Phia Cò 1 - Tin vào ngày mai!

dmdviet

Xe cút kít
Mợ nghỉ ngơi chuẩn bị đi Sài gòn đi nhá

Yến Đinh

Xe tăng
Quảng Ninh quê em vùng mỏ đẹp giàu bao la....
Website
www.facebook.com
Mợ nghỉ ngơi chuẩn bị đi Sài gòn đi nhá
Ôi trời, cảm ơn cụ, cụ nhắc em mới nhớ, định hôm đi CB thì gửi tiền cụ chauchau luôn mà vô duyên ko gặp được cụ ấy, mai em phải ck không thì bị bêu nick thì toi. Chắc dịp lễ 40/4 hoặc 2/9 em mới đi đc ạ. :).

Muốn kể nốt câu chuyện mà ảnh lại down về máy cq, giờ em chỉ hóng được thôi :(

dmdviet

Xe cút kít
Ôi trời, cảm ơn cụ, cụ nhắc em mới nhớ, định hôm đi CB thì gửi tiền cụ chauchau luôn mà vô duyên ko gặp được cụ ấy, mai em phải ck không thì bị bêu nick thì toi. Chắc dịp lễ 40/4 hoặc 2/9 em mới đi đc ạ. :).

Tết âm này đi cho nóng này mợ:)

Explorer

Xe buýt

Thế là ko kinh nghiệm rồi, những cái như thế này phải down về USB chứ, chém mọi lúc mọi nơi mà :)

Yến Đinh

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thế là ko kinh nghiệm rồi, những cái như thế này phải down về USB chứ, chém mọi lúc mọi nơi mà :)
Ở nhà em dùng ipad, ko biết cắm USB thế nào ạ, mà giờ nghĩ lại, ngồi chờ down lâu lắm, em hóng thôi vậy. :D. Chờ mãi mà chạ thấy [@drchinh;84940] bốt cờ nhíp rì ạ.

L.C.D

Xe container
Xem ảnh càng thèm đới em @Yến Đinh ời :D :D :D
Yến ơi đừng tin :D

Thế này nhá, trưa hôm 29.12, trc ngày lên đường í, có 1 ông tẩm alo cho c, bảo:
- e ko đi Bản Cao à? Tưởng e đi thì mấy a e mình lại làm 1 xe đi cho vui.
- e có đi mà. Chị đáp
- nhưng a lại ko đi đc rồi.
Đấy, tất nhiên là ông tẩm đấy ko phải anh Mad Love yêu quý của chúng mình đâu. (E cũng đừng tin câu này nhé) :D :D :D

phivu

Xe hơi
Nói đến diễn đàn BSTN, một DĐ đã đồng hành cùng OF trong nhiều chương trình, em dường như mê mẩn với những hình ảnh các bác sĩ áo trắng ngồi khám bệnh cho các em nhỏ vùng cao, năm nay tiếc là không chụp được tấm hình nào, nhưng những hình ảnh đó luôn là những hình ảnh đọng trong trí nhớ em nhiều nhất và lâu nhất qua mỗi chương trình.

Năm nay em lại được gặp lại 3 bác sĩ quen từ ctr Pa Ủ lần trước. Bác sĩ Huyền [@boongke.2012;124737], cũng là 1 người phụ nữ mà chỉ nhìn thôi đã thấy khuôn mặt toát lên vẻ hiền hậu, dịu dàng, nhìn cách chị thăm khám cho từng đứa trẻ cũng thấy được tình yêu của chị dành cho bọn chúng. Chuyến năm ngoái em có rất nhiều hình ảnh của chị, em rất rất thích chụp hình ảnh chị lúc khám cho các em nhỏ. :)

Bác sĩ Hải, tham gia chương trình từ chuyến Pa Ủ năm ngoái, hôm ở Phia Cò, có 1 người hỏi em, em cũng không nhớ là ai
- BS Hải sinh năm bao nhiêu nhỉ, trẻ thế mà đã thấy biển tên đề là Ths rồi?.... Các bs trẻ bây giờ giỏi thật và có tâm nữa :)

Và 2 bạn dược sĩ, trông bạn này rất quen, không rõ là gặp ở đâu rồi nữa, chuyến đi năm ngoái chăng?

