[Funland] Phía sau mỗi bữa cơm...

MuathuHN252

Xe cút kít
lớp 9 mà năm nay mới làm mợ ạ, nhà mợ làm từ lớp 5 thì sau này lấy vợ chắc gia đình êm ấm hòa thuận lắm :D
Kinh nghiệm của em là mình cứ (giả vờ) lười một tí,đưa đầu bếp đi ăn món ngon, vài lần về là dụ được đầu bếp vào làm món đó.
Nhà em nó thích ăn món thịt rán ướp sốt này, ăn cơm ăn món cuốn đều trôi cơm ạ. Nồi chiên ko dầu em thấy ko mướt thịt bằng món rán chảo gang mợ ạ.

Dạ, 5 tuổi mợ ơi. Chả biết sau này nó có làm ko, hay đang bé thấy vui nên lanh chanh

tquang

Xe tăng
Dạ, 5 tuổi mợ ơi. Chả biết sau này nó có làm ko, hay đang bé thấy vui nên lanh chanh
Mới đầu cháu cũng nghĩ mợ viết nhầm cơ. 5t mà như vậy là mợ " bóc lột" sức ld hơi sớm nhé. Nhà cháu năm nay lên lớp 3 mới cho cắm cơm nhưng đúng hnay cắm cơm quên bật nút, may bà nội ktra nên nhà ko phải ra quán ăn :)

MuathuHN252

Xe cút kít
Mới đầu cháu cũng nghĩ mợ viết nhầm cơ. 5t mà như vậy là mợ " bóc lột" sức ld hơi sớm nhé. Nhà cháu năm nay lên lớp 3 mới cho cắm cơm nhưng đúng hnay cắm cơm quên bật nút, may bà nội ktra nên nhà ko phải ra quán ăn :)
Em ko bóc lột ạ, con thích làm thôi. Nhiều lúc e còn bất ngờ ngã ngửa vì con làm những việc quá mong đợi của em. Vd giờ nó thấy e rửa bát, nó xông vào làm, thấy e làm nem, nó xông vào đòi làm chung, em đã bảo con ra chơi đi để mẹ làm nhưng cháu cứ bảo cháu làm dc, và cháu muốn làm cùng mẹ thì e biết làm sao

my.eb

Xe điện
Nhưng cụ ko thấy có vấn đề, áy náy hay thương vk ah? Giả sử cụ sinh con gái, sau này con gái cụ đi lấy ck, cụ đến nhà con gái chơi, thấy đến giờ ăn cả gia đình chồng, con của con gái chỉ chỉ ngồi chờ con gái cụ nấu ăn, bê món này lên xong lại xuống nấu món khác, mọi ng cứ ăn còn 1 ng nấu cứ nấu? Cụ có thấy thương con gái cụ ko? Hay cụ thấy việc đó hoàn toàn bình thường?
Cụ ấy đã bảo là vợ cụ ấy ok thì sao lại cứ ép chuẩn mực của mình vào người khác thế mợ?
Cách người này thấy vui, hạnh phúc ko nhất thiết phải giống người khác!
Vợ em chiều cả nhà mà hihi

Chỉnh sửa cuối:

Sứa.

Xe điện
Răng yếu ăn của chua xong mà kiss ko khéo đối tác nhận cả nắm ngô nhai sai quai hàm ý :-ss

phuongmit

Xe cút kít
Răng yếu ăn của chua xong mà kiss ko khéo đối tác nhận cả nắm ngô nhai sai quai hàm ý :-ss
Hồi bé đi mót sấu, có thằng chuẩn bị vốc muối tinh nó bảo chấm vào ăn bớt chua đấy, e cắn 1 phát mà nhớ đến bây giờ :)) giờ cứ nhìn thấy sấu xanh là kỉ niệm ùa về sợ vđ :))

phuongmit

Xe cút kít
Cụ ấy dã bảo là vợ cụ ấy ok thì sao lại cứ ép chuẩn mực của mỉnh vào người khác thế mợ?
Cách người này thấy vui, hạnh phúc ko nhất thiết phải giống người khác!
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi mình dễ thương :)) thớt nấu cơm thì tập trung vào cơm nấu thôi, ai nấu mà chả dc, cứ tít mù vòng quanh làm gì ;))

Sứa.

Xe điện
Nấu ăn 1m là hp nhất L-)

Ocxinh_85

Xe container
{Kinh doanh Bất động sản}
Sao nấu cơm thôi lại những 2 tiếng ạ? Như bữa này em nấu 30p thui (khi ko đến) cả thời gian kho cho thịt nhừ ra luôn ý chứ😂
Ẩm thực nấu nướng đôi khi là đam mê, nhưng kể cả khi ko đam mê thì nấu ăn đơn giản hàng ngày thì có gì cầu kì và mất thời gian lắm đâu nhỉ 😁

ZynZyn

Xe lăn

MuathuHN252

Xe cút kít
Sao nấu cơm thôi lại những 2 tiếng ạ? Như bữa này em nấu 30p thui (khi ko đến) cả thời gian kho cho thịt nhừ ra luôn ý chứ😂
Ẩm thực nấu nướng đôi khi là đam mê, nhưng kể cả khi ko đam mê thì nấu ăn đơn giản hàng ngày thì có gì cầu kì và mất thời gian lắm đâu nhỉ 😁

15p đây. Ah cá kho sẵn rồi

Sứa.

Xe điện

KDCN thì ko chấp nhé =;=;
Nhặt con gà muối trong tủ lạnh ra chặt chỉ mất 5ph :))

Ocxinh_85

Xe container
{Kinh doanh Bất động sản}

my.eb

Xe điện
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi mình dễ thương :)) thớt nấu cơm thì tập trung vào cơm nấu thôi, ai nấu mà chả dc, cứ tít mù vòng quanh làm gì ;))
Chuẩn cơm mẹ nấu luông, >:D<
Vẫn có chữ cơm nhá GS, em ko có lạc đề ;))

114hangbong

Xe cút kít
Nhưng cụ ko thấy có vấn đề, áy náy hay thương vk ah? Giả sử cụ sinh con gái, sau này con gái cụ đi lấy ck, cụ đến nhà con gái chơi, thấy đến giờ ăn cả gia đình chồng, con của con gái chỉ chỉ ngồi chờ con gái cụ nấu ăn, bê món này lên xong lại xuống nấu món khác, mọi ng cứ ăn còn 1 ng nấu cứ nấu? Cụ có thấy thương con gái cụ ko? Hay cụ thấy việc đó hoàn toàn bình thường?
Nhà bác cả nhà chị là như vậy đó, bác dâu đứng nấu cho cả nhà ăn. Nhà có cỗ độ 4-5 mâm là bác đứng bếp, nem ăn đến đâu rán đến đó, miến nấu theo bát, hết mới nấu tiếp. Nhưng đừng nhầm đó, bác quắc mắt 1 cái là cả họ nhà chồng run như cầy sấy luôn. Phụ nữ giỏi là họ cười mà mọi người xung quanh thấy sợ ý. Sợ bác nhưng vẫn quí bác vì bác quan tâm chu đáo với từng người.

xegiacmo

Xe container
Ý tưởng - công tác tổ chức - thực hiện .
Bữa cơm chiều ( vì đa số sáng và trưa thành viên gia đình tự túc ) làm gì mà những 2 h .
Cửa hàng thực phẩm giờ chế biến gần xong chỉ việc nêm nếm đun lên thôi

Ớt xanh

Xe điện
Úi giời, em cũng như bao cụ khác trên này...rất thương vợ.
Vợ mình mình không thương thì mình thương ai.
Nói ra câu thương vợ em không bao giờ phải ngại vì đúng là thế thật.
Sao bác không nghĩ tích cực hơn là vợ em cảm thấy cực kỳ hứng khởi khi được nấu cho chồng con những món ngon và nóng hổi.
Bác có biết là để được vợ yêu thương cho đến tận hôm nay sau hơn 20 năm hôn nhân em cũng là một người đàn ông tạm ổn ạ.
Nói về bưng bê phục vụ thì bếp nhà em chỉ cách bàn ăn 1m. Vợ em ra món xong xoay người cái là đĩa đã trên bàn rồi.
Khoe cả nhà nồi lẩu chua cay vợ nấu vì em mới đi chăm người nhà mấy hôm về

Chút rảnh em sẽ cập nhật tin nhắn gia đình để bác thấy nhịp sống chân thực của gia đình em

MuathuHN252

Xe cút kít
Úi giời, em cũng như bao cụ khác trên này...rất thương vợ.
Vợ mình mình không thương thì mình thương ai.
Nói ra câu thương vợ em không bao giờ phải ngại vì đúng là thế thật.
Sao bác không nghĩ tích cực hơn là vợ em cảm thấy cực kỳ hứng khởi khi được nấu cho chồng con những món ngon và nóng hổi.
Bác có biết là để được vợ yêu thương cho đến tận hôm nay sau hơn 20 năm hôn nhân em cũng là một người đàn ông tạm ổn ạ.
Nói về bưng bê phục vụ thì bếp nhà em chỉ cách bàn ăn 1m. Vợ em ra món xong xoay người cái là đĩa đã trên bàn rồi.
Khoe cả nhà nồi lẩu chua cay vợ nấu vì em mới đi chăm người nhà mấy hôm về

Chút rảnh em sẽ cập nhật tin nhắn gia đình để bác thấy nhịp sống chân thực của gia đình em
Vâng. Chúc mừng hạnh phúc gia đình cụ ạ.
Vk cụ là ng pn tuyệt vời quá

Binhyennoiay

Xe điện
E vừa mang đi làm sấu dầm rồi mợ ạ, chua ê hết cả răng :D :D :D
Em cứ hay thắc mắc vs cụ nhà em, hình như bây giờ toàn sấu rừng mẹ ạ. Rõ ràng là sấu chín mà sao nó ko thơm, ko ngọt như sấu chín hồi nhỏ con được ăn...nhưng mà nhìn thì vẫn ko cưỡng được cơn vật mợ nhỉ 😁