[Funland] Phim "Đào, Phở và Piano"

sắt con

Xe điện
Nó là vấn đề về đạo đức nghề nghiệp. Đội làm phim cúng cụ làm việc cẩu thả lắm cụ. Giải thưởng thì có cơ cấu rồi. Tiền thì cứ làm xong phim là được giải ngân không thiếu một đồng, hay dở không cần biết.
Đây là ví dụ một cảnh trong phim "Đào, phở và piano". Các cụ tự nhìn ảnh để xem đạo diễn coi khán giả có bằng con milu không:
Hí hí , cái cổng ngõ nhà em hi hi . Thiệt ko ngờ, chán nhẩy

polizia

Xe container
Nó là vấn đề về đạo đức nghề nghiệp. Đội làm phim cúng cụ làm việc cẩu thả lắm cụ. Giải thưởng thì có cơ cấu rồi. Tiền thì cứ làm xong phim là được giải ngân không thiếu một đồng, hay dở không cần biết.
Đây là ví dụ một cảnh trong phim "Đào, phở và piano". Các cụ tự nhìn ảnh để xem đạo diễn coi khán giả có bằng con milu không:
Ui giời haha.
Giờ các cháu đang lên đồng nên mọi sạn vs lỗi bỏ qua hết, ai chỉ ra sạn là ăn gạch.
Em vừa lướt tiktok thấy thêm 1 bạn cmt về vụ 3 càng đâm vào xích mà bay tháp pháo thì có hơn 700 rep thả gạch =))

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chỗ này thì đúng là thiếu tinh thần trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng thật cụ ạ. Cái nhà Hafasco bán quán áo này ngay đầu Hàng Đào nhìn ra quảng trường Đông Kinh Nghĩa Thục, em quen lắm. Lên phim cũng không chịu xóa chi tiết bất hợp lý gì cả thì ẩu là rõ.

3005

Xe tăng
Ui giời haha.
Giờ các cháu đang lên đồng nên mọi sạn vs lỗi bỏ qua hết, ai chỉ ra sạn là ăn gạch.
Em vừa lướt tiktok thấy thêm 1 bạn cmt về vụ 3 càng đâm vào xích mà bay tháp pháo thì có hơn 700 rep thả gạch =))
À cụ nhắc em mới nhớ. Con xe tăng trong phim cũng là sai lịch sử. Có vẻ anh Sơn đạo diễn chọn đại vì nghĩ xe tăng éo nào cũng giống xe tăng nào.

titit2023

Xe tải

20 tỷ không bao giờ đủ tiền để làm một bộ phim hoành tráng. Nhưng chắc chắn đủ để làm một bộ phim "đàng hoàng". Nhưng vấn đề như em đã nói:
- Cơ chế không khuyến khích đạo diễn nói riêng và đoàn làm phim nói chung nâng cao tay nghề. Phim làm hay hay dở không quan trọng vì ngân sách mỗi năm nhà nước rót bao nhiêu tiền phụ thuộc vào khả năng "chạy" chứ không phải chất lượng hay doanh thu phim.
- Phim hay hay dở thì vẫn sẽ có giải thưởng vì phim cúng cụ có cơ cấu.
- Phim ít người xem nên không sợ bị chê.
- Tiền rót thực tế vào phim có thể khác xa con số 20 tỷ trên giấy tờ.
Cái này hình như là demo 3d của phim, trên youtube, nó có phân đoạn chuyển cảnh từ thời chiến sang thời bình, kg phải sạn đâu cụ.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ
Doanh thu đang công bố của một trang độc lập kia là dựa theo cơ chế đếm số đã đặt nhân với giá vé. Nó không phải là con số trong báo cáo thuế. Và doanh thu ấy cũng là do cái ông độc lập kia công bố nên rạp cũng chả mắc tội nói một đằng báo cao thuế một kiểu.
Thực tế hiển thị trên trang đặt vé hết chỗ nhưng đến giờ chiếu chỉ dăm người xem là chuyện đã trở thành bình thường.

Rạp phim báo láo tăng doanh thu để quảng cáo cho TT, tăng tiên thuế đóng cho nhà nước à cụ? Thế cũng tốt chứ nhỉ, vì đằng nào cũng có tiền vào ngân sách mà.
Hay họ báo cáo láo giảm doanh thu phim cúng cụ để dìm hàng phim nhà nước nhỉ? :)

titit2023

Xe tải
À cụ nhắc em mới nhớ. Con xe tăng trong phim cũng là sai lịch sử. Có vẻ anh Sơn đạo diễn chọn đại vì nghĩ xe tăng éo nào cũng giống xe tăng nào.
E cũng thấy giống cụ. Tăng đánh hà nội 60 ngày đêm là dòng tăng hạng nhẹ.
Tăng trong phim giống tăng sherman của Mỹ. Tầm 1951, 1952 thì pháp mới dùng ở Việt Nam.

