[Funland] Phía sau mỗi bữa cơm...

Yeuaibaygio

Xe container
Thật sự nếu dành mấy tiếng để nấu nướng thì e ngất mất, lâu lâu 1 bữa vậy thì dc, ăn xong còn dọn dẹp rửa bát nữa
Chém gió trên đây thường chỉ đưa thông tin đại diện chứ không phải toàn bộ sự thật. Thực tế mỗi nhà mỗi cảnh, hồi em còn chém gió bên WTT có mợ up ảnh nấu ăn lung linh thật đáng ngưỡng mộ, cơ mà thực tế là mợ ấy nhà rất giàu và có một bác giúp việc khéo nấu ăn, phụ đến 80% công việc rồi ạ. :)

Còn thì có nhà cầu kỳ chuyện nấu nướng, ăn uống và bà chủ gần như tự làm hết, nhưng cũng là nhà rất có điều kiện về thời gian, kinh tế. Chứ công nhân ngày cày 10 tiếng, lương 7tr thì chả có ai nấu 2h/bữa. Thôi thì lên OF cũng để mở mang tầm mắt, biết có người tâm huyết yêu gia đình, dành thời gian cả ngày cả tuần tìm niềm vui trong bếp; cũng có người vừa đẹp trai vừa nấu ăn nhanh, ngon, đẹp; cũng có người vừa nghèo vừa vụng vừa lười như mình :))

telver

Xe máy
Có người ăn mới bày vẽ nấu nướng chứ, trẻ con thì chỉ cần đủ dinh dưỡng và đủ bữa, và trẻ em thì nhiều món cầu kỳ của người lớn ko thích ăn đâu mợ ạ. Đồng thời nhà mợ ý (cũng như nhà em) 1 mẹ 2 con, ko giúp việc bày vẽ ra nấu nướng vài tiếng thì thời gian đâu làm việc nhà, chăm con, nghỉ ngơi. Nhà em cũng ăn uống tối giản trong tuần, đảm bảo đủ rau thịt cơm, đổi món liên tục và thường chỉ nên dành tầm 30p cho chuẩn bị và nấu nướng để các bé ăn xong còn chơi hoặc làm btvn.
Một ngày của e sẽ là sáng dậy đưa con đi học (em dki ăn luôn ở trường, thi thoảng mới nấu ăn nhà thôi), sau đó e sẽ đi chợ, phơi quần áo, dọn nhà rồi đi làm. Chiều tầm 4h 4r em về sơ chế đồ ăn, cắm cơm xong đi đón con về. Nấu nhanh và cho con ăn. Ăn xong nghỉ ngơi 1 lúc 3 mẹ con đi thể dục tầm 1 tiếng đồng hồ, hoặc cho con đi đâu đó chơi, xong mới về nhà tắm rửa đánh răng và học bài, rồi đi ngủ. Thật sự nếu dành mấy tiếng để nấu nướng thì e ngất mất, lâu lâu 1 bữa vậy thì dc, ăn xong còn dọn dẹp rửa bát nữa
Chém gió trên đây thường chỉ đưa thông tin đại diện chứ không phải toàn bộ sự thật. Thực tế mỗi nhà mỗi cảnh, hồi em còn chém gió bên WTT có mợ up ảnh nấu ăn lung linh thật đáng ngưỡng mộ, cơ mà thực tế là mợ ấy nhà rất giàu và có một bác giúp việc khéo nấu ăn, phụ đến 80% công việc rồi ạ. :)

Còn thì có nhà cầu kỳ chuyện nấu nướng, ăn uống và bà chủ gần như tự làm hết, nhưng cũng là nhà rất có điều kiện về thời gian, kinh tế. Chứ công nhân ngày cày 10 tiếng, lương 7tr thì chả có ai nấu 2h/bữa. Thôi thì lên OF cũng để mở mang tầm mắt, biết có người tâm huyết yêu gia đình, dành thời gian cả ngày cả tuần tìm niềm vui trong bếp; cũng có người vừa đẹp trai vừa nấu ăn nhanh, ngon, đẹp; cũng có người vừa nghèo vừa vụng vừa lười như mình :))
Ý em chỉ là nhiều khi chúng ta cứ đơn giản hóa với người thân của mình thì không nên. Tất nhiên là mình cũng phải giữ sức khỏe của mình nữa, em thì nấu ăn cầu kỳ thỉnh thoảng cũng cảm thấy oải thật, xong quay sang tự hỏi sao các nhà khác thấy các mẹ được nằm xem tivi, được đi dạo tập thể dục... :)) Thế mới có thớt này :))

my.eb

Xe điện

telver

Xe máy
Để em điểm chỉ à quên chỉ điểm giúp mợ Yeuaibaygio ;))
Theo em thì đó là GS Phuong. Những gì GS chỉ ra cho thấy GS rất nhanh, gọn, đẹp, còn đẹp trai thì cứ ai em chưa gặp thì người đó auto là trai đẹp dồi :))
Em nói thế có đúng ko cụ dưới ;))
Sai rồi mợ ơi, cụ còm #28 page 2 cơ mà :D
Em cũng hay nấu ăn, do hoàn cảnh có thời gian dài sống xa nhà nên phải tự hết, giờ thành quen! Thích ăn gì ở nhà là mua đồ và phi vào bếp luôn! 😊

Ăn sáng em hay chuẩn bị cho cả nhà! Nói vậy cho oai thôi chứ F1 lớn hết rồi, còn mỗi bản thân với Gấu già... 😊 Làm cũng đa dạng nhưng nhanh thôi, ví dụ như dưới đây! 😊

