[Funland] Phố cổ Hà Nội, thật buồn!

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Bọn em gọi là chọi xèng ợ
Lắc để xoắn cái sợi dây gai xỏ qua 2 lỗ xèng rồi kéo ra, kéo vào cho nó quay.
Chém xèng vào dây của thằng kia xem đứa nào đứt trước là thua.
Có lúc cứa xèng vào tay nhau. Vãi máu. Đau thời chớ. Có đứa về nhà lộ chiện ra còn bị ăn đòn thêm vì tội NGU :P :P :P
cụ còn nhớ chơi bi đập không. riêng các cụ hà nội có trò này thì phải ? cháu hay chơi bên lương văn can chỗ mấy cửa lấy phân thối bò mịa

em nghe nói phố cổ chuyển thành phố khổ từ lâu lắm rồi mờ!!!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
cụ còn nhớ chơi bi đập không. riêng các cụ hà nội có trò này thì phải ? cháu hay chơi bên lương văn can chỗ mấy cửa lấy phân thối bò mịa
Riêng về bi có nhiều luật chơi.
Bi đập em cũng có biết qua song chỗ bọn em, trẻ con không có chơi.
Bọn em chơi bi vạch, bi hòm, bi lồ, bi về ....
Từ ngày người ta lát gạch vỉa hè thì các trò chơi ngoài đường ít đi hẳn :(
Song lại nảy nòi những trò mới là chơi xu 2-3-5, ném ống bơ (không có và có NƯỚC CỐNG) :P :P :P

Nino88

Xe container
Song lại nảy nòi những trò mới là chơi xu 2-3-5, ném ống bơ (không có và có NƯỚC CỐNG) :P :P :P
Cụ Vịt Xanh ở phố cổ àh cụ?có phải cụ là bs ở Việt mắt Bà triệu koo?

KNT195

Xe hơi
Có cụ nào chơi món này, mua ở chợ Đồng Xuân ngày xưa ko ?:D

Có nhà cháu đây , 1 vé về với tuổi thơ dữ dội , cháu sinh ra và lớn lên ở phố cổ đây , cụ nào cùng nhóm máu vào hết đây điểm danh . có những cụ vào còm nhưng có lẽ chưa hiểu hết về văn hóa phố cổ. đủ trò luôn , cụ nào từng đi bắt ve lột xác kết hợp ngắm các anh chị thơm nhau ở bờ hồ ngày đó thì không thể tưởng tượng được bây h bờ hồ khác ngày xưa ntn ! vườn hoa Cổ tân đầy huyền bí buổi tối và tiếng tàu điện leng keng có lẽ những người con của Hà nội nhớ đến nao lòng. ảnh cá chọi cụ chụp chắc gần đầy chứ ngày trước khó kiếm được cá chọi như thế này ( có ảnh con đầu tiên là chọi chì vây chiến xin - e hay gọi thế, còn các ảnh dưới hình như chọi Thái ), e nghỉ tý vào oánh tiếp nhé.

KNT195

Xe hơi

Có nhà cháu đây , 1 vé về với tuổi thơ dữ dội , cháu sinh ra và lớn lên ở phố cổ đây , cụ nào cùng nhóm máu vào hết đây điểm danh . có những cụ vào còm nhưng có lẽ chưa hiểu hết về văn hóa phố cổ. đủ trò luôn , e tham gia tý cho vui nhé . cụ nào từng đi bắt ve lột xác kết hợp ngắm các anh chị thơm nhau ở bờ hồ ngày đó thì không thể tưởng tượng được bây h bờ hồ khác ngày xưa ntn ! vườn hoa Cổ tân đầy huyền bí buổi tối và tiếng tàu điện leng keng có lẽ những người con của Hà nội nhớ đến nao lòng. ảnh cá chọi cụ chụp chắc gần đầy chứ ngày trước khó kiếm được cá chọi như thế này ( có ảnh con đầu tiên là chọi chì vây chiến xin - e hay gọi thế, còn các ảnh dưới hình như chọi Thái ), e nghỉ tý vào oánh tiếp nhé.

KNT195

Xe hơi

Có nhà cháu đây , 1 vé về với tuổi thơ dữ dội , cháu sinh ra và lớn lên ở phố cổ đây , cụ nào cùng nhóm máu vào hết đây điểm danh . có những cụ vào còm nhưng có lẽ chưa hiểu hết về văn hóa phố cổ. đủ trò luôn , e tham gia tý cho vui nhé . cụ nào từng đi bắt ve lột xác kết hợp ngắm các anh chị thơm nhau ở bờ hồ ngày đó thì không thể tưởng tượng được bây h bờ hồ khác ngày xưa ntn ! vườn hoa Cổ tân đầy huyền bí buổi tối và tiếng tàu điện leng keng có lẽ những người con của Hà nội nhớ đến nao lòng. ảnh cá chọi cụ chụp chắc gần đầy chứ ngày trước khó kiếm được cá chọi như thế này ( có ảnh con đầu tiên là chọi chì vây chiến xin - e hay gọi thế, còn các ảnh dưới hình như chọi Thái ), e nghỉ tý vào oánh tiếp nhé.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Còn thiếu 1 trò nữa là bổ quay của đối thủ chui vào miệng cống cái (thối um) =))

printer05

Xe điện
Nhà cụ ở đâu đấy, sao lại lang thang ra Lương Văn Can chơi. Cụ có chơi với Kiên kèn, Thắng không?

printer05

Xe điện
Vuơng.
Xở em giờ 85 Bà Triệu.
Nhà em xưa không trên mạn Phố Cổ mờ trong khu Phố Tây gần đấy :D
Hơ hơ, cụ cũng làm ở Viện mắt à? Em có 1 ông anh làm trưởng khoa ở đấy và một thằng bạn cấp 3.

coolpix8700

Xe ngựa
Vịtxanh nói:
Song lại nảy nòi những trò mới là chơi xu 2-3-5, ném ống bơ (không có và có NƯỚC CỐNG)
Còn thiếu 1 trò nữa là bổ quay của đối thủ chui vào miệng cống cái (thối um) =))
Vẫn thiếu bi hòm các bác àh!
Vẽ cái ô vuông dưới đất rồi kẻ vạch. Trò này ăn nhanh nhất!

coolpix8700

Xe ngựa
... cụ nào từng đi bắt ve lột xác kết hợp ngắm các anh chị thơm nhau ở bờ hồ ngày đó thì không thể tưởng tượng được bây h bờ hồ khác ngày xưa ntn!
Để bắt ve tụi em ăn trộm dầu hoả. 1 cái ống bơ làm chụp đèn và lọ mực Cửu Long với ít giẻ làm bấc rồi soi các gốc xà cừ. Xác ve còn đổi được kẹo mạch nha!
Tụi em còn theo mấy ông đặc công luồn bò đến sát các đôi ếch ở vườn hoa Pasteur (hồi đó họ tập đánh thành phố) toàn luồn từ ngoài vào bệnh viện 108!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Để bắt ve tụi em ăn trộm dầu hoả. 1 cái ống bơ làm chụp đèn và lọ mực Cửu Long với ít giẻ làm bấc rồi soi các gốc xà cừ. Xác ve còn đổi được kẹo mạch nha!
Tụi em còn theo mấy ông đặc công luồn bò đến sát các đôi ếch ở vườn hoa Pasteur (hồi đó họ tập đánh thành phố) toàn luồn từ ngoài vào bệnh viện 108!
Xác ve được người ta mua về làm thuốc mờ :D