Cả 2 bạn này em chưa kịp hỏi tên. :(

Và 1 người nữa không thể không nhắc đến ở điểm Phia Cò 1 này, nhưng tiếc là chẳng có tấm ảnh nào của cụ ấy, vì cụ ấy chính là người chụp những tấm ảnh điểm bản mà em post ở đây :). Em xin phép quote lại hình ảnh của cụ Jo ạ.
"Chị Hồng Lam, người phụ nữ tuyệt vời, chỉ nhìn chị thôi đã thấy ở chỉ toát lên một điều gì đó, đôn hậu, dịu dàng... không tả hết, nhưng em rất thích nhìn chị ấy". Em thấy hình ảnh của mợ Yến Đinh cũng giống như mợ ấy nói về chị Hồng Lam và bs Huyền

Explorer

Xe buýt
Ở nhà em dùng ipad, ko biết cắm USB thế nào ạ, mà giờ nghĩ lại, ngồi chờ down lâu lắm, em hóng thôi vậy. :D. Chờ mãi mà chạ thấy [@drchinh;84940] bốt cờ nhíp rì ạ.
Thế thì chơi chiêu này nữa: Dropbox :) Cài lên tất cả các máy mình hay dùng, tả phí lù cái gì cần trung chuyển là ta ném vào đó, dùng máy nào thì lại lôi xuống https://www.dropbox.com/referrals/NTM3NDkxMDc2Mzk?src=global9

Explorer

Xe buýt
Cháu cảm ơn cụ ạ, chúng cháu không ai bị say tẹo nào, kể cả ngày hôm sau chúng cháu đi Mèo Vạc, Lũng Cú nữa, là do mọi người trên xe cháu rất chu đáo, mang rất nhiều đồ ăn, ăn không ngừng nghỉ :D và có 2 bác tài lái xe cực kì chuẩn ạ, chúng cháu rất an tâm và hoàn toàn khỏe mạnh khi ngồi sau tay lái của 2 bác tài [@Explorer;6448] và [@duongtruong;34229] ạ.
:)) Phải nói là nhờ em ngồi trên xe lấy đồ ăn cho bọn anh liên tục nên chả ai say. Từ Đồng Văn chạy về Hà Nội ko có em cái là bọn anh tí nữa thì say đấy

Yến Đinh

Xe tăng
Website
www.facebook.com

- e có đi mà. Chị đáp
Đấy, tất nhiên là ông tẩm đấy ko phải anh Mad Love yêu quý của chúng mình đâu. (E cũng đừng tin câu này nhé) :D :D :D
Anh [@mAd_lOvE;2653] vào giải trình vụ này đi :)).

Yến Đinh

Xe tăng
Website
www.facebook.com
"Chị Hồng Lam, người phụ nữ tuyệt vời, chỉ nhìn chị thôi đã thấy ở chỉ toát lên một điều gì đó, đôn hậu, dịu dàng... không tả hết, nhưng em rất thích nhìn chị ấy". Em thấy hình ảnh của mợ Yến Đinh cũng giống như mợ ấy nói về chị Hồng Lam và bs Huyền
Úi, mợ chưa thấy em thôi, anh [@duongtruong;34229] đi cùngẽe với em đến ngày thứ 2 đã thốt lên là em đanh đá rồi :D

:)) Phải nói là nhờ em ngồi trên xe lấy đồ ăn cho bọn anh liên tục nên chả ai say. Từ Đồng Văn chạy về Hà Nội ko có em cái là bọn anh tí nữa thì say đấy
Không đâu ạ, dứt khoát là nhờ các anh đấy, hôm sau đi xe Lọ Mọ về em say gần chết, chả có tinh thần nào ngắm cảnh cả chụp cảnh ven đường nữa.

phivu

Xe hơi
Úi, mợ chưa thấy em thôi, anh [@duongtruong;34229] đi cùngẽe với em đến ngày thứ 2 đã thốt lên là em đanh đá rồi :D

Không đâu ạ, dứt khoát là nhờ các anh đấy, hôm sau đi xe Lọ Mọ về em say gần chết, chả có tinh thần nào ngắm cảnh cả chụp cảnh ven đường nữa.
xin lỗi để mợ nhầm vì em không phải mợ. Mà nghe mợ nói như thế em nghĩ cụ duongtruong đùa mợ thôi

Me land dau

Xe hơi
E tin vào tương lai Việt mình nữa các cụ các mợ ạ !!! Cảm động quá ths!!!!

