[Thảo luận] Phê bình ông Tucson 30Z - 6249

muonmuaxe

Xe tăng
- Chiều qua, 16/3/2011 trời mưa rét, sau giờ làm việc ai cũng muốn nhanh nhanh để về nhà với gia đình. Em cũng có tâm lý như vậy nhưng lại phải qua Cung Văn hóa Việt Xô ăn cưới nên nghĩ trời mưa càng phải đi cẩn thận.
- Khi vào đến cổng chỗ đường Trần Hưng Đạo xxx đứng đầy để phân luồng GT, xe nào xe đó nối đuôi nhau, em đang đi sau 1 bác nissan Xtrail (biển đỏ) em và bác đo đi rất từ tốn vòng vào cổng, chỗ có đường dốc. Tự nhiên có ông bạn Tucson biển 30Z-6249 (chả biết có phải thành viên OF ko nhưng em thấy dán cái logo Baby in car to đùng ở kính sau) tự nhiên vượt qua em rồi vòng vào công, vì cua gấp nên bị chém cua. Nếu em đứng im thì cả thân xe ấy sẽ cạp vào đầu trái xe em, em kéo kính xuống định nhắc nhưng thấy kính xe ấy đen xì và cứ cắm đầu cắm cổ nhích. Em chán cho cái văn hóa đi xe đó nên đành kéo kính lên và vòng hết lái sang phải để nhường.
Khi xe lên cái dốc các ở cổng, các xe sát nhau, chẳng biết xe ấy số AT hay MT mà cứ nhích lên lại tụt xuống khoảng 50cm. Em đứng tít dưới dốc toát mồ hôi chẳng dám lên mà đằng sau em thì các xe khác ép sát rồi. 3 đến 4 lần như vậy xe đó mới lên và em mới dám đi.

Xe đó đây ạh:

Em thiết nghĩ, hàng ngày chúng ta lái xe nghe VOV thường nói về văn hóa giao thông, văn hóa xếp hàng. Xin gửi tới bác chủ xe trên đôi điều về việc này nếu là thành viên OF. Còn nếu ko thì các cụ trên OF mà gặp xe này thì tránh cho lành.

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em biển 30Z, mới tập lái và mới học luật, bác "thông cảm nhé" :77:

Game Over

Xe điện
Bác thông cảm...em vừa bị đứt dây thần kinh ý thức!

coixay

Xe buýt
-
Em thiết nghĩ, hàng ngày chúng ta lái xe nghe VOV thường nói về văn hóa giao thông, văn hóa xếp hàng. Xin gửi tới bác chủ xe trên đôi điều về việc này nếu là thành viên OF. Còn nếu ko thì các cụ trên OF mà gặp xe này thì tránh cho lành.
Bác nhắn nhủ thế là đúng rồi. Mỗi người đều có ý thức tôn trọng người khác (ấy cũng chính là tự trọng đấy) và tuân thủ luật chung thì mới thành VĂN HÓA được.

silverhair117

Xe tăng
Xe kụ đẹp thế, chắc MERZ S500, kụ còn "muonmuaxe" Lamboghini à?
Fun cụ tí! Em bị như này suốt, nhiều người ngồi lên xe họ chả nhìn thấy gì đâu, cứ một mình một đường, cứ nhường cho lành kụ ạ. Rồi có ngày các bạn ấy lại không được hung thần nhường thì TUCSON lại thành TOÁC SƯỜN thì mới hết thói bon chen!

Chỉnh sửa cuối:

Loong Phoong

Xe điện
xã hội nó muôn màu bác ah, thế mới có chuyện để kể chứ

Ducwagon

Xe tăng
Trên xe có baby mà bác, chắc lái mới lại số MT thôi. Sao bác đi Mẹc không ỉn cho cụ ấy đỡ phải 50cm... Thế vào đám cưới bác có ngồi cùng bàn ông này ko =P~

nam-misu

Xe điện
Cụ ấy đi vào Cung văn hóa nên chắc văn hóa của cụ í cũng kiểu...vòng cung ợ!:D

mai.thanh10

Xe container
Xe cụ đẹp thế, nhìn qua mưa cũng đẹp. Lãng mạn ghê.

yeubonbanh1979

Xe tải
ý thức luôn tuyệt đối .bác nhắc như vậy là chuẩn em đồng tình cùng ý kiến của bác .

G.Pazzini

Xe tải
Văn hóa đối với nhiều người là một thứ gì đó rất xa xỉ, hiếm khi mới dùng đến. Cụ chủ chấp làm gì, em mời cụ 1 ly cho nó ấm người này(b)

RoadStar

Xe tải
CHiều qua e cũng gặp vụ ức chế ở ngã rẻ Xã Đàn vào Nguyễn Lương Bằng. Đường thì tắc nghiêm trọng, em nằm im đã 30 phút rồi nhưng tự nhủ phải thế thôi, len lỏi là cạ quẹt ngay. Cả đoàn mấy hàng xe đứng im chờ đến lượt thì bỗng đâu một ông Ford Laser cứ len len lỏi lỏi, đường hơi dốc nên nhích lên mấy lần tí cà vào hông xe em làm em giật bắn mình. Lạ cái là chui lên xong lại từ từ trôi xuống cả mét, như thế khoảng 4, 5 lần mà mỗi lần thế em lại giật mình vì Gấu nhà em ngồi cạnh bảo đầu xe đó cách xe mình có 5 phân thôi, hic hic. Em ức chế quá hạ kính ngó sang thì thấy 1 bác già già khoảng U 50 một tay đang nghe điện thoại, một tay đang chém gió nhiệt tình. Thôi thì già cả nên em nhích xe mình sang trái cho lành. Thêm mấy lần lên xuống như thế nữa thì một bác đằng sau xe đấy chắc không chịu nổi áp lực là xe kia có thể ngồi lên mũi xe mình nên xuống xe lên gõ gõ vào kính nhắc nhở. Bác già kia sau đó tạt tiếp đầu xe em rồi mất hút. Ức chế kinh khủng

30F

Xe tải
Em biển 30Z, mới tập lái và mới học luật, bác "thông cảm nhé" :77:
Chưa chắc bác ạ! Nhưng đi thế này thì toi. Ra đường em sợ những bác thế này lắm. Hôm trước, trên đường Nguyễn Khánh Toán, và trời cũng mưa, em gặp 1 chú Civic phóng bạt mạng, ép 1 bác đi xe máy ngã dúi dụi. Em và 1 bác nữa dồn theo (bằng 2 bánh ạ :D) để bắt dừng lại nhưng nó quanh co cãi. Đen cho nó là đến ngã 3 lên dốc Bưởi thì bị Công an tóm lại vì lỗi đề vạch. Thế là cháu và 1 bác nữa lao tới tố giác luôn. Trời cũng có mắt đấy chứ :D

tuanzs

Xe container
Xe cụ chủ thớt đẹp thế, thôi cụ nhường cái xe cỏ kia là phải rồi con Tuc đấy dạng to cao đen hôi cụ chấp nó làm giề ;)

Lete

Xe buýt
Thằng này đi xe mượn ấy mà cụ. Ở nhà toàn lái công nông thôi ạ.:(|)