[Funland] Phía sau mỗi bữa cơm...

MuathuHN252

Xe cút kít
Lễ thất tịch, ko có chè đậu đỏ, thôi em làm bát bún hải sản, cũng 7 con tôm đỏ lấp ló [-O< :D

Em nấu thập cẩm chè luôn. Nay rảnh, nấu cả chè cả thạch rau câu cốt dừa

Sứa.

Xe điện
Bát bún nom cái vs nước ko lan quyên nhỉ? :-s#:-s

MuathuHN252

Xe cút kít
Em chịu khó thế, chị chịu ko bày vẽ được. Ở gần thì chị xin bát chè đậu đỏ xem có linh nghiệm ko ;))
Linh gì, nay ng ta bảo hết ế là quán chè hết ế nhé. Còn ng hết ế hay ko thì phải do duyên. E nấu một nồi gọi lũ em út về nhà ăn, gặp gỡ cuối tuần luôn chị ah

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cơm nhà em giờ giao cho 2 thằng con nấu. Nó cho ăn gì thì ăn đấy. Mà chúng nó nấu cũng gần 2 tiếng 1 bữa đấy ạ. Vừa nấu còn vừa xem đt nên lúc sống lúc nhừ. Nhưng em kệ, em ăn đc và chỉ góp ý lần sau sửa chứ không làm hộ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Em nấu thập cẩm chè luôn. Nay rảnh, nấu cả chè cả thạch rau câu cốt dừa

Thạch dừa đã đông, em vừa thử ăn ngon rồi, nhưng chưa dc lạnh lắm, chiều ăn là đẹp. Chè cũng đã chín, cá đã ướp gia vị, thịt lợn trong ngăn đá đã đem ra rã đông. Giờ lượn đi bơi lội chút chiều về đón con, nấu cơm...
Ngày cuối tuần thảnh thơi quá

telver

Xe máy
Lá ớt non, là cà chua non, lá tầm bóp non, lá mã đề non,...ôi đủ thứ lá ăn dc
Em giờ cũng vẫn nấu canh rau tạp tàng, như kiểu 2,3 lá lốt, 2,3 cọng rau muống, 2,3 lá mồng tơi, rau dền, một ít rau ngót, rau ngót nhật, rau hải sâm, rau khoai, lá ớt non, mướp. Nấu canh suông nước mắm ngon hết sẩy.
Nhà em trồng được mấy loại thôi, còn lại đi mua.

phuongmit

Xe cút kít
Cụ nào trong Nam nào thấy cơm ngon ước lấy vợ Bắc thì đây nhé, nhìn 1 vài cây mà ngỡ thấy cả cánh rừng là chết đấy ;))

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ nào trong Nam nào thấy cơm ngon ước lấy vợ Bắc thì đây nhé, nhìn 1 vài cây mà ngỡ thấy cả cánh rừng là chết đấy ;))
Sai rồi nhé.
Việc khó nhất là đào tạo bố em làm việc nhà thì mẹ em đã hoàn thành xuất sắc.

MuathuHN252

Xe cút kít
Hình như nấu mất 40 45p, tất cả chỗ này ạ. Chưa kể thời gian rửa và ướp cá lúc trưa(cho là 10p)
Ban đầu bắc 2 nồi cá kho và thịt luộc song song, miếng thịt này có ít da nên sau khi da chín em vớt ra trước, ngâm nc nguội+ vắt ít chanh, thái nhỏ, nạo thêm ít cà rốt và đu đủ, rau thơm, rồi bóp nộm. Thịt luộc dc thì em vớt ra cho rau vào thế là thành canh.

MuathuHN252

Xe cút kít
Hình như nấu mất 40 45p, tất cả chỗ này ạ. Chưa kể thời gian rửa và ướp cá lúc trưa(cho là 10p)
Ban đầu bắc 2 nồi cá kho và thịt luộc song song, miếng thịt này có ít da nên sau khi da chín em vớt ra trước, ngâm nc nguội+ vắt ít chanh, thái nhỏ, nạo thêm ít cà rốt và đu đủ, rau thơm, rồi bóp nộm. Thịt luộc dc thì em vớt ra cho rau vào thế là thành canh.
Cơm xong có thạch dừa và chè, chè nhà em 3 -4 loại đậu, cả lạc, ngô và bí đỏ

kobietdatlagi

Xe tải
Em thích ăn canh cua mà lười làm cua. Chiều tan làm ra chợ mua cua chờ họ làm thì lâu quá. Cụ mợ nào có contact mua cua đã giã/xay sẵn ổn áp cho em xin với ạ?

