[Funland] Phó CA phường tát phụ nữ

TÔN

Xe container
Kỷ luật cho ra khỏi ngành rồi các cụ ạ
Cả 1 cuộc đời cống hiến phấn đấu tự mình huỷ hoại sau khi người có chút dấm bỗng
Hôm ấy e nghĩ chức đang chén chú chén anh nên hơi quá khích nghĩ mình to tổ bố thằng ăn mày.chứ tỉnh sáo sậu thì chắc ko ngu vậy đâu

OTheAh

Xe tăng
Cả 1 cuộc đời cống hiến phấn đấu tự mình huỷ hoại sau khi người có chút dấm bỗng
Hôm ấy e nghĩ chức đang chén chú chén anh nên hơi quá khích nghĩ mình to tổ bố thằng ăn mày.chứ tỉnh sáo sậu thì chắc ko ngu vậy đâu
Thì vậy mà cụ, vợ con thằng phá với thằng BS chết nhục với ng quen, ai nhìn cũng hiểu là rượu phê nên đề cập đến gái gú

giaitrihanoi

Xe tải
xử quá nhẹ, ngồi trên cmn luật, xâm phạm thế mà có mỗi thôi việc

Susu77

Xe tăng
Em ko nghĩ vậy cụ ạ. Coi thường pháp luật, coi thường người khác là bản chất của một số kẻ cặn bã. Chúng bằng nhiều cách khoác áo xxx càng có cơ hội kiếm tiền phi pháp, áp đáo những người dân yếu thế hơn.
Chẳng có ai “cống hiến” gì hết, làm đúng công việc chức trách thì hưởng lương hưởng lợi, có làm ko công, bỏ tiền bỏ của cá nhân ra giúp xã hội đâu mà dùng từ “cống hiến”.
Báo chí, truyền thông nhiều năm gần đây lạm dụng từ cao quý này cho những ngành nghề: y tế, giáo dục, an ninh... dẫn đến nhiều kẻ ảo tưởng. Thực tế số người được vinh dự dùng từ này rất hiếm hoi, chỉ mong làm đúng chức phận, làm đâu hưởng đó là đã may mắn cho xã hội.

hamcuare!

Xe container
Đa số trưởng phó c.a phường xã thu nhập ko đủ...phá (các tỉnh lẻ nguồn thu ít, cờ bạc rượu chè nhiều)!
Tôi điểm mặt hàng chục cán bộ c.a xã từ thanh liêm trung thực đến tận cùng tha hóa chỗ tôi thì có kết luận như vậy.
đc vậy thì tốt bác ạ

s63 AGM

Xe tăng
Cái kết rất đáng đời cho mấy thằng thích ngồi xổm lên pháp luật.

sthd

Xe lăn
cống hiến mà có GX460 đi thì tranh nhau Cống hiến đấy

TamchieumoI

Xe buýt
Em ko nghĩ vậy cụ ạ. Coi thường pháp luật, coi thường người khác là bản chất của một số kẻ cặn bã. Chúng bằng nhiều cách khoác áo xxx càng có cơ hội kiếm tiền phi pháp, áp đáo những người dân yếu thế hơn.
Chẳng có ai “cống hiến” gì hết, làm đúng công việc chức trách thì hưởng lương hưởng lợi, có làm ko công, bỏ tiền bỏ của cá nhân ra giúp xã hội đâu mà dùng từ “cống hiến”.
Báo chí, truyền thông nhiều năm gần đây lạm dụng từ cao quý này cho những ngành nghề: y tế, giáo dục, an ninh... dẫn đến nhiều kẻ ảo tưởng. Thực tế số người được vinh dự dùng từ này rất hiếm hoi, chỉ mong làm đúng chức phận, làm đâu hưởng đó là đã may mắn cho xã hội.
Cống hiến ở đâu mà mỗi suất nghĩa vụ chờ xếp lốt trên “vạch xuất phát” bắt đầu những đường lượn ngoằn nghoèo vào ngạch hưởng lương đã hàng trăm củ ấy cụ nhỉ, chỉ có ngành ấy người ta tự tụng ca vậy thôi.

zangzang80

Xe buýt
Em thấy có niềm tin vào chính quyền hơn nhưng tay bác sĩ thì sao ạ? Bác sĩ chẳng nhẽ thoát tội ạ?

Susu77

Xe tăng
Cống hiến ở đâu mà mỗi suất nghĩa vụ chờ xếp lốt trên “vạch xuất phát” bắt đầu những đường lượn ngoằn nghoèo vào ngạch hưởng lương đã hàng trăm củ ấy cụ nhỉ, chỉ có ngành ấy người ta tự tụng ca vậy thôi.
Vài ngành nữa cụ ạ. Một số nghệ sĩ cũng vậy, suốt ngày lên báo cống hiến cho nghệ thuật. Làm nghề nào ăn nghề đó, chẳng cho ko người khác hay xã hội gì cả nhưng ko biết ngượng mà tự nhận hoặc phong cho nhau.
Nói đến cống hiến chắc ở VN đội ngũ lao công dọn rác, thông cống là cống hiến nhiều nhất vì họ làm việc vất vả, độc hại nhưng thu nhập quá thấp.
Còn xxx thì các cụ và em ít nhiều cũng hiểu bản chất. Riêng vụ này đổi tội danh từ “hành hung” sang “tổn hại sức khoẻ” người khác là đã thấy sự tráo trở của ngôn từ.

