[Funland] Phía sau mỗi bữa cơm...

ZynZyn

Xe lăn
Màn đêm buông xuống, bóng tối bao trùm tất cả. Ánh trăng vàng vọt như 1 tấm màn mỏng phủ lên cảnh vật 1 màu sắc huyền ảo, rọi vào đôi mắt đỏ rực của Vampire phản chiếu 1 nỗi buồn sâu thẳm…

Chạng vạng, nghe hay nhỉ. Đồ uống có liên quan đến vampire hả cậu?

Phỗng new

Xe điện
Màn đêm buông xuống, bóng tối bao trùm tất cả. Ánh trăng vàng vọt như 1 tấm màn mỏng phủ lên cảnh vật 1 màu sắc huyền ảo, rọi vào đôi mắt đỏ rực của Vampire phản chiếu 1 nỗi buồn sâu thẳm…
Và rất nhanh, cô gái đầy lãng mạn quyến rũ lúc trước nay đã hóa thành một nàng vampire lao đến ngoạm cổ chàng trai đang ngồi đối diện, bữa tiệc máu bắt đầu...8-x:))

ZynZyn

Xe lăn
Rồi đứa nào nhiều mưu hơn thì sẽ chiến thắng đúng ko? ;));));))
Và rất nhanh, cô gái đầy lãng mạn quyến rũ lúc trước nay đã hóa thành một nàng vampire lao đến ngoạm cổ chàng trai đang ngồi đối diện, bữa tiệc máu bắt đầu...8-x:))

Hoangvan22

Xe tải
Nay 20-10 ngày PNVN, có vẻ như chậu hoa quỳnh nhà cháu " hoa ghen thua thắm, liễu hờn kém xanh" mà chúng đua nhau nở để so sắc cùng các mợ hay sao ý? :D
Lúc 9h rưỡi chúng vẫn dư lày:

3 tiếng sau thì đã....
Đẹp cụ ạ. Cụ làm em nghĩ ngay đến món canh hoa quỳnh nấu thịt băm :))
chẹp!

Daisynguyen78

Xe buýt
Hôm nay đến lượt một cô bé phòng trên nấu cơm. Có cái đầu cá rô nấu rau cải mà em ý nấu đầu cá lên rồi cho luôn rau cải vào, không thèm vớt đầu ra.
Nhìn bát canh hổ lốn toàn xương, rau lại vàng vì nấu lâu mà em ngán ngẩm quá các cụ mợ ạ. Mà có ít tuổi đâu cơ chứ, cũng 32 rồi.
Hay là em khó tính quá nhỉ :(

Uyển Lam

Xe hơi
Hôm nay đến lượt một cô bé phòng trên nấu cơm. Có cái đầu cá rô nấu rau cải mà em ý nấu đầu cá lên rồi cho luôn rau cải vào, không thèm vớt đầu ra.
Nhìn bát canh hổ lốn toàn xương, rau lại vàng vì nấu lâu mà em ngán ngẩm quá các cụ mợ ạ. Mà có ít tuổi đâu cơ chứ, cũng 32 rồi.
Hay là em khó tính quá nhỉ :(
Không khó tính nhé mợ Daisy, :D.

Cách đây 2 tuần, em cũng nấu canh rau cải với cá rô. Em rửa bằng muối và rượu xong, hết sạch nhớt mới luộc. Luộc xong, đến khúc gỡ thịt từng con ra (hôm ấy em mua được 8 con cá rô, to bằng 3 ngón tay giữa của em), sợ mọi người hóc và gỡ ra để sau phi cùng hành tím cho thơm. Đeo găng tay, bóc từng mặt con cá, muốn sụm lưng luôn.

Phi hành tím, em cho thịt cá vào đảo cùng. Chắt gạn lấy nước luộc cá rồi cho vào đun sôi, sau em thả cá vào nấu. Một lúc sau mới cho rau cải vào, cũng ti toe mở vung cho rau xanh.

Không phải ý em khoe mình tài giỏi gì, mà có những chị em, không thích nấu ăn, nên nấu gì cũng hời hợt ấy. Nhưng có những người đàn ông, nấu ăn ngon cực kỳ, điển hình như một vài cụ trong chủ đề này.

Túm lại, nấu ăn mà để tâm chút là nấu được vài món đơn giản. Sạch sẽ nữa thì xứng đáng có 10 người yêu, :D.

Daisynguyen78

Xe buýt

Cách đây 2 tuần, em cũng nấu canh rau cải với cá rô. Em rửa bằng muối và rượu xong, hết sạch nhớt mới luộc. Luộc xong, đến khúc gỡ thịt từng con ra (hôm ấy em mua được 8 con cá rô, to bằng 3 ngón tay giữa của em), sợ mọi người hóc và gỡ ra để sau phi cùng hành tím cho thơm. Đeo găng tay, bóc từng mặt con cá, muốn sụm lưng luôn.