Sau đó là cà phê, capuchino cho Gấu, espresso cho bản thân... 😊

maimaubinhyen

Xe tải
Một ngày của e sẽ là sáng dậy đưa con đi học (em dki ăn luôn ở trường, thi thoảng mới nấu ăn nhà thôi), sau đó e sẽ đi chợ, phơi quần áo, dọn nhà rồi đi làm. Chiều tầm 4h 4r em về sơ chế đồ ăn, cắm cơm xong đi đón con về. Nấu nhanh và cho con ăn. Ăn xong nghỉ ngơi 1 lúc 3 mẹ con đi thể dục tầm 1 tiếng đồng hồ, hoặc cho con đi đâu đó chơi, xong mới về nhà tắm rửa đánh răng và học bài, rồi đi ngủ. Thật sự nếu dành mấy tiếng để nấu nướng thì e ngất mất, lâu lâu 1 bữa vậy thì dc, ăn xong còn dọn dẹp rửa bát nữa
Mợ về sớm thế, nhà em thì 5h30 am bắt đầu 1 ngày rồi, sáng sơ chế, nấu cơm. Chiều thì 6h30 mới cập bến ở nhà để cơm nước, nên gói gọn trong 30 phút để nấu nướng cho bọn trẻ 7h ăn tối, học bài.
Cuối tuần nhà em cũng đổi món và nấu nướng cầu kỳ, bày vẽ các kiểu, nhưng là ... mẹ em nấu ạ =)))))))))) Mẹ em cũng chăm con chăm cháu, cuối tuần nào cũng sang chơi và bày vẽ nấu nướng. Còn em thì lo dọn nhà hoặc ngồi nhìn thôi :D Bà không sang thì em đi ăn hàng hoặc đặt đồ về ăn, tự em nấu thì ít lắm, vì trình độ em nấu xong thì ít người bình luận mà chỉ lặng im ăn (cho xong bữa)

ZynZyn

Xe lăn
E ko sợ gặp rồi vỡ mộng sao ;));));))

Để em điểm chỉ à quên chỉ điểm giúp mợ Yeuaibaygio ;))
Theo em thì đó là GS Phuong. Những gì GS chỉ ra cho thấy GS rất nhanh, gọn, đẹp, còn đẹp trai thì cứ ai em chưa gặp thì người đó auto là trai đẹp dồi :))
Em nói thế có đúng ko cụ dưới ;))

Phỗng new

Xe điện

telver

Xe máy
Nói đến món thịt xào măng, em cực mê món này.
Món này gồm:
thịt ba chỉ rang xém cạnh
măng tước dọc
lá lốt thái sợi (không phải lá lốt sắt hạt lựu nhé :)) )
lá chanh thái chỉ (để rắc lên bên trên cùng)
ngoài ra còn có: hành khô, tỏi, ớt, hành tươi, hạt tiêu, mắm tôm, mỡ ba chỉ rán :D
lạc rang đập dập (để rắc lên bên trên cùng)
Có thể đậu thái mỏng chiên vàng (không có cũng ok)
Chẹp. Lại thèm.
PS. Lạc rang nhà em toàn cho vào lò vi sóng quay nhanh lắm :D

my.eb

Xe điện
Đúng quá, vod ngay tắp lự.

Thì cứ phải gặp đã, vỡ hay ko vỡ tính sau, ơ kìa?
Em chẩn bị vào cơm ca 5.30 đây ạ ;))
Thực đơn chiều nay có: thịt nướng ăn với kim chi, dạ dày luộc đưa đẩy, rau muống luộc đánh dấm sẩu. Thêm bát canh mướp đắng nhồi mọc nấm hương vì em thích cái này,
Thế ổn ko ạ cụ bác :D

telver

Xe máy
Em chẩn bị vào cơm ca 5.30 đây ạ ;))
Thực đơn chiều nay có: thịt nướng ăn với kim chi, dạ dày luộc đưa đẩy, rau muống luộc đánh dấm sẩu. Thêm bát canh mướp đắng nhồi mọc nấm hương vì em thích cái này,
Thế ổn ko ạ cụ bác :D
Mợ ăn mấy mình thế ;))

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ về sớm thế, nhà em thì 5h30 am bắt đầu 1 ngày rồi, sáng sơ chế, nấu cơm. Chiều thì 6h30 mới cập bến ở nhà để cơm nước, nên gói gọn trong 30 phút để nấu nướng cho bọn trẻ 7h ăn tối, học bài.
Cuối tuần nhà em cũng đổi món và nấu nướng cầu kỳ, bày vẽ các kiểu, nhưng là ... mẹ em nấu ạ =)))))))))) Mẹ em cũng chăm con chăm cháu, cuối tuần nào cũng sang chơi và bày vẽ nấu nướng. Còn em thì lo dọn nhà hoặc ngồi nhìn thôi :D Bà không sang thì em đi ăn hàng hoặc đặt đồ về ăn, tự em nấu thì ít lắm, vì trình độ em nấu xong thì ít người bình luận mà chỉ lặng im ăn (cho xong bữa)
Em có thể tập thể dục, gym hay bơi gì đó ban ngày được, nhưng F1 nhà e có 1 bạn nguy cơ thừa cân, nên tối em luôn dành tgian cỡ 1 giờ để cho các bạn ấy tập thể dục, kiểu đá bóng tự do, chạy nhảy tự do, mà em thấy thể dục vậy về con cũng dễ vào giấc hơn. Quen rồi nên cũng ko muốn dành quá tgian để nấu ăn và ăn. Có tgian thì nghe nhạc, học thêm eg gì đó thôi