Nha Trang@

Xe điện
Báo chí cũng đang định hướng cho tay cựu CA đi tù nhưng với điều kiện họ có bàn bạc từ trước tức là trên xe đã thống nhất với nhau về việc sẽ bắt người.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung cụ ạ, kể cả ofers thôi, trình độ cũng có hạn, vẫn sống và lên đây chém gió được.
Vấn đề biết giới hạn mình là ai và đang ở vị trí nào.
Trong case này cả bị hại lẫn bị đơn đều dân trí thấp và thiếu giáo dục.. văn hoá và học thức không có tác dụng và liên quan.

TamchieumoI

Xe buýt
Nói chung cụ ạ, kể cả ofers thôi, trình độ cũng có hạn, vẫn sống và lên đây chém gió được.
Vấn đề biết giới hạn mình là ai và đang ở vị trí nào.
Trong case này cả bị hại lẫn bị đơn đều dân trí thấp và thiếu giáo dục.. văn hoá và học thức không có tác dụng và liên quan.
Vâng cụ, ofers là những ông phải lái xe rồi, chứ những người lên xe có người mở cửa, xuống xe có người che ô thì họ ấy lại không có mặt trên này phỏng ạ. Tuy nhiên đứng trên góc nhìn sự việc theo tinh thần “pháp bất vị thân” thì anh cựu Trung tá kia cũng quá may rồi, cũng vì văn hoá học thức hay giáo dục dân trí… như cụ nói mà cặp đôi bị tấn công và cháu chủ nhà kia không yêu cầu pháp luật xử tới cùng đấy…

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, ofers là những ông phải lái xe rồi, chứ những người lên xe có người mở cửa, xuống xe có người che ô thì họ ấy lại không có mặt trên này phỏng ạ. Tuy nhiên đứng trên góc nhìn sự việc theo tinh thần “pháp bất vị thân” thì anh cựu Trung tá kia cũng quá may rồi, cũng vì văn hoá học thức hay giáo dục dân trí… như cụ nói mà cặp đôi bị tấn công và cháu chủ nhà kia không yêu cầu pháp luật xử tới cùng đấy…
Trường hợp này hay mấy vụ khác dính dáng hay vi phạm kỷ luật và điều lệnh đều đã được xử lý đúng quy định.
Cụ nói may thì dựa vào đâu ạ?

cardreamer

Xe điện
gớm các ông, thế này là nghiêm rồi, hay tử hình mới vừa lòng.
Chứ định làm gì nữa, em nói thẳng là không đủ căn cứ khởi tố bất cứ tội gì cả, chứ tầm nay ai thèm bao che thằng ngã ngựa
- Gây thương tích: không có thương tích.
- Bắt người trái phép: chưa thực hiện được, mới nói mồm thôi không cấu thành đâu.
- Gây rối TTCC: không có đâu, đây là nhà riêng không phải nơi công cộng.
- Xâm phạm chỗ ở trái phép: cái này phải chiếm giữ nhà người ta, ngăn cản quyền sống trong nơi cư trú của họ, thường là phải lâu lâu tí...

Vậy đó, chứ không phải cứ nói khởi tố là khởi tố, nó phải là tội gì, có đủ dấu hiệu cấu thành không chứ. Cho bọn OFers đi làm luật thì bồi thường oan sai suốt ngày, xin lỗi mỏi mồm.
Rất tiếc, các cụ không thể bẻ lại em được, vì em là dân có nghề này.

muadem

Xe cút kít
Công nhận, nhiều cái đáng lẽ là công việc là nghĩa vụ là nhiệm vụ phải thực thi thì lại được tặng thưởng các thể loại khi có một sự vụ gì đó hơi nổi nổi :-o:-ss

HTlangtu

Xe điện
"...Đa số độc giả và cộng đồng mạng hài lòng với cách giải quyết của lãnh đạo Coongan tỉnh Cao Bằng. ..."
Đa số cộng đồng mạng, e dự là OFer đến 95% =))
Mà CĐM OF mà phán thì tội nào rõ tội đó, méo có chuyện tha.
Toàn những La Hán, Phật Online, chưa kể các nhà đạo đức, hiền triết và thông thái toàn cõi, chưa thèm kể cả ẩn nấp. cảnh giới cao ngút. Phân định Đen là đen, trắng là trắng kể cả xì lốp :D
Đúng là ông Đoàn kia đi bằng hậu môn thật, ai dám bao che ???
Giờ xong rồi nói ra thì đúng như luận đề sau 18h, chứ trước e cũng hoang mang 50/50, không rõ có làm hay không. Thực tâm thì muốn shutdown thằng này lắm, nhưng chưa biết các bác trên đó xa xôi có mạnh tay không:-o???

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận, nhiều cái đáng lẽ là công việc là nghĩa vụ là nhiệm vụ phải thực thi thì lại được tặng thưởng các thể loại khi có một sự vụ gì đó hơi nổi nổi :-o:-ss
Quản trị xã hội cũng không dễ mà thẳng tưng như cụ nghĩ đâu.
Chừng nào dân trí thấp đều và năng suất và năng lực lao động thấp đều như cụ cháu mình nó mới dễ.
Mình là nước ĐANG phát triển mà ạ.