Phi hành tím, em cho thịt cá vào đảo cùng. Chắt gạn lấy nước luộc cá rồi cho vào đun sôi, sau em thả cá vào nấu. Một lúc sau mới cho rau cải vào, cũng ti toe mở vung cho rau xanh.

Không phải ý em khoe mình tài giỏi gì, mà có những chị em, không thích nấu ăn, nên nấu gì cũng hời hợt ấy. Nhưng có những người đàn ông, nấu ăn ngon cực kỳ, điển hình như một vài cụ trong chủ đề này.

Túm lại, nấu ăn mà để tâm chút là nấu được vài món đơn giản. Sạch sẽ nữa thì xứng đáng có 10 người yêu, :D.
Dạ, thực ra em cũng chẳng đòi hỏi cầu kỳ gì đâu mợ ạ, vì ở cty thời gian cũng ít. Nhưng mà chí ít thì luộc xong đầu cá, vớt ra, nếu có thời gian thì lọc thịt còn không thì thôi, chỉ lấy nước đó nấu canh. Chứ ai lại để cả xương nấu cùng như vậy.
Mà em cũng chỉ dám than với nhà mình thôi, chứ có nói gì ở đó đâu. Vì đã một lần góp ý và bị chê là bà già khó tính nên lần sau em kệ.

Ba Ngơ

Xích lô
Sứa. nấu canh cá rô có luộc, gỡ thịt lấy
xương giã lọc nước nấu canh cải không nhỉ ;)) Em nông dân, nên nấu canh cá rô mà không có đoạn giã xương thấy lạ lạ ;)

Sứa.

Xe điện
Sứa. nấu canh cá rô có luộc, gỡ thịt lấy
xương giã lọc nước nấu canh cải không nhỉ ;)) Em nông dân, nên nấu canh cá rô mà không có đoạn giã xương thấy lạ lạ ;)
Giờ ai giã, xay xinh tố xong cho vào cái vải màn buộc túm dìm đáy nồi nhá :))

Chỉnh sửa cuối:

Sứa.

Xe điện
Sạch sẽ nữa...??? Ý là chê vẫn bẩn...nom các mâm thì tòi ra cậu 3N ví cậu này =))

Chỉnh sửa cuối:

Nhimtiu

Xe container
Từ dạo vào thớt này, em ăn uống ngon miệng quá. Hôm nay đi chợ mua đồ ăn, mấy chị "của" "mặt mũi phúng phính ra!". Làm em về chạy ngay sang nhà hàng xóm, nhảy lên cái cân. Hoá ra cân nặng đã vượt chỉ tiêu, hichic.
Của đáng tội, dạo gần đây tinh thần bay phấp phới vì...vô sản, cộng thêm phát hiện ra mấy địa điểm ăn uống ngon, bổ, rẻ, nên hò hẹn tơi bời...

Hội nghị tập trung lấy tinh thần dân chủ để bàn soạn cho sự kiện sắp tới, lại phải có gì đó cho không khí tưng bừng. Thành ra em cứ hát mãi bài "chú voi con ở Bản Đôn", 😥:

Mợ làm thêm tí tráng miệng nữa hen. :D

Nhimtiu

Xe container

Hôm nào mợ Lam bày em cách nấu mí, em chỉ cần có 3ny thôi mợ ạ chứ 10 thì căng lém em nhường cụ Sứa.

Nhimtiu

Xe container
Mợ Daisynguyen78 ới, ngó bát chè của cụ Nhím đi cho mát lòng mát dạ. Mấy thanh niên trên kia cứ đứng tỉa đểu, chả ra nàm xao, haiz. Dư cụ Nhím thật quá đáng iu luôn, :D
Chè khúc bạch cốt dừa mợ nha, bonus chỗ ngồi đẹp ngắm các mợ đẹp selfie kiểu Vintage nữa. :))

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em xơi bát bún thang ở một hàng có số má ở Hà nội, nhưng thấy cũng bình thường, nước dùng hơi nhiều mỳ chính sống nên ăn xong có dấu hiệu mỏi hàm :(

Nhimtiu

Xe container
Em xơi bát bún thang ở một hàng có số má ở Hà nội, nhưng thấy cũng bình thường, nước dùng hơi nhiều mỳ chính sống nên ăn xong có dấu hiệu mỏi hàm :(
Nom thía lày thì còn thua xa gấu em nấu ở nhà roài cụ ạ.:(