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Mạng quá lởm, giờ clip mới upload xong :D

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=HV8A5WYY4NU[/YOUTUBE]

lidequ

Xe tải
Trẻ e miền núi ăn mặc style đấy mợ nhỉ ^…^

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com

- e có đi mà. Chị đáp
Anh [@mAd_lOvE;2653] vào giải trình vụ này đi :)).
Em Phẳng hôm đấy liên hoan uống phê quá nên đảo thứ tự rồi :))

Đầu tiên anh bảo là anh không đi được, thèm quá. Em cũng không đi à? Giá mà anh đi được thì mấy anh em lại tổ chức 1 chuyến xe như năm ngoái cho vui :D

Chứ anh mà đi được anh hô ầm lên xe 45 tập hợp ngay, đâu để các em vào tay 1 số Zai Zà khác như thế chứ >:)

Việt Ca

Đi bộ
Đinh Yến viết rất xúc tích và diễn tả rất đúng tâm trạng của mọi người trên xe số 5 này. Em xin phép các cụ, mợ được ra nhập hội OF với nhé. Chuyến đi đồng hành em rất thích và rất muốn được dồn tâm huyết đồng hành tiếp cùng các cụ, mợ ạ.

L.C.D

Xe container
Em Phẳng hôm đấy liên hoan uống phê quá nên đảo thứ tự rồi :))

Đầu tiên anh bảo là anh không đi được, thèm quá. Em cũng không đi à? Giá mà anh đi được thì mấy anh em lại tổ chức 1 chuyến xe như năm ngoái cho vui :D

Chứ anh mà đi được anh hô ầm lên xe 45 tập hợp ngay, đâu để các em vào tay 1 số Zai Zà khác như thế chứ >:)
Ơ thế chả có nhẽ trí nhớ e lại xập xệ hơn cả body thế à :D
Cơ mà lần này đi thì zai trẻ hơn năm trước Mad ơi :D

Yến Đinh

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em xin phép tiếp tục ạ.

Sau khi các con được khám và phát thuốc xong, lại được đưa đến cuối phòng, nơi chúng em tập kết quà tặng theo lớp. Mỗi túi quà tặng cho mầm non gồm có : 1 bộ quần nỉ áo khoác ấm, 1 mũ len, 1 khăn quàng cổ, 1 đôi tất, 1 đôi ủng, 1 đôi dép, 1 kg cá khô, 5 gói bột canh, 1 gói bánh kẹo và 1 cặp lồng nhựa ( tiếc là không ai chụp lại được bên trong của túi quà rất to mà các con phải khệ nệ để xách ra ngoài)

Các con được thay quần áo, lau mặt sạch sẽ

Cả thầy giáo cũng phải mặc quần áo cho các con giúp. 32 em mầm non, cũng không phải nhanh để mặc hết quần áo đủ bộ cho các con.

Lau chân và đi tất. Tất có lẽ là một thứ lạ lẫm với các con lắm, em không thấy em nào đi tất cả.

Đây là chị Hà Linh bên NTCM, chị ấy có tài xem bói, chém gió và được mệnh danh là người đàn bà không tuổi. U40 rồi nhưng vẫn rất trẻ trung, xì tin :D. Biết chị từ chuyến đi Pa Ủ năm trước, chị rất nhiệt tình và vui tính

Bàn chân của em bé này, nếu các cụ mợ để ý, thì nó cáu bẩn dường như rất lâu rồi không rửa, và xỏ ủng vào luôn. Có không ít con có bàn chân như thế, khi bỏ ủng ra quả thật là rất đáng sợ, chúng em phải lau rất lâu mới sạch được, dặn các con phải rửa chân thường xuyên nhưng có lẽ các con chưa hiểu được chúng em nói gì. :(, đành hi vọng hết vào cô giáo vậy.

Đây là thầy giáo phụ trách y tế ( hoặc cán bộ phụ trách y tế xã?) cũng giúp các con thay quần áo mới.

Bạn Hạnh, lần đầu tiên tham gia chương trình thế này, và ngay sau chuyến đi, bạn ấy đã lập nick việt ca vừa comment bên trên, đọc cmmt của bạn ấy, hẳn mọi người sẽ cảm nhận được bạn ấy thấy gì sau chuyến đi này. :)

Anh Tuấn Anh [@Explorer;6448] , có lẽ lâu lắm rồi anh không phải mặc quần áo cho trẻ con thế này nữa, nhưng mặc đồ cho các con vẫn rất nhanh, có vẻ là một ông bố mẫu mực đây :D

Cô giáo cũng vào giúp các con mặc quần áo, vì các con đông quá, trời lại lạnh nữa, nhiều con co ro, đến tội.

Chỉnh sửa cuối: