[Funland] Phim "Đào, Phở và Piano"

thunm

Xe buýt
Có Tuấn Hưn lại thêm tí NGƯỜI HÀ NỘI là đek muốn xem roài

AcidS

Xe điện

Bạn em vừa mua được vé sau khi đứng xếp hàng hơn 1h giữa buổi trưa các cụ ạ. Hiện chỉ có ra xếp hàng mua vé thôi chứ các kênh bán vé online khó lắm.
Ái chà, mua tận ngày 24/2 cơ hả cụ ?

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ái chà, mua tận ngày 24/2 cơ hả cụ ?
Vâng cụ, sáng nay rạp QG mở bán vé đến Chủ nhật tuần này. Bạn em muốn mua sớm hơn nhưng trưa nay tới lượt chọn vé thì chỉ còn ngày Thứ 7 và Chủ Nhật. Ngày 24 là gần nhất có thể mua lúc đó

thungkhe

Xe điện
Em ko biết nó hay đến đâu, nhưng đề tài này được cầy ải từ những năm 80, 90 trên sân khấu kịch rồi. Nhàm đến nỗi E ngó trang phục là biết diễn về cái này rồi. Nên thôi, có cũng không xem để nhường cho người khác vì đông quá.

VuNgoanMuc

Xe điện
Câu chuyện đi xem hay ko đi xem tự nhiên trở thành yêu nước hay không ở quán trà đá.. bắt đầu hơi quá đà.

thunder

Xe tải
Em không quan tâm đến ai là tác giả phần nhạc. Em cho rằng đạo diễn mới là người quyết định.
Hơn nữa, tập 1 chắc chưa có đoạn gay cấn ở đèo Đà lạt, đoạn đấy nhạc phim phê lắm. Đoạn mở phim có cảnh cụ Tín mặc áo khoác dài đi trên đường đầy lá rụng nữa ....
Cụ LHH trước 75 có phim Vết thù trên lưng ngựa hoang và bài hát theo phim này bây giờ vẫn thịnh hành.
Cụ xem đoạn đầu phim tình báo Sô Viết Mười bảy khoảnh khắc mùa xuân, cũng nhân vật chính bước đi trong rừng chả khác mấy. Khác chăng là phim Liên Xô chiếu trên truyền hình từ Bắc vào Nam từ mấy năm trước.
Phần nhạc nền nổi tiếng của đoạn đi trong rừng trong VBLN là của cụ Tùng. :))

Chỉnh sửa cuối:

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Cụ xem đoạn đầu phim tình báo Sô Viết Mười bảy khoảnh khắc mùa xuân, cũng nhân vật chính bước đi trong rừng chả khác mấy. Khác chăng là phim Liên Xô chiếu trên truyền hình từ Bắc vào Nam từ mấy năm trước.
Phần nhạc nền nổi tiếng của đoạn đi trong rừng trong VBLN là của cụ Tùng. :))
Cơ mà cụ Thanh Tùng lại đi du học nhạc viện Bình Nhưỡng về nên là cụ Matizvan không quan tâm nữa đâu cụ ơi ;))

AcidS

Xe điện
Sợ thật, Betacinemas sập nốt

Ấn vào chọn phim Đào, Phở và Piano tèo luôn. Dù Beta Cinemas đã qua bước xác nhận người thật.

theanh90

Xì hơi lốp
Gần 100 năm trước có nhiều chuyện mà trẻ em bây giờ cũng phải ngạc nhiên, nhưng đó là sự thật lịch sử, những ấu trĩ thửa ban đầu...
Năm 46 , cũng những ngày bộ phim đề cập, tại một làng ở Hải phòng (tôi quên tên) có một chiếc xe tăng Pháp đi một mình chết máy (ko hiểu vì sao xe đó đi một mình), dân làng được huy động ra dùng gạch đá cuốc xẻng gõ vào xe cho bọn bên trong váng đầu mở nắp xe ra sẽ dùng dao chém. Nhưng bọn đó gan ko ra nên họ cử hơn chục thanh niên ở lại canh, số còn lại về làng (cách hơn 1 km) lấy rơm ra đốt). Khi về đến làng họ nghe tiếng súng nổ,mọi ng quay lại thấy chiếc xe biến mấy, tất cả gần 20 thanh niên bị bắn chết. Giowf làng đó vẫn còn giữ ngày giỗ chung.
Con nhỏ lớp 6 khi nghe chuyện bảo sao ko trát bùn kín kính lái và nhét hết các lỗ, cử người ngồi trên thò đầu lên thì đập!
Cụ nghe lại ạ? Chứ xe tăng chết máy thì thằng lái trong xe tăng lại không có vũ khí? Đến gần nó chẳng bắn bỏ chứ làm gì có cơ hội mà gõ

thunm

Xe buýt
cố lên xem đi cụ - dù dàn dv nhìn mặt đã thấy chán rồi 😅🤣
Nghe qua cũng biết nội dung ko khác sân khấu tí nào. Chắc lại hô hào người hn thanh lịch, thâm nho thế này thế kia ... Em ko xem đâu ạ
Giống mấy cụ có nick name kiểu như: người hà nội, hà nội phố, trai hà nội, hà nội gái ... Em tiếp xúc nhiều nên sợ hà lội lày nắm ạ

