưng - HTKhang - Láng Hạ. Hehe, sáng nào lúc 7h30-8h nó cũng tắc :-D

Mazspeed

Xe container
Hơn nhau chai bia Hà nội mà ầm ý nhể.
Em thấy
- Ford tốn xăng mà có thấy cụ nào kêu đói hay phải nhịn uống bia để dành đi xe đâu?
- Toy Cảm giác lái và độ vọt không bằng Ford nhưng cũng đã thấy vụ tai nạn nào của Toy được điều tra là nguyên nhân lái không chính xác hay không thật đâu hoăc tai nạ do xe không vọt đâu nào?
Thôi, xe nào cũng tốt cả, ai thích xe j thì chơi xe đó thui.
Em đang đi Ford Focus S2.0 đi trong HN chả bao h dưới 13l/100km, đi đường trường thì 8l/100km....em khai thật đấy ạ. Có thể tốn hơn xe khác một chút nhưng em thích xe Ford Focus....thế thôi
Ông này nói mất quan điểm bỏ mị, mốc Gấu đã nói FC đi tốn xăng là do thằng lái, chứ bản thân cái xe nó cực kỳ tiết kiệm luôn, bằng Vios tức là ăn có 6l/100km thôi. Cụ lái xe gà thế thì lại về buôn máy tính cho nhanh, loi choi xe cộ thế này mất mặt các bác Ford quá!

HamLong3.0V

Xe điện
Cho em hỏi ngoài lề chút là cụ bán Spacy chưa ạ?
Vợ em vẫn đang cưỡi đi làm bác ah, giờ dễ phải đi đến 5000km roài. Thực tình em thấy thiên hạ kêu giá kinh quá em cũng đú, nhưng có bác trả 8k obama rồi nhưng vợ em chưa ưng #-o

Trạng thái
Thớt đang đóng