[Funland] Phim kinh dị

ngocthanhhoa234

Xe đạp
Mới hôm kia em nằm mơ thấy mình là nhân vật diệt quỷ. Cả đám mang vũ khí vào căn nhà có 2 cây đèn lồng đỏ. Vào trong thì đâm chém loạn xạ mà quỷ chưa chết. Nó lại hạ từng người một. Tim em đập thình thịch nghĩ phen này nguy to rồi. Thế rồi bật dậy. :((. Lần đầu tiên mơ mà trong giấc mơ mình chịu thua. Chứ hồi bé đến giờ cũng nhiều lần mơ đi giết vong quỷ mà cầm cái kiếm nhựa trẻ con ấy, không sợ hãi chút nào.
cụ mơ như phim luôn ấy nhỉ :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

duyawa

Xe tăng
Thực ra có 1 số phim xem đúng là cũng giật mình nhưng chỉ lúc đấy thôi. 1 phần do sau này thanh niên rồi nên xem xong là thôi.
Những ám ảnh thường chỉ đến vào hồi còn bé, hồi năm 97 em xem cái phim Frankenstein mà bị cái phim đấy nó ám ảnh suốt vài tháng trời sau này. Mặc dù nó ko phải phim kinh dị.
Xem ấn tượng nhất là lúc thằng quái vật nó chặn đường bác học Frank để đòi cho nó 1 người vợ giống của bác học.
Ông Frank về đưa vợ lên cái bàn thiết bị rồi bật xung điện để "copy - paste". Mấy cái ống dung dịch chứa "nguyên liệu" chạy vào trong 1 cái bể to, dần dần tạo thành 1 hình dạng phụ nữ như bào thai.
Cái bào thai càng lớn dần thì người vợ càng la hét vì đau đớn. Đến khi sắp finish thì cô vợ thét lên như lợn sắp chết vì chọc tiết. Làm ông Frank sợ ngắt mịa cầu dao luôn, bào thai chỉ 1 chút nữa thành người thật liền bị phân rã. Trôi ồng ộc hết máu thịt ra ngoài.
Con quái vật vì quá "thèm" vợ, thấy mất vợ nên từ trên mái nhà phòng thí nghiệm nhảy xuống cố thò tay vào cái bể để vớt vợ. Thế là bị điện giật cho nằm im thin thít.
Ông Frank tưởng nó đã chết, sướng âm ỉ bế vợ về nhà rồi tổ chức tiệc luôn. Và quả ám ảnh nhất là người thân, bạn bè bị con quái nó giết chết sạch, treo cả xác lên tường. Vợ của Frank cũng bị giết ngay trên giường, máu me be bét.

Xem xong phim đấy làm em cứ sợ mẹ mình cũng bị 1 quái vật như vậy nó bắt cóc đi. Nên nhiều khi thấy mẹ đang ở đâu 1m là lại chạy đi tìm cho yên tâm. Bị ám ảnh suốt tới mấy tháng liền.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Get out xem được, mới đây không nhớ kênh nào có Vùng đất gì chả nhớ có hòn đảo làm người chết sống lại cũng hay.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra có 1 số phim xem đúng là cũng giật mình nhưng chỉ lúc đấy thôi. 1 phần do sau này thanh niên rồi nên xem xong là thôi.
Những ám ảnh thường chỉ đến vào hồi còn bé, hồi năm 97 em xem cái phim Frankenstein mà bị cái phim đấy nó ám ảnh suốt vài tháng trời sau này. Mặc dù nó ko phải phim kinh dị.
Xem ấn tượng nhất là lúc thằng quái vật nó chặn đường bác học Frank để đòi cho nó 1 người vợ giống của bác học.
Ông Frank về đưa vợ lên cái bàn thiết bị rồi bật xung điện để "copy - paste". Mấy cái ống dung dịch chứa "nguyên liệu" chạy vào trong 1 cái bể to, dần dần tạo thành 1 hình dạng phụ nữ như bào thai.
Cái bào thai càng lớn dần thì người vợ càng la hét vì đau đớn. Đến khi sắp finish thì cô vợ thét lên như lợn sắp chết vì chọc tiết. Làm ông Frank sợ ngắt mịa cầu dao luôn, bào thai chỉ 1 chút nữa thành người thật liền bị phân rã. Trôi ồng ộc hết máu thịt ra ngoài.
Con quái vật vì quá "thèm" vợ, thấy mất vợ nên từ trên mái nhà phòng thí nghiệm nhảy xuống cố thò tay vào cái bể để vớt vợ. Thế là bị điện giật cho nằm im thin thít.
Ông Frank tưởng nó đã chết, sướng âm ỉ bế vợ về nhà rồi tổ chức tiệc luôn. Và quả ám ảnh nhất là người thân, bạn bè bị con quái nó giết chết sạch, treo cả xác lên tường. Vợ của Frank cũng bị giết ngay trên giường, máu me be bét.