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Sợ thật, Betacinemas sập nốt

Ấn vào chọn phim Đào, Phở và Piano tèo luôn. Dù Beta Cinemas đã qua bước xác nhận người thật.
Theo em với kinh nghiệm của bạn em trưa nay xếp hàng mua vé tại rạp QG thì sáng mai cụ qua Beta xếp hàng mua vé là mua được. Các kênh online tê liệt hết cả rồi. 😅

thunder

Xe tải
Cơ mà cụ Thanh Tùng lại đi du học nhạc viện Bình Nhưỡng về nên là cụ Matizvan không quan tâm nữa đâu cụ ơi ;))
Em nào biết, thấy cụ ấy khen nhạc phim VBLN không có đối thủ thì góp vào vài câu. Cứ tưởng phần nhạc phim là sáng tác của nhạc sĩ, hóa ra lại công lớn do đạo diễn thì quá mới lạ với hiểu biết của em.
Bài Vết thù trên lưng ngựa hoang em cứ tưởng do Ngọc Chánh-Phạm Duy sáng tác, hóa ra cũng có công của đạo diễn LHH, cụ Hoa giỏi thật nhỉ.
Sau 75, nhạc sĩ Ngọc Chánh hợp tác với đoàn Kim Cương, phụ trách phần biểu diễn ca nhạc bên cạnh phần kịch. Cụ Chánh mời các số nghệ sĩ Sài Gòn như Thái Châu, Thanh Tuyền, Lệ Thu... thu băng một số bài hát cách mạng như Lá đỏ, Nổi lửa lên em...hòa âm phối khí lại. Cảm giác lúc nghe họ hát: não nề. :((

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Em nào biết, thấy cụ ấy khen nhạc phim VBLN không có đối thủ thì góp vào vài câu. Cứ tưởng phần nhạc phim là sáng tác của nhạc sĩ, hóa ra lại công lớn do đạo diễn thì quá mới lạ với hiểu biết của em.
Bài Vết thù trên lưng ngựa hoang em cứ tưởng do Ngọc Chánh-Phạm Duy sáng tác, hóa ra cũng có công của đạo diễn LHH, cụ Hoa giỏi thật nhỉ.
Sau 75, nhạc sĩ Ngọc Chánh hợp tác với đoàn Kim Cương, phụ trách phần biểu diễn ca nhạc bên cạnh phần kịch. Cụ Chánh mời các số nghệ sĩ Sài Gòn như Thái Châu, Thanh Tuyền, Lệ Thu... thu băng một số bài hát cách mạng như Lá đỏ, Nổi lửa lên em...hòa âm phối khí lại. Cảm giác lúc nghe họ hát: não nề. :((
Cụ hiểu biết về các nghệ sĩ miền Nam trước và sau 75 thật đấy ạ. Em thì chỉ biết qua tên tuổi chứ rất ít tìm nghe những tác phẩm của họ.

AcidS

Xe điện
Theo em với kinh nghiệm của bạn em trưa nay xếp hàng mua vé tại rạp QG thì sáng mai cụ qua Beta xếp hàng mua vé là mua được. Các kênh online tê liệt hết cả rồi. 😅
Bạn cụ có bán lại vé không? Em trả gấp đôi. Chứ bảo em xếp hàng thì hu hu. Mà em cũng rỗi mỗi thứ 7

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Bạn cụ có bán lại vé không? Em trả gấp đôi. Chứ bảo em xếp hàng thì hu hu. Mà em cũng rỗi mỗi thứ 7
X2 thì chắc chắn là không cụ ơi, hôm đấy lại đúng sinh nhật bạn em nên cậu ấy mua đi xem với gấu. Trưa nay tranh thủ giờ nghỉ trưa xếp hàng mua vé, may là mua được.

Viên Mỡ

Xe tải
Hình các bạn trẻ xếp hàng mua vé xem 1 bô fim về lịch sử
Lát nữa sẽ có còm bảo đấy là đội quân xe ôm, lao động tự do ngoài góc phố được thuê để xếp hàng mua vé tạo sốt ảo cho cụ xem!