VuNgoanMuc

Xe điện
Phim này thành công về doanh thu thì tốt mà.. có thể sau đó Nhà nước chợt nhận ra tạo trend để kinh doanh điện ảnh cũng là một hướng đi đúng để vực dậy một vài công ty điện ảnh Nhà nước.
Thay vì thực hiện cơ chế giao vốn làm phim thì giờ giao vốn kinh doanh. Nhà nước chỉ hỗ trợ tạo trend và sóng để phát hành thôi :)
Phim lịch sử mà làm tốt thì vẫn thiếu gì người xem, đừng có làm cẩu thả và nhồi nhét nhiều quá là ổn.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
E cũng thấy giống cụ. Tăng đánh hà nội 60 ngày đêm là dòng tăng hạng nhẹ.
Tăng trong phim giống tăng sherman của Mỹ. Tầm 1951, 1952 thì pháp mới dùng ở Việt Nam.
Cái sạn này năm ngoái đã được chỉ ra trên các cộng đồng tìm hiểu lịch sử trên fb rồi các cụ ạ. Thôi thì em mắt nhắm, mắt mở ở chi tiết này khi xem vậy.

danleduc

Xe điện
Phim này thành công về doanh thu thì tốt mà.. có thể sau đó Nhà nước chợt nhận ra tạo trend để kinh doanh điện ảnh cũng là một hướng đi đúng để vực dậy một vài công ty điện ảnh Nhà nước.
Thay vì thực hiện cơ chế giao vốn làm phim thì giờ giao vốn kinh doanh. Nhà nước chỉ hỗ trợ tạo trend và sóng để phát hành thôi :)
Phim lịch sử mà làm tốt thì vẫn thiếu gì người xem, đừng có làm cẩu thả và nhồi nhét nhiều quá là ổn.
Theo em nên huy động hơn 5 triệu Đ ảng viên đi xem phim này. Như vậy chắc chắn bộ phim thành công về mặt doanh thu. hehe.
Em FUN tý thôi nhé. =))

P/S : Em không phải Đ ảng viên. hì hì....:D

AcidS

Xe điện

Web của rạp Beta lại chung số phận với web của rạp QG rồi các cụ ạ 😆
Khó tin thật. Mai chắc em cũng ra xếp hàng xong về bắt sạn cho các cụ. Lâu lắm rồi em không đi xem một phim đặt hàng

titit2023

Xe tải
Cái sạn này năm ngoái đã được chỉ ra trên các cộng đồng tìm hiểu lịch sử trên fb rồi các cụ ạ. Thôi thì em mắt nhắm, mắt mở ở chi tiết này khi xem vậy.
Vâng cụ, tại cái mô hình nó cũng nửa nạc nửa mỡ. Nên gây chú ý. Chứ trc e nhớ có phim sống mãi với thủ đô, và phim hà nội mùa đông 46 các bác đạo diễn chả bao giờ lấy toàn cảnh cái xe. Chỉ quay 1 góc nhỏ. Nên kg ai phân biệt dc đời xe. Tránh đc sạn khi xem.

AcidS

Xe điện
Theo em nên huy động hơn 5 triệu Đ ảng viên đi xem phim này. Như vậy chắc chắn bộ phim thành công về mặt doanh thu. hehe.
Em FUN tý thôi nhé. =))

Ôi xời, “Đất rừng Phương Nam” thay đổi hẳn bối cảnh lịch sử còn chen nhau đi xem nữa là.
Phim truyền tải được lịch sử, mà có điểm nhấn, có sạn để tóm và gây được xúc động là em thích.

nadushop

Xe điện
Các cụ hiểu đơn giản xem phim là để biết về lịch sử nước nhà, là nền văn hoá của dân tộc. Lòng biết ơn đến các thế hệ cha anh đi trước không tiếc xương máu bảo vệ tổ quốc cho ngày nay các cụ ngồi đây gõ phím.
Mỗi người mỗi khẩu vị. Cụ nào thấy không hợp thì lặng lẽ rời đi có sao đâu.

dannongthon

Xe tăng
Vâng mợ, lần đầu em thấy cảnh nghi binh bằng súng tre với pháo bình đà. Chắc chi tiết này là hư cấu.
Đây là năm 1946! Đến năm 1948 quân xung kích Việt Minh vẫn lao vào đồn Pháp với lưỡi mác vì chưa đủ súng!

VuNgoanMuc

Xe điện
Em FUN tý thôi nhé. =))

Cũng không cần cực đoạn vậy đâu cụ

Thực ra từ trước đến giờ dân tình hay mặc định phim Nhà nước mang nặng tính tuyên truyền xem khô khan và chán nên làm ra ít người xem..
Nhà nước chỉ cần thay đổi tư duy chút, tuyên truyền ít đi, thêm nhiều yếu tố kịch tính các thứ vào là có khách ngay. Giờ khán giả cũng biết nhiều hơn rồi, làm giả trân quá người ta chê.

N.Korea Ginseng

Xe Cứu Trợ
Khó tin thật. Mai chắc em cũng ra xếp hàng xong về bắt sạn cho các cụ. Lâu lắm rồi em không đi xem một phim đặt hàng
Cụ cứ đi xem ạ, Beta Cineplex ở Hà Nội có 4 rạp ngay ngày mai thì có Beta Giải Phóng là có suất chiếu.