[Funland] Phở: ăn thế nào để văn minh

thngaylangthang

Xe ngựa
Suy nghĩ này chỉ có thể có trong kiểu người đàn ông chín chắn, vì vs Style "cơm" ntn, người chồng luôn yên tâm về 1 hậu phương vững chãi, dù thành công hay thất bại thì khi trở về nhà, họ luôn đc no lòng trong từng miếng ăn giấc ngủ, luôn có 1 vòng tay yêu thương bên cạnh....
Xin chúc mừng cụ & mợt nửa của cụ, tiếc là nhà cháu hết sạch Vodka! @};-
Vầng chỉ cần hậu phương vững chắc để tiền phương chiến đấu à :)

alongcamepolly

Xe lăn
Cầm tô phở húp sụt xoẹt thêm quả ngồi xổm trên ghê sau đó kết thúc bằng pha quẹt miệng bằng đôi đũa thì đúng là combo hoàn hảo cho nền văn hoá phở việt còn dề.
Chuẩn phim ngày xưa món này, ngồi xổm đầu gối ngang tai, dùng đũa quẹt miệng khi ăn xong; :))

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy ăn uống văn minh là lúc ăn và lúc mình ăn xong chí ít chẳng có ai liếc nhìn mình khó chịu. Chứ cứ gì phải ăn hết bát, húp hết nước mới là văn minh.

hairyscary

Xe điện
Phở mà ko húp sùm sụp ướt nhoe nhoét miệng thì ko ngon lão ah. Xưa trẻ khoẻ cháu toàn bê lên húp, giờ yếu bê ko nổi thì cháu toàn quỳ xuống húp.

Lắm lúc phải cơn, phở nó chả đợi mình bê hay quì nữa, mà thế hóa lại nhàn.

HI_CLASS

Xe điện
E ăn phở hay cơm bụi it khi để thừa gì trog đĩa bát ngoài nước ra. Thích sạch đũa thì lau bằng miếng chanh đã vắt nước, gắp tỏi thì dùng đũa sạch khác. Tương ớt, giấm, tiêu dùng xog đậy nắp trả lại. Ăn xong xếp gọn bát đũa, thìa vào cho ng ta dọn dễ dàg và lấy giấy ăn lau nước rơi vãi ra bàn.
Mỗi cái nhược điểm là bàn nào e ngồi thì ớt tươi, tỏi ngâm gần như hết sạch do e ăn 2 thứ này cực nhiều :D

comiki

Xe ba gác
Người OF
Thỉnh thoảng đi ăn phở, thấy có mấy mợ trước khi ăn lại dúng đầu đũa vào lọ dấm. Bảo là diệt trùng. Ghê pỏ mẹ!
Hành vi này thì thực sự là mất dạy và ảnh hưởng đến người khác cụ ạ. Em đã có lần ngứa mắt đổ cả lọ dấm vào bát của thằng ngồi cạnh vì nó ngoắng đũa của nó vào lọ dấm để cho sạch.
Em thường lấy miếng chanh hay quất để xát đũa, thìa.

Đại Ca

Xe tải
Hành vi này thì thực sự là mất dạy và ảnh hưởng đến người khác cụ ạ. Em đã có lần ngứa mắt đổ cả lọ dấm vào bát của thằng ngồi cạnh vì nó ngoắng đũa của nó vào lọ dấm để cho sạch.
Đúng là mất dạy thật. Em hóng sau khi cụ đổ dấm vào bát nó thì vả thêm cho nó hai vả :D

barca6996

Xe container
Suy nghĩ này chỉ có thể có trong kiểu người đàn ông chín chắn, vì vs Style "cơm" ntn, người chồng luôn yên tâm về 1 hậu phương vững chãi, dù thành công hay thất bại thì khi trở về nhà, họ luôn đc no lòng trong từng miếng ăn giấc ngủ, luôn có 1 vòng tay yêu thương bên cạnh....
Xin chúc mừng cụ & mợt nửa của cụ, tiếc là nhà cháu hết sạch Vodka! @};-
Nhẽ ngan già nhà cụ xù sau covid cũng chơi of 🤔

DaDieuchienxu

Xe container
Nhẽ ngan già nhà cụ xù sau covid cũng chơi of 🤔
Ngan nhà cháu ko chơi OF nhưng nó cũng đc cơ hội tiếp xúc vs vài Offers & đều nhận xét rất tốt về họ, đánh giá Diễn đàn OF là môi trường rất tốt để rèn luyện ~ ông chồng...bất trị như nhà cháu. :D

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Tây lông ăn uống khác ta, dùng dao dĩa đưa thức ăn vào mồm. Đĩa, tách để trên bàn đặt thức ăn, không nâng lên.
Dân ta dùng đũa, đũa dùng để gắp, và thức ăn trong bát vào mồm. Nếu bê tô lên húp ko kiểu cách thì và cơm, úp bát, cắm mặt cũng kẽm nhã nhỉ 😐

muahoaphuong

Xe tăng
à, em để ý con em thôi, để cháu nó tỏ ra được sinh ra trong 1 gia đình có giáo dục:))
còn cụ ăn thế nào kệ cụ chứ, em ko rảnh để quan tâm đâu =))
Đồng ý với cụ về chuyện cụ giáo dục con cụ, cụ thích giáo dục thế nào, có lẽ không ai quan tâm. Nhưng những gì cụ đang nói ở đây thì lại không nhằm mục đích để giáo dục con cụ.

VCHDHN

Xe container
Đồng ý với cụ về chuyện cụ giáo dục con cụ, cụ thích giáo dục thế nào, có lẽ không ai quan tâm. Nhưng những gì cụ đang nói ở đây thì lại không nhằm mục đích để giáo dục con cụ.
Tất cả do thằng lều báo nó đưa từ " Văn minh " vào, rất k phù hợp :)).

tomtomchát

Xe container
Đan con mạch cái thằng lều nhảm quá đy hy hy
tiền tao, tao ăn thế nào kệ mẹ tao, tất nhiên bố mẹ tao không dạy ăn cho chân lên ghế, không chóp chép sột soạt, không xỉa răng choành choạch, không khạc nhổ xì mũi, không vừa nhồm nhoàm vừa sủa vào điện thoại.... thì tao cứ triển thế là đc.
Cả quán người ta cắm cúi ăn ngon bỏ mẹ ra, nhìn ngang nhìn ngửa hay soi mói là bất lịch sự lắm ;))
100 ông chủ quán thì 99 ông sướng mắt sướng lòng khi khách bê bát lên húp.
Chè xanh bát, trà chén, cũng đều bê cả lên mà húp. Nhưng thích thì vẫn chọc ống vào mút như trà sữa đc, chả ai cấm :))
Sò nướng mỡ hành, gạt ra bát rồi gắp cũng được, bế cả vỏ lên húp cũng xong :))
Đúng là mất dạy thật. Em hóng sau khi cụ đổ dấm vào bát nó thì vả thêm cho nó hai vả :D
thế lại đánh nhau to :)) vì khả năng đổ dấm vào bát nó xong là nó vả mình rồi :))

Chỉnh sửa cuối:

tomtomchát

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Em vừa mới tranh thủ đi ăn phở. Phở ngon, nước phở ngon, lại vừa bước từ ngoài trời mưa lạnh vào... Sau khi ăn xong bánh phở, còn phần ba bát nước, em bê lên làm 2, 3 hơi ngon quá!
Em chỉ uống chứ không húp, em luyện được cách uống bát nước canh mà không phải húp sùm sụp. Trước bữa ăn, em thường uống nước canh trước - có khi uống 2, 3 bát - rồi ăn món chính, sau đó kết thúc bữa ăn khoảng lưng bát cơm. Em cố uống canh để ăn ít cơm.

zero4803

Xe buýt
hỏi các cụ tí, cứ nhất thiết là phở bò dùng giấm, phở gà dùng chanh không ? em thử cả 2 thấy cũng ko khác biệt lắm, vì em hay cho cả 2 dùng 1 lúc :))