Xem xong phim đấy làm em cứ sợ mẹ mình cũng bị 1 quái vật như vậy nó bắt cóc đi. Nên nhiều khi thấy mẹ đang ở đâu 1m là lại chạy đi tìm cho yên tâm. Bị ám ảnh suốt tới mấy tháng liền.
Sau đuổi nhau trên tuyết vì căm thù nó quá, cả 2 cùng tèo cụ nhể.

formen

Xe lăn
ngày trước em ấn tượng ghost ship, sau khi xem xong thì em không tập trung coi thêm phim ma nào nữa.

gần đây thi cực kỳ ấn tượng phim Triangle vì tính triết lý và độ khó hiểu của phim.
mời cc thẩm

duyawa

Xe tăng
Sau đuổi nhau trên tuyết vì căm thù nó quá, cả 2 cùng tèo cụ nhể.
Đuổi nhau trên tuyết nhưng thằng quái nó nhảy 1 phát qua khe vực luôn để trêu ngươi ông Frank. Ông Frank cay quá, bán hết tài sản đi lập 1 đội thuyền để đi lùng thằng quái.
Sau nó mò vào tận trong thuyền để trêu ngươi phát nữa thì ông Frank lao tới ôm nó nhảy khỏi thuyền, gieo mình xuống vùng biển băng hòng chơi đòn hy sinh.
Cơ mà kết phim vẫn chả rõ thằng quái nó có chết thật ko cụ ah.

MINHKD

Xe điện
Những năm 2003, 2004 gì đấy em xem The Ring trên Star Movie vào ban đêm mà em sợ mất mấy tháng. Sau đó xem phim Insidiuos cũng sợ mãi.
Căn bản là em rất sợ ma :D nên mới thế.

duyawa

Xe tăng
Chính ra thì mấy phim kiểu gây ám ảnh nó còn đáng sợ hơn phim kinh dị nhiều vì nó có khả năng gây "chấn thương" tâm lý trong 1 khoảng t/gian.
Cái phim Hiệu ưng cánh bướm chẳng hạn. Chả phải phim ma, kinh dị j mà xem vẫn cảm giác hồi hộp vãi. Vì ko biết số phận các nv bị t/đổi ra sao nên từ đó nảy sinh nỗi lo lắng, bất an rất mơ hồ ngay cả sau khi xem xong phim.

zonda82

Xe container
Eo ghê chết e chả dám xem

giradeo

Xe tải
Final Destination
I Know What You Did Last Summer

2 Series xem cũng được cụ ợh

phuongkao

Xe tải
Em cũng thích phim kinh dị kiểu cân não, chứ phim ma thì em chịu không không xem 1 mình được vì ngủ gật. The Ring em xem lần 1 thì không ngủ gật nhưng xem xong cả mấy phần The Ring với The Grude xong lúc xem lại vẫn bị ngủ gật.
PS: Cân não kiểu Final Destination cụ Gira vừa post ở trên ý ợ, cơ mà 3 phần đầu xem được các phần sau không có gì mới nên cũng buồn ngủ nốt.

RongPhuongBac

Xe điện
mình xem Thái Lan cũng đc kha khá bộ, nhưng HK thì không xem mấy
HK có bộ Lâm Chánh Anh. Còn Thái dúi quanh đi quẩn lại vẫn chỉ có thương hiệu Mây Nát. Phim Việt thì hết nhà hoang rồi đồi thông. Hơn nữa nghĩa trang là chấm hết. Thà xem phim tài liệu thầy Tùng HP trị ma còn thú vị hơn :v

tranduc.vlc

Xe buýt
Website
www.facebook.com
E ngày bé còn bị ám ảnh, chứ lớn e chẳng thấy film nào Kinh dị và ám ảnh nữa. Chán ko chết được, tất cả tại cái con Gấu ở nhà em, rùng rợn và ma quái như địa ngục e còn tồn tại được, chứ film đã là cái thá giề!

ngocthanhhoa234

Xe đạp
E ngày bé còn bị ám ảnh, chứ lớn e chẳng thấy film nào Kinh dị và ám ảnh nữa. Chán ko chết được, tất cả tại cái con Gấu ở nhà em, rùng rợn và ma quái như địa ngục e còn tồn tại được, chứ film đã là cái thá giề!
e cũng thế, ngày bé xem còn sợ giờ xem kiểu bị trơ luôn cảm xúc ấy không thấy sợ, chỉ giật mình thôi nhưng vẫn thích xem kiểu hách não tí

Phim kinh dị thì em thấy phim Hàn làm ổn, ít máu me mà vẫn nổi da gà. Lâu lắm chả dám xem vì giờ tim yếu :))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Joy rider đi cụ. Có đận mất ngủ e xem triền miên. 1 tay lái cont giết ng hàng loạt trên cao tốc mà ko bị tóm:(