Leean

Xe tăng
Trẻ con thì chắc chưa biết nói dối cụ nhỉ

Nếu bị vợ huấn luyện đến mức làm việc nhà thế kia thì chắc bù lại cũng sẽ ân cầnvaf nhiệt tình cái khoản đó lắm, thế mới công bằng chứ. Phải không các mợ miền Bắc ?
MuathuHN252: mợ đại diện chị em trả lời câu này được không ? đặng em còn giữ được chút niềm tin

MuathuHN252

Xe cút kít

Nếu bị vợ huấn luyện đến mức làm việc nhà thế kia thì chắc bù lại cũng sẽ ân cầnvaf nhiệt tình cái khoản đó lắm, thế mới công bằng chứ. Phải không các mợ miền Bắc ?
MuathuHN252: mợ đại diện chị em trả lời câu này được không ? đặng em còn giữ được chút niềm tin
Ý cụ là các cụ ân cần nhiệt tình hay chị em ân cần nhiệt tình?
Em trả lời chung chung theo quan điểm của em nhé.
Em nghĩ phần đa các cụ sẽ ít bị các yếu tố tác động hơn, kiểu phong độ nó luôn ổn định hoặc nếu có giảm thì giảm chậm dần đều thôi, ngược lại với chị em. Do đó e nghĩ các cụ lúc nào cũng sẽ ân cần nhiệt tình.
Về phía chị em, ko cần biết huấn luyện hay tự nguyện hay ntn, nhưng khi 1ng ck quan tâm san sẻ việc nhà và việc chăm con cùng vk, thì ng vk sẽ thấy biết ơn ck hơn, thấy yêu chồng hơn, thấy ck cũng yêu mình, như vậy thì tự họ cũng sẽ ân cần và nhiệt tình hơn.
Còn nếu ng chồng mà dồn tất cả việc nhà, chăm con cho vk, thử hỏi có ng vk nào thấy vui vẻ, hạnh phúc mà ko ấm ức, ko tủi thân, ko thất vọng về chồng ko? Chưa kể nếu 1mình làm hết thì sức lực đâu ra mà ân cần với nhiệt tình nữa, sức ko có, cảm xúc cũng tụt thì nhiệt tình sao dc.
Ai có quan điểm khác, mời phản biện tinh thần vui vẻ ạ

phuongmit

Xe cút kít

:)) cuộc sống có phải ăn với lên giường đâu cụ. K huấn luyện dc môn nấu ăn này đâu cụ, ông nào nấu ăn ổn là phải xuất phát từ sở thích, tiếp đến là có chút năng khiếu và cuối cùng là sự chia sẻ công việc. E nấu ăn nhiều nhất nhà nhưng k có nghĩa là vợ e ngồi chơi k làm gì :)) chia việc, phân vai, ai thạo việc gì hơn thì chọn thôi

Leean

Xe tăng
Ý cụ là các cụ ân cần nhiệt tình hay chị em ân cần nhiệt tình?
Em trả lời chung chung theo quan điểm của em nhé.
Em nghĩ phần đa các cụ sẽ ít bị các yếu tố tác động hơn, kiểu phong độ nó luôn ổn định hoặc nếu có giảm thì giảm chậm dần đều thôi, ngược lại với chị em. Do đó e nghĩ các cụ lúc nào cũng sẽ ân cần nhiệt tình.
Về phía chị em, ko cần biết huấn luyện hay tự nguyện hay ntn, nhưng khi 1ng ck quan tâm san sẻ việc nhà và việc chăm con cùng vk, thì ng vk sẽ thấy biết ơn ck hơn, thấy yêu chồng hơn, thấy ck cũng yêu mình, như vậy thì tự họ cũng sẽ ân cần và nhiệt tình hơn.
Còn nếu ng chồng mà dồn tất cả việc nhà, chăm con cho vk, thử hỏi có ng vk nào thấy vui vẻ, hạnh phúc mà ko ấm ức, ko tủi thân, ko thất vọng về chồng ko? Chưa kể nếu 1mình làm hết thì sức lực đâu ra mà ân cần với nhiệt tình nữa, sức ko có, cảm xúc cũng tụt thì nhiệt tình sao dc.
Ai có quan điểm khác, mời phản biện tinh thần vui vẻ ạ
OK, em thấy mợ đúng "chuẩn mẫu vợ" đàn ông cần có rồi đấy

MuathuHN252

Xe cút kít